[Funland] Không tử hình khi nộp lại tiền tham ô

Rong Ruổi

Xe container

Airblade2015

Xe buýt
Giả sử 1 đầy tớ tham nhũng nghìn tỷ, khi bị bắt thành thật khai báo tham nhũng 200 tỷ và nộp lại tất cả 200 tỷ thì sẽ được khoan hồng các cụ nhỉ

dpl

Xe lăn
Theo e là nếu bỏ tử hình thì phải nộp gấp vài lần số tiền tham nhũng + tù 80 năm ko bao giờ đc ân xá

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Theo e là nếu bỏ tử hình thì phải nộp gấp vài lần số tiền tham nhũng + tù 80 năm ko bao giờ đc ân xá
Đèo mịe! ********* thế, áp dư nài tan nát cmn cái bình cổ

bo kent

Xe tăng
Tử hình là sướng rồi. Theo em cứ dựng cái trại giam dọc biên giới, ông nào tham nhũng cứ nhốt lên đó. Mang mấy cái chuồng từ Phú quốc ra xem ông nào chịu được? coi như là thú cưng của dân tộc :)

QuangSunlight

Xe điện
Ý cụ là cụ+c trưở+ng tử vì tham hay là do cụ ý thật #:-sThời nay mà chỉ cần bằng một nửa thời xưa thì vn chả phải nịnh bố con thằng nào :-bd
Em cũng hơi lạ , rằng chuyện tay c-ục tr-ưởng tham ô đến ông nhà thơ quèn còn biết .
Tại sao Uncle lại không hay biết tí gì :)

echao

Xe máy
Tội phạm kinh tế thì nên nhằm vào kinh tế, đây là chủ trương đúng, cơ bản là sự minh bạch trong việc xác định thiệt hại kinh tế và khả năng trục lợi!!! Ko lại trục lợi 1000 tỏi nhưng bồi thường chục tỏi là tha chết thì xong con ong!!! VN mình thì dễ lại mở thêm cửa trục lợi giai đoạn tố tụng lắm cơ!!!

tuankm2009

Xe tải
Tử hình thì khó đòi lại tiền. Em thấy giảm tội từ tử hình xuống chung thân cũng được. Nhà nước vừa thu được tiền. Kẻ phạm tội thì phải sống cuộc đời còn lại trong lao tù.

ib-anhvu

Xe tải
Em cũng hơi lạ , rằng chuyện tay c-ục tr-ưởng tham ô đến ông nhà thơ quèn còn biết .
Tại sao Uncle lại không hay biết tí gì :)
thì có ông nào dám nói cho Cụ đâu mà Cụ biết. Mà nói thật chứ, hồi xưa súng đạn nó dễ, thằng nào mà ăn trên ngồi trốc, hút máu của dân thì đố nó thọ được lâu. Éo gì chứ cứ cho ăn cả băng. Khỏi phải xét với xử :-h

ib-anhvu

Xe tải
Tử hình thì khó đòi lại tiền. Em thấy giảm tội từ tử hình xuống chung thân cũng được. Nhà nước vừa thu được tiền. Kẻ phạm tội thì phải sống cuộc đời còn lại trong lao tù.
Cụ này đúng là nghĩ một mà không nghĩ hai. Nếu không đòi lại được thì tử hình hay chung thân thì cũng không đòi lại được. Hơn nữa không có tính răn đe. Thế bây giờ nó đi tù thì cụ nghĩ là ai nuôi? Tiền nhà nước tiền thuế cả đấy nhé. Rồi có khi nó biết là chỉ bị chung thân, trả hay không trả cũng thế. Vậy sao không để tiền đó chạy chọt, hoặc để vô tù sống như vua. Cái nào hơn vây?

tuankm2009

Xe tải
Cụ này đúng là nghĩ một mà không nghĩ hai. Nếu không đòi lại được thì tử hình hay chung thân thì cũng không đòi lại được. Hơn nữa không có tính răn đe. Thế bây giờ nó đi tù thì cụ nghĩ là ai nuôi? Tiền nhà nước tiền thuế cả đấy nhé. Rồi có khi nó biết là chỉ bị chung thân, trả hay không trả cũng thế. Vậy sao không để tiền đó chạy chọt, hoặc để vô tù sống như vua. Cái nào hơn vây?
Cụ đã đọc hết bài chưa vậy? Tham nhũng nộp tiền hay không vẫn tử hình thì tội gì mà nó phải nộp lại tiền. Ngược lại, nộp lại tiền mà được giảm án thì sẽ là động lực để nó hoàn trả lại tiền cho đất nước.

Tử hình bụp phát xong, tiền thì con cháu nó hưởng mấy đời không hết. Sướng cho chúng nó quá.

Sống trong tù mà cụ bảo sướng như vua? Mất tự do, người đời cười chê, nhục nhã mà cụ bảo sướng?

Tiền nuôi 1 thằng tù thì nghĩa lý gì so với tiền nó tham nhũng có thể thu hồi lại đươc?

Thiên đường này thì đừng mong giảm được tham nhũng. Không tham nhũng thì lấy gì tiến thân để mà leo lên được vị trí có thể tham nhũng?

Một số nước họ đâu có tử hình sao xã hội vẫn ít tội phạm, ít tham nhũng. Cái căn nguyên ở đâu ra? Tất cả các giải pháp ở trên chỉ mang tính chất tình thế thôi, nhưng cái nào giảm thiệt hại nhiều nhất thì nên làm. Cụ nghĩ cứ lôi ra bắn với tiêm thuốc độc hả hê chốc lát là giải quyết được à?