[Funland] Không phải dân tập thể thao nhưng vẫn mua Garmin

Langthang_Mercedes

Xe container
E chạy đều mà không đeo đây, chạy ấm vào thân chứ có phải phục vụ khoe khoang đâu :)
Có thì chắc chắn tốt hơn không. Em không đeo đồng hồ nhưng vận động thì đeo để biết thông tin, chạy cũng cần theo dõi, chạy có hướng dẫn vẫn tốt hơn không. Không có đồng hồ thì vác điện thoại theo (thiếu vài thông số chả sao) nhưng nó nặng và bất tiện.

hiepchiken82

Xe tăng
Dạo này thấy dân mình phong trào chạy ghê quá, ông nào chạy thấy cũng đeo 1 con Garmin
Em lười thể thao, cơ mà vẫn muốn đú theo. Vào mấy shop xem trải nghiệm thì thấy lắm tính năng quá, chắc chả dùng hết. Mà giá cũng cao, toàn 7tr trở lên
Có cụ nào dân văn phòng chả tập tành bao giờ mà vẫn dùng đồng hồ Garmin ko?
chỗ e làm có cụ nhờ có garmin phát hiện tim mạch có vấn đề đi khám kịp thời đấy, nó như cái đồng hồ bình thường mà lại có nhiều chức năng thì ng ko tập đeo bình thường có j đâu cụ

3077

Xe container
Nếu cụ ko quá cầu toàn và chỉ chạy bộ đơn giản thì mua Huawei GT3 cũng ok, ngoài ra chức năng theo dõi giấc ngủ của con GT3 này em thấy ổn.
Con GT3 gps nó hơi lởm, bật lên có lúc nó k định vị được hoặc chạy 1 lúc nó mới ghi nhận quãng đường. Em chạy 4,5 km thì đồng bộ lên strava nó ngắn hơn con apple watch 500m

believeyou

Xe máy
phong trào chạy lên cao nên Garmin lên ngôi phết, chả bù hồi 2017, em mua con Nokia 8 chục củ còn được tặng con Garmin Vivofit 3, về vứt xó, đợt này mang ra thay pin vẫn dùng tốt :D

Lelong1411

Xe tăng
Vấn đề là nó đo chính xác không các cụ?
Thấy quảng cáo là tinh chỉnh theo tiêu chuẩn của Garmin. Còn cụ thể e cũng chệu. Nhưng sai số nếu có chắc cũng ko quá cao
E chạy đều mà không đeo đây, chạy ấm vào thân chứ có phải phục vụ khoe khoang đâu :)
Cái này e ko đồng ý với cụ lắm. E cũng chả flex bao h nhưng có cái đồng hồ theo dõi sẽ giúp cụ lên ctrinh tập luyện bài bản hơn. Tăng cự ly, nâng pace...Đặc biệt cái đồng hồ nó sẽ cảnh báo khi một số thông số đến giới hạn để tránh rủi ro. Như có mấy hôm trời nóng em bị nhịp tim lên 190, đồng hồ nó rung bần bật thế là phải giảm tốc độ lại. Cái này cụ ko có thiết bị thì là chịu ko biết được đâu.

tuan2681

Xe điện
cụ hơi tiêu cực
em chạy ban đầu k mua đồng hồ, nhưng sau mượn ông bạn đeo mấy hôm thấy nó hữu ích thật
cái đầu tiên là khi chạy k cần mang theo dth lích kích và cụ sẽ thấy rất tự do, k quan tâm đến dth nữa.
hiện em mới mua con 245 , chạy theo garmin coach, nó có giáo án bài tập hẳn hoi,
em chỉ chạy 1 mình, k có hội nhóm, k share fb sống ảo, mỗi lần chạy em chỉ làm bạn với cái đồng hồ
về nhà sync và app Garmin theo dõi chỉ số, thấy mình đang tốt lên mà cũng vui vui, có động lực chạy tiếp.em cũng chả cần khoe với ai,
gấu mẹ nhà em cũng k hiểu sao em có thể chạy 1 mình 3 tiếng đồng hồ, lại còn nghi em có bồ =))

Hổ Con

Xe tăng
Chốt lại là đua đòi. Đã đua đòi thì chơi cho tới, không thì thôi. Dân thể thao ng ta chơi gamin, cờ rốc thì mình nên theo. Còn đeo cho có thì cái 300-400k nó cũng giống hịn. Zờ em mua con zô-lếch fake để tủ của em xong chém gió 5 loét chắc vẫn đầy ng tin. Thế nên nó quan trọng là mình muốn gì?? và độ quan tâm của mình là cái gì ??fun fun.

3077

Xe container
cụ hơi tiêu cực
em chạy ban đầu k mua đồng hồ, nhưng sau mượn ông bạn đeo mấy hôm thấy nó hữu ích thật
cái đầu tiên là khi chạy k cần mang theo dth lích kích và cụ sẽ thấy rất tự do, k quan tâm đến dth nữa.
hiện em mới mua con 245 , chạy theo garmin coach, nó có giáo án bài tập hẳn hoi,
em chỉ chạy 1 mình, k có hội nhóm, k share fb sống ảo, mỗi lần chạy em chỉ làm bạn với cái đồng hồ
về nhà sync và app Garmin theo dõi chỉ số, thấy mình đang tốt lên mà cũng vui vui, có động lực chạy tiếp.em cũng chả cần khoe với ai,
gấu mẹ nhà em cũng k hiểu sao em có thể chạy 1 mình 3 tiếng đồng hồ, lại còn nghi em có bồ =))
Cụ chạy một năm sẽ thấy quen và chả cần đồng hồ nó cũng không sao cả. Còn chạy lại mang cả điện thoại thì thật kỳ dị

HeoQuay66

Xe tăng
Em qua Hoàng Hà mobile xem rồi, Huawei Gt3,4 đủ cả, Ko ăn thua, chậm lắm, lướt ko mượt, vẫn thua Garmin nhiều
k hiểu cụ dùng tác vụ gì mà chậm nhỉ, e thấy nó có giạt lag gì đâu?

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ chạy một năm sẽ thấy quen và chả cần đồng hồ nó cũng không sao cả
Nhìn bóng cây trước cửa biết mấy giờ thì không cần đồng hồ.

Cụ chạy cả năm cung đường quen và không muống chạy nhanh hơn?

Để chạy không phải là vì trách nhiệm thì nên có đồng hồ, vui hơn nhiều.

Còn chốt không cần thì là không cần, he he.

Đồng hồ cũng Garmin, có loại 2-3 tr, có loại cả 2-3 chục củ.

suppernova112

Xe buýt

Hổ Con

Xe tăng
Thấy quảng cáo là tinh chỉnh theo tiêu chuẩn của Garmin. Còn cụ thể e cũng chệu. Nhưng sai số nếu có chắc cũng ko quá cao

Cái này e ko đồng ý với cụ lắm. E cũng chả flex bao h nhưng có cái đồng hồ theo dõi sẽ giúp cụ lên ctrinh tập luyện bài bản hơn. Tăng cự ly, nâng pace...Đặc biệt cái đồng hồ nó sẽ cảnh báo khi một số thông số đến giới hạn để tránh rủi ro. Như có mấy hôm trời nóng em bị nhịp tim lên 190, đồng hồ nó rung bần bật thế là phải giảm tốc độ lại. Cái này cụ ko có thiết bị thì là chịu ko biết được đâu.
Cụ chuẩn !! nhiều lúc đạp với chạy mình ko kiểm soát dc nhịp tim nếu ko có nó và mình biết đã đi được bao xa....

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Fenix 7 luôn đi cụ. Từ bước, calo, stamina, stress, giấc ngủ... cho đến các bài tập sẵn trong đồng hồ strengh, tabo...... đủ thứ. pin 2 tuần lành lặn. :D Nhiều cụ cự nói khoe khoang hay j, có cái đh lắm khi cũng..........kiểm soát tốt hơn đấy ợ.

Tuấn 3s

Xe tăng
Cứ theo nhu cầu sử dụng chính của mình thôi cụ ạ.
Nếu cụ muốn đeo cho đẹp (thấy nó đẹp hơn Samsung watch hay Apple watch) thì cứ mua cái nào ưng mắt và hợp ví nhất, các chức năng thì kệ vì ko dùng đến mấy.
Nếu cụ muốn dùng chức năng (ví dụ báo thông báo từ điện thoại, hoặc thể dục nhẹ như đếm bước chân, nhịp tim... hoặc thể dục nặng như GPS khi chạy, đạp xe...) thì mua đúng loại có chức năng đó, và tất nhiên cũng hợp ví nhất :))
Em thì giờ chỉ đeo để xem giờ, ko kết nối đt liên tục nữa (vì ko cần thông báo j), và đeo khi đi bơi/đi bộ/xông hơi để app nó tổng kết lại hộ mình, thi thoảng xem qua cho biết.

Moriarty

Xe container
Dạo này thấy dân mình phong trào chạy ghê quá, ông nào chạy thấy cũng đeo 1 con Garmin
Em lười thể thao, cơ mà vẫn muốn đú theo. Vào mấy shop xem trải nghiệm thì thấy lắm tính năng quá, chắc chả dùng hết. Mà giá cũng cao, toàn 7tr trở lên
Có cụ nào dân văn phòng chả tập tành bao giờ mà vẫn dùng đồng hồ Garmin ko?
Ko thể thao mà lại đú thì cứ Apple wacth cho nó nhanh gọn

suppernova112

Xe buýt

tuan2681

Xe điện
Cụ chạy một năm sẽ thấy quen và chả cần đồng hồ nó cũng không sao cả. Còn chạy lại mang cả điện thoại thì thật kỳ dị
nhiều người nthe lắm cụ nhé, nhất là người mới bắt đầu, vì họ sẽ k biết thành tích ntn để điều chỉnh bản thân,
em còn chưa nói tới hiện nay nhiều doanh nghiệp tổ chức thi onl để nhân viên có động lực tập thể dục.thi onl như vậy thì phải mang theo điện thoại ghi nhận thành tích (nếu k có đồng hồ).

thuyphongthanh

Xe lăn
Tập tành thì nên đeo. Còn không thì nên dùng loại khác.

suppernova112

Xe buýt
Cứ theo nhu cầu sử dụng chính của mình thôi cụ ạ.
Nếu cụ muốn đeo cho đẹp (thấy nó đẹp hơn Samsung watch hay Apple watch) thì cứ mua cái nào ưng mắt và hợp ví nhất, các chức năng thì kệ vì ko dùng đến mấy.
Nếu cụ muốn dùng chức năng (ví dụ báo thông báo từ điện thoại, hoặc thể dục nhẹ như đếm bước chân, nhịp tim... hoặc thể dục nặng như GPS khi chạy, đạp xe...) thì mua đúng loại có chức năng đó, và tất nhiên cũng hợp ví nhất :))
Em thì giờ chỉ đeo để xem giờ, ko kết nối đt liên tục nữa (vì ko cần thông báo j), và đeo khi đi bơi/đi bộ/xông hơi để app nó tổng kết lại hộ mình, thi thoảng xem qua cho biết.
có mấy chức năng nó cũng vui vui, em thì cần xem thời tiết, đo nhịp tim, nồng độ oxy, thỉnh thoảng hứng thì chạy xem nó đếm quãng đường bn, ( 1 tháng chắc chạy được 1-2 lần), mỗi lần 3-4km
Nhìn ngoài nó cũng đẹp hơn so với các smart watch khác.
Còn tất nhiên xem giờ là chính thôi và để đẹp.
Giờ mua đồng hồ bt kiểu Seiko, Casio em thấy bị lạc hậu so với xu thế :D

present

Xe điện
Giờ đồng hồ thông minh đã là xu thế để theo dõi sức khỏe mức cơ bản rồi.
Garmin rẻ thì có vòng đeo thông minh đắt đã có MarQ, tùy túi tiền mà quyết thôi cụ nhé.