[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Jumping up

Xe tải
Ui cụ chị nói em mới nhớ ra, công nhận 23,4tr là tròn 1k, ép tỷ giá một tý,
Thế thì vẫn đảm bảo lương nghìn đô ko ông bà nhà em cứ chép miệng chèm chẹp khổ đấy con í thế mà giờ thất nghiệp đấy các ông ạ :D
Mỗi tội thất nghiệp làm đống quần áo váy vóc cũng thất nghiệp theo chị nhỉ. Hôm vừa rồi em còn được tặng mấy cái khăn lụa mỏng với chục đôi tất da chân để mặc váy, em biết làm sao đây =((
:)) :)) :)) Đứa em họ tự dưng nói chứ cụ chị giờ có để ý tỷ giá đâu. Sáng cũng định nhắn em mà mải xem Nhan Phúc Vinh đến tận giờ. Không hiểu sao tự dưng thích xem tình cảm lãng mạn, nhẹ nhàng, ... thích các vai diễn gần đây của chàng trai này :)) rồi trộm nghĩ liệu th tc này có trở lại với tuổi trung niên khủng hoảng này không nhể ? :)) nói xong thấy rùng mình, xởn da gà vì nghĩ đến vụ Thái chim sẻ :D

Smile1102

Xe container
Em hóng mợ phối đồ thử giày mới hihi.
Nếu lạnh mới đi đc mợ ơi, lúc đó chắc đi quần tất đen or nâu, quần sooc da đen, áo len or hoodie đen hoặc nâu vàng và áo măng tô dài ạ, có thể có thêm cái khăn tùy tâm trạng và set quần áo, khăn thì chưa mua 😂. Em đoán đi chơi mặc kiểu vậy vậy mợ ạ :D.
Hoặc mặc chân váy dài kiểu A có xẻ bên cạnh hoặc giữa mà dài qua bốt một chút 😂

Smile1102

Xe container
Hihi được bao lâu mợ ơi, mợ nghỉ tạm thôi hay nghỉ luôn ạ? Em cũng muốn nghỉ (hoặc tìm gì nhẹ nhàng hơn) để tập trung tập thể dục cho trẻ khoẻ :D mà tiếc tiền quá :(
Ở VN đc 1 năm mợ ạ.
Tiền thì ham nhưng cũng có lúc dứt ra tí cho sướng, đời mấy tí, học GenZ sống YOLO đê :D
Em cơ bản mới đi làm lại chưa đc 2 năm, với con sắp đi học nên còn phải nghĩ, nếu ko em chắc lại nghỉ nửa năm chơi bời xong tính tiếp.

Smile1102

Xe container
:)) :)) :)) Đứa em họ tự dưng nói chứ cụ chị giờ có để ý tỷ giá đâu. Sáng cũng định nhắn em mà mải xem Nhan Phúc Vinh đến tận giờ. Không hiểu sao tự dưng thích xem tình cảm lãng mạn, nhẹ nhàng, ... thích các vai diễn gần đây của chàng trai này :)) rồi trộm nghĩ liệu th tc này có trở lại với tuổi trung niên khủng hoảng này không nhể ? :)) nói xong thấy rùng mình, xởn da gà vì nghĩ đến vụ Thái chim sẻ :D
Em dạo này đang mê Vương Hạc Đệ :D, hay xem review phim TQ hihi.

Nhimtiu

Xe container
Em tưởng cả tắm cho mẹ lũ trẻ nữa mới đủ combo :D
Thường mẹ lũ trẻ đảm đang như các mợ thì kiêm nhiệm nhiều thứ rồi nên có khi thấy ai phục vụ mình nhiều quá có khi lại k quen mợ ạ. Em matxa hay bấm huyệt đc nhưng gấu em cũng k quen lắm, lâu lâu hay có mệt lắm thì mới làm thôi mợ ạ. Tắm thì thôi gấu em k quen kiểu có người pv thế đâu. Chắc mợ lại trêu em?? :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thường mẹ lũ trẻ đảm đang như các mợ thì kiêm nhiệm nhiều thứ rồi nên có khi thấy ai phục vụ mình nhiều quá có khi lại k quen mợ ạ. Em matxa hay bấm huyệt đc nhưng gấu em cũng k quen lắm, lâu lâu hay có mệt lắm thì mới làm thôi mợ ạ. Tắm thì thôi gấu em k quen kiểu có người pv thế đâu. Chắc mợ lại trêu em?? :))
Ờ đấy lại nói về mát xa với bấm huyệt. Em thì cuối hay mát xa cho gấu, còn hỏi một số cụ mợ trong of dùng dầu mát xa loại nào cho nhẹ nhàng phù hợp chứ không thoa dầu nhiều lên người nó nóng lắm.

Mát xa xong thì lại thường phải bấm huyệt, nhưng có lẽ đa phần chị em chả biết gì về y học cổ truyền cả. Mình bấm huyệt mà nó cứ nhảy dựng lên kêu huyệt đâu ở đấy với bấm huyệt linh tinh. Chán kinh :))

my.eb

Xe điện
F1 em cũng chỉ thích đi mỗi gia đình riêng, ngay cả đi cùng bên bà ngoại và nhà bác ruột nó cũng không thích, nó bảo khác gu quá, nhà bà với bác đi đâu cũng lo, ăn/chơi cái gì cũng sợ :D.
Em bảo F1, đấy là những người thân nhất của mình, hàng ngày mình ở cùng thì tại sao không đi chơi cùng nhau. F1 trả lời ở cùng hàng ngày là sinh hoạt bình thường, còn đi chơi là phải khám phá, hưởng thụ mà bên đấy mọi người cứ kiềm chế nên mất vui. :D
F1 em mà có phụ huynh như Cụ thì thích lắm, nó cực thích đi chơi mà vì em không thích đi chơi nên nó cũng bị ít đi theo.
Em cho gia đình đi chơi (thường là cả bên bà + bác) là em mệt, vì bản chất em đã không thích đi, mà tổ chức đi thì đội kia toàn người thụ động, em phải lo từ A-Z nên mệt lắm, chẳng khác gì tua gai cả. :)
Lần em hứng lên tổ chức đi chơi tập thể giải gia đình mở rộng bao gồm đến tận các gia đình ann chị em họ. Thuê cái xe 29 chỗ full thành phần tử U80 cho đến bọn trống/ mái choai. Chao ôi hú hồn hú vía. Cứ đến bữa ăn lả em phải uống thuốc hạ huyết áp vì 1) phải đi lùa từng phòng cho chúng nó xuống ăn 2) xuống chậm rồi thì chở lại mỗi đứa cắm mặt vào cái đt 3) bữa sáng thì thưởng xuyên bỏ bữa/ xuống muộn hết đổ ăn. Mẹ chúng nó thì bảo bác cứ kệ cho boni nó nhịn nhưng mỉnh ko đảnh lại phải đi hò hét. Đấy mới là ăn, còn khoản chơi nữa. Em cứ gọi là chột cả người với các mầm non tương lai của đất nước hic hic
Đc mợ ơi, hnao mợ rảnh chạy lên phố nhớ loa loa lên nhé, nếu em rảnh em sẽ tiếp mợ. Còn nếu có KH trc thì cứ ới, thu xếp đc em cũng sẽ hẹn cà phê, để mợ đc xúng xính váy áo nha, thích thì đưa hẳn dress code, kiểu gì em cũng chiều 😂😂😂
Vâng vâng, nhưng em đơn giản mộc mạc lắm mợ ạ. Mợ cứ hạ hết tiêu chuẩn xuống kịch sàn đi cho em do ngượng,
Hihi được bao lâu mợ ơi, mợ nghỉ tạm thôi hay nghỉ luôn ạ? Em cũng muốn nghỉ (hoặc tìm gì nhẹ nhàng hơn) để tập trung tập thể dục cho trẻ khoẻ :D mà tiếc tiền quá :(
Em xác định nghỉ luôn hoặc đến bao h thèm quay lại thì lại túc tắc đi tìm việc chứ giờ em đang như đứa trẻ ngậm bung búng rồi nhổ phì phì ra chứ nhất định ko chịu nuốt vào
Cụ chị còn xem được ngôn tình là đang trẻ lại dồi, ngon choét. Cụ em còn ko mảy may nghĩ đến chứ đừng nói xem :D

Nhimtiu

Xe container
Ờ đấy lại nói về mát xa với bấm huyệt. Em thì cuối hay mát xa cho gấu, còn hỏi một số cụ mợ trong of dùng dầu mát xa loại nào cho nhẹ nhàng phù hợp chứ không thoa dầu nhiều lên người nó nóng lắm.

Mát xa xong thì lại thường phải bấm huyệt, nhưng có lẽ đa phần chị em chả biết gì về y học cổ truyền cả. Mình bấm huyệt mà nó cứ nhảy dựng lên kêu huyệt đâu ở đấy với bấm huyệt linh tinh. Chán kinh :))
Em nghe cụ anh tả mà cười k nhặt đc răng đơi.=)) Khéo bấm xong nhìn kĩ lại thấy ô chết thía lào lại đang bấm huyệt nhầm cô hàng xén ah quên hàng xóm.:))

Amethyst2020

Xe buýt
Em dạo này đang mê Vương Hạc Đệ :D, hay xem review phim TQ hihi.
Ôi giống em, mà em mê Thành Nghị mợ ơi :D. Lâu nay em ít vào OF vì tối ngày cày phim rồi lên fb, weibo đu idol :)) . Nghĩ buồn cười nhưng mà vui đáo để, yêu đời trẻ ra bao nhiêu.

phuongan

Xe điện
Ui cụ chị nói em mới nhớ ra, công nhận 23,4tr là tròn 1k, ép tỷ giá một tý,
Thế thì vẫn đảm bảo lương nghìn đô ko ông bà nhà em cứ chép miệng chèm chẹp khổ đấy con í thế mà giờ thất nghiệp đấy các ông ạ :D
Mỗi tội thất nghiệp làm đống quần áo váy vóc cũng thất nghiệp theo chị nhỉ. Hôm vừa rồi em còn được tặng mấy cái khăn lụa mỏng với chục đôi tất da chân để mặc váy, em biết làm sao đây =((
Chụp ảnh khoe lên đây luôn chứ sao nữa chị!

Jumping up

Xe tải
Ôi giống em, mà em mê Thành Nghị mợ ơi :D. Lâu nay em ít vào OF vì tối ngày cày phim rồi lên fb, weibo đu idol :)) . Nghĩ buồn cười nhưng mà vui đáo để, yêu đời trẻ ra bao nhiêu.
Công nhận mê phim xong đu idol là có thật. Mất thời gian ghê á, bảo sao f1 thích chơi games rồi xem review không dứt ra được, chả thích học :))

Smile1102

Xe container
Khăn của chị tính bằng k VND thôi, bao giờ có khăn tính bằng k USD như của mợ Smile1102 hôm nọ pót thì mới chụp :D
Ôi khăn kiểu gì cũng đẹp mà mợ ơi, em có cái khăn mua 300K để hôm nào em dùng em sẽ post ạ :D
Có một cái mua hơn 1tr ở Myanma em cũng rất hay dùng, đc tầm 5-6 năm rồi vẫn thích.
Nói chung đồ em thượng vàng hạ cám, tiền trăm tiền tr gì có hết, thích là dùng thôi :)

Smile1102

Xe container
Em cũng đu nhưng chưa đến weibo, mới đến fb thôi mợ ạ. Tốn thời gian kinh, xem phim chán lại mò truyện để đọc, càng già càng hư càng phù phiếm 😂😂😂

Sophia2020

Xe hơi
Em cũng đu nhưng chưa đến weibo, mới đến fb thôi mợ ạ. Tốn thời gian kinh, xem phim chán lại mò truyện để đọc, càng già càng hư càng phù phiếm 😂😂😂
Xu thế chung của nhiều chị em mợ ạ, em cũng đu bạn "Vương Hạc Đệ" từ phim "Thương Lan Quyết", giờ thêm bé Vương Tinh Việt nữa, còn trẻ mà đẹp trai, diễn đạt, yêu ghê cơ . Cơ mà mỗi khi xem ko biết chồng mợ thế nào chứ lão chồng em lườm nguýt rồi chê bôi kinh lắm.

Smile1102

Xe container
Xu thế chung của nhiều chị em mợ ạ, em cũng đu bạn "Vương Hạc Đệ" từ phim "Thương Lan Quyết", giờ thêm bé Vương Tinh Việt nữa, còn trẻ mà đẹp trai, diễn đạt, yêu ghê cơ . Cơ mà mỗi khi xem ko biết chồng mợ thế nào chứ lão chồng em lườm nguýt rồi chê bôi kinh lắm.
Ck em thì chỉ bảo già rồi mà còn suốt ngày xem vớ xem vẩn, em khéo đọc hết hàng nghìn quyển ngôn tình rồi ấy 😂
Dạo này còn thích phim Trung, Hàn hơn là phim Mỹ ấy, phim Mỹ giờ nhàm quá.
À thi thoảng em dí ảnh vào mặt ck hỏi có đẹp ko thì lão bảo đẹp gì, nhìn như con gái 😂