Đánh giá Không nên mua xe toyota wigo về chạy dịch vụ

RAVA

Xe ba gác
Em vào hóng, xe hạng A chạy dịch vụ mà linh kiện cũng đắt nhỉ.
-Xe pk hạng A cũng có nhiều loại, hạng A như con Mec A-class hay Audi A1 đâu có sd làm dv đc? Còn việc mang con nào ra làm dv cho nó hiệu quả là việc của các bác thôi? Đắt quá thì ko hay nhưng rẻ thì chắc gì đã là tốt, 1 vd là ngày xưa xe chạy taxi và dv sd rất nhiều xe Matiz, nhưng khi MN với i10 ra thì Matiz hay Spark sau này cũng biến mất dần, mà phụ tùng thì Matiz (Spark) rẻ hơn MN hay i10 cũng kha khá đấy?

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Chụp cái hình ODO lên xem nào. Wg mà cày 7 tháng 7v. Mỗi ngày hơn 300km đều như vắt chanh lãi nguyên con xe rồi còn gì

rambo2007

Xe hơi
Con này với con Mirage đúng là xúc phạm người dùng Việt Nam khi định giá như vậy. Cả 2 dòng xe này em nói thằng như ccc. Mirage 2016 full chạy 80k km mà nó rung như công nông. Bữa thuê xe chạy một ngày để quyết định mua xe nào thì thôi trốn luôn. Cùng là hạng A mà Nhật Bản coi thường dân VN như đám ngu đần.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Thay vào đó cụ xác nhận cụ thớt phán vậy đúng k =))
k phán được ạ :) E chưa tìm hiểu kiến thức dịch vụ của xe wigo. Phán trượt mất uy tín thì hỏng cụ ạ

NVV

Xe tăng
Hôm bữa 4 thằng em lên 1 chiếc taxi wigo tổng tải trọng khoảng 320kg cả bác tài. Xe đi qua mấy cái gờ mố cầu cứ kịch kịch kểu như thúc vào đít. Bác tài chạy quá địa chỉ quay đầu xe mà chết máy 2 lần. Xe chạy ỳ ạch vượt xe khác rất đuối. Hôm đó xe hạ kính chạy nên em ko biết độ ồn thế nào.

barminhtri

Xe tải
Chụp cái hình ODO lên xem nào. Wg mà cày 7 tháng 7v. Mỗi ngày hơn 300km đều như vắt chanh lãi nguyên con xe rồi còn gì
Ngày 300km bình thường cụ ạh. Bạn e chạy dịch vụ ngày còn làm 3 cuốc TN-HN. Nhiều lúc mệt mỏi còn ko dám nghỉ vì sợ mất khách. H kiếm được thằng chạy cùng nên đỡ nhọc hơn rồi. Cái xe thì ngày nào cũng chạy như ngựa ý. Công nhận con Morning nhập nó bền vãi ra, Vios thần thánh chưa chắc đã là đối thủ

RAVA

Xe ba gác
Ngày 300km bình thường cụ ạh. Bạn e chạy dịch vụ ngày còn làm 3 cuốc TN-HN. Nhiều lúc mệt mỏi còn ko dám nghỉ vì sợ mất khách. H kiếm được thằng chạy cùng nên đỡ nhọc hơn rồi. Cái xe thì ngày nào cũng chạy như ngựa ý. Công nhận con Morning nhập nó bền vãi ra, Vios thần thánh chưa chắc đã là đối thủ
-E thông cảm là bác chắc cũng chỉ “nghe nói” thôi chứ thực sự thì con Buổi sáng (kể cả là xe nhập nhé) chỉ là tuổi tôm so với con Vios thôi!

barminhtri

Xe tải
-E thông cảm là bác chắc cũng chỉ “nghe nói” thôi chứ thực sự thì con Buổi sáng (kể cả là xe nhập nhé) chỉ là tuổi tôm so với con Vios thôi!
Nghe nói gì cụ, bạn e chạy dịch vụ con đó mà. E ngồi suốt rồi. Đấy là xe nó còn mua lại đấy nhé.

Tuổi tôm hay cua gì e ko biết. Chứ taxi giờ chạy I10, Morning cũng gần ngang ngửa Vios. Cụ mới đang thần thánh con Vios đấy

RAVA

Xe ba gác
Nghe nói gì cụ, bạn e chạy dịch vụ con đó mà. E ngồi suốt rồi. Đấy là xe nó còn mua lại đấy nhé.

Tuổi tôm hay cua gì e ko biết. Chứ taxi giờ chạy I10, Morning cũng gần ngang ngửa Vios. Cụ mới đang thần thánh con Vios đấy
-Bác mới chỉ là ng ngồi cạnh, ko phải là ng lái, cũng đek phải là chủ xe thì làm sao mà biết đc? 1 con xe hạng A nếu cùng dòng phổ thông thì chả bao giờ so đc với xe hạng B cả, đấy là còn chưa nói đến thương hiệu, Kia thì tuổi đek gì mà so với Toy. Cái con MN bé tý tẹo, từ lái đến khách ngồi co ro, ra đg trường thì rón ra rón rén, chạy 120 km/h ko tải gặp gió to khéo bay mợ cả xe? Gầm bệ chạy vài năm với vài vạn km thì kêu lọc xà lọc xọc, cao su tay nắm cửa sau thì mủn ra, thiết kế máy thì ngu vãi, có cái ống hút gió thì thợ bd sểnh ra là nứt vỡ, dây đai thì dek có bánh tỳ auto tăng nên đc thời gian thì cót ca cót két...Mấy ô chạy dv chẳng qua là ít tiền thì phải chịu thôi chứ bác cứ thử hỏi 10 ô xem, có tiền thì cả 10 ô đều muốn lên Vios? Chạy xe to hơn cả lái và khách đều thích, ngồi thoải mái hơn, an toàn hơn, lái thích hơn...thế đã đủ hơn chưa?

Chipvn9

Đi bộ
Tuần này đang tính lấy con wigo 2019. Các bác cho em lời khuyên với.
Nếu con này không được thì nên lấy con nào ạ. Số sàn tầm dưới 400tr thôi

Thangxuantientien

Xe đạp
Thế này có thể làm tròn thành 70k được k bác? Xe e 2 tài chạy 24/24. Không ăn thua đâu bác ơi! Rau cháo qua ngày thôi. Chi phí nhiều lắm bác ạ!

ubisapro

Xe trâu
-Bác mới chỉ là ng ngồi cạnh, ko phải là ng lái, cũng đek phải là chủ xe thì làm sao mà biết đc? 1 con xe hạng A nếu cùng dòng phổ thông thì chả bao giờ so đc với xe hạng B cả, đấy là còn chưa nói đến thương hiệu, Kia thì tuổi đek gì mà so với Toy. Cái con MN bé tý tẹo, từ lái đến khách ngồi co ro, ra đg trường thì rón ra rón rén, chạy 120 km/h ko tải gặp gió to khéo bay mợ cả xe? Gầm bệ chạy vài năm với vài vạn km thì kêu lọc xà lọc xọc, cao su tay nắm cửa sau thì mủn ra, thiết kế máy thì ngu vãi, có cái ống hút gió thì thợ bd sểnh ra là nứt vỡ, dây đai thì dek có bánh tỳ auto tăng nên đc thời gian thì cót ca cót két...Mấy ô chạy dv chẳng qua là ít tiền thì phải chịu thôi chứ bác cứ thử hỏi 10 ô xem, có tiền thì cả 10 ô đều muốn lên Vios? Chạy xe to hơn cả lái và khách đều thích, ngồi thoải mái hơn, an toàn hơn, lái thích hơn...thế đã đủ hơn chưa?
Nói chung mấy ông fan cuồng Hàn toàn tự sướng kiểu ốp nhiều, tiện nghi cao, lái sướng và rồi ... lấn cả sang bền, tiết kiệm ... Cái gì cũng có giá của nó thôi, e thì chưa thấy cái xe nào đúng nghĩa ngon bổ rẻ ở cái đất VN này ;))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Tuần này đang tính lấy con wigo 2019. Các bác cho em lời khuyên với.
Nếu con này không được thì nên lấy con nào ạ. Số sàn tầm dưới 400tr thôi
wigo giờ giá êm quá rồi cụ. Bản tự động xong xuôi biển HN cỡ 430-440. Bản số sàn cũng phải tầm 390.

ztuandung

Xe đạp
Bác tài đó chạy sao ý, xe nhà em chạy full 5 người lớn + 1 đứa nhỏ 2 tuổi, mà chưa kể xe nhà em cho tập lái xe nữa, chạy phà phà cao tốc trung lương có sao đâu. Chưa kể chạy nội đô thấy còn khỏe hơn con morning, em chạy 3 xe rồi toyota, kia morning bản full at, huyndai i10 bản nhập có nhận xét sau i10 hay hỏng vặt, kia quạt gió kêu to vs kêu két két, chở full tải ì vs chật... Còn wigo thì nội thất xấu vs tay nắm cửa xấu tiện ích ko bằng hai con kia nhưng bù lại ngồi thoải mái đi full tải ko cảm giác ì chật chội...

barminhtri

Xe tải
Xin thưa với cụ, nó chạy hơn 30v rồi đấy, cụ rảnh thì e mời cụ lên đó ngồi xem thế nào. Nhiều lúc e bảo mua con B đi cho nó rộng thì nó bảo tiếc cái xe. Từ lúc mua về chỉ chạy và bảo dưỡng nhẹ nhàng chứ chưa phải thay cái gì. Giờ mua xe mới bán thì tiếc mà lại phải bỏ thêm tiền. Tiền đó dùng để mua xăng, bảo dưỡng xe, mua đất cát. Dân dịch vụ nên nó thực dụng vậy, chưa hỏng thì chưa phải thay. Chứ nó mà tồi như cụ nói, nó thay xe lâu rồi

E đúng là chưa cầm lái con đó đi cao tốc, nh là người đi xe hơn 5 năm, e lái phố hoặc ngồi cạnh cũng cảm nhận được xe nó thế nào. Gầm bệ chắc, cách âm khá tốt, điều hoà ổn, tiết kiệm nhiên liệu. Đương nhiên xe A thì nó bé, trật và chỗ để đồ ít

Còn e đi Vios G hơn 2 năm đấy. Nó như thế nào thì e biết. Trước e cũng là thành phần anti xe Hàn như phần lớn các cụ trong nhóm này. Tuy nhiên cái gì cũng phải nhìn nhận thực tế và tiếp thu chứ ko nên bảo thủ quá

Xe Hàn dở mà nó đang bá phân khúc A, cả đống xe Mỹ, Nhật chết hết với nhau. Phân khúc B thì Accent nó đang phả hơi vào Vios. Cuv thì Kona đè EcoSport. Đây là 03 phân khúc nhộn nhịp nhất vì tài chính ng VN phần nhiều dồn vào tầm tiền này. Điều đó cho thấy sự dịch chuyển tâm lý khi vất vả làm ra đồng tiền, ng ta ko còn ưu tiên Toy hay xe Nhật ăn chắc mặc bền nữa. Đặc biệt là khi I10, Morning chạy taxi đầy đường thay cho Vios trước đây. Đến cả phá xe như Taxi, dịch vụ ng ta còn ko ngại xe Hàn thì ng dùng bình thường chẳng có gì để mà lo cả

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Bác tài đó chạy sao ý, xe nhà em chạy full 5 người lớn + 1 đứa nhỏ 2 tuổi, mà chưa kể xe nhà em cho tập lái xe nữa, chạy phà phà cao tốc trung lương có sao đâu. Chưa kể chạy nội đô thấy còn khỏe hơn con morning, em chạy 3 xe rồi toyota, kia morning bản full at, huyndai i10 bản nhập có nhận xét sau i10 hay hỏng vặt, kia quạt gió kêu to vs kêu két két, chở full tải ì vs chật... Còn wigo thì nội thất xấu vs tay nắm cửa xấu tiện ích ko bằng hai con kia nhưng bù lại ngồi thoải mái đi full tải ko cảm giác ì chật chội...
Chắc chắn wigo là chiếc xe rộng nhất hạng A. Ngồi rất thoải mái. e và 2 người nữa đã test ngồi, lúc đi morning chật khi 3 ngồi sau, khi về ngồi wigo rộng hẳn

SanHoBien

Xe container
Chắc chắn wigo là chiếc xe rộng nhất hạng A. Ngồi rất thoải mái. e và 2 người nữa đã test ngồi, lúc đi morning chật khi 3 ngồi sau, khi về ngồi wigo rộng hẳn
Sao Toy VN lắp ráp Fortuner lại tăng giá bán hơn so với xe nhập khẩu vậy bác, e ko hiểu :(

RAVA

Xe ba gác
Xin thưa với cụ, nó chạy hơn 30v rồi đấy, cụ rảnh thì e mời cụ lên đó ngồi xem thế nào. Nhiều lúc e bảo mua con B đi cho nó rộng thì nó bảo tiếc cái xe. Từ lúc mua về chỉ chạy và bảo dưỡng nhẹ nhàng chứ chưa phải thay cái gì. Giờ mua xe mới bán thì tiếc mà lại
phải bỏ thêm tiền. Tiền đó dùng để mua xăng, bảo dưỡng xe, mua đất cát. Dân dịch vụ nên nó thực dụng vậy, chưa hỏng thì chưa phải thay. Chứ nó mà tồi như cụ nói, nó thay xe lâu rồi

E đúng là chưa cầm lái con đó đi cao tốc, nh là người đi xe hơn 5 năm, e lái phố hoặc ngồi cạnh cũng cảm nhận được xe nó thế nào. Gầm bệ chắc, cách âm khá tốt, điều hoà ổn, tiết kiệm nhiên liệu. Đương nhiên xe A thì nó bé, trật và chỗ để đồ ít

Còn e đi Vios G hơn 2 năm đấy. Nó như thế nào thì e biết. Trước e cũng là thành phần anti xe Hàn như phần lớn các cụ trong nhóm này. Tuy nhiên cái gì cũng phải nhìn nhận thực tế và tiếp thu chứ ko nên bảo thủ quá

Xe Hàn dở mà nó đang bá phân khúc A, cả đống xe Mỹ, Nhật chết hết với nhau. Phân khúc B thì Accent nó đang phả hơi vào Vios. Cuv thì Kona đè EcoSport. Đây là 03 phân khúc nhộn nhịp nhất vì tài chính ng VN phần nhiều dồn vào tầm tiền này. Điều đó cho thấy sự dịch chuyển tâm lý khi vất vả làm ra đồng tiền, ng ta ko còn ưu tiên Toy hay xe Nhật ăn chắc mặc bền nữa. Đặc biệt là khi I10, Morning chạy taxi đầy đường thay cho Vios trước đây. Đến cả phá xe như Taxi, dịch vụ ng ta còn ko ngại xe Hàn thì ng dùng bình thường chẳng có gì để mà lo cả
-Quote lại cái comment trên cho bác ngó lại nhé! Buổi sáng có thể đang làm mưa làm gió ở pk của mình nhưng so với Vios thì chưa đủ...tuổi đâu!:D