[Funland] Không thích rượu bia, ít nói liệu có cô độc?

trauvang261

Xe tăng
Cháu cũng thế bia rượu kém , được cái chém gió cũng được

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Kệ mệ bọn đồng hương í, tao ko thik thì ko uống thôi.

thirellouma

Xe buýt
Em ko thích rượu bia nhưng trộm vía không ít nói, với lại không sợ nhục. Ai nó gì thì nói, em không uống là không uống. (Cũng chào cụ cái, em bk k50)

vnhn

Xe tăng
Quan trọng là thành phần tham gia có những ai. Em cũng không uống được. Ai mà rủ đi ăn uống thì em cũng xem thành phần có ai. Hợp thì đi, không hợp thì ngồi nhà.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào giống như em không ạ,
Tính ít nói (nhưng giàu tình cảm), không thích rượu bia, lè nhè mặc dù rất thích đi vui gặp bạn bè. Thi thoảng ngồi với hội bạn, toàn bợm rượu và nói chuyện mấy cái chủ đề mà mình đếch thấy hứng thú.
Hôm nay là 1 ví dụ ạ, em ngồi với bọn đồng hương, có đứa nói em có tiền nên sợ chết đ giám uống rượu, khinh anh em :). Chả nhẽ em lại đứng dậy đi về luôn.
Xin chân thành chia vui với cụ
Em cũng chả dư giả gì, hoàn cảnh y như cụ. Ngồi nghe bạn bè nói chuyện khi rượu bia thấy mình lạc lõng
Rồi cụ sẽ thấy tụ tập vô bổ
Chỉ cần vài tri kỷ là đủ, vài bản nhạc hay là đủ. Vui với con là đủ

Hầu cụ góc nhà em
Họ say mà cụ tỉnh thì hợp thế nào được

fanmu1234

Tháo bánh
Tính ít nói (nhưng giàu tình cảm), không thích rượu bia, lè nhè mặc dù rất thích đi vui gặp bạn bè. Thi thoảng ngồi với hội bạn, toàn bợm rượu và nói chuyện mấy cái chủ đề mà mình đếch thấy hứng thú.
Hôm nay là 1 ví dụ ạ, em ngồi với bọn đồng hương, có đứa nói em có tiền nên sợ chết đ giám uống rượu, khinh anh em :). Chả nhẽ em lại đứng dậy đi về luôn.
Bọn đồng hương của cụ toàn 1 lũ bần nông vàng vẩu (em nói về nhận thức và hành vi nhé, không nói về xuất thân)

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là thành phần tham gia có những ai. Em cũng không uống được. Ai mà rủ đi ăn uống thì em cũng xem thành phần có ai. Hợp thì đi, không hợp thì ngồi nhà.
Chuẩn rồi cụ
Quan trọng là hợp hay không
Không hợp thì ở nhà với vợ con

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Nex vĩnh viễn là chọn trăm năm cô đơn, nếu là em thì cứ ôm chai coca vui cng mặc ai nói gì. Zo co ca
Nếu cần cô đơn thì cô đơn
Đã là bạn bè thật sự hiểu nhau thì không bao giờ ép rượu bia

doquocbinh

Xe buýt
Nhậu nhẹt h nó là cái thú, giao du, công việc nhiều lúc cũng thấy hữu ích. Nhưng ko uống được chạm chén, ngồi tẹo rồi phắn, trả tiền đến thời điểm hiện tại, kệ mẹ chúng mày tao có thân tao lo. Cuộc đời này chả có gì miễn phí cả. Gia đình, con cái, là quan trọng nhất.

Số 22 ngách 64 ngõ 49 Huỳnh Thúc Kháng - Đống Đa
Website
manhnguyen.com.vn

neverfg

Xe điện
e vừa đi đám cưới con đứa bạn lấy vợ. e bảo thằng bạn ở quê ngồi cạnh là mày có uống nước lavie thay rượu ko tao đổ cho, nó bảo tao thích uống rượu nên ko cần, mày ko uống được cứ đổ lavie vào để chạm cốc rồi cạn li với mọi người. cuối cùng là e hết 2 chai lavie, may mà có thằng bạn tốt ngồi cạnh.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em bia rượu uống tốt nhưng giờ lái xe là không uống, và ngồi nhậu cũng uống vừa phải không quá đà.
Thằng nào ép kệ, mình uống nhâm nhi vài chén để kéo dài cho ae hào hứng thôi, uống sau nhỡ có bị sao thì vợ con bố mẹ mình khổ, không may tai nạn chết chắc bạn nó qua cho cái phong bì và thắp cho nén nhang là cùng chứ nó có cứu *** đâu, nên kệ chúng nó hô hào cà kê, mình cứ giữ mình vui vừa phải cho gia đình được nhờ

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em cũng nói với bạn em y như bạn cụ nói với cụ. Vậy mà chúng nó cười ha hả rồi chém lại. Chúng nó vẫn ko uống vì khích bác.

Cụ ráng thêm tí nữa về mức độ hoà đồng và bình tĩnh thì ok thôi. Ko uống thì làm gì cho nó có không khí, chứ ko uống và lầm lì ít nói thì về nhà mà xem phim

ndkhoiits

Xe tải
Bây giờ em thấy mọi người cũng nhận thức tốt hơn cách đây mấy năm rồi, bọn em đi nhậu ai uống được bao nhiêu thì uống, không ép. Chỉ có về quê, nhất là quê vợ dịp lễ tết giỗ chạp là hay có kiểu ép nhau uống thôi.

Em cũng không thích uống rượu bia, mặc dù uống thì chắc cũng chẳng kém ai, thời sinh viên cũng rượu ốc, rượu khế rồi đi tình nguyện Cao Bằng, Lào Cai, uống hàng cốc mà chưa say bao giờ, nhưng uống chẳng thấy ngon, rượu thì cay mà bia thì đắng với khai, với nghĩ đến sức khoẻ, an toàn của mình nên ngồi nói chuyện là chính thôi. Kiểu gì trong nhóm đi nhậu chẳng có thằng giống mình

15cm45p

Xe điện
Em thì chả hút chích, không cờ bạc, chẳng rượu chè, chỉ thích mỗi xôi thịt thoai:)) Ai nói giề kệ mịa người ta. Cụ cứ bảo mỗi người có 1 sở thích nhá;))

Láu

Xe container
Lần đầu e uống bia đc nửa chai Ken say ngồi trên taxi dựa vào ngực chị sếp ngủ ngon lành. Từ hôm đấy e lại thích bia rượu, :D, dù uống chả đc mấy