[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Ha ha, trên đầu Thuỷ tạ trước có quán đồ việt bán cho Tây khá hợp tiếp khách mà giờ chả để ý còn không.
Huhu, em xưa có ăn ở đây mà chả thấy ngon mấy, hơi giống ăn cỗ cưới.
Chị có chỗ nào đặc sắc chỉ điểm cho en với để 30/04 em cho bọn trẻ đi ăn với ạ?
Ăn đồ Việt mà hợp khách Tây ý vì nhà en toàn thích ăn đồ mềm ko xương 😂😂😂

Batman

Xe điện
Người OF

Nhimtiu

Xe container
Em thích kiểu tôi tối như Dã Liên ấy cụ :D
Trc em biết nhiều mà lâu ko đi nên giờ chả nhớ đâu với đâu nữa, xưa có quán gì gần Nhà hát lớn với Metropoles cũng khá là đẹp, mà lâu ko đi nên em quên mất đường nào.
Hai quán mợ k nhớ có lẽ là Emperor hoặc Club De O'rient. Trc dưới hầm của nhà hát lớn có mở nhà hàng 1911 nữa mợ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Mọi sự chú ý của thớt đang đổ dồn vào mợ my.eb , khả năng cao nghe cụ phuongmit xúi đểu nên đi ăn lẩu giờ cả người ám đầy mùi rồi :))
Đã bảo vào ks nào đó gọi suất cơm rang dưa bò thì ko nghe cơ :))
Đang hát đêm nay ai đưa em về rồi, ăn uống tầm này k còn quan trọng nữa ^#(^

Smile1102

Xe container
Hai quán mợ k nhớ có lẽ là Emperor hoặc Club De O'rient. Trc dưới hầm của nhà hát lớn có mở nhà hàng 1911 nữa mợ ạ.
Em ko nhớ rõ cụ ạ, chỉ nhớ nhà hàng có hành lang dài rất đẹp. Mà ko nhớ phố nào, mấy phố nhỏ nhỏ ở cùng phía Metropole ấy, ko biết có phải giờ thành ksan Capella rồi ko.
Mà trc là sếp em người Tây dẫn em qua đó nên hẳn phải khá famous với tụi Tây đó cụ.
Hic, giờ muốn đi ăn cũng khó ghê
Ps: em vừa xem ảnh, có thể là Club De O'rient thật cụ ạ, vì cũng có hành lang dài dài, và ở số 22 Tông Đản vì em nhớ nhà có số 2 :D
Hnao em quay lại đó ăn tối coi sao.

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Em ko nhớ rõ cụ ạ, chỉ nhớ nhà hàng có hành lang dài rất đẹp. Mà ko nhớ phố nào, mấy phố nhỏ nhỏ ở cùng phía Metropole ấy, ko biết có phải giờ thành ksan Capella rồi ko.
Mà trc là sếp em người Tây dẫn em qua đó nên hẳn phải khá famous với tụi Tây đó cụ.
Em đoán là cái này mà covid closed rồi mợ ạ:

Batman

Xe điện
Người OF
Khó quá thì mợ ra hàm cá mập, có nhà hàng sát bên Highland, em chẳng nhớ tên.
Bọn của nợ nó rủ em vào đó, ăn gỏi cá hồi, bố khỉ, em thử 1 miếng, tí nôn. :(

Smile1102

Xe container

Nhimtiu

Xe container

Nhimtiu

Xe container
Thôi cụ ạ, chát lắm, em thử rồi :D nhà mà 4 ng đi ăn tự trả tiền thì thôi em ra bờ hồ ăn street food xong vào Dior mua đồ còn hơn 😂😂😂
Hôm trc em đi ăn đâu 5 người hết tầm gần 20củ gì đó cả rượu thì phải mà em k phải tt bill nên cũng k nhớ rõ mợ ạ chỗ gaucho.

prado2012

Xe điện
Huhu, em xưa có ăn ở đây mà chả thấy ngon mấy, hơi giống ăn cỗ cưới.
Chị có chỗ nào đặc sắc chỉ điểm cho en với để 30/04 em cho bọn trẻ đi ăn với ạ?
Ăn đồ Việt mà hợp khách Tây ý vì nhà en toàn thích ăn đồ mềm ko xương 😂😂😂
Bọn trẻ nhà chị mà cho đi ăn toàn là ăn đồ Nhật, Hàn, Trung, Ý thôi. Đi ăn đồ ta ít lắm, kiểu đặc sản lẩu cua đồng, dê hay hải sản hoặc lẩu chị nhắc ở trên. Em cho lên Dinh ở Đặng thái thân xem hoặc quán trên Phan đình phùng cũng đc mà chị toàn thấy trung niên tụ hội thôi ko hợp trẻ con lắm

Nhimtiu

Xe container
Ps: em vừa xem ảnh, có thể là Club De O'rient thật cụ ạ, vì cũng có hành lang dài dài, và ở số 22 Tông Đản vì em nhớ nhà có số 2 :D
Hnao em quay lại đó ăn tối coi sao.
Cái này đóng vĩnh viễn rồi mà mợ? Cơ mờ em tưởng mợ sợ bếu nên ăn kiêng mà nhể?:))

phuongmit

Xe cút kít
Hôm trc em đi ăn đâu 5 người hết tầm gần 20củ gì đó cả rượu thì phải mà em k phải tt bill nên cũng k nhớ rõ mợ ạ chỗ gaucho.
Bò nhà gấu chó này đắt kinh dị, mồm nhậu như bọn e vào Hoa Viên làm đĩa bò nướng đá muối là ngon rồi, ăn kiểu xịn xịn e ấp này k đủ tiền với k đủ ăn ;))

Batman

Xe điện
Người OF
Bò nhà gấu chó này đắt kinh dị, mồm nhậu như bọn e vào Hoa Viên làm đĩa bò nướng đá muối là ngon rồi, ăn kiểu xịn xịn e ấp này k đủ tiền với k đủ ăn ;))
Chỗ này là điểm nhậu, đi gia đình đâu hợp cụ. ;))
Bạn bè đi nhậu thì cứ tầm 2tr quay đầu/người thôi, chứ mời nhau chỗ sang chảnh quá, lần sau rủ đi, nhiều người sẽ e ngại.