Khử mùi xe mới trong 1 nốt nhạc, không tốn tiền

BopCoi

Xe tải
Hôm nào cụ cho em sang quạt nhờ 1 đêm. Em ở chung cư :P
Cụ cứ mang xe đến, e chỉ lấy 2k tiền điện thôi :) . Sau vụ cháy mấy cái chung cư, e tống cả 2 xe ngoài vỉa hè, garra toàn để không.

vietja

Xe tải
Cụ bày cách này quả là Diệu kế :)) :)) :))
Đợi khi nào có vợ mới e làm theo.

em oánh dấu lại để sau thực hiện. Nhưng nhà em ko có gara thì
Cách của em hữu hiệu trong phạm vi này, kính các cụ thử:
1. Công cụ dụng cu: quạt DC dùng nguồn ở tẩu
2. Cách thực hiện: chọ ngày các cụ được nghỉ, chủ nhật chẳng hạn. Đánh xe đi ăn sáng, chọn quán rộng thoáng mát mẻ. hé kính 5cm, bật quạt thốc gió ra ngoài.
3. Ăn sáng xong, đánh qua quán càe, thực hiện lại bước 2.
Đảm bảo mấy hôm được như cụ chủ thớt báo
cách của cụ hay đấy, em oánh dấu lại để sau thực hiện. ko có gara thì chắc làm giống cụ thôi

thehung

Xe hơi
Chả là vợ cả nhà e rất sợ mùi xe mới, lái xe thì ko sao, ngồi ghế phụ ngửi thấy mùi xe là say. 5 năm trước khi tậu vợ 2 và vừa rồi tậu thêm vợ 3 e cũng sử dụng cách này rất hữu dụng, làm cho mùi nhựa cũng như mùi da mới trên xe gần như biến mất 100% ko để lại dấu vết. Vì thấy trên các diễn đàn chưa cụ nào chia sẻ cách này nên e chia sẻ để các của đây để các cụ có chiếc xe thơm tho chở gấu và F1.
Cách này rất đơn giản và dễ thực hiện. Buổi chiều tối đánh xe vào gara, mở 1 trong 2 cánh cửa trước hết cỡ, các cửa còn lại mở hé khoảng 10 đến 20 cm, đặt 1 cái quạt cây hướng vào cửa xe mở hết cỡ, bật quạt số lớn nhất. Các cụ để quạt chạy đến sáng là gió sẽ thổi hết mùi trong xe mới. Phương pháp này e tự nghĩ ra và đã thực hiện cách này với vợ 2 và vợ 3 đều thành công mỹ mãn. Xe gần như không còn mùi da và nhựa. Xe nào cứng đầu thì thổi đêm thứ 2 là hết sạch mùi.
Chia sẻ cho cụ nào cần.
Sau khi tìm mò trên mạng các kiểu các kiểu, em cũng làm theo 1 số cách, nhưng xe em hơn 1 năm rồi mà vẫn chưa hết mùi, vk, con ko thích đi xe em nữa, đặc biệt là con gái, cứ bảo bố bán xe này mua lại xe ngày xưa, thế mới cay. Em đang làm thử theo cách cụ, xem tình hình kết quả thế nào sẽ báo cáo các cụ, em nghe thì tính khoa học rất cao, em nghĩ chắc ổn.

BopCoi

Xe tải
Sau khi tìm mò trên mạng các kiểu các kiểu, em cũng làm theo 1 số cách, nhưng xe em hơn 1 năm rồi mà vẫn chưa hết mùi, vk, con ko thích đi xe em nữa, đặc biệt là con gái, cứ bảo bố bán xe này mua lại xe ngày xưa, thế mới cay. Em đang làm thử theo cách cụ, xem tình hình kết quả thế nào sẽ báo cáo các cụ, em nghe thì tính khoa học rất cao, em nghĩ chắc ổn.
Vâng, cụ thử xem rồi phản hồi xem tn. E vợ 4 rồi vẫn dùng cách này để khử mùi.

thehung

Xe hơi
Vâng, cụ thử xem rồi phản hồi xem tn. E vợ 4 rồi vẫn dùng cách này để khử mùi.
Vâng, e cũng 5 đời xe rồi, trong đó có 2 xe mới, nhưng hồi 2009 mua 1 em mới, thì SX 2008, lại là nỉ nữa nên ko có 1 tí mùi nào, 2021 ăn đc con mới nữa, lại chọn con vừa xuất xưởng, ăn nguyên quả mùi xe mới, cứ nghĩ đi 1-2 tháng sẽ hết, ai dè 1 năm rồi vẫn chưa hết, đọc thì thấy là đặc sản của mấy anh Mazda, tính cả đến việc đổi xe, vì con gái ko thích và bị say. Hy vọng cách của cụ giải quyết đc, em sẽ cho chạy mấy ngày luôn. Em ở chung cư nhưng cty lại có chỗ để có thể bật quạt đc, em sẽ cho chạy h hành chính. Tks cụ trước!

Súng hơi HD

Xe tải
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, rất hữu ích, trước xe em cũng bị mùi, sau có anh bạn hiến kế rủ 1 em gái dịch vụ lên xe, hôm sau vẫn mùi nước hoa thơm lồng

Autovn89

Xe tải
Chả là vợ cả nhà e rất sợ mùi xe mới, lái xe thì ko sao, ngồi ghế phụ ngửi thấy mùi xe là say. 5 năm trước khi tậu vợ 2 và vừa rồi tậu thêm vợ 3 e cũng sử dụng cách này rất hữu dụng, làm cho mùi nhựa cũng như mùi da mới trên xe gần như biến mất 100% ko để lại dấu vết. Vì thấy trên các diễn đàn chưa cụ nào chia sẻ cách này nên e chia sẻ để các của đây để các cụ có chiếc xe thơm tho chở gấu và F1.
Cách này rất đơn giản và dễ thực hiện. Buổi chiều tối đánh xe vào gara, mở 1 trong 2 cánh cửa trước hết cỡ, các cửa còn lại mở hé khoảng 10 đến 20 cm, đặt 1 cái quạt cây hướng vào cửa xe mở hết cỡ, bật quạt số lớn nhất. Các cụ để quạt chạy đến sáng là gió sẽ thổi hết mùi trong xe mới. Phương pháp này e tự nghĩ ra và đã thực hiện cách này với vợ 2 và vợ 3 đều thành công mỹ mãn. Xe gần như không còn mùi da và nhựa. Xe nào cứng đầu thì thổi đêm thứ 2 là hết sạch mùi.
Chia sẻ cho cụ nào cần.
Cách của cụ hay này, xe mới về mình cứ để thoáng cho bớt mùi, chứ ko cứ kín mít đến lúc ám cả vào điều hoà nữa thì càng khó xử lý.