[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe cút kít
Người OF
hình như chúng nó có 2 trái tim hay sao ý, e thấy nó chỉ bằng cả 2 tay!!!!
PS: e bốc phét đấy, có biết quán này là quán nào đâu? e h ở tít ngoài vành đai 3, nên phèn lắm, ko đc ở trên TT giải ngố như các cụ!
Vui thôi cụ, giá cả cũng không đắt lắm đâu vì mình có ăn uống được mấy đâu. Bo cho các cháu thì cụ cứ bảo là chú có chút quà xin được gửi về quê hương cháu nhá :))

BinhOT

Xe hơi
=)) Cuối cùng thì ai cũng biết cái quán này thế hả giời.
Quán Triều Tiên là tên quán luôn hay sao cụ nhỉ? E search thì ra nhà hàng Hàn Quốc Chum ở ngõ 70 Nguyễn Thị Định!
Vài bài báo nói quán ở 28 Nguyễn Thị Định nhưng có vẻ đã đổi chỗ vì từ đợt 2019 lận!

Nhimtiu

Xe container
Em đi chơi ngắn cuối tuần thì đi mãi rồi, đợt này thèm đi to tát 10-15 ngày và đi nc ngoài cơ ạ. Nhưng rủ mãi ko có ai đi cùng, ai cũng bận nên thế là lại ở nhà hichic.
Các mợ lạ nhể? Đi chơi mà phải rủ bạn đi cùng à? Nhà em thì hầu như chỉ đi mình nhà em vì gu đi ăn chơi mỗi nhà một kiểu nên nhà em hầu như k rủ ai. Trc thi thoảng bạn gấu em hay muốn join cùng khi hội f1 còn bé thì nhà em đang chơi ở đâu bạn ý bay vào rồi đi cùng nhau ít hôm thôi mợ ạ. Chắc em hay đi như mấy bạn Âu, Mỹ nên quen kiểu riêng tư hơn, cũng do cv một phần và trẻ con nhà em nó cũng quen đi chơi kiểu gđ từ nhỏ. F1 bé nhà em bắt đầu đc đi chuyến đầu tiên khi 8th tuổi, bạn ý vẫn đang tu ti mẹ. Chuyến đó em cho đi 01 vòng từ hn qua hải phòng, halong, vân đồn, chùa cái bầu, móng cái, tiên yên, ba chẽ, đình lập, lạng sơn, đồng đăng, hanoi. Ngồi oto thôi nhưng đi đc hết sau đó thì bạn ý đi xa hơn, tầm 3t thì bạn ý đã lang thang ở Penang hay Mallaca với em đc rồi:

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Các mợ lạ nhể? Đi chơi mà phải rủ bạn đi cùng à? Nhà em thì hầu như chỉ đi mình nhà em vì gu đi ăn chơi mỗi nhà một kiểu nên nhà em hầu như k rủ ai. Trc thi thoảng bạn gấu em hay muốn join cùng khi hội f1 còn bé thì nhà em đang chơi ở đâu bạn ý bay vào rồi đi cùng nhau ít hôm thôi mợ ạ. Chắc em hay đi như mấy bạn Âu, Mỹ nên quen kiểu riêng tư hơn, cũng do cv một phần và trẻ con nhà em nó cũng quen đi chơi kiểu gđ từ nhỏ. F1 bé nhà em bắt đầu đc đi chuyến đầu tiên khi 8th tuổi, bạn ý vẫn đang tu ti mẹ. Chuyến đó em cho đi 01 vòng từ hn qua hải phòng, halong, vân đồn, chùa cái bầu, móng cái, tiên yên, ba chẽ, đình lập, lạng sơn, đồng đăng, hanoi. Ngồi oto thôi nhưng đi đc hết sau đó thì bạn ý đi xa hơn, tầm 3t thì bạn ý đã lang thang ở Penang hay Mallaca với em đc rồi:

View attachment 8231539
View attachment 8231540 View attachment 8231541
View attachment 8231547
View attachment 8231551
View attachment 8231552
View attachment 8231553
View attachment 8231555
View attachment 8231556
View attachment 8231558
View attachment 8231560
Em bẩu dạo này nhà em con ko đc đi chơi nên bố cũng phải ở nhà ko đi lâu đc, thế nên em muốn tìm bạn đi cùng chứ ko phải rủ bạn đi cùng gia đình cụ ơi. Chả có nhẽ em lại đi du lịch một mình, như thế nó cũng chán ạ, ita nhất phải có một ng bạn hay ng thân em mới vui đc.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà em thì hầu như chỉ đi mình nhà em vì gu đi ăn chơi mỗi nhà một kiểu nên nhà em hầu như k rủ ai.
F1 em cũng chỉ thích đi mỗi gia đình riêng, ngay cả đi cùng bên bà ngoại và nhà bác ruột nó cũng không thích, nó bảo khác gu quá, nhà bà với bác đi đâu cũng lo, ăn/chơi cái gì cũng sợ :D.
Em bảo F1, đấy là những người thân nhất của mình, hàng ngày mình ở cùng thì tại sao không đi chơi cùng nhau. F1 trả lời ở cùng hàng ngày là sinh hoạt bình thường, còn đi chơi là phải khám phá, hưởng thụ mà bên đấy mọi người cứ kiềm chế nên mất vui. :D
F1 em mà có phụ huynh như Cụ thì thích lắm, nó cực thích đi chơi mà vì em không thích đi chơi nên nó cũng bị ít đi theo.
Em cho gia đình đi chơi (thường là cả bên bà + bác) là em mệt, vì bản chất em đã không thích đi, mà tổ chức đi thì đội kia toàn người thụ động, em phải lo từ A-Z nên mệt lắm, chẳng khác gì tua gai cả. :)

Nhimtiu

Xe container
F1 em cũng chỉ thích đi mỗi gia đình riêng, ngay cả đi cùng bên bà ngoại và nhà bác ruột nó cũng không thích, nó bảo khác gu quá, nhà bà với bác đi đâu cũng lo, ăn/chơi cái gì cũng sợ :D.
Em bảo F1, đấy là những người thân nhất của mình, hàng ngày mình ở cùng thì tại sao không đi chơi cùng nhau. F1 trả lời ở cùng hàng ngày là sinh hoạt bình thường, còn đi chơi là phải khám phá, hưởng thụ mà bên đấy mọi người cứ kiềm chế nên mất vui. :D
F1 em mà có phụ huynh như Cụ thì thích lắm, nó cực thích đi chơi mà vì em không thích đi chơi nên nó cũng bị ít đi theo.
Em cho gia đình đi chơi (thường là cả bên bà + bác) là em mệt, vì bản chất em đã không thích đi, mà tổ chức đi thì đội kia toàn người thụ động, em phải lo từ A-Z nên mệt lắm, chẳng khác gì tua gai cả. :)
Nhà em có đi cùng nhau thì có khi nữa ngày đi chung và nửa ngày đi riêng mợ nha. Gấu em đi chơi cùng 1/2 ngày còn đâu gấu đi chơi riêng 1/2 ngày với f1 lớn. Em ôm f1 bé ra ven sông ngồi làm chai bia hay ly cafe cho f1 chạy loanh quanh thôi. Ngay trong 01 nhà nhưng nhu cầu đi chơi và ăn uống cũng khác nên nhà em k ép ai phải theo mình cả.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em mà có gấu thu nhập khủng như mợ ý thì em hiu luôn cụ ạ, ở nhà đưa đón f1 mí đi cafe thoi. :))
Cụ tư tưởng chơi bời, hưởng thụ thế thì loại ngay từ vòng gửi xe nhé. Em thì hàng ngày sẽ đưa đón mợ ấy đi làm, thời gian rảnh rỗi thì mình dọn dẹp nhà cửa, cơm nước và tắm cho lũ trẻ. Sẽ bỏ rượu chè, cờ bạc còn chém gió cũng phải giảm dần theo lộ trình. Yêu chưa :))

Nhimtiu

Xe container
Cụ tư tưởng chơi bời, hưởng thụ thế thì loại ngay từ vòng gửi xe nhé. Em thì hàng ngày sẽ đưa đón mợ ấy đi làm, thời gian rảnh rỗi thì mình dọn dẹp nhà cửa, cơm nước và tắm cho lũ trẻ. Sẽ bỏ rượu chè, cờ bạc còn chém gió cũng phải giảm dần theo lộ trình. Yêu chưa :))
Thế thì các chã phải cho cụ anh lên làm người đờn ông chân chính nhất OF của năm và nên đc trao tặng huân huy chương vì sự nghiệp gđ OFers. :))

Smile1102

Xe container
Các mợ cứ hay nói thế thôi chứ mợ thiếu gì xèng em thật. :))
Em mà ko thiếu tiền thì đã nghỉ hưu rồi cụ ơi, nhà em lương em với ck là same same nhau ạ, em tiêu như phá nên mới ko để đc mấy :D
Em hơn mấy vụ làm thêm và cổ tức cty thui.
Thế có ai nuôi em ko? em cũng tình nguyện đưa đón, cơm nc chăm con, hiếu kính bố mẹ... mà em thấy chăm 10 ng thì chịu chứ 5-6 ng là okie nha.

my.eb

Xe điện
Lâu không vào vì bận quá! Bận lĩnh BHTN tháng đầu 1k$/thg cũng tàm tạm, sắm thêm cái nhà con con kinh doanh chơi chơi, bơi 1000m mà bơi kiểu nhẹ nhàng thì lại ăn khỏe tăng cân mất :)) Ngoài ra thì bận xem anh Phong với chị Yến mỗi tối thứ 5, thứ 6 hàng tuần :)) có cụ nào fan của NPV không ? :D
Ui cụ chị nói em mới nhớ ra, công nhận 23,4tr là tròn 1k, ép tỷ giá một tý,
Thế thì vẫn đảm bảo lương nghìn đô ko ông bà nhà em cứ chép miệng chèm chẹp khổ đấy con í thế mà giờ thất nghiệp đấy các ông ạ :D
Mỗi tội thất nghiệp làm đống quần áo váy vóc cũng thất nghiệp theo chị nhỉ. Hôm vừa rồi em còn được tặng mấy cái khăn lụa mỏng với chục đôi tất da chân để mặc váy, em biết làm sao đây =((

Smile1102

Xe container
Ui cụ chị nói em mới nhớ ra, công nhận 23,4tr là tròn 1k, ép tỷ giá một tý,
Thế thì vẫn đảm bảo lương nghìn đô ko ông bà nhà em cứ chép miệng chèm chẹp khổ đấy con í thế mà giờ thất nghiệp đấy các ông ạ :D
Mỗi tội thất nghiệp làm đống quần áo váy vóc cũng thất nghiệp theo chị nhỉ. Hôm vừa rồi em còn được tặng mấy cái khăn lụa mỏng với chục đôi tất da chân để mặc váy, em biết làm sao đây =((
Mặc váy, đeo khăn lụa rồi đi cà phê với em đi.
Hnay mưa em có việc ra ngân hàng tí, xong lượn ra cà phê một mình, t
hế nên em mặc quần jean, áo hoodie đen, bốt cổ ngắn như này.

my.eb

Xe điện
Mặc váy, đeo khăn lụa rồi đi cà phê với em đi.
Hnay mưa em có việc ra ngân hàng tí, xong lượn ra cà phê một mình, t
hế nên em mặc quần jean, áo hoodie đen, bốt cổ ngắn như này.
Ui dồi ôi sao chẳng có cái tin này sớm, nãy em cũng có việc phải ra đường mưa gió ngại quớ. Xong việc em chạy tuột về nhà lại chui vào góc tự kỷ của em dồi :D

Hẹn hôm nào trời nắng đẹp nhé, em giờ ế giờ hành chính nên hẹn hò thoải mái >:D<

Smile1102

Xe container
Ui dồi ôi sao chẳng có cái tin này sớm, nãy em cũng có việc phải ra đường mưa gió ngại quớ. Xong việc em chạy tuột về nhà lại chui vào góc tự kỷ của em dồi :D

Hẹn hôm nào trời nắng đẹp nhé, em giờ ế giờ hành chính nên hẹn hò thoải mái >:D<
Đc mợ ơi, hnao mợ rảnh chạy lên phố nhớ loa loa lên nhé, nếu em rảnh em sẽ tiếp mợ. Còn nếu có KH trc thì cứ ới, thu xếp đc em cũng sẽ hẹn cà phê, để mợ đc xúng xính váy áo nha, thích thì đưa hẳn dress code, kiểu gì em cũng chiều 😂😂😂

Smile1102

Xe container
Có ai giống em ko, em mới mua cho bạn bé nhà em 4-5 bộ quần áo cho mùa đông mà sáng nay dậy cho nó đi học thì tìm mãi ko thấy đâu :(
Em đang bảo phải dọn tủ của em với con gái em xem có để nhầm ko nhưng cứ nghĩ dọn tủ là em tê dại cả đầu :(

Binhyennoiay

Xe điện
Em còn nhớ anh có chiêu cao thủ giặt tay nữa :D

Binhyennoiay

Xe điện
Đc mợ ơi, hnao mợ rảnh chạy lên phố nhớ loa loa lên nhé, nếu em rảnh em sẽ tiếp mợ. Còn nếu có KH trc thì cứ ới, thu xếp đc em cũng sẽ hẹn cà phê, để mợ đc xúng xính váy áo nha, thích thì đưa hẳn dress code, kiểu gì em cũng chiều 😂😂😂
Em hóng mợ phối đồ thử giày mới hihi.