[Funland] Khu Đô Thị Ecopark và chung cư Sky Oasis Ecopark

quanld

[Tịch thu bằng lái]
giá cho thuê ở đây đang ở mức nào ha các cụ?

Future2135

Xe tải
Cụ là sale mà lại bảo muốn cho thuê được giá thì mua nhà phố. Nhà phố là cái loại cho thuê bèo bọt nhất trên cái cuộc đời này. Mức giá cho thuê nhà phố chỉ được tương đương 3% giá trị nhà. VD một căn nhà mặt phố cụ mua 20 tỷ thì cho thuê chỉ được 50tr/tháng thôi ạ. Nhà phố chỉ hơn chung cư là sau 10 năm thì giá nhà phố tăng có thể gấp đôi, còn sau 10 năm thì giá chung cư tăng khoảng 10% - 20% là cùng.
Ở đây so sánh là khập khiễng bởi hai sản phẩm có hai tính năng khác nhau hoàn toàn :
- Nhà Phố : Loại sản phẩm mang tính chất tài sản tích lũy, tích trữ giá trị sử dụng cho bản thân và gia đình thấp. Giá trị khan hiếm cao theo thời gian. Em nhấn mạnh NHÀ PHỐ KHÔNG ĐẺ THÊM RA THEO THỜI GIAN, THẬM CHÍ NÓ CÒN BỊ TEO ĐI DO CÁC ĐẠI GIA CÓ XU HƯỚNG MUA GOM NHÀ PHỐ ĐỂ XÂY BUILIDING. ĐÓ LÀ LÝ DO VÌ SAO GIÁ NHÀ PHỐ CỨ TĂNG THEO THỜI GIAN BỞI QUY LUẬT CUNG CẦU CỦA NÓ, CUNG KHÔNG CÓ MÀ CẦU THÌ VẪN TĂNG THÊM.
-
Căn hộ, chung cư : Là sản phẩm để sử dụng (Như mua oto để đi) bản chất nó là bất động sản sử dụng, có thể gọi là tiêu sản. Cái thứ các cụ mua ở chung cư là môi trường sống, là cảnh quan, là tiện ích. Còn chọn môi trường sống, cảnh quan như thế nào là quyền của các cụ so sánh giữa khu chung cư này với khu chung cư khác sẽ là sự so sánh không tương đồng.
Còn với các cụ sinh hoạt, sinh sống, làm việc ở các khu vực khác mà mua ở Eco Park là không phù hợp rồi. Với những người coi cái nhà chỉ là nơi để ngủ thì em cũng ko bàn đến. Còn sống đâu thì quen đấy.
Cá nhân em cũng phân phối Eco Park, hiện tại phân khu Oasis (CT7) chuẩn bị mở bán. Giá cũng chẳng thấp, ngang bằng với giá Times City năm 2015 - 2016. Còn ai thấy phù hợp thì mua, nếu số người phù hợp ít hơn tổng lượng hàng của cđt đang bán ra thì cđt phải bơm chính sách kích cầu, ai mua với hy vọng cho thuê lấy tiền lời thì đứt, ai mua để đầu tư chờ tăng giá cũng đứt, còn ai mua để sử dụng và thấy phù hợp thì em thấy okie nếu phù hợp thực sự. Còn thế nào là phù hợp thì nên gọi điện cho em, em tư vấn cho. Còn nghe em tư vấn xong rồi, muốn chốt của sale nào thì chốt, chốt cho em thì em có hoa hồng, còn ko chốt cho em sang sale khác cũng được chẳng sao em rất vui vẻ happy.
Chuẩn ạ, em có bản vẽ quy hoạch 1/500 được phê duyệt xong rồi. Dự án này hầu hết là thấp tầng, không có cao tầng. Và concept là Vintown với mức giá thấp hơn Vinhomes Ocean Park.
Eco Park có triết lý khác, Vin có triết lý khác.
Cụ là sale chứ e ko là sale cụ nhé. Cụ có khả năng trả lời ko liên quan và ko đi vào trọng tâm câu chuyện. Muốn tỏ ra hiểu biết bằng cách nói những thứ ko ai quan tâm. Bái phục cụ sale này:))

PVR làm sao mà cắt lỗ được cụ
Cắt lỗ bình thường chứ cụ. Hồi tháng 3/2019, có nhiều người trả em 5.2 tỷ em không bán vì lúc ấy chưa quyết định là về đó ở hay ở bên này sông. Sau tết vừa rồi mới có quyết định chính thức là không ở nữa nên bán đi thôi ah. Tính ra 1 năm tiền chênh lệch giá không bằng đem tiền đó đi gửi ngân hàng lấy lãi: an toàn tuyệt đối, chả lo nghĩ gì lại không phải trả phí dịch vụ cho CĐT.

nguyenngocthang

Xe máy
Em phải công nhân trong tất cả các đô thị em từng ghé, ecopark đứng top 1 về ko gian xanh

Xe thùng

Xe hơi
Cắt lỗ bình thường chứ cụ. Hồi tháng 3/2019, có nhiều người trả em 5.2 tỷ em không bán vì lúc ấy chưa quyết định là về đó ở hay ở bên này sông. Sau tết vừa rồi mới có quyết định chính thức là không ở nữa nên bán đi thôi ah. Tính ra 1 năm tiền chênh lệch giá không bằng đem tiền đó đi gửi ngân hàng lấy lãi: an toàn tuyệt đối, chả lo nghĩ gì lại không phải trả phí dịch vụ cho CĐT.
Cho em xin thông tin nếu bác có ý định bán nhé. tại bên PVR nhiều phân khúc nên em ko rõ đất của bác thuộc loại nào. :D nhưng về cơ bản là phải gần lãi gấp đôi từ thời điểm bác mua chứ !

Cho em xin thông tin nếu bác có ý định bán nhé. tại bên PVR nhiều phân khúc nên em ko rõ đất của bác thuộc loại nào. :D nhưng về cơ bản là phải gần lãi gấp đôi từ thời điểm bác mua chứ !
Cảm ơn cụ quan tâm. Em mua từ đầu nên cũng OK. Hồi đó em đi công tác nên không kịp mua nhà vườn 135m2 bên 2a. Giờ còn tiếc mãi nhưng sau cùng cũng không ở nên thôi chả tiếc nữa làm gì. Em nghĩ khu này ở tốt hơn nhiều so với chung cư, về nội thành Hà Nội là hơi xa nhưng lâu dài thì chắc sẽ có phương án hạ tầng giao thông chung cho các khu đô thị thuộc Văn Giang.

LaiVang1

Xe máy
E tưởng trc bảo dân đốt rơm khói mù mit :D. E thich dc ở trong không gian đẹp như này mà khu phía Tây k có dự án nào, đang mong mỏi dc ở khu như thế.
Cụ ơi, cụ có thấy rằng chỉ cần qua bên kia cầu sang bên Long Biên, Gia Lâm là không khí khác xa trong nội thành và phía Tây không cụ? chứ chưa nói đến khu nhiều cây xanh như Ecopark
Việt Nam mình theo chiều gió thì gió sẽ thổi từ biển vào,đi theo hướng Đông Nam rồi mới về đến phía Tây,tức là gió sẽ thổi từ Long Biên, Gia Lâm sang Nội thành và ra phía Tây, nên phía Tây lúc nào cũng ngột ngạt và hứng nhiều khói bụi nhất đó cụ, theo hiểu biết cá nhân của em là như thế
Vì vậy mà khu bên này cầu không khí mát mẻ và cảm giác trong lành hơn rõ rệt đó cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ ơi, cụ có thấy rằng chỉ cần qua bên kia cầu sang bên Long Biên, Gia Lâm là không khí khác xa trong nội thành và phía Tây không cụ? chứ chưa nói đến khu nhiều cây xanh như Ecopark
Việt Nam mình theo chiều gió thì gió sẽ thổi từ biển vào,đi theo hướng Đông Nam rồi mới về đến phía Tây,tức là gió sẽ thổi từ Long Biên, Gia Lâm sang Nội thành và ra phía Tây, nên phía Tây lúc nào cũng ngột ngạt và hứng nhiều khói bụi nhất đó cụ, theo hiểu biết cá nhân của em là như thế
Vì vậy mà khu bên này cầu không khí mát mẻ và cảm giác trong lành hơn rõ rệt đó cụ
E thích mà nó ngược đường về thăm thầy bu e cụ ah. K thì e đã về đây ở, thích mê cụ ạ

Dailo

Xe tăng
Em đã mua một căn nhà liền kề bên 2b, chưa ở nhưng xác nhận với các cụ là nếu đi xe máy thì nhanh nhất là hết 35 phút (đường vắng, giữa trưa cuối tuần thời chưa Covid-19), còn nếu đông thì chả thể nói được có thể là 45 phút, có thể là 1h hoặc hơn. Bên đó khu PRV thì như resort với cây xanh, đường xá sạch sẽ, vắng vẻ như bên châu Âu. Điểm trừ duy nhất là cái kênh đằng sau dãy C họ chưa hoàn thiện. Còn việc cây xanh nhiều thì phải có muỗi, côn trùng, nhiều vực nước, ruộng, cây cỏ thì sẽ có rắn và không chỉ rắn mà còn có ếch nhái, cá mú, chim chuột... Có đợt hoàn thiện mặt ngoài chậm, em thấy chủ đầu tư tống văn bản đòi bán nhà em đã thanh toán toàn bộ giá trị hợp đồng, đang làm thủ tục làm sổ đỏ. Qua cái này thì có thể thấy chủ đầu tư kém xa Vin về mặt pháp lý: ra văn bản trái quy định của pháp luật về nhà ở --->làm sai thì chó nó cũng không sợ.
Khu PRV phù hợp với người thích yên tĩnh, nhẹ nhàng. Tuy nhiên em thấy không phù hợp với điều kiện của em khi mà con còn nhỏ, học trường công bên Hà Nội, giờ vào làm từ 8h sáng. Có lẽ đợt này em phải xem xét cắt lỗ vì 2 năm rồi chưa ở, nhà bỏ không.
Cụ in giúp em thông tin nhé

Mrphamvn

Xe tăng
Dân ở đây ai ở đều biết thik hay ko r. Các cụ cứ kêu buồn vs ít dịch vụ:))). Nói thật là e hồi ở trong hn e chả bao h đi chơi gần nhà cả. Toàn đi các quận khác mới vui. Còn ở eco. Các dịch vụ thiết yếu e ko biết các kdt khác cao siêu nhiều ntn. Chứ ở eco cũng ko thiếu. Hnao chán ko muốn nấu cơm ra hàng quán ko thiếu. Thực phẩm r các dịch vụ khác trên công đồng ko thiếu. Ship về nhà đầy. Ở đây mà nói về trồng cây vs làm vườn ý. Thì nó là cả tổ dân phố rủ nhau trồng r. Có mà suốt ngày trồng. E ko hiểu các cụ chê hay các cụ chuyển đi ntn. Nhưng e chỉ biết dân ở đây thì thấy rất ok. Quan trọng là có xử lý dc bài toán gia đình hay ko. Có 2 thứ nổi cộm nhất bây h là giao thông và giáo dục. Giáo dục thì nếu ko học trường tư ở eco thì phải mất công đưa vào thành phố học hoặc học trường lành (cái này thì nó phụ thuộc vào kinh tế gia đình). Thứ 2 là về giao thông. Các cụ có thể kêu ecobus quá tải. Đúng. Đó là vde. Nhưng đó vấn là cách di chuyển chính của dân chung cư. Và họ oke vs vde đó. E cũng từng đi thử và e biết. Còn e chia sẻ câu chuyện đi làm cho các cụ biết. Sáng e làm ở hà đông. Các cụ biết e đi hết bao nhiêu phút ko. 40 đến 45'. E đi từ 7h sáng. Ngày xưa nhà e ở quận hai bà. E đi sang hà đông hồi đó cũng chả khác bây h là mấy. Thực sự. Các cụ bảo đg trên cao tắc. E nói thật đg xá hn bây h chỗ nào chả tắc. Nếu các cụ đi làm quá 10km thì chắc chắn có rủi ro tắc r (kể cả ở trong nội thành mà làm ở quận khác). Trừ khi đi làm dưới 5km. Cá nhân e hôm nào đi ra ngoài thí dụ lên những tuyến đg nhạy cảm như vàng đai 2, 3. E đều lên bản đồ của google xem có tắc ko. Hqua có cụ cãi nhau là đi đến hồ gươm vs phố cổ bn '. Hqua e đi đến hồ gươm 30'. Phố cổ 35'. Đấy là e còn đi bình thg. Chứ tính e là hay đi nhanh thì 25' thôi. Đến xe của ecobus trong lịch trình đi từ eco đến nhà hát lớn có 30'. Thường chiều vào thành phố có chậm thì chậm 5' thôi. E từng đi nên biết. Các cụ có thể bảo nó xa so với trung tâm mới như hoà lạc vs ba vì hay phía tây. Chứ nói thật bảo nó xa cụ rùa thì hơi quá.
Nói thật đây là chia sẻ thật lòng của 1 ng ở eco để các cụ hiểu dc 1 cách khách quan. Để các cụ hiểu dc dân eco đang sống ntn. Khổ hay sướng.
Cụ là cư dân nên được ưu tiên, đi nhanh hơn em

em có sang ecopark chơi 4,5 lần gì đó. Bên nhà cụ đẹp, sạch em công nhận. Nhưng vấn đề giao thông thì cực nhọc quá. Em đi tổng tầm 5 lần thì phải mất 4 lần tắc lòi kèn, đi từ royal - ecopark hết ko dưới 1h nếu tắc đường. Còn ko tắc thì cũng mất 40 phút

hetallica

Xe hơi
Em thấy cứ chỗ nào đi làm xa tầm 15km trở đi là thấy mệt, em đi làm từ nhà em ra Mỹ đình xa khoảng 10km thôi, em thấy còn mệt nữa ý :)))))

MrChildren

Xe buýt
Nên mua Ecopark nếu :
- Có xe ô to riêng để di chuyển vào trung tâm
- Không quá quan trọng việc chọn trường cho con cái, như nhà mình việc trường của con rất quan trọng nên chuyển cả nhà đến gần trường con học
- Thích cuộc sống yên tĩnh
Còn nếu không thì cuối tuần thích sang thuê home stay xong về, nhiều vô số.
Vấn đề của Ecopark :
- Giao thông ko thuận tiện , nếu cụ nào đi hướng cầu Thanh Trì thì biết rồi đấy, có hôm nào ko tắc vì tai nạn đâu
- Sông Bắc Hưng Hải ô nhiễm nặng
- Dân xung quanh đốt rơm rạ, rác

Còn lại cảnh quan , cây xanh thì chắc là số 1trong các khu đô thị rồi

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ 3 hôm nữa, ngày 16 là ra hàng với giá chính thức nhé.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Update cho các cụ tham khảo...

TuanBanhBao

Xe tăng
Giá cũng mặn phết cụ nhỉ, trên 30 chát chúa.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Bên ocean giá cao hơn thế này mà vẫn nhiều người mua thì các cụ cũng đừng lấy làm lạ :))