[Funland] Khu đô thị Sunny Garden City (Quốc Oai). Cho cụ nào thích sống ngoại thành.

Mate 20 pro

Xe hơi
Em có căn 182m2 N04 hướng ĐN, đường rộng 15,5m. Vì có việc cần nên muốn bán, không biết giờ được bao nhiêu các cụ nhỉ

Tan thiem

[Tịch thu bằng lái]
Khuyên bác đừng mua đất dịch hay đấu giá khu vực này nữa, giá đã được đội cò thổi lên quá cao rồi, đất chắc xxx vài lần rồi. Em chả hiểu họ căn cứ cái gì mà đinh giá đất đến tận 45 , thậm chí có đám hét 60, trong khi đợt trước có 18.
Theo em thì căn cứ vào giá của một vài khu tương đương hoặc lân cận. Ví dụ 3-4 năm trước họ bán ở đây họ mua được căn họ mong muốn khu khác, còn bây giờ các khu khác tăng lên ghê quá, họ cũng phải tăng lên, không thì bán mà chẳng mua được cái gì nữa thì bán làm gì đúng không cụ. Nói thật e thấy giờ đâu đâu cũng tăng giá ầm ầm. Tiền đang trở nên quá rẻ rúng.

Chỉnh sửa cuối:

shigayoko

Xe tải
Em không thấy các bác chụp ảnh khu công nghiệp thạch thất - quốc oai 72ha :D. Em nhấn mạnh là 72ha nhé.
Em mấy lần xuống đi vào đường Bắc Nam và khu ngôi nhà mới thấy rõ mùi thuốc lá từ nhà máy thuốc lá Thăng Long.
Mùi này nó trùm cả thị trấn quốc oai, bán kính mấy km2 cứ không phải là một tí.
Các cụ nhiều xiền về đây nghỉ dưỡng hít khí độc cũng chịu các cụ thật.

Riêng khu Sunny Garden + Ngôi Nhà Mới => rất độc.

Vài tháng trở lại đây, hàng trăm hộ dân tại thị trấn Quốc Oai (huyện Quốc Oai) liên tục có ý kiến về tình trạng mùi thuốc lá từ Công ty TNHH MTV Thuốc lá Thăng Long, gây ảnh hưởng lớn đến sức khỏe và cuộc sống.

Theo tìm hiểu, thị trấn Quốc Oai có hơn 1.200 hộ dân sinh sống với khoảng 5.000 nhân khẩu. Trước tình trạng mùi khói thuốc lá ảnh hưởng đến đời sống, người dân nơi đây đã nhiều lần có ý kiến lên các cấp chính quyền, đặc biệt là tại các cuộc tiếp xúc cử tri. Không chỉ người dân thị trấn Quốc Oai, mà một bộ phận cư dân tại xã Phùng Xá (huyện Thạch Thất), tiếp giáp Khu công nghiệp Thạch Thất - Quốc Oai, cũng đang phải chịu chung cảnh ngộ. Các hộ dân đều tỏ ra rất bức xúc, bởi tình trạng mùi thuốc lá đã diễn ra khá lâu, khiến cuộc sống sinh hoạt của người dân ít nhiều bị đảo lộn.

Hết làm khổ dân nội thành, Thuốc lá Thăng Long lại 'đầu độc' dân ngoại thành

Hàng trăm hộ dân tại thị trấn Quốc Oai (huyện Quốc Oai, Hà Nội) đang sống trong khổ sở trước tình trạng mùi thuốc lá từ Công ty TNHH MTV Thuốc lá Thăng Long.

Trả lời trên báo Kinh Tế Đô Thị, Phó Chủ tịch UBND thị trấn Quốc Oai Nguyễn Đức Phương cho biết: Tình trạng mùi thuốc lá ảnh hưởng đến người dân trên địa bàn là có thật và đã diễn ra nhiều tháng qua.
Địa phương đã có ý kiến lên cơ quan chức năng của huyện, cũng như đề nghị Công ty TNHH MTV Thuốc lá Thăng Long sớm có giải pháp để khắc phục. Mặc dù vậy, đến nay tình trạng này vẫn chưa được giải quyết triệt để.

Chỉnh sửa cuối:

Anh đây

Xe tăng
Em không thấy các bác chụp ảnh khu công nghiệp thạch thất - quốc oai 72ha :D. Em nhấn mạnh là 72ha nhé.
Em mấy lần xuống đi vào đường Bắc Nam và khu ngôi nhà mới thấy rõ mùi thuốc lá từ nhà máy thuốc lá Thăng Long.
Mùi này nó trùm cả thị trấn quốc oai, bán kính mấy km2 cứ không phải là một tí.
Các cụ nhiều xiền về đây nghỉ dưỡng hít khí độc cũng chịu các cụ thật.

Riêng khu Sunny Garden + Ngôi Nhà Mới => rất độc.

Vài tháng trở lại đây, hàng trăm hộ dân tại thị trấn Quốc Oai (huyện Quốc Oai) liên tục có ý kiến về tình trạng mùi thuốc lá từ Công ty TNHH MTV Thuốc lá Thăng Long, gây ảnh hưởng lớn đến sức khỏe và cuộc sống.

Theo tìm hiểu, thị trấn Quốc Oai có hơn 1.200 hộ dân sinh sống với khoảng 5.000 nhân khẩu. Trước tình trạng mùi khói thuốc lá ảnh hưởng đến đời sống, người dân nơi đây đã nhiều lần có ý kiến lên các cấp chính quyền, đặc biệt là tại các cuộc tiếp xúc cử tri. Không chỉ người dân thị trấn Quốc Oai, mà một bộ phận cư dân tại xã Phùng Xá (huyện Thạch Thất), tiếp giáp Khu công nghiệp Thạch Thất - Quốc Oai, cũng đang phải chịu chung cảnh ngộ. Các hộ dân đều tỏ ra rất bức xúc, bởi tình trạng mùi thuốc lá đã diễn ra khá lâu, khiến cuộc sống sinh hoạt của người dân ít nhiều bị đảo lộn.

Hết làm khổ dân nội thành, Thuốc lá Thăng Long lại 'đầu độc' dân ngoại thành

Hàng trăm hộ dân tại thị trấn Quốc Oai (huyện Quốc Oai, Hà Nội) đang sống trong khổ sở trước tình trạng mùi thuốc lá từ Công ty TNHH MTV Thuốc lá Thăng Long.

Trả lời trên báo Kinh Tế Đô Thị, Phó Chủ tịch UBND thị trấn Quốc Oai Nguyễn Đức Phương cho biết: Tình trạng mùi thuốc lá ảnh hưởng đến người dân trên địa bàn là có thật và đã diễn ra nhiều tháng qua.
Địa phương đã có ý kiến lên cơ quan chức năng của huyện, cũng như đề nghị Công ty TNHH MTV Thuốc lá Thăng Long sớm có giải pháp để khắc phục. Mặc dù vậy, đến nay tình trạng này vẫn chưa được giải quyết triệt để.
bt cụ ơi càng vui .

Anh đây

Xe tăng
Cái nhà máy thuốc lá Thăng Long đợt trước có mùi vì phần thiết bị, thu mùi lúc đấy chưa làm kịp nhé, các bác thông cảm vì nhà máy mới không thi công kịp, giờ về cơ bản là giải quyết xong rồi. Bác nào thích nhìn hệ ống thu mùi mình dẫn vào chỉ cho.
Ko nhưng thế bộ khử mùi này nhập châu âu cụ thể là của Đức do Trịnh XT làm đầu mối nhập về cho Tổng Vinataba

shigayoko

Xe tải
Ko nhưng thế bộ khử mùi này nhập châu âu cụ thể là của Đức do Trịnh XT làm đầu mối nhập về cho Tổng Vinataba
Trịnh Xuân Thanh nhập khẩu thì nhất rồi cụ =))
Lại giống Nhiệt điện thái bình 2 và Ethanol Phú Thọ à :))

maibach

Xe tải
Nói chung khu đô thị nằm sát khu công nghiệp là ko ổn lắm về quy hoạch...xử lý ô nhiễm ko khí xong ko biết còn ô nhiễm gì nữa ko, đặc biệt với Việt Nam. Về ở hay đầu tư về lâu dài khu này phải xem lại...còn cụ nào đầu tư lướt thì ok.

shigayoko

Xe tải
Theo các bác khu công nghiệp và khu đô thị cái nào to hơn?

Theo các bác hít khói từ nhà máy thuốc lá và các nhà máy làm sơn, mạch pcb điện tử (dùng axit) bao lâu bị ung thư?

maibach

Xe tải
He he...có khi những chất ô nhiễm cho người nhưng lại tốt cho cây cối.

Anh đây

Xe tăng
Theo các bác khu công nghiệp và khu đô thị cái nào to hơn?

Theo các bác hít khói từ nhà máy thuốc lá và các nhà máy làm sơn, mạch pcb điện tử (dùng axit) bao lâu bị ung thư?

cụ sợ ung thư ạ. Mình k nên sợ bệnh cụ à.

HaiVTebs

[Tịch thu bằng lái]
E up lại bản đồ khu đô thị để các cụ dễ theo dõi.

HaiVTebs

[Tịch thu bằng lái]
Khu mở cụ à, ra và vào có kiếm soát.

xe_ga

Xe tăng
Hôm nay e xuống khu đô thị, ngồi quán ăn cô bé dân Quốc Oai, thấy bảo khu đất 90HA mà CEO định xin làm giai đoạn 2 và Khu đất gần Tuần Châu của Cụ Nam Cường cũng bị tịch thu lại để dành cho cụ Vượng Vin rồi à các cụ? Thông tin chính xác thế nào có cụ nào nắm được không?
Cụ dùng từ "tịch thu" em liên tưởng đến thời kỳ cải cách ruộng đất!😄😄