[Funland] Không nhường đường cho xe cấp cứu và cái kết

raspberry

Xe tăng
Cái này đc đưa lên bởi nick facebook của nhân vật nổi tiếng trong một hội cư dân cũng (mới) nổi tiếng ở Hà Thành bác ấy cug ở trên này. Không biết bác ấy có phải là chủ xe không? Nếu phải thì....
Em biết bác ấy, một người nổi tiếng (hình như là đưa khaisilk ra ánh sáng), đưa clip lên offb bị chửi còn thanh minh nọ kia.

duytrong

Xe lăn
Cụ thắc mắc khôn thật. Đi đón bênh nhân ko cần nhanh à?
Lúc đón mới càng cần phải nhanh vì bệnh nhân đang chờ đc cấp cứu, nhiều khi sống chết chỉ lệch nhau vài phút thôi.
Xe cấp cứu đang làm nhiệm vụ,tức là có còi ,đèn ,đúng quy định là được,còn có thể lái xe cấp cứu lợi dụng ưu tiên,mặc dù không làm nhiệm vụ,đấy lại là mộit việc khác,trách nhiệm của mọi người tham gia giao thông là phải nhường đường,khi xe ưu tiẻn đang làm nhiệm vụ.phỏng cụ.

mr teppi

Xe buýt
Phải công nhận thằng lái xe ngu, nhận thức kém, thiếu văn hoá, không có tính ngưòi. Loại này là thành phần gây giao thông lộn xộn!!!

Mr.Chem

Xe điện
Cụ thắc mắc khôn thật. Đi đón bênh nhân ko cần nhanh à?
Lúc đón mới càng cần phải nhanh vì bệnh nhân đang chờ đc cấp cứu, nhiều khi sống chết chỉ lệch nhau vài phút thôi.
Ông chưa cấp cứu nên không biết thì phải.
Trên xe cấp cứu luôn có một bác sĩ và y tá hoặc điều dưỡng, bác sĩ chuyên khoa hẳn hoi. Nhiệm vụ chính là sơ cấp cứu trước khi đưa lên xe để đưa tới bệnh viện. Cái việc sơ cấp cứu này cực kỳ quan trọng, nhiều ca chết cũng chính vì sơ cấp cứu muộn. Không có chuyện xe tới nơi là thảy bệnh nhân lên xe ngay liền đâu nhé, phải khám và sơ cấp cứu trước để có phương án vận chuyển cũng như hỗ trợ.
Vì thế cho dù xe nó bật còi ưu tiên nhưng không có bệnh nhân thì cứ nhường cho nó, cụ chẳng chết được đâu mà nhiều khi chính là đã cứu một mạng người đang chờ xe tới.
Nên nhớ là mạng người phù du lắm. Hôm nay là ai đó, nhưng ngày mai sẽ có thể là cụ.
Lực lượng 47 đào tạo nhân sự chán quá. :))
thằng này chắc phải cho đi cấp cứu thử 1 lần cho biết cụ nhỉ.
Lại lái tàu à. 47 nó ko "ngu" như cụ đâu... Mấy việc này cần mẹ gì phải bảo với cả vệ. Kakaka
Xe nó bật còi và đèn ưu tiên, trong trường hợp không có bệnh nhân thì cứ nhường đường, cái này đã thành quy định. Cụ có nhường thì chẳng chết được đâu mà có khi chính cụ là đã cứu một mạng người đang chờ xe cấp cứu tới.
Chạy đi đón bệnh nhân thì càng phải nhường đường, vì đón được rồi thì đã có nhân viên y tế trên xe phụ trách sơ cúu.
Mà kể cả biết lái xe cấp cứu bật còi - đèn ưu tiên để đi uống bia thì cũng phải nhường đường, Luật đã quy định rồi, cứ có còi - đèn ưu tiên là phải nhường đường
Hình như các cụ đang mắng nhầm cụ ấy, em với cụ ấy đang trao đổi với nhau về hướng đi của xe cấp cứu. Em thì thắc mắc về việc xe chạy ngược hướng BV Bạch Mai còn cụ ấy thì đặt giả thuyết là xe 115 đi đón bệnh nhân các cụ ạ.

Xe gòng

Xe điện
lợn lái xe rồi, hay ho lắm hay sao mà lại còn tự up face nữa ko biết!!!!

KatKik

Xe điện
Hình như các cụ đang mắng nhầm cụ ấy, em với cụ ấy đang trao đổi với nhau về hướng đi của xe cấp cứu. Em thì thắc mắc về việc xe chạy ngược hướng BV Bạch Mai còn cụ ấy thì đặt giả thuyết là xe 115 đi đón bệnh nhân các cụ ạ.
Mắng cụ kia thế là còn nhẹ đấy ạ. Cụ xem lại cmt mà e cuốc lại của cụ ý đê.

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]
áo kẻ hình như cụ Hùng HP bubery sàm sỡ thang máy thì pải :))

thanh_hung90

Xe máy
Website
bit.ly
làm sai còn up lên mạng kêu gọi công đồng bênh,vkl thanh niên, biết xe cấp cứu thì nhường nó đi, học luật rồi chứ có phải ko đâu

chinhatm

Xe container
Ngược hướng thì quan trọng gì đâu bác? Có phải chỉ cấp cứu ở mỗi Bạch Mai đâu. Ví dụ người ta có người quen hoặc bị bệnh tim, họ sẽ phi thẳng đến Viện Tim, chứ không phải Bạch Mai

QN. Trần Tài

Xe đạp
chung quy là do lúc đi học thầy dạy lái ko dạy cẩn thận thôi, em học bằng C thầy cầm cái roi tay cầm vô lăng sai vụt; ko xi nhan vụt; ko đeo day an toàn vụt; nói chung lệch cái là vụt kể cả cái biển cắm trên đường lão hỏi ko biết vụt nốt ( Dạy là ông chú nhà em nên vụt cho tỉnh người ạ)

lai thue

Xe điện
hôm qua em đã dừng đèn đỏ rồi thì có xe cấp cứu từ xa đi tới, em dạt ra nên buộc phải thành vượt đèn, các cụ cho hỏi lúc đó nếu camera giao thông nó ghi lại có tính em vượt đèn đỏ ko ạ?
Không sao cụ à, có lần nhà cháu cũng thế, đang dừng đèn đỏ, nghe thấy xe cứu hoả, nhà cháu vượt qua vạch rồi đánh xe vào sát lề nhường đường cho họ, có 1 xe sau ko làm như thế xxx giao thông ở đó chửi um, định vụt gương

Trác Đông Lai

Xe buýt
Nhà dột từ nóc nên óc chó lái xe rất nhiều.

Không tránh khỏi và còn lâu mới hết các cụ ạ.