Khử mùi trong xe làm cách nào hiệu quả!

laichuanhieu

Xe tăng
Hôm vừa rồi em đi mua thức ăn chẳng may bị rớt ra xe. Đến nay em rwar xe, hút bụi, mở cửa xe ra cho thoáng nhiều lần mà mùi thức ăn vẫn quanh quẩn đâu đây. bác nào có cách khử mùi trong xe hiệu quả làm ơn chỉ dùm em với. ghê quá:102::102::77::77:
Có đến 101 cách để khử mùi trong xe như các bác OF đã nói. Vấn đề là mõi mùi khác nhau sẽ khử bằng cách không giống nhau. Với thức ăn (hỗn hợp của mắm, muối, thực phẩm...), khử mùi không dễ dàng đâu. Theo em, bác dùng cách này, lấy khoảng 1 lạng càphê bột, rắc đều lên diện tích bị thức ăn đổ ra ấy, lấy một tấm vải (khăn tắm chẳng hạn) phủ lên khu vực bột cà phê vừa rắc, để khoảng 3 - 6 tiếng tùy theo mức dộ nhiễm mùi (nhớ đóng kín cửa xe). Sau đó dùng máy hút bụi hút sạch cà phê (bác đừng dùng khăn để lau nhé). Hút xong, bác nổ máy, bật lò sưởi ở chế độ nóng nhất, quạt cao nhất (khoảng 20 phút và nhớ mở hết cửa xe cho thoáng và không hỏng nội thất). Tắt máy, gọi gấu đi cùng ra siêu thị, mua 01 chai vodka và alô em đến chia vui cùng bác và gấu của bác.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em hút thuốc ác, cũng thử qua nhiều cách rồi, phương án bi giờ xem ra đang tạm ổn, các bác tham khảo xem nhé: Khi hút thuốc mở kính tung hết ra, giữ kính xe mở cố gắng càng lâu càng tốt ngay sau khi hút thuốc xong, trời nắng thì càng tốt; Hỗ trợ xe bằng bộ lọc khí xịn (em chơi mấy bộ Tàu bán rộng rãi ở ngoài rồi, toàn phải vứt đi hết, bi giờ em dùng hàng Sanita của Aus, giá cỡ 100$, lọc thay vài tháng 1 lần cũng chỉ khoảng 50-60k).

Còn các mùi khác thì em chỉ biết có 1 nguyên tắc là cố gắng giải quyết càng nhanh càng tốt, để càng lâu càng khó khử ạ, và cách tốt nhất vẫn là dùng nắng và gió tự nhiên.

Chỉnh sửa cuối:

vietbinh1981

Xe buýt
Kinh nghiêm là cứ hôm nào nắng to vất ra sân mở tung cửa phơi từ 11h trưa đến 3h độ liên tục 3 4 ngày là đỡ ngay :6: phơi xong làm ít cafe or cacao hoặc quả dứa tủy các cụ nào thích mùi nào thì nhét vào (b)

remlun

Xe tải
Hôm vừa rồi em đi mua thức ăn chẳng may bị rớt ra xe. Đến nay em rwar xe, hút bụi, mở cửa xe ra cho thoáng nhiều lần mà mùi thức ăn vẫn quanh quẩn đâu đây. bác nào có cách khử mùi trong xe hiệu quả làm ơn chỉ dùm em với. ghê quá:102::102::77::77:
Khổ thân bác, trước đây em cũng bị 1 quả tệ còn hơn bác. Số là 2 vc em đi cưới ở quảng ninh, khi về bà cả mua đặc sản chả mực cho vào xe, thôi xong cái mùi chả mực rán nó cứ theo em khoảng 1 tuần. May có chú em ở công ty mách bảo em ra phố huế mua ngay 1 cái máy tạo khí ozone laọi dùng để rửa hoa quả và rau ở nhà ý bỏ vào xe, cắm điện bật công tắc 1 buổi là ok ngay. Bác thử xem

vivusuot

Xe đạp
Khổ thân bác, trước đây em cũng bị 1 quả tệ còn hơn bác. Số là 2 vc em đi cưới ở quảng ninh, khi về bà cả mua đặc sản chả mực cho vào xe, thôi xong cái mùi chả mực rán nó cứ theo em khoảng 1 tuần. May có chú em ở công ty mách bảo em ra phố huế mua ngay 1 cái máy tạo khí ozone laọi dùng để rửa hoa quả và rau ở nhà ý bỏ vào xe, cắm điện bật công tắc 1 buổi là ok ngay. Bác thử xem
đúng đấy cụ. em toàn làm thế này thôi

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiêm là cứ hôm nào nắng to vất ra sân mở tung cửa phơi từ 11h trưa đến 3h độ liên tục 3 4 ngày là đỡ ngay :6: phơi xong làm ít cafe or cacao hoặc quả dứa tủy các cụ nào thích mùi nào thì nhét vào (b)
Bổ sung với bác thế này:
Phơi nắng từ 11 giờ đến 12 giờ : đóng kính cửa.
từ 12 giờ đến 12 giờ 30: mở bung hết các cửa, bật quạt gió NÓNG, để NÓNG TỐI ĐA
từ 12 giờ 30 đến 13 giờ: tắt quạt gió, để bung các cửa.

BÁc nào xe bị hôi làm chừng 3 ngày là mất hết mùi ngay.

Cái này không tác dụng nếu thãm sàn, nệm ghế vẫn đang dính các chất tạo mùi hôi nha các bác :'(:'(:'(

summer

Xe tăng
Nhà em dùng cái khử mùi AZ59 có vẻ ổn đới

phamduytuan

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
Có một cách cực kỳ hiệu quả nhanh ................mua em M6 mui trần chả bao giờ có mùi
:))(b):))(b):))(b):))(b):))

Lâu đài tình ái mang tên Lò Gạch làng Vũ Đại
Website
www.chanoimalamgi.com

Bimmer

Xe điện
Dạ có một cách đắt tiền là mua cái cục làm khí Ozone cắm thường xuyên vào cái chỗ châm thuốc ạ.
Thơm mát bổ.:21:

Bimmer

Xe điện
Em mua ebay, hết 7usd bác ạ

Evo600

Xe tải
Gấu của ông anh đi siêu thị , sau đó về nhà quên mất túi thịt tươi sống dưới gầm ghế phụ (cứ tưởng bọn siêu thị tính tiền nhầm). Để hơn 1 tuần mới phát hiện ra. Ối giời, mùi cực kinh khủng các BÁc ợ. Tháo hết ghế ra phơi, giặt thảm sàn rồi phơi xe ngoài nắng 2~3 ngày liền. Chải trần bằng cồn rồi lại phơi. Cuối cùng là dùng máy khử mùi to như máy hút ẩm chạy cả ngày liền. Kết quả : xe vẫn hơi bị mùi. Phải chạy 1 thời gian sau mới hết sạch. Công nhận mùi ghê thật. Rút kinh nghiệm là tránh ăn uống trên xe. Nếu có mua đồ thì nên kiếm vài tờ báo rải ở dưới để nhỡ có nước chảy ra còn thấm đc. :6:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Gấu của ông anh đi siêu thị , sau đó về nhà quên mất túi thịt tươi sống dưới gầm ghế phụ (cứ tưởng bọn siêu thị tính tiền nhầm). Để hơn 1 tuần mới phát hiện ra. Ối giời, mùi cực kinh khủng các BÁc ợ. Tháo hết ghế ra phơi, giặt thảm sàn rồi phơi xe ngoài nắng 2~3 ngày liền. Chải trần bằng cồn rồi lại phơi. Cuối cùng là dùng máy khử mùi to như máy hút ẩm chạy cả ngày liền. Kết quả : xe vẫn hơi bị mùi. Phải chạy 1 thời gian sau mới hết sạch. Công nhận mùi ghê thật. Rút kinh nghiệm là tránh ăn uống trên xe. Nếu có mua đồ thì nên kiếm vài tờ báo rải ở dưới để nhỡ có nước chảy ra còn thấm đc. :6:
Cái này khó tin quá, chắc xe này chuyên dùng đi chợ mỗi tuần 1 lần hả bác
:77::77::77:

Bimmer

Xe điện
Giống gấu nhà em quá, nhà em thì giấu trong cốp. hôm đó em lấy xa ra, vừa lái xe vừa thò đầu ra ngoài thở:102::102::102:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Bác lấy bộ tạo ozon (để làm sạch rau quả của nhà ý), cho vào trong xe và cắm điện chạy khoảng 2-3h là hết mùi liền. Khí ozon là loại khí oxy hóa cao, nó có tác dụng khử mùi, khử khuẩn... rất tốt đó bác.

Luu Lehong

Xe container
Sử dụng khí ozon không phải không có hại đâu các bác ạ! Khi dùng hạn chế hoặc không nên có người trong xe!