[Funland] Không tôn trọng tính mạng của tài xế và gia đình

Lambatda

Xe điện
Cụ cũng dễ bị dẫn dắt nhỉ. cụ có khẳng định đây là tin thật không mà cụ dọa lần sau không giúp đỡ người ta nữa. Hãy suy nghĩ bằng cái đầu của mình.
Oh, vậy cụ ko thấy cái chữ "Nếu... " em viết ngay đầu dòng cho câu nghi vấn đó ah.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Giờ anh tài đi khám , xong cứ kêu buồn nôn, mệt. Xong bảo không lái xe được mấy tháng , rồi chi phí nọ kia ăn uống tẩm bổ cho lại sức, bồi dưỡng tinh thần các kiểu.

Khéo khéo có khi ăn ra con Matiz van.:D
Như vụ thằng Thái Vũ cụ nhỉ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói có lẽ đúng thật.anh L từng 1 tay gạt ghế băng .sap gần tay kia túm áo ngực kẻ phang để quát nó k đc đánh ng khác.thằng kia vẹo vọ như cây non..dù nó cao hơn anh ..nó nguội luôn..tr hợp này là lái xe bị thải hồi gây chuyện đánh lái xe hãng ,đuổi chỗ đỗ.nhưng màn chốt của anh thì dở ẹc..k đc lòng khán giả chúng em ..he.
Chúng em chờ 1 đòn chân sát thủ hoặc cái vồ tay trái thao diễn mà thất vọng tràn trề .hhe
Em dự là anh L ko vỗ cái tay trái chày vồ vì anh ấy biết mình nặng tay có khi gây chuyện lớn. Kiểu hạng cân nặng mà búng cái mấy ông lép nhép cũng gẫy xương mà cụ.

ubisapro

Xe trâu
Chịu đòn và ra bệnh viện khám, làm thêm cái giấy chứng thương thì thằng kia ko đến quỳ lạy mới lạ.

Hiencamau

Xe máy
Em nghe bảo lxe và thằng ấy ở cùng phường thì phải

jazzzzz

Xe lăn
Xong con ong, hóng cái kết.

Shadow381

Xe điện
Nó có say rượu, mất tỉnh táo mà ko vừa mắt thì đấm người ta 1,2 cái; ko thấy người ta chống lại thì nó thôi, đấy đã là hành vi của thằng say có máu côn đồ. Còn hành vi đấm người ta liên tục, người ta chịu trận ko chống lại mà vẫn đấm đến mức em đố cụ nào ko đếm mà đoán đúng bao nhiêu cái, thường phải xem lại lần 2 hoặc lần 3 mới đếm được thì đúng là loại côn đồ hung hãn; loại này em nói thật, nên cách ly hẳn khỏi xã hội; máu côn đồ hung hãn như nó mà nạn nhân chống cự lại nó giết nạn nhân không phải là điều bất ngờ.

Nhimtiu

Xe container
Nếu phải thủ thì bảo vệ đầu là chỗ yếu hại.
Như cụ muốn phản thủ thì có mắt và hầu.
Trường hợp này có cam ghi lại sự việc nên nếu nặng nhất thằng đó tèo thì lx căng lắm đi vài niên coi như ngộ sát, tự vệ và vô tình thịt cu đó trong trạng thái bị kích động. Mà cụ nghĩ giống em vì nhẹ thì nó sẽ nổ 1 pha còn nặng thì chắc chắn thủng 1 hay hai ba lỗ ở cổ và khả năng tèo là cao đới. Em lành như đất nhưng gặp mấy đối tượng kiểu này thì mình phải bình tĩnh mà chiến lại nó thôi mà đã chiến là nó sẽ tèo. Thường em sẽ cố tránh k để xảy ra va chạm kiểu này, có thể mình sẽ chủ động ra khỏi xe trc.

Hiencamau

Xe máy
nghe bảo nó trốn khỏi nơi cư trú r

Hiencamau

Xe máy
Như vụ thằng Thái Vũ cụ nhỉ
E kể chuyện ở xóm em 2 năm trước . bà kia hung dữ lắm chửi bà này ,thằng chồng đi làm về bênh vợ đấm bà hung dữ 1 phát ngay mắt bã xỉu ngang .chở đi viện chụp chiếu các kiểu k sao hết . mất bị bầm bã cứ nằm viện đó cứ 1 2 tiếng thì chạy vô toalet nôn ọe ọe bác sĩ khám bã cứ bảo buồn nôn chóng mặt mà k nôn đc . thằng kia vô thăm khám bã k thèm gặp . bã bảo bã hoảng loạn gặp thằng đó bã sốc . sau 77 49 ngày lạy từ cổng bệnh viện . đến cổng nhà và tốn 1 mớ k ít bã mới bỏ qua rút đơn

trinhpcl

Xe tăng
Em vừa thấy trên Fb.
Học thuộc dần đi là vừa: “Kính thưa hội đồng xét xử, trong lúc nóng giận, bị cáo đã không nhận nhận thức và kiếm soát được hành vi của mình, gây hậu quả nghiêm trọng đối vs bị hại và cho xã hội. Xin HĐXX xem xét, giảm nhẹ hình phạt để bị cáo sớm quay trở về hòa nhập với gia đình và xã hội"

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tập chu sa chưởng ạ?😄
Công phu truyền điện của anh Huỳnh ạ :D
Tay cụ xấu thật..nhưng thật tác dụng khi gặp thằng như trong xe.giá như anh xế có bàn tay này thì mặt nó ..cứ tưởng tượng là em thấy vui.
Dạ, cụ quá lời ạ.
Nhưng nếu chém bừa thì em có ý kiến : bạn tài xế nói thằng kia " bỏ chân xuống/gác chân thì tháo giầy ra/sao chửi mãi thế.." thì phải chuẩn bị sẵn sàng tự vệ. Vì những câu nói cho hả sự khó chịu kiểu đó với những thằng giẻ rách lưu manh/say/cao bồi là nó đập tới liền. Bị đánh trước/ bị phủ đầu là bị động rồi. Chưa kể tương quan thằng giẻ rách kia người to dày hơn bạn tài xế.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nếu phải thủ thì bảo vệ đầu là chỗ yếu hại.
Như cụ muốn phản thủ thì có mắt và hầu.
Đấm vào đầu thì sao đâu cụ..Chỉ ôm tai và che yết hầu, gáy mới quan trọng. Boxing nó còn cho táng đầu thoải mái.
Nó cứ cùi chỏ nhiều may lực yếu chứ làm 1 phát vào yết hầu mà lực mạnh là khéo án mạng.