Kĩ năng cho người lái xe mới

Aries.hp

Đi bộ
Số nhà 188 Đường máng nước - Cắi Tắt - An Đồng - A
E chào cả nhà ạ. Em là mem mới của page mặc dù đã theo dõi page từ lâu. E còn nhỏ tuổi,có khi chỉ đáng tuổi con tuổi cháu với mọi người ở đây nên E xin phép được xưng là E cho thuận tiện ạ.
E muốn nhờ mọi người giúp đỡ chút ạ. Chả là E được sang tên E Ford Everest và bây giờ mới đang chuẩn bị đăng kí học lái xe,thì E muốn hỏi là với 1 người mù tịt từ a-z về xe như E học trong 3 tháng thì liệu thi có đỗ được không ạ. Vì tính chất công việc nên E chỉ học được vào Chủ nhật,thi thoảng kẹp thêm buổi thứ 7 thôi ạ. Và mọi người đi trước có tài liệu j về học hành có thể share cho e biết với được không ạ. Mong mọi người giúp đỡ ạ.
E cảm ơn !

Vũ Lê Anh

Xe tải
Website
toanphatpacking.vn
3 tháng là quá đủ để thi cụ ạ

Nhưng thi có đỗ hay ko lại còn tùy thuộc vào cụ (tâm lý đi thi rất quan trọng đấy ạ)

Còn tài liệu thì cụ lên mạng search đầy ra. Mà ở trên OF cũng có đấy.

Chúc cụ thành công :D

FordBG

Xe tăng
Đối với lý thuyết: tải trên IOS hoặc androi về tự ôn là oki.
Thực hành: ôn luyện xe chip nhiều là đỗ thôi cụ

thanhtu21176

Xe hơi
Em nghĩ nếu có xe thì cụ chịu khó nhờ người kèm cặp, trình sẽ lên nhanh hơn đấy. Khi thành thạo rồi thì sẽ tự tin vào bài thi hơn.

WHITE TIGER

Xe container
E chào cả nhà ạ. Em là mem mới của page mặc dù đã theo dõi page từ lâu. E còn nhỏ tuổi,có khi chỉ đáng tuổi con tuổi cháu với mọi người ở đây nên E xin phép được xưng là E cho thuận tiện ạ.
E muốn nhờ mọi người giúp đỡ chút ạ. Chả là E được sang tên E Ford Everest và bây giờ mới đang chuẩn bị đăng kí học lái xe,thì E muốn hỏi là với 1 người mù tịt từ a-z về xe như E học trong 3 tháng thì liệu thi có đỗ được không ạ. Vì tính chất công việc nên E chỉ học được vào Chủ nhật,thi thoảng kẹp thêm buổi thứ 7 thôi ạ. Và mọi người đi trước có tài liệu j về học hành có thể share cho e biết với được không ạ. Mong mọi người giúp đỡ ạ.
E cảm ơn !
Ba tháng là quá nhiều để học về các kỹ thuật để thi.
Tài liệu để học luật thì nên ra mua 1 quyển sách luật,đừng học mẹo khuyên chân thành đấy
Nếu cần tớ có thể chỉ dạy hướng dẫn về cơ bản cách sử dụng,lái xe,căn đường,đề pa

Starmovies

Xe tăng
Vợ mình lúc đầu cũng giống Cụ (như từ giấy trắng về xe) thế mà học có 1 tháng cả lý thuyết và thực hành, tuần 1 buổi, có tuần 2 buổi mà mọi thứ cũng đâu vào đấy hết, Cụ có 3 tháng mình nghĩ thoả con gà mái :)

Tiendung0000000

Xe tải
E cảm ơn !
K cần 3 tháng đâu e. Chỉ cần học dc 7h là thi ngon lành cành đào rồi. 3 tháng là quy định để đx thi từ khi nộp hồ sơ thôi.

r0pmy

Xe đạp
Bạn qua chỗ mình dậy đảm bảo bạn về chạy thanh thạo xe nhà luôn bạn nhé.mình dạy tại phạm hùng gần keangnam hn.học phí 6tr và mình chỉ thu trước 1 nửa còn lại đến lúc kết thúc khóa học mình mới thu nốt bạn nhé.học 1 mình 1 xe,giờ học bạn tự chọn để k ảnh hưởng đến cv của mình.đến lúc thi bạn nộp lệ phí thi theo quy định của nhà nước và phí làm bằng là 700n+ tiền thuê xe chíp 230/1h nữa là xong cái bằng bạn nhé tổng tất tần tật tầm hơn 7tr bạn ạ.số của mình 0902118399 mình là Đạt gv dạy lái xe chuyên nghiệp tại hn.bạn qua học thử miễn phí để xem cách dạy của mình như bào nếu đc thì nộp hs bạn nhé.thank bạn
Cụ có nhận bổ túc tay lái không ạ
Inbox em giá cả thê nào.

nhatld

Xe tăng
Nhà có xe thì càng dễ (mt nhé). Có bằng rồi bay nhiều là ok ngay.

chipheothoinay

Xe đạp
Cụ cứ thuê lái xe chip lái mấy buổi như thi thật ấy, vừa luyện tâm lý vừa căn xe cho chuẩn. Nên thuê xe chip tại chỗ thi kinh nghiệm của em là vậy :)

Xenissan

Xe hơi
Thuê xe chíp chỉ với mục đích chống trượt thôi ạ

cuongkill1

Đi bộ
em học tất tần tật được 7 buổi mỗi buổi được 2h, chỉ biết lái trong sân ra đường là lúng ta lúng túng thế mà thi phát đỗ luôn. Giờ có bằng rồi mí đi học lái ngoài đường. Mà xin hỏi các cụ/mợ thời gian e học như thế có ít quá ko.

running

Xe tải
Văn ôn võ luyện cụ ạ. Thời gian ít hay nhiều còn phụ thuộc cả vào chút năng khiếu cụ có nữa. Còn không ai nói hay nói giỏi được khi tham gia giao thông. Kể cả có những bác lái xe khá lâu rồi mà lùi cái xe vào chuồng đỗ trong hầm còn chật và chật vật. Mỗi ngày học 2-4 tiếng là phù hợp, các cụ có học thêm nữa cũng ít tác dụng vì khi đấy thần kinh nó cũng căng thẳng quá mức cần nghỉ ngơi rồi. Theo em, nếu các cụ chăm chỉ tập thì 15 ngày là có thể thi sa hình được rồi. Còn muốn ra đường thì phải thêm kha khá thời gian để ổn định tâm lý. Khi tay lái cụ khá rồi mà ngồi trên xe vã mồ hôi tay, tim đập chân run thì chưa thể lái ngoài đường được. Tham gia giao thông ngoài đường tình huống của nó thì vô biên bao la, nào là đèn xanh đỏ, nào là bị ép làn, nào là 2B tạt đầu tạt sườn, nào là ổ gà ồ trâu, rồi là váy ngắn đùi thon... :D. Đấy, cho nên khi nào cụ ngồi lên xe, biết được trong xe có mùi gì lạ, để ý được mở tí nhạc êm dịu nhẹ, để ý được cái điều hòa đang lạnh quá hay nóng quá, cái tinh thần thì phấn chấn, bình thản, giống khi ngồi yên xe máy thì khi đó cụ ra đường ngon choét :)

autotonkin

Xe đạp
cái j cũng phải từ từ cụ ạ. lái xe cũng cần phải từ từ

tuổi mão

Xe tải
Văn ôn võ luyện cụ ạ. Thời gian ít hay nhiều còn phụ thuộc cả vào chút năng khiếu cụ có nữa. Còn không ai nói hay nói giỏi được khi tham gia giao thông. Kể cả có những bác lái xe khá lâu rồi mà lùi cái xe vào chuồng đỗ trong hầm còn chật và chật vật. Mỗi ngày học 2-4 tiếng là phù hợp, các cụ có học thêm nữa cũng ít tác dụng vì khi đấy thần kinh nó cũng căng thẳng quá mức cần nghỉ ngơi rồi. Theo em, nếu các cụ chăm chỉ tập thì 15 ngày là có thể thi sa hình được rồi. Còn muốn ra đường thì phải thêm kha khá thời gian để ổn định tâm lý. Khi tay lái cụ khá rồi mà ngồi trên xe vã mồ hôi tay, tim đập chân run thì chưa thể lái ngoài đường được. Tham gia giao thông ngoài đường tình huống của nó thì vô biên bao la, nào là đèn xanh đỏ, nào là bị ép làn, nào là 2B tạt đầu tạt sườn, nào là ổ gà ồ trâu, rồi là váy ngắn đùi thon... :D. Đấy, cho nên khi nào cụ ngồi lên xe, biết được trong xe có mùi gì lạ, để ý được mở tí nhạc êm dịu nhẹ, để ý được cái điều hòa đang lạnh quá hay nóng quá, cái tinh thần thì phấn chấn, bình thản, giống khi ngồi yên xe máy thì khi đó cụ ra đường ngon choét :)
cụ phân tích chuẩn quá, theo em cái quan trọng là các cụ mới học ngay cả em không bị tâm lý, thoải mái mần sờ chững chạc là nhanh lên lắm

ban3b

Xe hơi
Cụ ngược với em quá, em mua cái kia pride rồi nhờ bạn dạy lái 3 hôm, mỗi hôm 1h. Sau đấy em phi ra đường ầm ầm rồi mới quay lại học lấy bằng bài bản :v

tuổi mão

Xe tải
Cụ ngược với em quá, em mua cái kia pride rồi nhờ bạn dạy lái 3 hôm, mỗi hôm 1h. Sau đấy em phi ra đường ầm ầm rồi mới quay lại học lấy bằng bài bản :v
cụ này liều nhờ, ai cũng như cụ thì xe điên còn nhiều lắm. bằng lòng là có thể cụ có năng khiếu nhưng mà như thế thì cũng quá là liều luôn

ban3b

Xe hơi
cụ này liều nhờ, ai cũng như cụ thì xe điên còn nhiều lắm. bằng lòng là có thể cụ có năng khiếu nhưng mà như thế thì cũng quá là liều luôn
cụ quá lời, nói ầm ầm nhưng em đi chợ quanh nhà cho quen xe thôi, đúng có 1 lần cũng liều là phi lên vincom giờ tắc đường nhưng là có sư phụ ngồi cạnh sẵn sàng mọi tình huống :D