[Funland] Khủng: Vingroup sản xuất smartphone

An Nguyen 1

Xe tăng
Em hóng đội dlv của Nổ và Vova choảng nhau. Nhưng đọc bài trên tàu nhanh thì hình như Vova đã mua đội dlv của Q nổ.

diezen

Xe hơi
Anh ấy có làm cái éo gì mà đem lại việc làm, đem lại sản phẩm tiêu dùng cũng ok.Sản phẩm gì cũng có người dùng. E lông zân nghĩ đơn giản.
Em thích nhất suy nghĩ của con bò tự kỷ. Tại sao loài người khi chửi nhau toàn nói là ngu như bò, vậy mà họ toàn bắt con mình uống sữa bò cho thông minh.

29S2929

Xe tăng
Có tập đoàn nào trên thế giới vừa trồng rau nuôi lợn sx oto điện thoại bất động sản y tế giáo dục vv...v ko nhỉ.
Chắc hơn cả samsung .

hãi74

Xe hơi
Khi ngồi đáy giếng mọi thứ nhỏ như .... Nếu dễ có bao nhiêu thằng nó đã làm. Nhưng bán đất tiền nhều cũng thử xem, thôn em chúng nó còn toàn đánh đề. Cười giề các bác nhể.

JeepKL

[Tịch thu bằng lái]
Bì Vin với SS mà các cụ thần chém không thấy ngượng mồm à, khác gì so nồn con đĩ với môi anh thợ kèn. Nhìn nền tảng về kinh tế, khkt, công nghệ và chất xám của Hàn Xẻng so với xứ Lừa là thấy ngay thôi

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em cũng sẽ ủng hộ, với những đồ chẳng quan trọng lắm,
nhưng có điều kiện, tức là xem xét và tìm hiểu đế biết nó có phải là thương hiệu hay thực sự làm ở VN hay không.
Vừa rồi đi tìm cái máy phát điện dự phòng dùng ở nhà.
Dạo khắp thị trường như vào một ma trận.
Tìm hiểu mấy cái máy Honda thấy đủ các loại giá. Tim hiểu kỹ thì họ giới thiệu cách phân biệt được động cơ thật sự của Honda được người Việt hay người tầu lắp cho máy vẫn mang thương hiệu Honda hay thương hiệu tầu hoặc thương hiệu của người Việt. Tất nhiên nếu thương hiệu Việt thì rẻ hơn nhiều so với cái máy Honda nhập khẩu từ Nhật và đắt hơn những cái tầu nhái rất nhiều.
Đến lúc hỏi cái thương hiệu Việt, họ mang ra, em tìm dấu hiệu trên động cơ cho đúng là dùng của Honda, nhưng chẳng thấy. Cô nhân viên nói luôn: "Anh chờ em mang ra đóng dấu, tụi em có đủ hết, tem, nhãn, dấu chìm,... tất".
Cuối cùng em chọn 1 cái "Thương hiệu-công nghệ Nhật" dù tìm kỹ biết nó là 1 cái máy người tầu sản xuất, từ động cơ đến cả củ điện và nó mang thương hiệu của người Tầu khi nó được bán bên tầu và các nước khác!
Ss hay iphone cũng đc làm bên Tàu mà cụ.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nếu hàng việt giá nó dưới 30T được không? Liệu cụ có mua giá đó?
Tất nhiên giá cũng phải phù hợp chứ cụ. Cụ Vượng e nghĩ cũng cân nhắc và pt theo hướng phổ biến chứ ko làm để mong có ng ủng hộ.

Mrphamvn

Xe tăng
Mịa anh Vượng phét lác, bao giờ anh ấy cung cấp giải pháp điều khiển qua internet con quạt của em với giá 250k như video dưới thì em mới tin. Còn không vẫn là hàng tàu nhán nhãn Vin bán cộng thêm tiền pr của anh Vượng nữa thôi

Vấn đề là anh ấy ko cần lòng tincuar mình cụ
Và cái lòng tin của cụ chắc cũng chả đáng giá =))

Hoa sim

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên giá cũng phải phù hợp chứ cụ. Cụ Vượng e nghĩ cũng cân nhắc và pt theo hướng phổ biến chứ ko làm để mong có ng ủng hộ.
Thế cụ nghĩ đầu tư 1 dây chuyền công nghệ để sản xuất nó rẻ chăng?

xinchaodongchi

Xe tăng
Em nghĩ samsung nó thích hđh mở, gần gũi chứ nó thừa sức làm cụ ạ
Ko thể cụ ạ, làm tốt hơn rất nhiều mới dc

Apple đánh bại nokia là có màn cảm ứng, appstore

Ss phải có cái gì đó cách mạng như thế cơ ạ

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thực ra tiềm lực Vin mạnh là ưu thế rõ rệt so với Quảng nổ, vậy nên Vsmart tương lai sẽ sáng lạn hơn nhiều. Họ chắc chắn cũng nghiên cứu nát vụ thất bại của Bướm Phone rồi.

Red Butler

Xe buýt
Làm bđs vin có lợi thế, làm ôtô vin có market vi thị trường ôtô ở vn còn sơ khai, rất nhiều người có nhu cầu, nhưng làm đt thì Vin o có nhiều lợi thế, chưa kể Vin thị trường smartphone cạnh tranh khốc liệt....Em thấy mảng smartphone vin o có lợi thế cạnh tranh.

Maybach Tàu

Xe container
Không nên hi vọng nhiều, anh ý đang bắt chước các chaenbol Hàn quốc giai đoạn đầu, đầu tư mọi thứ để tìm kiếm 1 sản phẩm chủ lực tạo danh tiếng tập đoàn.
Thực ra nếu làm tốt mảng công nghệ thì đất rất rộng đấy chứ cụ. Tất nhiên a ý làm a ý ăn chứ vi mô liên quan khỉ gì đến mình. Nhưng kể ra a ý làm được thì cũng tốt thôi, vấn đề là đừng chơi kiểu nhập hàng dán tem vẫn vậy.

xebetong

Xe container
Xe Samsung chạy ở VN cả hơn chục năm nay rồi,
Xe tải thì chạy lâu hơn, còn mấy cái SM, QM, cũng được cả chục năm, ngoài ra cả Renault như Koleos cũng là do Samsung hàn sx.
Kể cả mảng ô tô này, That Co-Trường Hải đuổi được theo họ cũng còn khướt, đừng nói vin fét!

Xe tải samsung cực ngon, tiếc là do chính sách của hãng và lợi nhuận ở thị trường vn không đủ nên giờ vắng bóng