Khuổi Piat - Chuyển hàng bằng thang máy

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mấy anh em trong đoàn hội thảo để tìm phương pháp chuyển 3 xe hàng sang điểm trường cấp 1 bên kia suối. Bác Laccoi có sáng kiến bọc hàng trong miếng bạt, gói chặt lại rồi dùng dây thả xuống dưới dốc. Em với bác tài của xe còn lại buộc hàng và thả hàng trên đỉnh dốc, bác Cứ từ từ xuống hàng từ các xe, bác Laccoi thì đứng ở lưng chừng dốc đỡ hàng. Thầy giáo và một bạn phụ huynh của trường thì đứng dưới chân dốc nhận gói hàng, tháo ra rồi buộc lại để ở trên kéo lên và hoàn thành một quy trình chuyển hàng. Chính vì sáng kiến này mà em gọi là "chuyển hàng bằng thang máy".

Trong khi đó thì Giai nghèo và Moonyeu tác nghiệp ghi lại hình ảnh của công tác này. Mun thì lăng xăng chạy đi chạy lại còn Giai nghèo thì gái gọi điện nhắn tin nhiều quá nên hơi lơ là công tác Media. Thỉnh thoảng em lại phải gọi "Media...." là lúc đó nó mới cuống lên lôi máy ảnh ra, thế là hết béng mất khoảnh khắc vì các cơ hội chụp ảnh vụt qua cực nhanh, không giống chụp mẫu còn bắt nó diễn đi diễn lại được.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
gần 2 giờ đêm... 2 anh em cần mẫn ngồi post ảnh....
cơ mà e hem có nhìu ảnh.... vì còn mải lăng xăng .... mí cả post nhiều cũng loãng... vì ảnh của mọi người quá đẹp rùi....
G9... mai e vào hóng típ
Chú mày cứ post đi, những ảnh nào ở điểm trường chính không liên quan tới Khuổi Piat anh sẽ chuyển cho sang thớt bên kia cho đúng chủ đề. Anh thì điểm này không nhiều ảnh lắm vì còn mải làm, hy vọng thèng Media nhà mình nó có nhiều ảnh.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các cháu học sinh đứng bên kia trường, cô giáo lúc này đã đỡ say gọi mấy câu, thế là chúng nó chạy ào ào qua suối sau đó leo thoăn thoắt lên con dốc dựng đứng. Nói thật là bọn em lúc đó khá choáng vì sợ chúng nó ngã. Có vẻ chúng nó leo dốc cũng giống trẻ con ở Hạ Long mới đẻ ra đã biết bơi.

Chụp chung kiểu ảnh nào

Moonyeu

Xe hơi
Chú mày cứ post đi, những ảnh nào ở điểm trường chính không liên quan tới Khuổi Piat anh sẽ chuyển cho sang thớt bên kia cho đúng chủ đề. Anh thì điểm này không nhiều ảnh lắm vì còn mải làm, hy vọng thèng Media nhà mình nó có nhiều ảnh.
he he... e cũng túi bụi... chụp được mí kiểu thoai.... cơ mà nó na ná nhau, mà post qua cái lọ rùi lại qua cái chai mói lên được OF nên e post đại diện....
Em chờ hóng mấy quả ảnh bắn tỉa của anh và ảnh trao quà của Trai nghèo vậy :)

bmv màu cờ

Xe tăng
Mợ Thông đây chăng ?

gafquef

Xe tăng
Em mún làm 1 bài dài về chuơng trình cơ mà chưa làm được vì cảm xúc đang dạt dào quá... :))
Ui, em nhớ cái quần của mợ từ lúc ở sân ủy ban tập kết hàng rùi. Rất hợp với hoàn cảnh. :D tiếc là mợ không đi Phia Cò 2, bác Hải Âu còn có quả quần hoành tráng hơn mợ. Rách từ đầu gối tới đũng, mà bác ấy che chắn kỹ quá bằng cái áo khoác buộc ngang làm em không chụp đươc. Nên bác ấy phải chọn lúc tối bác ấy mới về, he he. Không biết là cái quần đó còn tái sử dụng được không nữa.
P/S. Thơ mơ hay quá. Mợ làm tiếp đê.

Moonyeu

Xe hơi
Ui, em nhớ cái quần của mợ từ lúc ở sân ủy ban tập kết hàng rùi. Rất hợp với hoàn cảnh. :D tiếc là mợ không đi Phia Cò 2, bác Hải Âu còn có quả quần hoành tráng hơn mợ. Rách từ đầu gối tới đũng, mà bác ấy che chắn kỹ quá bằng cái áo khoác buộc ngang làm em không chụp đươc. Nên bác ấy phải chọn lúc tối bác ấy mới về, he he. Không biết là cái quần đó còn tái sử dụng được không nữa.
P/S. Thơ mơ hay quá. Mợ làm tiếp đê.
Ở sân ủy ban nó hơi rách 1 tí.... Đi Khuổi pịat về, trèo núi, lội suối xong thì nó ko còn hình dáng cái quần nữa.... Hem biết a Hải Âu thế nào.... Chứ kiểu j e cũng phải giữ lại làm kỉ niệm....
Em đợi ảnh của anh Thông xong sẽ làm thơ típ :))

novrainvn

Xe hơi
Em đã tìm được cái quần rách của mợ moon nhưng không up ảnh lên được, chẳng hiểu cải tiến cải lùi kiểu gì mà cứ load xong thì lại error. Cụ nào có chiêu gì giúp em với.

Moonyeu

Xe hơi
Em đã tìm được cái quần rách của mợ moon nhưng không up ảnh lên được, chẳng hiểu cải tiến cải lùi kiểu gì mà cứ load xong thì lại error. Cụ nào có chiêu gì giúp em với.
Ý của Min mod là ko được nêu cái khó cái khổ của thành viên đó...:))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác Laccoi đứng ở lưng chừng dốc định hướng cho gói hàng. Em với bác Dươngbio (bây giờ mới biết nick của bác ấy) đóng gói và thả từ trên xuống. Còn một bác nữa đi cùng hội Dmax (chưa có nick, nói giọng miền Nam) đứng cùng thầy giáo đón gói hàng ở dưới chân dốc, chỗ suối.

Kéo bạt và dây lên

Làm lại quy trình đóng, thả hàng, kéo dây...

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hàng được thả xuống dốc

Cháu này 20 tuổi, đã có chồng con

Mấy đồ nhẹ như cạp lồng được các cháu học sinh mang luôn từ trên dốc về trường