[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Ui thế là chị có nghề gia truyền rồi, chị mà theo nghề Y chắc cũng lừng lẫy lắm, lại giúp được nhiều người khác.
Em thì thích thôi nhưng em ko làm được vì em yếu và em nhát. Nên có làm bs em cũng ko giỏi được.
Nhà em cũng có nghề gia truyền là thầy, nên em cũng có tý gen của ông cụ trong người. Đi làm, hướng dẫn các em nv nghiệp vụ, xong chúng nó bảo chị nói dễ hiểu thế, sau này chị mở trung tâm đào tạo đi :(
Nhà em bố mẹ giáo viên, 5 đời giáo viên đến đời em thì tịt, giờ mỗi ng một nghề ko ai giống ai.

Smile1102

Xe container
Học đánh guitar thôi ạ, trời ơi cứ tưởng tượng cụ bà ôm đàn ngồi hát, mắt long lanh nhìn cụ ông, miệng cười móm mém đã thấy thích rồi
Em nhìn đánh guitar thấy nó cứ ... đau ngón tay sao sao ấy nên sợ ko học. Để năm tới cho cu con học coi sao mợ ạ.

just for fun

Xe lăn
Em nhìn đánh guitar thấy nó cứ ... đau ngón tay sao sao ấy nên sợ ko học. Để năm tới cho cu con học coi sao mợ ạ.
Cháu tưởng tượng thế thôi chứ ko biết như nào, cũng chưa đi học ạ. Định mua 1 khoá học online vì tiền học offline thấy đắt ghê á. Sau này cụ mợ nào có con học âm nhạc chắc kiếm bộn xiền, chỉ cần đi dạy 1 ca cũng phải 4-500k.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Cháu tưởng tượng thế thôi chứ ko biết như nào, cũng chưa đi học ạ. Định mua 1 khoá học online vì tiền học offline thấy đắt ghê á. Sau này cụ mợ nào có con học âm nhạc chắc kiếm bộn xiền, chỉ cần đi dạy 1 ca cũng phải 4-500k.
Cô dạy Piano tại nhà cho con em giá bao năm vẫn 250K buổi thôi mợ. Mà nhiệt tình kiên nhẫn lắm.

Yeuaibaygio

Xe container
Thích thế chị! Thực sự càng già em càng thích bs, nghiêng về phần ngưỡng mộ nhiều hơn, em đi bv em hay nhìn các bs, từ trẻ đến già, rồi tự phân tích trong đầu ;)), nhưng em chỉ thích bs thôi, y tá điều dưỡng dược sỹ... em ko thích :D
Vậy giờ ráng hướng F1 chọn dâu, rể bác sĩ ạ :D

Yeuaibaygio

Xe container
Đau thật đấy ạ, đầu ngón tay nhiều dây thần kinh mà cứ phải miết vào dây sắt đau như dao cứa :))
lúc cho F1 học là em cũng đú rồi mà sau 1 tuần bỏ cuộc, giờ F1 đàn cho em nghe :))

Yeuaibaygio

Xe container
Thái độ chuyên nghiệp là đi làm vì tiền và ko có quá nhiều tình cảm với khách hàng của mình. Hết lòng vì công việc khác với hết lòng vì khách hàng. Do đó nếu mợ ko yêu động vật vẫn có thể làm bs thú y bình thường ạ
Vâng Mợ, tính em còn lạnh lùng ấy chứ ;))
Nhưng mà em vẫn nghĩ nghề giáo, nghề y cần tình cảm bên cạnh trách nhiệm hơn là các nghề khác ạ.

leua

Xe tăng
Đau thật đấy ạ, đầu ngón tay nhiều dây thần kinh mà cứ phải miết vào dây sắt đau như dao cứa :))
lúc cho F1 học là em cũng đú rồi mà sau 1 tuần bỏ cuộc, giờ F1 đàn cho em nghe :))
Phụ nữ và trẻ em mới học đàn guitar thì nên mua đàn guitar classic có dây bằng nylon, sẽ không bị đau tay. Đừng mua đàn guitar Acoustic, có dây sắt, chơi sẽ đau đầu ngón tay, rất dễ bỏ cuộc. Sau một thời gian chơi quen, đầu ngón tay đã cứng, thì tùy theo ý thích mà đổi đàn.

Cách phân biệt.

Đàn classic dây nylon có hình khóa đàn nư sau.

Đàn Acoustic, dây sắt, có khóa đàn như sau

matizac

Xe tăng
Chuyện nghề nghiệp đôi khi cũng lạ, em mấy lần định làm nghề giáo mà không thành, giờ đang nhăm nhe làm mentor xem sao. Mợ my.eb thử không ?

Yeuaibaygio

Xe container
Phụ nữ và trẻ em mới học đàn guitar thì nên mua đàn guitar classic có dây bằng nylon, sẽ không bị đau tay. Đừng mua đàn guitar Acoustic, có dây sắt, chơi sẽ đau đầu ngón tay, rất dễ bỏ cuộc. Sau một thời gian chơi quen, đầu ngón tay đã cứng, thì tùy theo ý thích mà đổi đàn.

Cách phân biệt.
Vâng Cụ. Nhà em theo tư vấn của thầy dạy đàn, lúc đầu mua cây dây sắt, sau học khá rồi mua thêm cây dây nilon (nhưng không phải 100% dây nilon mà vẫn có 2 dây sắt đúng không Cụ).

Một phần vì đau tay, một phần vì em lười học nhạc lý nên bỏ luôn ạ.

my.eb

Xe điện
Chuyện nghề nghiệp đôi khi cũng lạ, em mấy lần định làm nghề giáo mà không thành, giờ đang nhăm nhe làm mentor xem sao. Mợ my.eb thử không ?
Vâng, em vẫn đang loay hoay đây cụ. Cụ có ý tưởng gì thì cho em hóng với. Có gì cần bóng bàn, cụ pm cho em ạ >:D<

matizac

Xe tăng
Vâng, em vẫn đang loay hoay đây cụ. Cụ có ý tưởng gì thì cho em hóng với. Có gì cần bóng bàn, cụ pm cho em ạ >:D<
Em cũng chưa có gì cụ thể đâu, chỉ đơn giản là mình có thể làm hướng dẫn trong lĩnh vực mình đã có kinh nghiệm, cảm thấy hứng thú khi được làm việc đó, vừa giúp ích được ai đó, vừa có thể có thu nhập, tính chất nhẹ nhàng không phải đầu tư cơ sở vật chất hay bộ máy gì nhiều, có lẽ nên bắt đầu ở chính các mối quan hệ quanh ta.

my.eb

Xe điện
Em cũng chưa có gì cụ thể đâu, chỉ đơn giản là mình có thể làm hướng dẫn trong lĩnh vực mình đã có kinh nghiệm, cảm thấy hứng thú khi được làm việc đó, vừa giúp ích được ai đó, vừa có thể có thu nhập, tính chất nhẹ nhàng không phải đầu tư cơ sở vật chất hay bộ máy gì nhiều, có lẽ nên bắt đầu ở chính các mối quan hệ quanh ta.
Vâng cụ, khi đã thả lỏng ra rồi thì tùy duyên thôi ạ. Giờ em nghĩ mọi thứ nhẹ nhàng, ko gồng cứng lên làm gì cả. Có những thứ phải đến lúc thì mới xuất hiện,
À mấy bà bạn già này, Smile1102 just for fun Yeuaibaygio prado2012 hôm qua em kêu thèm củ khoai nướng mà ngại mưa gió nên ko đi mua, tối về có cả nồi khoai luộc, em làm việc xong là có cái ăn,
Củ khoai khi đói (thèm) bằng một mâm cỗ khi no ạ, >:D<

prado2012

Xe điện

Cách phân biệt.

Hồi bé em học mandolin cũng dây sắt chai hết cả đầu ngón tay cụ ạ. Cụ nói em mới biết có hai loại dây.

Yeuaibaygio

Xe container
hôm qua em kêu thèm củ khoai nướng mà ngại mưa gió nên ko đi mua, tối về có cả nồi khoai luộc, em làm việc xong là có cái ăn,
Củ khoai khi đói (thèm) bằng một mâm cỗ khi no ạ, >:D<
Ở đâu ra thì không thấy Mợ nói ;))

Em cứ chúc mừng Mợ cầu được ước thấy ạ. %%-