[Funland] Khu dân sinh nào ngoài phố cổ sẽ đắt giá nhất hà nội trong tương lai?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ko phải tự nhiên mà có câu: điện đuòng truòng trạm ạ

Ở ven, có thể có điện có đuòng, nhg y tế và giáo dục ko thể bù đuọc

Rât ít lựa chọn tôt và giá cả hợp lý

Bao nhiêu ng ở Long Biên đủ tiền nộp học phí Vinschool và Wellspring?
Đúng rồi Cụ, thời em còn ở Đông Các chuyển về quê mà em bị sốc mất một thời gian. Đến cả đại lụt Hà Nội 2008 mà em còn lội nước vào Nội thành để uống cafe vì nhớ nhà đấy. Nên ở đâu quen đó, càng gần tiện ích càng tốt. Ở xa chỉ dành cho người giàu và rảnh thôi.

stone_lamp

Xe điện
HN có 2 trục đường em đánh giá cao nhất bây giờ và tương lai
1- Trục Liễu Giai NCT TDH ĐL Thăng Long, theo e đây là trục vượng nhất của HN giờ và sau này
2- Trục GIảng Võ- Lê Văn Lương Tố Hữu, trục này đẹp thứ 2 sau trục đường trên
EM thấy mạn Láng Hạ khu phố tai chính nhà em chuẩn đáng sống :).
Cụ chủ thớt kiếm anh cái iphone

tieuvuong

Xe buýt
Đã không giới hạn tài chính thì chả ai chui vào nội đô cho bon chen các cụ ạ! Em mà tiền đầy túi thì em mua nhà phố lớn để giữ của, còn sống thì em chạy qua Vinhomes Long Biên hoặc biệt thự Ecopark khu đảo ở cho sướng! Thích đi vào nội thành chơi thì có lái xe riêng rồi nghĩ gì mệt mỏi với bụi bặm! Xu hướng chung của giới nhà giàu bây giờ đều chui vào các khu Compound để ở hết, chả ai mua cái nhà mặt phố để sống và hưởng thụ đâu 😁

Trục

Xe ba gác
Người OF
Đã không giới hạn tài chính thì chả ai chui vào nội đô cho bon chen các cụ ạ! Em mà tiền đầy túi thì em mua nhà phố lớn để giữ của, còn sống thì em chạy qua Vinhomes Long Biên hoặc biệt thự Ecopark khu đảo ở cho sướng! Thích đi vào nội thành chơi thì có lái xe riêng rồi nghĩ gì mệt mỏi với bụi bặm! Xu hướng chung của giới nhà giàu bây giờ đều chui vào các khu Compound để ở hết, chả ai mua cái nhà mặt phố để sống và hưởng thụ đâu 😁
Đấy là cụ nghĩ vậy thôi. ;))
Biệt thự 1000m2 mặt hồ Tây so với BT 1000m2 mặt ao Vin thì cái nào đáng sống hơn? :P

tieuvuong

Xe buýt
Biệt thự 1000m2 mặt hồ Tây so với BT 1000m2 mặt ao Vin thì cái nào đáng sống hơn? :P
Đấy là cụ nghĩ thôi ;)) Cụ ở 1k m2 Hồ Tây mà xung quanh nó mở nhà hàng quán karaoke, phía sau có khi vẫn là hàng xóm lao động phức tạp thì cụ có thoải mái không? Giá trị những khu Compound nó không đơn thuần là mảnh đất hay vị trí mà còn là môi trường hàng xóm và tiện ích đi kèm nữa cụ ạ! Nhân tiện báo cáo cụ hiện em không biết giá đất mặt hồ Tây như nào, nhưng đất mặt hồ Harmony đang bán 450 triệu/m2 rồi đó ạ

tuanvuespn

Xe tải
Đấy là cụ nghĩ thôi ;)) Cụ ở 1k m2 Hồ Tây mà xung quanh nó mở nhà hàng quán karaoke, phía sau có khi vẫn là hàng xóm lao động phức tạp thì cụ có thoải mái không? Giá trị những khu Compound nó không đơn thuần là mảnh đất hay vị trí mà còn là môi trường hàng xóm và tiện ích đi kèm nữa cụ ạ! Nhân tiện báo cáo cụ hiện em không biết giá đất mặt hồ Tây như nào, nhưng đất mặt hồ Harmony đang bán 450 triệu/m2 rồi đó ạ
Mặt hồ tây ai bán mà mua. Riêng e chọn 2 căn BT river side vs 1 căn BT hồ tây e vẫn chọn hồ tây.

cadan

Xe container
Dân mua nhà Vin có thực sự đều là dân trí cao và có tiền ko?

Hay ở tỉnh lên cũng nhiều ạ?

tieuvuong

Xe buýt

Chả có gi một 100% ngoài sữa tươi nguyên chất của Vinamilk cụ à 🤣 Nhưng tỷ lệ dân trí cao của người giàu thì chắc là cao hơn của người nghèo rồi đúng không cụ? Còn em chưa hiểu ý câu hỏi thứ 2 của cụ lắm, dân tỉnh thì sao mà Hn thì sao vậy cụ :D

cadan

Xe container
Chả có gi một 100% ngoài sữa tươi nguyên chất của Vinamilk cụ à 🤣 Nhưng tỷ lệ dân trí cao của người giàu thì chắc là cao hơn của người nghèo rồi đúng không cụ? Còn em chưa hiểu ý câu hỏi thứ 2 của cụ lắm, dân tỉnh thì sao mà Hn thì sao vậy cụ :D
Đôi khi là khac biệt văn hoá và lối sống thôi ạ

tieuvuong

Xe buýt
Đôi khi là khac biệt văn hoá và lối sống thôi ạ
Cái này thì cụ lo hơi quá rồi kkk Vào mấy khu này ai quý mến nhau thì chủ động giao lưu, còn không nhà nào việc nấy chả ai quan tâm cụ làm gì đâu ạ! Còn kể mặt hồ tây mà bên cạnh là khách sạn nhà nghỉ, karaoke thì muốn lặng yên mà tận hưởng cũng khó lắm đó cụ

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi mông lung quá.
Tiền ko giới hạn, thích mua đâu thì mua cứ làm 1 căn mặt đường Hồ Gươm cho nó oách. Nói địa chỉ cái, người nghe há hốc mồm vì choáng
Hồ gươm đông đúc. Chỉ hợp kinh doanh thôi cụ ơi. Còn ở thì con cụ học trường nào?
Chả có gì choáng ở đây cả, mỗi một người có tháp nhu cầu khác nhau.
Đường đẹp nhất vẫn là trần phú, hoàng diệu nhưng các trường / an sinh xã hội/ dịch vụ/ nhu cầu đầy đủ cho một gia đình chưa được. Có lẽ, cần thêm thời gian nữa để Hà nội hoàn thiện hơn.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy như vậy, trục Văn cao liễu giai sau có Metro nữa đi đâu cũng tiện, tương lai xa mà làm thêm đường hoặc hầm xuyên qua Hồ tây thì cực đỉnh.
Trục giảng võ - hà đông thì đang gặp vấn đề về tắc đường. Nếu ở gần trục này các cụ đủ dịch vụ thì lại quá đông đúc. Phải mở rộng đường mới phát triển tiếp được.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì cụ lo hơi quá rồi kkk Vào mấy khu này ai quý mến nhau thì chủ động giao lưu, còn không nhà nào việc nấy chả ai quan tâm cụ làm gì đâu ạ! Còn kể mặt hồ tây mà bên cạnh là khách sạn nhà nghỉ, karaoke thì muốn lặng yên mà tận hưởng cũng khó lắm đó cụ
Nhà cụ cạnh nhà nghỉ view hồ
Con cụ hàng ngày thấy cảnh gái làm tiền hở hang, rồi con nghiện không khéo ngồi ngay cửa, thế thì cái giá chưa nói lên cái gì hết, không hẳn đắt là xịn. Thậm chí đắt vẫn là thảm hoạ.

Jonhy

Xe buýt

Dân mua biệt thự Vin thì em khẳng định là có tiền thậm chí là rất nhiều tiền. Còn "ở tỉnh lên" thì có vấn đề gì vậy cụ? :))

Jonhy

Xe buýt
Khi nào cụ nhiều tiền đến mức không cần quan tâm đến tiền nữa thì em nghĩ cụ sẽ nghĩ khác đấy :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Khi nào cụ nhiều tiền đến mức không cần quan tâm đến tiền nữa thì em nghĩ cụ sẽ nghĩ khác đấy :D
À, thế thì ở lâu đài, cưỡi du thuyền, đó là cách nghĩ khác. :D

phihanhgia

Xe điện
Hồ hay Ao của các CĐT là hồ-ao-biển nhân tạo, tạo cảnh quan, nâng giá trị sản phẩm và tăng lợi nhuận, đào đất đổ đi chỗ khác, trút nước xuống, đổ thêm muối vào tạo hồ nước mặn. Cần có thời gian mới tạo ra được hệ sinh thái riêng.
So sánh giữa rừng nguyên sinh và rừng trồng mới, mọi người đều hiểu rừng nguyên sinh có giá trị gấp vô hạn lần rừng gỗ keo.

Biển, sông, hồ tự nhiên thật, với hệ sinh thái tự nhiên, đa dạng sinh học, sau khi cải tạo nhẹ cảnh quan để tạo môi trường sống thân thiện hơn, phải có giá trị cao hơn sản phẩm nhân tạo.

Yếu điểm của các KDC tự nhiên là dân cư đa dạng không đồng đều, và an ninh không tốt. Hạn chế này dẫn đến một bộ phận đáng kể người giàu chuyển đến các khu khép kín tách biệt với XH.

cadan

Xe container
Dân mua biệt thự Vin thì em khẳng định là có tiền thậm chí là rất nhiều tiền. Còn "ở tỉnh lên" thì có vấn đề gì vậy cụ? :))
Khác biệt văn hoá thôi cụ, thậm chí đơn giản là giọng nói, cách phát âm…
Có tiền và có tri thức, hai chuyện cũngko nhất thiết phải trùng nhau ạ

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Hồ hay Ao của các CĐT là hồ-ao-biển nhân tạo, tạo cảnh quan, nâng giá trị sản phẩm và tăng lợi nhuận, đào đất đổ đi chỗ khác, trút nước xuống, đổ thêm muối vào tạo hồ nước mặn. Cần có thời gian mới tạo ra được hệ sinh thái riêng.
So sánh giữa rừng nguyên sinh và rừng trồng mới, mọi người đều hiểu rừng nguyên sinh có giá trị gấp vô hạn lần rừng gỗ keo.

Biển, sông, hồ tự nhiên thật, với hệ sinh thái tự nhiên, đa dạng sinh học, sau khi cải tạo nhẹ cảnh quan để tạo môi trường sống thân thiện hơn, phải có giá trị cao hơn sản phẩm nhân tạo.

Yếu điểm của các KDC tự nhiên là dân cư đa dạng không đồng đều, và an ninh không tốt. Hạn chế này dẫn đến một bộ phận đáng kể người giàu chuyển đến các khu khép kín tách biệt với XH.
Chưa kể còn yếu tố văn hoá-lịch sử nữa ạ
Một cái biệt thự ở khu "trăm năm" Phan Đình Phùng nó có khác với khu "giàu sổi" nào đó...

cadan

Xe container