[Funland] Khu Đô Thị Ecopark và chung cư Sky Oasis Ecopark

tuan7

Xe máy
Em vào hóng.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
em sang nhà bạn chơi, đi từ Thanh Xuân sang Ecopark đường thông hè thoáng lúc 10h sáng mà còn hết 45ph. Tắc đường cụ đi kiểu j mà chỉ hết 45ph tài thế? Nhà bạn em thì khu Vườn Tùng, miễn chê luôn. Đường nội khu đẹp, cây cối um tùm, yên tĩnh trong lành lắm. Có muỗi ( ko tránh dc ), nhà nào cũng phải làm cửa ngăn muỗi. Chung cư thì tầng cao hẳn sẽ ko có muỗi, nhg ở chắc chắn ko sướng bằng biệt thự rồi :D có điều ở Ecopark thì hơi buồn về khoản giải trí. Chợ búa ko có, nhà hàng cafe ko nhiều, ít lựa chọn. Đặt mua đồ online cũng hơi mệt mỏi khoản ship =))
Cụ nói thế nào ấy chứ. Em thấy mật độ quán cà phê ở đó nhiều hơn hẳn các hàng khác.
Cơ bản ở Ecopark ai làm việc tự do ở là hợp nhất. Ai đi làm mà chấm vân tay thì sẽ bị nản.

Ttuan71

Xe tải
Đi cái cầu Thanh Trì suốt ngày tắc. Bình thường dậy 7h không sao, mấy hôm nay lạnh toàn 8h mới đi tắc ghê quá :(
Cá nhân em thấy bên đấy đi ngắm cảnh đã ngoại thì rất ổn. Các cụ chủ doanh nghiệp ở biệt thự có tài riêng, con cái được đưa đón cũng ổn. Hay các cụ nghỉ hưu cũng ổn. Còn nếu dân công sở mạn bên này sông thì cần xét lại. Em cũng thích eco nhưng ko phải bây giờ. Mà nếu ở eco thì em chọn chung cư. Biệt thự thì ko với được, liền kề thì cũng phải leo trèo, dọn dẹp mệt, chưa kể chuột muỗi. Mà em cũng ko hiểu sao đắt vậy. Nhưng đấy là tương lai 10 năm nữa còn hiện tại thì không thể. Các cụ nói đi làm 45 phút là thường đối với em là quá nhiều, ngần đấy thời gian quá đủ cho em chở con đến trường, ăn sáng rồi đến cq. Em không thấy các cụ đề cập đến bệnh viện nhỉ, hay phòng khám đa khoa nhỉ.

Ở tận Hưng Yên mà sao phải xây cái nhà cao thế nhỉ, em nghĩ 10 tầng đổ lại là ok rồi.
Xây cao vừa có đất đào hồ trồng cây vừa đảm bảo lợi nhuận cho Cđt, bác thử lấy 1 tòa 30 tầng bổ làm 3 tòa 10 tầng xem nó có lộm nhộm k

Honghen2008

Xe container
Cụ nói thế nào ấy chứ. Em thấy mật độ quán cà phê ở đó nhiều hơn hẳn các hàng khác.
Cơ bản ở Ecopark ai làm việc tự do ở là hợp nhất. Ai đi làm mà chấm vân tay thì sẽ bị nản.
Cụ ơi, hôm trước có qua xem nhà Cụ mách rồi, nhưng Chủ nhà có vẻ bán cũng đc ko cũng chẳng sao nên khó quá. Em thì lại đang cần nhà ở ngay nên không dám giằng co Cụ ạ. Báo để Cụ biết và cám ơn Cụ nhiều. Có nhà nào cần bán Cụ nhớ tới em nhé.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ ơi, hôm trước có qua xem nhà Cụ mách rồi, nhưng Chủ nhà có vẻ bán cũng đc ko cũng chẳng sao nên khó quá. Em thì lại đang cần nhà ở ngay nên không dám giằng co Cụ ạ. Báo để Cụ biết và cám ơn Cụ nhiều. Có nhà nào cần bán Cụ nhớ tới em nhé.
Cu noi o Ngoc Thuy? Xin lol DT em dang hong ko go TV dc.

quocnguyen62

Xe đạp
Em chính chủ có căn dãy A Thuỷ Nguyên muốn bán. Nhà hoàn thiện mặt ngoài, bên trong thô. Diện tích 100m2, mặt tiền 5x20.
Cụ có múc không
Đang tìm chỗ nghỉ dưỡng khi về nghỉ hưu đây cụ, căn Thủy Nguyên hợp lý hơn Sol Forest thì hay quá. Nếu cụ bán thì inbox giùm nha

Vova

Xe container

Chả có tiền mua Eco. Em ở quê Ngọc Thụy vậy!
Nếu tránh được xa xa gầm cầu Tứ Liên thì tốt. Chứ gần mạn đấy bụi bặm mệt lắm. Bữa trước em đi bên Đông Ngàn nhìn nhà bên Bắc Cầu view sông Đuống thấy đẹp quá.

dreamer7985

Xe hơi
Ecopark hết SolForest rồi lại đến Haven Park. Giá thì ngất ngưởng. Chủ đầu tư làm cho người mua trước thấy sốc. Kiểu này không biết còn bao nhiêu căn nữa đây. Bán cho ai đây

Nightmare_Return

Đi bộ
đọc xong mới thấy dân ta cái gì cũng chê được ;)). đến dân lao động đi lao động nước ngoài phổ thông nhưng cũng đòi hỏi cái này cái khác như các vip member các cụ có câu tiền nào của nấy và được cái này sẽ mất cái kia;)) nói gì thì nói eco hay Vin đều cho đến thời điểm hiện tại là những đại dự án đại đô thị khá đáng sống. chỉ là có tiền mà mua cho đàng hoàng mà sống không thôi. cái gì cũng chê thì mời các cụ về quê xây biệt thự sống 1 mình 1 đảo thả gà nuôi chó làm bạn. còn tất nhiên thích hoàn hảo thì cứ lắm lắm trong tay tầm 50-100 tỏi thì là ok thích ở đâu thôi còn mọi thứ không quan trọng nữa vì tầm đấy nó cao cấp quá rồi. đằng này chung cư thì tính ra cũng chỉ tầm 30-45-50tr/m2 mà dòi hỏi cũng kinh gớm ! muốn cả về tiện ích lẫn dân trí lẫn cái gì cũng cao cấp như khách sạn 6 sao. nó cũng phiên phiến thôi các bác à. Vin hay eco thì cũng có điểm được điểm chưa được nhưng so với những gì họ đang cố gắng làm thì có thể nghĩ dến 1 tương lai 3-5 năm nữa các bác muốn mua chắc cũng hơi khó và mua giá cũng không thấp đâu nhất là nhưng khu cao cấp kể cả chung cư. còn bỏ có tầm tiền 2-3 tỷ mà đòi hỏi hết cái này cái khác :)) mời các bác về quê xây biệt phủ :)). em cũng có 1 căn bên s403 64m2 của Vinsmart và 1 căn bên HavenPark H1 dự là 2 năm nữa xong 3 ngủ 2 vs. và cũng hay thăm thú mấy dựán của vin và eco cũng nhưng vài dựán trong nội đô mạn cầu giấy thì em thấy em thích cái văn minh của vin ! sự rõ ràng và luôn làm dựán của họ có độ hot và tốt hơn. còn Eco cũng vậy nhưng vì quá nhiều cây xanh và chưa hoàn thiện nên nhìn còn hơi lủng củng và vệ sinh hơi chưa được như những gì em nghĩ vì em đi nhật rồi nên so sánh có hơi khập khiễng Nhưng em thấy với số tiền em bỏ ra tầm hơn 7 tỷ sở hữu 2 căn chung cư tại 2 dựán trước mắt làđể cho thuê sau cho con thì em thấy quá ổn trừ khi những gì họ quảng cáo là sai sự thật 50 % còn không mọi thứ đều ổn

Chỉnh sửa cuối:

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
đọc xong mới thấy dân ta cái gì cũng chê được ;)). đến dân lao động đi lao động nước ngoài phổ thông nhưng cũng đòi hỏi cái này cái khác như các vip member các cụ có câu tiền nào của nấy và được cái này sẽ mất cái kia;)) nói gì thì nói eco hay Vin đều cho đến thời điểm hiện tại là những đại dự án đại đô thị khá đáng sống. chỉ là có tiền mà mua cho đàng hoàng mà sống không thôi. cái gì cũng chê thì mời các cụ về quê xây biệt thự sống 1 mình 1 đảo thả gà nuôi chó làm bạn. còn tất nhiên thích hoàn hảo thì cứ lắm lắm trong tay tầm 50-100 tỏi thì là ok thích ở đâu thôi còn mọi thứ không quan trọng nữa vì tầm đấy nó cao cấp quá rồi. đằng này chung cư thì tính ra cũng chỉ tầm 30-45-50 mà dòi hỏi cũng kinh gớm ! muốn cả về tiện ích lẫn dân trí lẫn cái gì cũng cao cấp như khách sạn 6 sao. nó cũng phiên phiến thôi các bác à. Vin hay eco thì cũng có điểm được điểm chưa được nhưng so với những gì họ đang cố gắng làm thì có thể nghĩ dến 1 tương lai 3-5 năm nữa các bác muốn mua chắc cũng hơi khó và mua giá cũng không thấp đâu nhất là nhưng khu cao cấp kể cả chung cư. còn bỏ có tầm tiền 2-3 tỷ mà đòi hỏi hết cái này cái khác :)) mời các bác về quê xây biệt phủ :))
? Ecopark nhà bác vip lắm à? =))

dreamer7985

Xe hơi
đọc xong mới thấy dân ta cái gì cũng chê được ;)). đến dân lao động đi lao động nước ngoài phổ thông nhưng cũng đòi hỏi cái này cái khác như các vip member các cụ có câu tiền nào của nấy và được cái này sẽ mất cái kia;)) nói gì thì nói eco hay Vin đều cho đến thời điểm hiện tại là những đại dự án đại đô thị khá đáng sống. chỉ là có tiền mà mua cho đàng hoàng mà sống không thôi. cái gì cũng chê thì mời các cụ về quê xây biệt thự sống 1 mình 1 đảo thả gà nuôi chó làm bạn. còn tất nhiên thích hoàn hảo thì cứ lắm lắm trong tay tầm 50-100 tỏi thì là ok thích ở đâu thôi còn mọi thứ không quan trọng nữa vì tầm đấy nó cao cấp quá rồi. đằng này chung cư thì tính ra cũng chỉ tầm 30-45-50tr/m2 mà dòi hỏi cũng kinh gớm ! muốn cả về tiện ích lẫn dân trí lẫn cái gì cũng cao cấp như khách sạn 6 sao. nó cũng phiên phiến thôi các bác à. Vin hay eco thì cũng có điểm được điểm chưa được nhưng so với những gì họ đang cố gắng làm thì có thể nghĩ dến 1 tương lai 3-5 năm nữa các bác muốn mua chắc cũng hơi khó và mua giá cũng không thấp đâu nhất là nhưng khu cao cấp kể cả chung cư. còn bỏ có tầm tiền 2-3 tỷ mà đòi hỏi hết cái này cái khác :)) mời các bác về quê xây biệt phủ :)). em cũng có 1 căn bên s403 64m2 của Vinsmart và 1 căn bên HavenPark H1 dự là 2 năm nữa xong 3 ngủ 2 vs. và cũng hay thăm thú mấy dựán của vin và eco cũng nhưng vài dựán trong nội đô mạn cầu giấy thì em thấy em thích cái văn minh của vin ! sự rõ ràng và luôn làm dựán của họ có độ hot và tốt hơn. còn Eco cũng vậy nhưng vì quá nhiều cây xanh và chưa hoàn thiện nên nhìn còn hơi lủng củng và vệ sinh hơi chưa được như những gì em nghĩ vì em đi nhật rồi nên so sánh có hơi khập khiễng Nhưng em thấy với số tiền em bỏ ra tầm hơn 7 tỷ sở hữu 2 căn chung cư tại 2 dựán trước mắt làđể cho thuê sau cho con thì em thấy quá ổn trừ khi những gì họ quảng cáo là sai sự thật 50 % còn không mọi thứ đều ổn
Bác giàu quá. Hehe