[Công nghệ] Không nên lắp Smartkey!!!

HoangLan2016

Xe tải
em đang hóng vụ này, chắc ko lắp nữa thôi, cảm ơn bác

gót nhọn

Đi bộ
Website
chuminhauto.com
Chuyện là thế này! Em có vợ hai là Altis 1.8 2015, muốn em nó sang trọng hơn, hiện đại hơn nên em làm 1 chuyến từ Thái Nguyên xuống Hà Nội để lắp Smartkey! Lắp xong em nó đẹp lắm! Nhưng về đi được một hôm, em ra gần xe nó báo động ầm ĩ, rồi không mở được cửa xe luôn! Bị lần 2, e quyết định làm chuyến nữa xuống Hà Nội, trả lại tên cho e! Xuống đến nơi, thằng em thợ nó quên chìa trong xe, sập cửa, thế là con Smartkey tự khoá xe em vào! Nước mắt ngắn dài gọi thằng bạn gửi khoá từ Thái Nguyên xuống! Giờ e đang phải đánh cái khoá để lắp vào khoá cũ! Chia sẻ cùng các bác, xin đừng dại dột như em!!!
Có cái hại và có cái tiện cụ nhỉ hay là làm thêm vài cái dự phòng có được không cụ

minhdent35

Xe máy
Sau khi lắp đủ thứ 3 lăng nhăng cho cái xe thì em thấy bộ tpms là cái thiết thực nhất, còn lại toàn phí tiền. Nhất là mấy thứ liên quan đến điện và động cơ, các cụ tránh cho xa nếu ko phải là người thích chọc ngoáy :)
Tpms là cái gì cụ? E hỏi ngu tí! :)

minhdent35

Xe máy
Cụ lắp bộ SMART key loại nào có hình để ae còn né. Em thấy bạn em lắp cũng tàu Khựa nhưng dùng hơn năm có lỗi gì đâu? Việc lỗi của nó hay đóng mở lúc quanh quẩn gần xe có thể do ăng ten. Hơn nữa là có pass code. Cái này là cứu cánh lớp 2. Quan trọng thế mà lại Ko dùng thì chớt.
Cái gì nhỉ? Nó đựng trong hộp giấy nhìn thô sơ lắm, ghi chữ FUJI! Trong có 2 cái chìa có gắn logo Toy! Để e tìm hình trên mạng!

Ps: e lấy ảnh thôi, chứ k phải làm ở chỗ này cụ nhé!

HAICON

Xe điện
Tpms là cái gì cụ? E hỏi ngu tí! :)
là cảm biến áp suất lốp ý cụ. cái này nên lắp.
Về smk, thực ra đây là 1 option rất hay và hữu ích. nguồn hàng thì chủ yếu hàng tàu và hàn quốc.
hàng tàu thì có 1 số cơ sở ở mình sang làm việc đặt hàng theo từng xe phổ biến ở VN mà hay quảng cáo là hàng theo xe cắm jack ăn ngay ko cắt dây. cái này đánh đúng vào tâm lý là ưu điểm rẻ và ko phải chích choác cắt dây nhiều. chất lượng thì có loại dùng đc có loại dở hơi.
Hàng Hàn quốc: tốt nhưng đắt, phải chích choác dây nhiều, nhiều tính năng. Nhưng thợ VN ko khai thác hết đc các tính năng này vì ko có sơ đồ mạch điện của từng loại xe nên chỉ có vài tác dụng chính như hàng tàu đó là: đề nổ từ xa, mở bằng mã số, nút star/stop...đến cái mở cốp bằng đk có khi cũng ko lắp đc như chìa zin.
cả hai loại này lắp phụ thuộc rất nhiều vào sự hiểu biết về điện và mạch của thợ cũng như sự cẩn thận khi đi và đấu dây. đại đa số thợ chỉ chích dây và đấu nối quấn băng dính.
em cũng chơi đủ 2 loại trên nhưng thấy tiện ích cũng có mà bất tiện cũng có, việc bỏ chìa khoá smk trong xe mà cửa vẫn đóng thì bộ của HQ cũng đã bị chứ nói gì đến bộ TQ, vợ mà lấy xe đi thao tác ko quen nhiều hôm cũng dở khóc dở cười.
Nên nếu hãng có thì lắp không thì để nguyên cho lành cụ ạ.

minhdent35

Xe máy
là cảm biến áp suất lốp ý cụ. cái này nên lắp.
Về smk, thực ra đây là 1 option rất hay và hữu ích. nguồn hàng thì chủ yếu hàng tàu và hàn quốc.
hàng tàu thì có 1 số cơ sở ở mình sang làm việc đặt hàng theo từng xe phổ biến ở VN mà hay quảng cáo là hàng theo xe cắm jack ăn ngay ko cắt dây. cái này đánh đúng vào tâm lý là ưu điểm rẻ và ko phải chích choác cắt dây nhiều. chất lượng thì có loại dùng đc có loại dở hơi.
Hàng Hàn quốc: tốt nhưng đắt, phải chích choác dây nhiều, nhiều tính năng. Nhưng thợ VN ko khai thác hết đc các tính năng này vì ko có sơ đồ mạch điện của từng loại xe nên chỉ có vài tác dụng chính như hàng tàu đó là: đề nổ từ xa, mở bằng mã số, nút star/stop...đến cái mở cốp bằng đk có khi cũng ko lắp đc như chìa zin.
cả hai loại này lắp phụ thuộc rất nhiều vào sự hiểu biết về điện và mạch của thợ cũng như sự cẩn thận khi đi và đấu dây. đại đa số thợ chỉ chích dây và đấu nối quấn băng dính.
em cũng chơi đủ 2 loại trên nhưng thấy tiện ích cũng có mà bất tiện cũng có, việc bỏ chìa khoá smk trong xe mà cửa vẫn đóng thì bộ của HQ cũng đã bị chứ nói gì đến bộ TQ, vợ mà lấy xe đi thao tác ko quen nhiều hôm cũng dở khóc dở cười.
Nên nếu hãng có thì lắp không thì để nguyên cho lành cụ ạ.
Áp suất lốp cũng hay

minhdent35

Xe máy
Áp suất lốp cũng hay, chắc tới e cũng tiến hành cụ ạ! :)

kduc

Xe container
Em thì tuyệt đối ko, đang cao tốc mà nó ra cái lệnh stop xong nó xin lỗi thì :D

tranquan38x

Xe tải
Chuyện là thế này! Em có vợ hai là Altis 1.8 2015, muốn em nó sang trọng hơn, hiện đại hơn nên em làm 1 chuyến từ Thái Nguyên xuống Hà Nội để lắp Smartkey! Lắp xong em nó đẹp lắm! Nhưng về đi được một hôm, em ra gần xe nó báo động ầm ĩ, rồi không mở được cửa xe luôn! Bị lần 2, e quyết định làm chuyến nữa xuống Hà Nội, trả lại tên cho e! Xuống đến nơi, thằng em thợ nó quên chìa trong xe, sập cửa, thế là con Smartkey tự khoá xe em vào! Nước mắt ngắn dài gọi thằng bạn gửi khoá từ Thái Nguyên xuống! Giờ e đang phải đánh cái khoá để lắp vào khoá cũ! Chia sẻ cùng các bác, xin đừng dại dột như em!!!
chắc cụ lắp phải hàng lởm hay sao chứ. bạn em lắp đi mãi có sao đâu.

E chả hiểu cụ lắp xờ mát chỗ nào mà lạ thế "chìa để trong xe cũng tự khoá đc cửa ư" xe e cái altis 2.0 cỏ, nó tự cảm biến nếu chìa trong xe thì không bao g khoá đc, đứng ngoài bấm cảm biến nó kêu ầm lên như chọc tiết. Còn nếu đến gần xe thi den trong xe tự sáng. Cụ thử alo cho cụ Trung già 86c Võ thị sáu xem sao, e thấy riêng về lắp cảm biến, sờ mát, cụp gương...cụ ấy rất ổn đấy

laobo

Xe buýt
Giờ không cần lo vấn đề đó cụ ạ, trước kia thì cần phải tháo chip ra dán vào ổ khóa, hiện này thì đơn giản hơn rất nhiều trong bộ sản phẩm có 1 hộp nhận từ luôn chỉ cần bỏ khóa zin vào đó là ok.
Bỏ khóa zin vào đó là thế nào hả cụ? Đặt nguyên chiếc cả chìa vào đó a?

minhdent35

Xe máy
Bỏ khóa zin vào đó là thế nào hả cụ? Đặt nguyên chiếc cả chìa vào đó a?
Của e là nó tháo phần chìa cắm vào ổ khoá, bật xe ở chế độ ON, phần củ từ nó gắn vào ngay sau ổ khoá phía trong! Ốp vào là hết, còn trông thi công thì nhom nhem lắm! Không ăn thua!

ThangToan1975

Xe tải
Của e là nó tháo phần chìa cắm vào ổ khoá, bật xe ở chế độ ON, phần củ từ nó gắn vào ngay sau ổ khoá phía trong! Ốp vào là hết, còn trông thi công thì nhom nhem lắm! Không ăn thua!
Bộ của cụ đúng là rỏm rồi. Đúng ra lắp bộ cho altis nó có cả mặt dưỡng chỉ lắp cho Atils thôi. Cụ lắp loại rẻ dùng chung cắt dây đấu là ko cháy xe là may. E lắp bộ cho Camry bên cụ Althena ngon lành gần năm nay chưa thấy vấn đề j . Cắm jac ODB ok luôn

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Smart Key này có điều kiện thì chơi bộ xịn hàng Korea
Không có thì thôi
Chơi hàng Tàu mà hàng lởm, khó chịu hơn không có.