[Funland] Khủng khiếp !

hilus

Xe máy
em cũng ko biết quy định về thang bộ như thế nào? theo quy định thì thang bộ phải số lượng như thế nào hả cụ?
Hồi 2015 em đi thỏa thuận pccc thì cái cửa thông phòng xa nhất trong 1 căn hộ bất kỳ chỉ đc cách cửa thang bộ gần nhất 30 hay 35m gì đó.

pimbim

Xe tăng
Cái quy chuẩn số lượng thang máy/ 1 tòa/ số tầng/ số căn hộ nó như nào cụ nhỉ? Em đang ở tòa 25 tầng/ mối tầng 10 căn hộ. Có 3 thang máy. Em thấy thỏa mái, rất ít khi phải chờ đợi lâu. Nên em thường khuyên mọi người khi mua cung cư phải quan tâm đến vấn đề số lượng thang máy. Tòa nào cao hơn 20 tầng và có 10 căn hộ/ 1 sáng là cứ phải có 3 thang máy. Nếu có 2 thì bỏ qua.
Khu nhà em 40 tầng, 13 thang cho 20 căn/tầng. Em đi lúc nào cũng một mình.

kasobi

Xe đạp
Chung cư em ở có 6 thang máy liền, nhưng bọn nó cắt hết, chỉ cho 2 thang máy hoạt động để ăn chặn tiền dịch vụ. Mang tiến chung cư cao cấp mà như cứt ấy.

kasobi

Xe đạp
cụ thử ở cái chung cư 3 tỷ trở lên đi xem nó có sướng không, tiền nào của đấy thôi cụ
chung cư e ở 3 tỷ đây (30 tr/m2)
6 thang máy, nếu hoạt động hết thì ok, nhưng ban quản lý cắt, chỉ cho 2 thang máy hoạt động thôi để ăn chặn tiền điện. giờ cao điểm đợi lâu lắm. Chung cư An Bình nhé, cụ nào mua thì tránh ra

myozuka

Xe tải
6 thang máy, nếu hoạt động hết thì ok, nhưng ban quản lý cắt, chỉ cho 2 thang máy hoạt động thôi để ăn chặn tiền điện. giờ cao điểm đợi lâu lắm. Chung cư An Bình nhé, cụ nào mua thì tránh ra
CĐT bậy quá cụ nhỉ. Em ở toà nhà do chính công ty em làm CĐT, 34 tầng, 8 căn/tầng, 6 thang máy. Từ ngày bàn giao đã chạy hết cả 6 thang luôn. Thế mà mấy ông bà cư dân vẫn ý kiến này nọ đấy ....

xe tậm tịt

Xe hơi
Mấy năm trước em nhớ có mấy thằng sales bất động sản, nhớ nó vì có một nhóm, có thể là một thằng lập nhiều nick, có câu "nhà chung cư tiêu chuẩn như KV-KL"

Bảo sao sales ở VN hay bị gọi bằng thằng, ngành nghề nào cũng thế thì phải.

xe tậm tịt

Xe hơi
An Bình mới toe mà cũng đã thế này rồi.

xe tậm tịt

Xe hơi
3 toà, gồm 2 toà 18 tầng, 1 toà 12 tầng. Mặt sàn mỗi toà 10 căn. Do 3 toà liên thông nên dùng chung 4 thang. Em thấy vẫn thoải mái, rất hiếm khi phải chờ quá 5 phút.
hai toà 18 tầng nó nhanh hơn nhiều 1 toà 36 tầng đấy cụ

indigo

Xe hơi
Em ấn tượng hồi chú em họ nó mua ở đây, cách 3-4 năm, mời lên ăn nhà mới
Đến bữa nhớ ra quên mua cốc uống bia, vợ nso chạy xuống mua
Mua xong mang lên thì ăn cỗ xong, voãi, hehe
Chắc bà vợ cố tình về muộn thôi

Panda

Xe tải
Tuổi gì so với Keangnam?
Cháu ở CC Keangnam từ ngày đầu và sở hữu khá nhiều CC cao cấp ở HN. Thang máy ở Keangnam vẫn thuộc dạng hiện đại và nhanh nhất trong các CCCC ở HN. Chưa bao giờ phải đợi thang máy quá lâu, vì mỗi toà CC có đến 10 cái thang máy tốc độ cao. Đến nay sau 8 năm sử dụng chất lượng căn hộ vẫn cực kỳ tốt, cách âm, cách nhiệt trong căn hộ tốt nhất trong các CC cháu biết ở HN. Mùa đông ngoài trời lạnh đến mấy thì trong nhà vẫn thoải mặc quần đùi, áo may ô. Hiện tại người Việt sống ở đây chỉ còn khoảng 20-30% còn lại phần lớn là người Hàn thuê ở. Căn nhỏ nhất ở đây cho thuê cũng hơn 35tr/tháng nên nó vẫn thuộc dạng CC cho thuê Hot nhất HN.

Stark88

Xe buýt
Các tòa VP chuyện chờ thang máy đông là chuyện bt rồi, các tòa VP cao cấp chỗ nào chẳng chờ đông người, đơn giản vì mật độ người ở văn phòng gấp nhiều lần căn hộ chứ. Còn nhìn cảnh thang cư dân mà như chờ xe ngày tết thế này phát cáu thật...

hilus

Xe máy
Em cũng cảnhr đợi thang máy VP nhưng nhanh vãn lắm 😂😂 Ko đến mức này vì nhiều thang, thang rộng và thang lên xuống vun vút í 😂😂😂
Cccm phải check vân tay thì mới phải vội. Muộn vài phút là ăn vào thịt rồi nên cái cảm giác chờ thang nó như đứng nhảy nhảy trước cửa Wc ý.

flowers1508

Xe tăng
Cháu ở CC Keangnam từ ngày đầu và sở hữu khá nhiều CC cao cấp ở HN. Thang máy ở Keangnam vẫn thuộc dạng hiện đại và nhanh nhất trong các CCCC ở HN. Chưa bao giờ phải đợi thang máy quá lâu, vì mỗi toà CC có đến 10 cái thang máy tốc độ cao. Đến nay sau 8 năm sử dụng chất lượng căn hộ vẫn cực kỳ tốt, cách âm, cách nhiệt trong căn hộ tốt nhất trong các CC cháu biết ở HN. Mùa đông ngoài trời lạnh đến mấy thì trong nhà vẫn thoải mặc quần đùi, áo may ô. Hiện tại người Việt sống ở đây chỉ còn khoảng 20-30% còn lại phần lớn là người Hàn thuê ở. Căn nhỏ nhất ở đây cho thuê cũng hơn 35tr/tháng nên nó vẫn thuộc dạng CC cho thuê Hot nhất HN.
Em cũng công nhận CC Kengnam xây chất lượng thật, của nó hình như toàn bê tông không có xây gạch, nước sơn và kính bao năm trông vẫn quá ngon

kasobi

Xe đạp
CĐT bậy quá cụ nhỉ. Em ở toà nhà do chính công ty em làm CĐT, 34 tầng, 8 căn/tầng, 6 thang máy. Từ ngày bàn giao đã chạy hết cả 6 thang luôn. Thế mà mấy ông bà cư dân vẫn ý kiến này nọ đấy ....
8 căn/ tầng???? chung cư nào?

haizz

Xe tải
có gì đâu, chung cư nào mới vào chả như này hả cụ. Em giao hàng vào cho khách thường mất cả buổi sáng mới giao lên đc, mất mấy hôm đầu thôi
Cụ nói như thật. Em đến hàng mấy chục cái chung cư ở HN, mới hay cũ cũng chưa bao giờ thấy ở đâu có cảnh này.
Em ở cv bình dân quận Đống Đa thôi, 1 tầng 10 căn hộ, 3 tháng máy, mỗi lần bước vào thang máy mà có 4-5 người sẵn là em chán chả buồn vào, đợi sau chứ nghĩ đến cảnh từng này người ai nhanh chân chui vào trước, chen chúc trong tháng máy ngửi mồ hôi nhau, quá khủng khiếp.
Chưa nói đến an toàn lúc xảy ra cháy nổ, thang máy quá tải...🙏🙏

maximax903

Xe điện
Gặp cư dân mà hơi tí ý kiến ý cò, ra yêu sách nọ kia em cũng thấy bực mình. Trong môi trường tập thể đông người dĩ hoà vi quý, tất nhiên ko phải cả nể quá nhưng 2 bên hỗ trợ để tạo ra môi trường sống văn minh, an toàn. Mẹ, mua được cái chung cư mấy tỏi cứ như làm bố thiên hạ đến nơi. Kiểu trưởng giả học làm sang thấy ghét