[TNGT] Không mũ bảo hiểm: Nhiều tai nạn do chạy trốn cảnh sát

Tàu lượn

Xe đạp
Các cụ đều thống nhất lên đây là cùng nhau chấp hành luật giao thông để giảm thiểu tai nạn cho mình cho người khác. Có mỗi cái mũ BH tiền chẳng bao nhiêu, đội lên đầu chẳng khó nhọc, chẳng mất đi đồng nào, vậy mà cứ phải làm ngược lại để sành điệu. Không đội mũ BH, tất nhiên là xxx gọi rồi, xxx phường hay quận hay TW cũng chẳng nên tìm hiểu kỹ làm gì, mình không sai chắc chẳng ai dám dừng. Mà đã sành điệu, yêng hùng sao khi bị xxx gọi thì phải chạy, ngộ có sao chết mình, chết cả người khác.
Thế mà vẫn có Cụ có vẻ lý luận biện hộ cho những hảo hớn không đội mũ bảo hiểm???

Hoathanhtao

Xe điện
Các cụ đều thống nhất lên đây là cùng nhau chấp hành luật giao thông để giảm thiểu tai nạn cho mình cho người khác. Có mỗi cái mũ BH tiền chẳng bao nhiêu, đội lên đầu chẳng khó nhọc, chẳng mất đi đồng nào, vậy mà cứ phải làm ngược lại để sành điệu. Không đội mũ BH, tất nhiên là xxx gọi rồi, xxx phường hay quận hay TW cũng chẳng nên tìm hiểu kỹ làm gì, mình không sai chắc chẳng ai dám dừng. Mà đã sành điệu, yêng hùng sao khi bị xxx gọi thì phải chạy, ngộ có sao chết mình, chết cả người khác.
Thế mà vẫn có Cụ có vẻ lý luận biện hộ cho những hảo hớn không đội mũ bảo hiểm???
Ta nói đến hiệu quả của việc đội mũ bảo hiểm đi Cụ!Từ khi áp dụng xử phạt không đội mũ bảo hiểm,tai nạn GT có giảm không?
Nếu đội mũ bảo hiểm rồi,em mượn lời anh Chí Trung: đầu còn nguyên nhưng người nát bét.:(
Em thấy đội mũ bảo hiểm là rất tốt khi đi xe máy,nhưng cái ý thức thế nào mới quan trọng.
Cơ quan quản lý cấp giấy phép tràn lan,chả học luật GT ngày nào cũng có bằng XM.đi đứng không có luật lệ gì sất thì mũ bảo hiểm để làm giề?
Vì những lý do trên,em nghĩ chỉ nên khuyến khích đội mũ BH thôi,để cho không có thêm những tai nạn do chạy hoặc đuổi(có nhiều trường hợp vì đuổi theo người không đội mũ BH mà xxx đã gây tai nạn cho mình và người khác).Bớt được mối nguy nào hay tý đó Cụ ạ.

tan_civic

Xe đạp
không đội mũ BH - ra hiệu lệnh dừng xe thì bỏ chạy - chết ráng chịu.
còn xxx phường sao lại đi tuần như cơ động vậy ??? đi xe Future thì có được coi là thi hành công vụ không ????
sao không xử lý phạt nguội theo biển số xe + thêm tội chạy nữa có phải đỡ thiệt hại về người không ???
ôi thiên đường ...
phần nhìu xe ở vn mình vẫn ko sang tên đổi chủ nên phạt nguội khó lắm bác oi

Tuan Can

Xe container
Nhà em 4 người 5 cái mũ bh mặc dù ít khi chở F1 bằng 2b. Đội cái mũ vào nó cũng ko bận là mấy. Nhiều lúc thấy nó cũng có tác dụng thiết thực.

Chỉnh sửa cuối: