[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

my.eb

Xe điện
Trước mẹ chồng em kể, bà mãn từ hồi 37 tuổi, nhưng dùng sữa ong chúa tươi hàng ngày nên vẫn "ngon". Mợ thử xem. Em từng mua sữa ong chúa cho bà rồi, nó hơi tanh tanh, phải để tủ đá.
Em cũng tầm tuổi mợ, nhưng em chưa bị hiện tượng trên. Có thể do gen nữa mợ, mẹ em tới 54 tuổi mới mãn.

my.eb cụ chị bỏ cái safron đó ra pha trà + táo đỏ + kỳ tử uống giải khát mùa hè xem, tốt cho máu huyết. Với lại đi tập yoga ý chị ạ, giãn cơ gân xương cốt...đỡ đau mỏi lưng vai gáy, dễ ngủ hơn.
Uh, chị thấy hình như chị bị tâm lý thay đổi hay sao í, có ngày thì vui, hào hứng, xong hôm sau lại tụt mood ngay được,

phephe

Xe hơi
Đợt này cháu xem phim buổi tối có tí là díu hết mắt lại. Mở mấy cái phim nhăng nhít tổng tài bá đạo ra nghe tí là ngủ quên mất lúc nào ko hay
E rất thích xem phim và hay bị ham. Biết vậy nên e bỏ xem phim hơn chục năm nay. Vì xem phim mất thời gian quá, ko làm được vì j khác nữa. E trộm vía vẫn ăn đc ngủ đc, ko vấn đề j 😂

Dream Thai

Xe điện
Phim xem giải trí thôi cụ! :) Không biết cụ đã xem chưa, nhưng nếu cụ thích phim bộ của Đức thì trên Netfilx hiện vẫn còn bộ DARK (3 seasons) xem rất được. Bộ này rất thích hợp cho những ai thích suy đoán, vừa xem vừa nghĩ, nhiều khi phải dừng hình để tìm "tham khảo"!!! :)

Bộ TV sê-ri Dark này được BBC Anh xếp thứ 51 trong 100 TV Seri xuất sắc nhất thế kỷ 21. Tuy khá là "hác - não", có lúc khi xem, em phải lôi sơ đồ phả hệ các nhân vật ra mới nhớ lại được nhưng đây là bộ TV sê-ri mà em đã xem một mạch (xem dần nhưng liên tục!), đến nỗi khi xem xong còn nhớ được vô số câu hội thoại bằng tiếng Đức! :)
Dark TV Series.jpg
E vừa xem tập đầu đến đoạn xxx đi tập thể dục tranh thủ qua nhà bồ thì nhớ e xem film này rồi, ko rõ có xem hết ko :)

Motip film của Đức là cớm cặp bồ, giống dog of berlin

Còn motip film Thụy điển thì thanh tra bị vợ bỏ or cắm sừng :(

minhtallica

Xe buýt
E vừa xem tập đầu đến đoạn xxx đi tập thể dục tranh thủ qua nhà bồ thì nhớ e xem film này rồi, ko rõ có xem hết ko :)

Motip film của Đức là cớm cặp bồ, giống dog of berlin

Còn motip film Thụy điển thì thanh tra bị vợ bỏ or cắm sừng :(
Vậy chắc cụ chưa xem đến hết bộ rồi... :) Vì phim này mà xem hết thì sẽ không nhanh quên như vậy đâu. Btw, phim/tiểu thuyết trinh thám Thụy Điển có dòng truyện điều tra hình sự của Henning Mankell với nhân vật thanh tra Wallander rất nổi tiếng, đã từng dịch ra tiếng Việt đúng như cụ nói! :)

Dream Thai

Xe điện
Vậy chắc cụ chưa xem đến hết bộ rồi... :) Vì phim này mà xem hết thì sẽ không nhanh quên như vậy đâu. Btw, phim/tiểu thuyết trinh thám Thụy Điển có dòng truyện điều tra hình sự của Henning Mankell với nhân vật thanh tra Wallander rất nổi tiếng, đã từng dịch ra tiếng Việt đúng như cụ nói! :)
E đang cày tiêp đây cụ, trc e xem đc 1-2 tập sau đó ko rõ do ban hay gì đó nên bỏ qua :)

film hình sự châu âu tiết tấu chậm, nhiều tuyến nhân vật.

Các thanh tra có đời sống cá nhân phức tạp :)

Ỉn V

Xe buýt
Trước mẹ chồng em kể, bà mãn từ hồi 37 tuổi, nhưng dùng sữa ong chúa tươi hàng ngày nên vẫn "ngon". Mợ thử xem. Em từng mua sữa ong chúa cho bà rồi, nó hơi tanh tanh, phải để tủ đá.
Em cũng tầm tuổi mợ, nhưng em chưa bị hiện tượng trên. Có thể do gen nữa mợ, mẹ em tới 54 tuổi mới mãn.

my.eb cụ chị bỏ cái safron đó ra pha trà + táo đỏ + kỳ tử uống giải khát mùa hè xem, tốt cho máu huyết. Với lại đi tập yoga ý chị ạ, giãn cơ gân xương cốt...đỡ đau mỏi lưng vai gáy, dễ ngủ hơn.
ui nghe 37t mãn thì sợ quá. Em
nay 33t mà em mới có 1 cháu gái thui 😭😭😭 nhưng em mới đọc sách tpcn giúp kéo dài tuổi mãn dễ bị u, ko biết đúng không ạ

phuongan

Xe điện
nay 33t mà em mới có 1 cháu gái thui 😭😭😭 nhưng em mới đọc sách tpcn giúp kéo dài tuổi mãn dễ bị u, ko biết đúng không ạ
Em không biết mợ ạ, nghe kể thế chứ khi em làm dâu, bà đã 58t rồi 😂
Em dùng tinh dầu HAT cách đây vài năm, bập bõm thôi, ko được đều lắm. Đi khám sk toàn diện đầu năm thì chưa thấy bị u gì.

trasuanong

Xe tải
Dùng các thứ làm thay đổi hocmon như kiểu thuốc tránh thai, các thuốc kéo dài tuổi mãn thì mới lo. TPCN thì mình cũng hạn chế sợ tác dụng phụ. Ở cái tuổi như mình đang bị hocmon nó hành thì mình chỉ mong mãn đi cho ổn định, về hưu sớm :P

Jumping up

Xe tải
Dùng các thứ làm thay đổi hocmon như kiểu thuốc tránh thai, các thuốc kéo dài tuổi mãn thì mới lo. TPCN thì mình cũng hạn chế sợ tác dụng phụ. Ở cái tuổi như mình đang bị hocmon nó hành thì mình chỉ mong mãn đi cho ổn định, về hưu sớm :P
Để thuận theo tự nhiên là tốt nhất. Có ngườ 58 -59 mới mãn kinh, 55t còn đẻ thằng cu 😁 dậy thì muộn thì hết muộn. :P

just for fun

Xe lăn
Để thuận theo tự nhiên là tốt nhất. Có ngườ 58 -59 mới mãn kinh, 55t còn đẻ thằng cu 😁 dậy thì muộn thì hết muộn. :P
Nhà cháu dùng TPCN từ lúc 35 tuổi, dùng luân phiên các loại từ vit E, HAT. SOC, biotin, collagen, mầm đậu nành, kẽm, dầu gan cá, dầu gấc... Mỗi tháng khoảng 1M dành cho TPCN ạ. Hiện tại da dẻ cháu khá ổn, ít nhăn, tóc thì vẫn dày, mượt nhưng bạc nhiều. Cái tóc bạc nan giải quá ạ

Chỉnh sửa cuối:

duyanhkaka

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
otodien.pro
Thớt này tồn tại lâu thật,phải mấy năm rồi,kinh dị

Smile1102

Xe container
Thớt này tồn tại lâu thật,phải mấy năm rồi,kinh dị
Mới đc hơn 3 năm mà cụ. Mỗi tội dài và oánh võng qua rất nhiều chủ đề thôi ạ :D
Lúc đó em đang chán cty cũ, rồi em đã nghỉ chơi mấy tháng ở nhà, đã đi làm cho 1 cty đc hơn 2 năm xíu và hnay là ngày em lại vào một cty khác rồi.
Thời gian trôi đi thật nhanh, em thấy em cũng làm đc một số việc, bán một nửa cái nhà, đã mua hơn một cái nhà mới, tăng thêm nợ, con từ chuẩn bị thi C3 đã thành sắp tốt nghiệp cấp 3.

duyanhkaka

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
otodien.pro
Mới đc hơn 3 năm mà cụ. Mỗi tội dài và oánh võng qua rất nhiều chủ đề thôi ạ :D
Lúc đó em đang chán cty cũ, rồi em đã nghỉ chơi mấy tháng ở nhà, đã đi làm cho 1 cty đc hơn 2 năm xíu và hnay là ngày em lại vào một cty khác rồi.
Thời gian trôi đi thật nhanh, em thấy em cũng làm đc một số việc, bán một nửa cái nhà, đã mua hơn một cái nhà mới, tăng thêm nợ, con từ chuẩn bị thi C3 đã thành sắp tốt nghiệp cấp 3.
Cụ có vẻ nhiều chuyện nên cái thớt này nó mới dài thế đúng không,kaka

Smile1102

Xe container
Cụ có vẻ nhiều chuyện nên cái thớt này nó mới dài thế đúng không,kaka
Vâng cụ nói đúng 1 phần ạ. Cũng có phần nó là nỗi niềm chung của nhiều ng, em chỉ vào vun xới tí thôi :D
Vả lại thớt cũng qua nhiều câu chuyện của tuổi trung niên rồi, ko chỉ là khủng hoảng nên mới dài vậy.

Vova

Xe container
Đợt này nhà cửa, vàng bạc, đô la tăng hót hòn họt mà chẳng thấy các cụ các mợ bàn bạc gì :)

Dacia90

Xe tăng
Đợt này nhà cửa, vàng bạc, đô la tăng hót hòn họt mà chẳng thấy các cụ các mợ bàn bạc gì :)
Có của nả mới bàn, còn lại đa số thì trời sinh voi trời sinh cỏ, đến hẹn lại lên, mọi việc đã có NN lo…

Vova

Xe container
Cụ có cách nào mua thấp bán cao chỉ đi 😂
Cứ như là đi xe bus ý nhỉ - lên bến nào lúc nào và xuống xe bến nào, lúc nào :). Nói vậy, em coi đợt này là cơ hội để tái cấu trúc thôi. Chứ nhìn kinh tế ảm đạm, bộ ban ngành đoàn thể ngồi im, thế giới phang nhau cật lực thì chẳng có hy vọng lãi lời gì.