[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Gió_123

Xe tải
Giống hịt em, 3h vẫn nghe tiếng đồng hồ tíng toong mà 6h kém đã tỉnh giấc rùi :(

Chắc có giai đoạn cụ nhỉ, em cũng mới bị lại,
Em định đi pha tâm sen uống đây, đang đấu tranh giữa cữ cf sáng hay tâm sen hic
Sáng ra làm cữ cà phê rồi chiều tối lại uống tâm sen được ko chị? :D
Đợt nào em chăm đi bộ lanh quanh sau khi ăn tối xong, tầm 1 tiếng thôi, về tắm nước ấm là thấy ngủ nhanh và sâu hơn ạ.

my.eb

Xe điện
Đợt nào em chăm đi bộ lanh quanh sau khi ăn tối xong, tầm 1 tiếng thôi, về tắm nước ấm là thấy ngủ nhanh và sâu hơn ạ.
Chị đang làm cốc cf rùi, tâm sen với các thứ các thứ để trưa/chiều hết :D
Cơ bản ko có cf máu nó ko lên đầu mà kiếm tiền mua tâm sen í :(

my.eb

Xe điện
Mất ngủ mợ thử uống saffaron xem, nói chung phải tìm cách chữa ko thì mệt lắm. Mợ đi chạy bộ, thể thao ngủ sẽ ngon hơn.
Giờ mới nhớ, em có hộp saffaron được cho phải 2 năm rùi, chưa mở ra, :(, em cũng chưa xem có date ko, ko biết có uống được ko mợ nhỉ,

trasuanong

Xe tải
Giờ mới nhớ, em có hộp saffaron được cho phải 2 năm rùi, chưa mở ra, :(, em cũng chưa xem có date ko, ko biết có uống được ko mợ nhỉ,
Nó là đồ khô nên nếu mợ bảo quản tốt thì ko sao đâu, cứ thử đi

jazzzzz

Xe lăn
Hi hi, nhà em cũng ko có gì ngoài sách, tiếc là 2 thằng con lại ko thích đọc sách cho lắm.
Mình cũng vậy, nhà 4 người thì 3 đứa kia cứ sờ tới sách là ngủ.
Từ mấy năm nay mình chuyển qua sách điện tử nên k mua sách giấy nữa.

quangkhunglong

Xe tăng
Chạy bộ thể thao là dk cần ngủ ngon, cái qtrong nữa là bỏ lo nghĩ nữa :)
Có em đây mợ ơi, toàn ngủ muộn dậy sớm, ngày ngủ 5h thôi.
Mà ngủ cũng ko ngon lắm. Chắc có tuổi rồi huhu.
Có em là đồng minh ạ,
Dạo này em thêm chứng mất ngủ, mắt cứ thao láo, đầu cứ ráo hoảnh mậc dù canh 3, canh 4 rồi.
Có cụ mợ nào bị như em không: Rất khó ngủ nếu trong đầu nó ráo hoảnh không có suy nghĩ gì. Ngược lại, nếu nằm nghĩ miên man về một việc gì đó nhưng không phải là "lo nghĩ" (tức là chỉ nghĩ về một bộ phim hay một cuốn truyện vừa đọc - cảm giác mình chính là nhân vật trong đó) thì chỉ 10 p sau là đi vào giấc ngủ lúc nào không biết. Em thấy ngại với chính mình, 5x rồi mà cứ hay "mộng tưởng", nhưng cứ mộng tưởng là ngủ dễ, hic hic

my.eb

Xe điện
Dạ vâng cụ ạ. Em đọc ở đâu đấy rằng "20 tuổi mà chưa có sức khỏe thì thôi quên sức khỏe đi. 30 tuổi mà chưa có sự nghiệp gì thì quên sự nghiệp đi. 40 tuổi mà chưa có tiền thì quên tiền đi." Thế là em phấn khởi quá, quên luôn. :D:D:D

Xong em đọc ở đâu đấy rằng: "Nếu bạn không có cái bạn yêu thích thì hãy yêu thích cái bạn có." Và thế là.. em lại tiếp tục tay nhặt lá, chân đá ống bơ.
Chuẩn đấy, e chẳng được đọc sách mà em cũng nghĩ thế, 5 chục rồi ko có tiền thì chỉ có đợi kiếp sauuuu :D

Dream Thai

Xe điện
Nếu cụ chịu khó đọc quyển Lối sống tối giản của người Nhật, tập biết đủ sẽ thoát tâm trạng này sớm đấy cụ ạ
Một quyển rất hay có nhiều phần về tư tưởng nhiều người lại chỉ hiểu đơn giản là sách dạy vứt bớt đồ, rất đáng dọc.
E cũng nghĩ là khi ta coi trọng lối sống tiêu dùng thì ta sẽ phải chạy theo nó mãi mãi

Còn nếu tối giản thì ta sẽ đề cao cs tinh thần hơn vật chất, thôi cái gì dễ ta làm cccm ạ :)

Dream Thai

Xe điện
Có cụ mợ nào bị như em không: Rất khó ngủ nếu trong đầu nó ráo hoảnh không có suy nghĩ gì. Ngược lại, nếu nằm nghĩ miên man về một việc gì đó nhưng không phải là "lo nghĩ" (tức là chỉ nghĩ về một bộ phim hay một cuốn truyện vừa đọc - cảm giác mình chính là nhân vật trong đó) thì chỉ 10 p sau là đi vào giấc ngủ lúc nào không biết. Em thấy ngại với chính mình, 5x rồi mà cứ hay "mộng tưởng", nhưng cứ mộng tưởng là ngủ dễ, hic hic
E cũng thế, trc khi đi ngủ mà vk định nc gì đó e bảo stop, vì sẽ lan man đủ thứ, sau đó cả đêm mất ngủ :(

E thì cứ mơ mộng trúng vietlot, làm con BMW X7 đi phượt, thế là giấc ngủ đến rất nhanh :)

Jumping up

Xe tải
E giờ còn lười đọc, chuyển sang nghe truyện Audio, hàng ngày chạy bộ 1h, đeo tai nghe, 1 tuần là có thể cày xong 1 cuốn tiểu thuyết :)
Chạy bộ thì nghe nhạc chứ 🙂 Để khi chán list nhạc em đổi sang đọc truyện thử xem sao 😆

Jumping up

Xe tải
Đợt nào em chăm đi bộ loanh quanh sau khi ăn tối xong, tầm 1 tiếng thôi, về tắm nước ấm là thấy ngủ nhanh và sâu hơn ạ.
Sáng cà phê, tối trà tâm sen, hay ha mợ 😂
Trộm vía tầm 8-9pm là em đã díp mắt rồi hiếm khi mất ngủ, hay tại vì thói quen tắm nước nóng trước khi đi ngủ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Jumping up

Xe tải
1 phần là do nội tiết, 1 phần là do mình ko thích kiềm chế thôi ạ. F1 nhà cháu dậy thì, tính tình khó chịu cáu gắt nhưng cháu cũng nói luôn: Mẹ biết là con đang dậy thì, khó chịu. mẹ cũng thế, đang TMK cũng rất khó chịu, mệt mỏi. NHưng phải tự khắc phục chứ mẹ ko muốn cáu gắt trong nhà. Tâm trạng bực bội thì phải tự xoa dịu thôi.
Nhà mình f1 thì teen chuẩn bị dậy thì, mẹ thì TMK😂

phephe

Xe hơi
Một ngày của e còn đang ước có thêm mấy tiếng để hưởng thụ nữa. Chứ loanh quanh e đã thấy hết ngày. Tối loanh quanh tý đã thấy 23h.

just for fun

Xe lăn
Một ngày của e còn đang ước có thêm mấy tiếng để hưởng thụ nữa. Chứ loanh quanh e đã thấy hết ngày. Tối loanh quanh tý đã thấy 23h.
Đợt này cháu xem phim buổi tối có tí là díu hết mắt lại. Mở mấy cái phim nhăng nhít tổng tài bá đạo ra nghe tí là ngủ quên mất lúc nào ko hay

Dream Thai

Xe điện
Đợt này trên FPT Play và Netflix đều đang có phim bộ mới của Trung Quốc về Địch Nhân Kiệt - tay thám tử huyền thoại đời Đường, có 32 tập với tên gọi Đại Đường Địch Công Án/ Judge Dee's Mystery.

Nội dung chính của bộ phim về các vụ án ly kỳ bí hiểm mà Địch Nhân Kiệt đã phá được, lồng vào đó là tình yêu, tình người...

Phim đang rất hot với kịch bản dựa trên nguyên tác "Địch Công kỳ án" của Robert van Gulik, nhà Đông Phương học người Hà Lan.

Dàn diễn viên diễn rất "chắc tay" như phim nhựa luôn! Phim có người đẹp Mãn Châu Vương Lệ Khôn đóng vai chính - người tình của Địch Nhân Kiệt với cặp mắt như biết nói...😊

_______
Còn nếu thích xem phim giả tưởng lẫn vụ án ly kỳ và "hác - não" thì hiện trên Netflix cũng đang có 1 sê-ri khá hay dựa trên cuốn tiểu thuyết KH viễn tưởng Trung Quốc có tựa đề "3 Body Problem".
Tối qua e xem thử 2-3 tập, thấy có tí chưởng tàu

Nói chung loại điều tra ngày xưa thì thiếu món bsy pháp y, nên suy đoán hơi nhiều :)

minhtallica

Xe buýt
Tối qua e xem thử 2-3 tập, thấy có tí chưởng tàu

Nói chung loại điều tra ngày xưa thì thiếu món bsy pháp y, nên suy đoán hơi nhiều :)
Phim xem giải trí thôi cụ! :) Không biết cụ đã xem chưa, nhưng nếu cụ thích phim bộ của Đức thì trên Netfilx hiện vẫn còn bộ DARK (3 seasons) xem rất được. Bộ này rất thích hợp cho những ai thích suy đoán, vừa xem vừa nghĩ, nhiều khi phải dừng hình để tìm "tham khảo"!!! :)

Bộ TV sê-ri Dark này được BBC Anh xếp thứ 51 trong 100 TV Seri xuất sắc nhất thế kỷ 21. Tuy khá là "hác - não", có lúc khi xem, em phải lôi sơ đồ phả hệ các nhân vật ra mới nhớ lại được nhưng đây là bộ TV sê-ri mà em đã xem một mạch (xem dần nhưng liên tục!), đến nỗi khi xem xong còn nhớ được vô số câu hội thoại bằng tiếng Đức! :)
Dark TV Series.jpg

Dream Thai

Xe điện
Phim xem giải trí thôi cụ! :) Không biết cụ đã xem chưa, nhưng nếu cụ thích phim bộ của Đức thì trên Netfilx hiện vẫn còn bộ DARK (3 seasons) xem rất được. Bộ này rất thích hợp cho những ai thích suy đoán, vừa xem vừa nghĩ, nhiều khi phải dừng hình để tìm "tham khảo"!!! :)

Bộ TV sê-ri Dark này được BBC Anh xếp thứ 51 trong 100 TV Seri xuất sắc nhất thế kỷ 21. Tuy khá là "hác - não", có lúc khi xem, em phải lôi sơ đồ phả hệ các nhân vật ra mới nhớ lại được nhưng đây là bộ TV sê-ri mà em đã xem một mạch (xem dần nhưng liên tục!), đến nỗi khi xem xong còn nhớ được vô số câu hội thoại bằng tiếng Đức! :)
Dark TV Series.jpg
Cám ơn cụ, e sẽ xem

E thích film hình sự or trùm ma túy, kiểu hơi tàn nhẫn chút :)

phuongan

Xe điện
Thớt này nhiều mợ nên em than chút, e 44t mà em mệt mỏi với cái mood swing quá, các mợ có ai bị vậy ko, hôm qua vừa vui tươi hôm nay đã cảm thấy chán nản vô cùng, chu kì vẫn đều nhưng có ít hẳn đi rồi, em có tham gia thể thao đều đặn, ăn ngủ tốt, mà ko điều khiển được cảm xúc của mình.
Trước mẹ chồng em kể, bà mãn từ hồi 37 tuổi, nhưng dùng sữa ong chúa tươi hàng ngày nên vẫn "ngon". Mợ thử xem. Em từng mua sữa ong chúa cho bà rồi, nó hơi tanh tanh, phải để tủ đá.
Em cũng tầm tuổi mợ, nhưng em chưa bị hiện tượng trên. Có thể do gen nữa mợ, mẹ em tới 54 tuổi mới mãn.

my.eb cụ chị bỏ cái safron đó ra pha trà + táo đỏ + kỳ tử uống giải khát mùa hè xem, tốt cho máu huyết. Với lại đi tập yoga ý chị ạ, giãn cơ gân xương cốt...đỡ đau mỏi lưng vai gáy, dễ ngủ hơn.