Khủng hoảng rồi, khi nào bắt đáy bđs - bắt đáy ở phân khúc nào ?

khi nào nên vào tiền

• Ngay lúc này, đang cao điểm của covid, giá mới chỉ giảm trung bình 5%

Lượt chọn: 34 18.1%
  • 6 tháng nữa, sau khi toàn thế giới tạm khống chế được dịch

Lượt chọn: 71 37.8%
  • 1 năm nữa sau khi nền kinh tế toàn cầu bắt đầu hồi phục sản xuất bình thường

Lượt chọn: 39 20.7%
  • 2 năm nữa sau khi nền kinh tế thế giới thấm đòn

Lượt chọn: 36 19.1%
  • 3 năm nữa khi mà siêu lạm phát sảy ra

Lượt chọn: 9 4.8%
  • 4 năm nữa khi mà chiến tranh thương mại mỹ trung cao điểm

Lượt chọn: 6 3.2%
  • không bao giờ đầu tư bất động sản nưa

Lượt chọn: 11 5.9%

• Tổng bình chọn
    188

teopremium

Xe tải
LS tiền gửi đang giảm, như thời điểm hiện nay kỳ hạn12 tháng cá nhân của Big 4 chỉ tầm 5,6% thì tiền đổ sang CK, BĐS ko có gì lạ.
Mua lướt thời điểm này là OK, còn trung dài hạn thì bán mắm ngay:)
Việc đã qua rồi ai nói chẳng được ☺ , quan trọng thời điểm đó ai dám xuống tay múc. Còn topic kiểu này tôi đọc không dưới 50 thread vài trăm pages từ voz tháng 1,2 qua tới otsg,f319 tháng 3, xong tới otofun là tháng 4 tới giờ. Nghe lời mấy ông trên đây đợi sập rồi mua có mà bán thóc giống mà ăn.

Nguyen Hoa DN

Xe tải
quan trọng lên xuống ko quan trọng, quan trọng có tiền để xuống :D.

Stark88

Xe buýt
quan trọng lên xuống ko quan trọng, quan trọng có tiền để xuống :D.
e bổ sung thêm là quan trọng có tiền mà có dám xuống ko mới quan trọng. Rất nhiều người có tiền nhưng chần chừ vài tháng thì cơ hội đã qua, lúc đó đất lên vài giá rồi :D

teopremium

Xe tải
e bổ sung thêm là quan trọng có tiền mà có dám xuống ko mới quan trọng. Rất nhiều người có tiền nhưng chần chừ vài tháng thì cơ hội đã qua, lúc đó đất lên vài giá rồi :D
Em có ông anh họ biết em mua được giá gần 24tr(tháng 5) , đến tháng 7 thì giá lên 26tr chê đắt giờ thì nó đang hét 32tr rồi bác ạ, chênh 6tr/m2 là tỏi rưỡi. Giờ đang tiếc hùi hụi.

Chỉnh sửa cuối:

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em có ông anh họ biết em mua được giá gần 24tr(tháng 5) , đến tháng 7 thì giá lên 26tr chê đắt giờ thì nó đang hét 32tr rồi bác ạ, chênh 6tr/m2 là tỏi rưỡi. Giờ đang tiếc hùi hụi.

Còn tiếc nhiều.
Nhiều cụ lom dom đợt covid vừa rồi giờ ăn cám hết =)) =)) =)) =)) =))

Stark88

Xe buýt

chuẩn cụ, cứ lom dom chần chừ là tuột cơ hội. Càng phân tích kỹ càng ko đúng :))

cuongdiv

Xe container
Còn tiếc nhiều.
Nhiều cụ lom dom đợt covid vừa rồi giờ ăn cám hết =)) =)) =)) =)) =))
chuẩn cụ, cứ lom dom chần chừ là tuột cơ hội. Càng phân tích kỹ càng ko đúng :))
Họ ko đầu tư vào đất có thể họ đầu tư vào kênh khác, ví dụ chứng khoán thì họ cũng tăng được 30-50% hoặc đơn giản là không ai biết trc được hết mọi chuyện, họ cảm thấy chưa ổn thì chưa đầu tư, cơ hội vẫn và rủi ro luôn có nhiều, cụ thắng không có nghĩa là người ta thua :P

Justforfuntoo

Xe container
Họ ko đầu tư vào đất có thể họ đầu tư vào kênh khác, ví dụ chứng khoán thì họ cũng tăng được 30-50% hoặc đơn giản là không ai biết trc được hết mọi chuyện, họ cảm thấy chưa ổn thì chưa đầu tư, cơ hội vẫn và rủi ro luôn có nhiều, cụ thắng không có nghĩa là người ta thua :P
Cũng chỉ vài chỗ tăng ảo thôi, mà chưa chắc có giao dịch, cứ hét giá thế thôi, người bán không cần bán, người mua thì e dè giá cao.
Đầy chỗ vẫn im lìm không tăng, không có thanh khoản

cuongdiv

Xe container
Cũng chỉ vài chỗ tăng ảo thôi, mà chưa chắc có giao dịch, cứ hét giá thế thôi, người bán không cần bán, người mua thì e dè giá cao.
Đầy chỗ vẫn im lìm không tăng, không có thanh khoản
Vâng, e đọc cái giọng hả hê của mấy cụ kiểu cứ như là đời người chỉ có mỗi cơ hội này mua đất tăng giá, chả biết cc ấy kiếm tiền có hơn đc người ta không mà chê như đúng rồi, cụ ấy tăng được vài giá bđs nhưng có cụ khác mua ck từ đợt covid thì có khi tăng bằng lần nhưng họ cũng chả khoe khoang

Justforfuntoo

Xe container
Vâng, e đọc cái giọng hả hê của mấy cụ kiểu cứ như là đời người chỉ có mỗi cơ hội này mua đất tăng giá, chả biết cc ấy kiếm tiền có hơn đc người ta không mà chê như đúng rồi, cụ ấy tăng được vài giá bđs nhưng có cụ khác mua ck từ đợt covid thì có khi tăng bằng lần nhưng họ cũng chả khoe khoang
Tăng mồm thế chứ chắc gì bán được hay lại đu đỉnh :))

Stark88

Xe buýt
mấy cụ cứ nói tăng mồm hay tăng ảo, cứ phải xuống tận nơi nhìn người ta giao dịch cộp tiền mới thấy. Ảo hay mồm cứ có giao dịch ra tiền là được, kể cả lướt sóng kiếm vài chục. Đầu tư quan trọng là gì? là có lời chứ còn gì nữa, cần gì biết đất đó giá trị thực sau này nó như nào. E có nói ai là ng thua đâu, chỉ nói khi giá nó nhích mà lúc có cơ hội ko xuống thì tiếc thôi.

teopremium

Xe tải
Cái tiêu đề chủ topic là "khi nào bắt đáy bds" thì ae thảo luận về bds chứ chẳng liên quan gì đến bắt đáy chứng khoán, còn thời buổi bơm tiền bạn cứ giữ tiền mà xài lỗ lãi vài năm sẽ rõ.

cuongdiv

Xe container
Cái tiêu đề chủ topic là "khi nào bắt đáy bds" thì ae thảo luận về bds chứ chẳng liên quan gì đến bắt đáy chứng khoán, còn thời buổi bơm tiền bạn cứ giữ tiền mà xài lỗ lãi vài năm sẽ rõ.
E ko bàn luận gì đến đầu tư ck, chỉ là do cc ấy nói ý là ko đầu tư bđs nó tăng thì ăn cám nên e mới lấy ví dụ kênh đầu tư khác, còn tiền ai người ấy đầu tư thôi, e không khuyên gì ai, diễn đàn là nơi thảo luận quan điểm

Kuko87

Xe tải
Nước nào cũng bơm cả núi tiền ra ngoài, sxkd thì tạch, tiêu dùng thì co cụm dân tích lũy, lãi suất tiền gửi thì như giữ hộ, tiền mất giá. Vậy tiền bơm ấy đi đâu? Thì vào bds chứ gì nữa (chứng thì ở VN hấp thụ không đáng là bao so với bds), thế thì giảm vào mắt. Cái chính nhìn nhận ở đây là khu dân đông, hoặc khu công nghiệp mới lập, mở rộng thì đất tăng chẳng đặng đừng, đằng này khu khỉ ho cò gáy như quê iem (hưng hà, thái lọ) mà nó cũng tăng theo cấp số nhân. Thú thực bao giờ đáy, bao giờ đỉnh mà phán được thì giàu hết, còn ai nghèo nữa. Chủ quan nhìn nhận của iem thì bds không nên đầu tư đại trà (tất nhiên là trừ khu ngon nghẻ chả đến lượt mình) vì đến khi nền kinh tế, nhà nước không thể cõng nổi nữa thì gãy đòn mất (mới nhất là tăng thuế phí, sau là truy thu thuế...). Không người giàu nào dạy làm giàu, nhưng người nghèo thì hay dạy người giàu làm giàu.hehe

MAGIC LIFE

Xe buýt
mấy cụ cứ nói tăng mồm hay tăng ảo, cứ phải xuống tận nơi nhìn người ta giao dịch cộp tiền mới thấy. Ảo hay mồm cứ có giao dịch ra tiền là được, kể cả lướt sóng kiếm vài chục. Đầu tư quan trọng là gì? là có lời chứ còn gì nữa, cần gì biết đất đó giá trị thực sau này nó như nào. E có nói ai là ng thua đâu, chỉ nói khi giá nó nhích mà lúc có cơ hội ko xuống thì tiếc thôi.
Mua bitcoin từ đầu năm tăng 4 lần rồi. Chấp bds nhá. :D

Trần.Điền

Xe hơi

Honghen2008

Xe container
Đúng một năm 🤪

lodudu

Xe điện
condotel có giảm không các cụ? em đang muốn đầu tư