[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mợ làm trong ngành Taical/Filler thu nhập năm tầm 600-750 tr thì em nghĩ mợ sẽ không tâm tư, khủng hoảng gì cả.

Coordinator

[Tịch thu bằng lái]
Chốt lại khủng hoảng tuổi trung niên là nhám và tàn nhang phải không các cụ?
Nói mấy chủ đề đó cho dễ cụ ạ, chuyện tiền nong lại người ít người nhiều, nhìn anh rồi lại nhìn tôi nó khó. Nói nhiều thì bảo khoe mẽ, nói ít thì lại bị thương hại, phận ai người nấy hưởng nhưng mà lại cứ nhìn nhà bên ;))
Mà tuổi này nhan sắc quan trọng lắm đó, tiền có khi không thèm, nhưng trẻ và xinh là thèm lắm đó cụ.

Lanlinh

Xe hơi
E thì bị mụn thịt ở quanh mắt, ít thôi nhưng nhìn cũng khó chịu, có mợ nào có kinh nghiệm xử lý không ạ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E tự nhiên đau khớp vai, khủy tay rồi.
Chợt nhận ra áp lực tuổi tác :(

Coordinator

[Tịch thu bằng lái]
E thì bị mụn thịt ở quanh mắt, ít thôi nhưng nhìn cũng khó chịu, có mợ nào có kinh nghiệm xử lý không ạ
Đi đốt là hết cụ ạ. Cụ cứ vào viện to to để hỏi, viện da liễu hoặc 108.
E tự nhiên đau khớp vai, khủy tay rồi.
Chợt nhận ra áp lực tuổi tác :(
Kinh nghiệm của em là không làm việc nặng, không mang vác đồ nặng, 5kg với em là nặng.
Bạn bè em kêu đau hết rồi, em thì chưa.

Smile1102

Xe container
Nếu mợ làm trong ngành Taical/Filler thu nhập năm tầm 600-750 tr thì em nghĩ mợ sẽ không tâm tư, khủng hoảng gì cả.
Em làm việc gì cũng đau đầu, lại hay chuyển cty và thay đổi tính chất cviec nên cũng mệt lắm ạ.
Em đang có cty riêng cổ tức năm ngoái đc chia cao hơn mức mà cụ nói ở đây mà em vẫn stress ạ.

hoatim

Đi bộ
Đi đốt ở viện da liễu là hết mợ ơi, em làm rồi & giờ sờ quanh mắt không bị cộm lên nữa. Có mấy cái mụn dưới cổ nữa nhưng chưa đi làm tiếp.

Nhân các mợ bàn về chăm sóc bản thân, em tự kiểm điểm thấy mình cũng bỏ bê bản thân quá lâu, vài năm nay bỏ thời gian ra thì có cải thiện đôi chút. Riêng việc chịu khó tập luyện cho đổ mồ hôi, thấy người gọn gàng hơn, ngủ ngon không mộng mị linh tinh cũng đáng giá lắm.

Có mợ nào có kinh nghiệm xử lý tóc bạc cho em biết với. Chậm nhuộm một tí là đi đâu cũng bị hỏi sao không nhuộm tóc & thực tình mình tự nhìn cũng thấy chán, mà bỏ nhuộm thì thấy tóc đỡ rụng, tóc con mọc lại đỡ thấy da đầu luôn nên em phân vân không biết làm sao. Định đi đâu thì xịt thuốc nhuộm tạm thời, bình thường chắc phải trùm khăn hoặc đội mũ bảo hiểm cho đỡ bị hỏi, hic.

nam1992

Xe hơi
mục tiêu tự do tài chính càng sớm càng tốt.

alceste

Xe điện
Hìfu thì 2 năm làm 1 lần. Là em nghe bác sĩ đã liễu nói vậy về cấy chỉ chứ em cũng chưa có nhiều thông tin. Em có ng bạn thân đợt này ăn đông trùng thường xuyên da trẻ 10 tuổi.
Mợ dùng Obagi thấy thế nào ạ? Em cũng thấy mn khen nhiều nên cũng muốn thử. Có cần phải giữ (chống nắng, dùng đều) lắm ko ạ?
Em ăn đông trùng, da thì đẹp lên 2% nhưng cân thì tăng lên 5-7% nên sợ quá nghỉ luôn.

Lanlinh

Xe hơi
Đi đốt ở viện da liễu là hết mợ ơi, em làm rồi & giờ sờ quanh mắt không bị cộm lên nữa. Có mấy cái mụn dưới cổ nữa nhưng chưa đi làm tiếp.

Nhân các mợ bàn về chăm sóc bản thân, em tự kiểm điểm thấy mình cũng bỏ bê bản thân quá lâu, vài năm nay bỏ thời gian ra thì có cải thiện đôi chút. Riêng việc chịu khó tập luyện cho đổ mồ hôi, thấy người gọn gàng hơn, ngủ ngon không mộng mị linh tinh cũng đáng giá lắm.

Có mợ nào có kinh nghiệm xử lý tóc bạc cho em biết với. Chậm nhuộm một tí là đi đâu cũng bị hỏi sao không nhuộm tóc & thực tình mình tự nhìn cũng thấy chán, mà bỏ nhuộm thì thấy tóc đỡ rụng, tóc con mọc lại đỡ thấy da đầu luôn nên em phân vân không biết làm sao. Định đi đâu thì xịt thuốc nhuộm tạm thời, bình thường chắc phải trùm khăn hoặc đội mũ bảo hiểm cho đỡ bị hỏi, hic.
Cụ đã đốt chưa, có đau và để lại sẹo k ạ, e chịu đau kém lắm

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đi đốt lazer có vẻ ok đấy cụ ah, cụ đi ra bv 103 và 108 họ tư vấn cho ah.
Em hôm nay chính thức đi tập zumba, mà về cái trời mưa ngay, lạ thật :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

Cụ bỏ thời gian ra làm như nào để cải thiện hả cụ?
Em hôm nay mới quyết tâm đi tập zumba cho người thon gọn chút, dù vẫn được coi là ok nhưng đúng là em ngồi quá nhiều, quá lười vận động nên bụng xổ ra một rổ mỡ, hixx. Hy vọng sẽ ổn, vì lớp học tuần 3 buổi, mỗi buổi 1h và ngay tòa bên cạnh, đi mấy bước là tới :)
Em tóc bạc đang để kệ, nhưng chỉ mới bị vài chỗ, chắc nhuộm vẫn là chân ái cụ ah, hixx.

prado2012

Xe điện
Mợ dùng Obagi thấy thế nào ạ? Em cũng thấy mn khen nhiều nên cũng muốn thử. Có cần phải giữ (chống nắng, dùng đều) lắm ko ạ?
Em ăn đông trùng, da thì đẹp lên 2% nhưng cân thì tăng lên 5-7% nên sợ quá nghỉ luôn.
Để làm sáng da thì em dùng bộ đôi này nhé. Tuy nhiên nên có chỉ định của bác sĩ đã liễu mợ nhé. Kế

Chỉnh sửa cuối:

holland

Xe tăng
Nói chung có tài chính tầm hơn 10 tỉ thì không nên khủng hoảng làm gì cho nó phí đời. Mình chỉ khủng hoảng khi thiếu tiền, khi lo về già mà không có tài chính thôi chứ có tài chính rồi thì tội gì phải khủng hoảng, chăm sóc sức khỏe là chính, con người khi không lo nghĩ, hoặc bỏ gánh lo đi thì tự nhiên thần sắc cũng tươi tắn, phụ nữ chỉ cần chăm sóc da sơ sơ thôi là đã có làn da khỏe đẹp rồi.
Biết đủ là đủ chứ tự nhiên khủng hoảng trong khi có tiền chục tiền trăm tỉ thì buồn cười quá hihi. Mình hồi thất nghiệp, thần sắc nhợt nhạt, trông như mất hồn, có việc vào cái lại vui ngay, vì nhìn đi nhìn lại còn nhiều cảnh đời khó khăn lắm. Nhất là hồi đó trong topic thất nghiệp có đọc bài một em trai bị thất nghiệp khi gần cuối năm, đến đoạn em ấy nói lấy xe ra về đi trong tâm trạng mông lung, vợ nghỉ ở nhà chăm sóc con mới sinh, nhà 2 con, em ấy không biết sắp tới lấy tiền đâu lo bỉm sữa cho con, mình đọc mà rớt nước mắt. KHông rõ đến giờ tình hình em trai ấy thế nào rồi? Em nếu đọc được cập nhật thông tin cho chị yên lòng nhé.
Đừng nên khủng hoảng nữa mấy cô gái tài ba, giàu có, xinh đẹp trong topic này ơi. Các em có tất cả rồi đó, có thiếu thì thiếu thêm một anh bồ để cho đời tươi vui có động lực hơn thôi há há.

babeo

Xe điện
Nhà cháu chưa bao giờ khủng hoảng, ko có tiền thì bận nghĩ cách kiếm tiền, có tiền thì nghĩ cách tiêu tiền, vc giận nhau thì nghĩ cách làm lành, con ương bướng thì nghĩ cách uốn nắn ... thế là lúc nào cũng bận ko có thì giờ khủng hoảng 😁

pooka

Xe container
Nói chung có tài chính tầm hơn 10 tỉ thì không nên khủng hoảng làm gì cho nó phí đời. Mình chỉ khủng hoảng khi thiếu tiền, khi lo về già mà không có tài chính thôi chứ có tài chính rồi thì tội gì phải khủng hoảng, chăm sóc sức khỏe là chính, con người khi không lo nghĩ, hoặc bỏ gánh lo đi thì tự nhiên thần sắc cũng tươi tắn, phụ nữ chỉ cần chăm sóc da sơ sơ thôi là đã có làn da khỏe đẹp rồi.
Biết đủ là đủ chứ tự nhiên khủng hoảng trong khi có tiền chục tiền trăm tỉ thì buồn cười quá hihi. Mình hồi thất nghiệp, thần sắc nhợt nhạt, trông như mất hồn, có việc vào cái lại vui ngay, vì nhìn đi nhìn lại còn nhiều cảnh đời khó khăn lắm. Nhất là hồi đó trong topic thất nghiệp có đọc bài một em trai bị thất nghiệp khi gần cuối năm, đến đoạn em ấy nói lấy xe ra về đi trong tâm trạng mông lung, vợ nghỉ ở nhà chăm sóc con mới sinh, nhà 2 con, em ấy không biết sắp tới lấy tiền đâu lo bỉm sữa cho con, mình đọc mà rớt nước mắt. KHông rõ đến giờ tình hình em trai ấy thế nào rồi? Em nếu đọc được cập nhật thông tin cho chị yên lòng nhé.
Đừng nên khủng hoảng nữa mấy cô gái tài ba, giàu có, xinh đẹp trong topic này ơi. Các em có tất cả rồi đó, có thiếu thì thiếu thêm một anh bồ để cho đời tươi vui có động lực hơn thôi há há.
Tài ba, giàu có xinh đẹp mà khủng hoảng thì lạ quá mợ.

Smile1102

Xe container
Chị ơi nó như kiểu trạng thái tâm lý ấy. Tự nhiên cứ lo thôi, giống như Xuân Diệu nói "tôi buồn ko hiểu vì sao tôi buồn ấy". Với như em lúc mở thớt thì chưa có 10 tỷ :D
Sau khi mở thớt lo kiếm tiền nên tự nhiên cũng có thêm tiền :D

hoatim

Đi bộ
Cụ đã đốt chưa, có đau và để lại sẹo k ạ, e chịu đau kém lắm
Khi đốt thì có đau và mùi khét, nhưng cũng trong mức chịu được mợ ạ (em cũng sợ đau và toàn bị mắng là có trí tưởng tượng ghê gớm về đau đớn). Làm xong thì bệnh viện kê cho đơn thuốc bôi & uống nên thấy không có sẹo.