Kị nào đi matiz, joy, super,cher..cho cảm nhận nhé!

honda_accord

Xe tải
Thấy matiz rẻ tiền, hiệu quả và phù hợp với những người kiếm tiền bằng sức lao động tích góp của mình, đâm ra em xin lập cái thớt này để các kỵ cho vài nhận xét, ảnh ót, kỹ thuật sửa chữa..., để góp phần giúp đỡ anh em đang sử dụng và sẽ sử dụng dòng xe này!

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Em thường xuyên đi ké xe của cụ nhà, matiz super nhập full số AT .
Với tầm tiền đó thì chẳng có lựa chon nào khác cả nên đành hài lòng với em nó vậy.
Cái khó chịu nhất của các đời xe Matiz là cái cửa, đóng mạnh thì nghe đánh roành 1 cái cảm giác như cửa sắp rụng ra ( nhất là đại ca nào quen tay đóng của những dòng xe khác) .. đóng nhẹ thì nó lại chảng chịu ... :P
Cảm giác về độ ồn thì ngon hơn so với Getz 1.1 MT .
Giảm sóc xe có vẻ hơi mềm nên đi qua chỗ sóc sẽ thấy bồng bềnh .. Khó chịu nhất là chạy khoảng 40 đến 50km/h khi đi qua những con lươn giảm tốc khi xuống cầu vượt Ngã Tư Sở sẽ bị văng đuôi . ( Xe Getz thấy gần như hiện tượng này rất ít)
Xăng dầu thì thấy đi lại trong thành phố trùn bình khoảng + -10l /100km ( Xe Getz 1.4 số AT chắc chắn tốn xăng hơn, với Getz MT 1.1 thì khoảng 7,5 đến 9/ 100km trong thành )
Nói chung ngon với tầm tiền đó, dễ mua de bán lỗ cũng chịu được nếu mua mới . :)) Tất nhiên nếu cố thêm 1 chút nữa thì Getz 1.1 MT sẽ cảm thấy chắc chắn hơn nhiều, nhưng nếu thích AT thì chọn Matiz em nghĩ hợp lý hơn về khoản uống xăng ạ .
Phụ tùng thay thế của oto thì chẳng có hãng nào rẻ hơn và sẵn hàng như GM Daewoo đâu ạ. Có nhiều thứ rẻ hơn cả đồ xe máy .

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
matiz rất phù hợp với nhu cầu đi lại trong TP, nếu chỉ để đi làm hàng ngày và loanh quanh ko quá 30km/lượt và đi ít người thì matiz OK.

30h1917

Xe tải
nói chung đi ổn
hya nhất cho mấy bác vừa có bằng tay lái non nhiều ưu điểm hơn nhuợc điểm

mà quan trọng nhất là vấn đề kinh tế thôi bác (b)

khangluudan

Xe tải
e cũng thích lắm, mua e này là chuẩn rồi, mà nếu tầm 10l thì tốn hơn vios hở các cụ ơi, thấy các cụ bên box toy còn bảo e vios có 8l,chẳng hiểu kiểu gì nữa ạ:77::77::77:

honda_accord

Xe tải
Thông tin về độ ăn xăng.
ủa, ăn xăng thì còn tùy vào người đi phải không các bác, lần trước em thuê con matiz 2006 MT chạy, xăng 15.500 đ/l, em đổ 300.000 đ, và đi được một đoạn đường là 350km(đường trường). tính ra khoảng 6 lít gì đó.
Em nghĩ chắc cũng tùy vào người đi và số AT hay MT
Một điều chú ý là matiz nhẹ và máy nhỏ nên đi vào gờ giảm tốc các bác đừng đi tốc độ cao nhé, và đi cạnh công tơ nơ thì đừng đi sát xe công ở tốc độ cao, sẽ có cảm giác bị hút vào gầm nếu mới lái.
đó là về xăng cộ, bác nào giới thiệu về máy móc đi..ví dụ hay hỏng cái gì ?...

Cù Lần

Xe tải
Cưới em ghẻ nhất của Vidamco (LS) được 8 tháng và hoàn toàn mãn nguyện với em này. Bán bgiờ có khi hòa các Cụ nhẩy?

pingpoong

Xe tăng
Với tầm tiền đó thì chẳng có lựa chon nào khác cả nên đành hài lòng với em nó vậy.
Cái khó chịu nhất của các đời xe Matiz là cái cửa, đóng mạnh thì nghe đánh roành 1 cái cảm giác như cửa sắp rụng ra ( nhất là đại ca nào quen tay đóng của những dòng xe khác) .. đóng nhẹ thì nó lại chảng chịu ... :P
Giảm sóc xe có vẻ hơi mềm nên đi qua chỗ sóc sẽ thấy bồng bềnh .. Khó chịu nhất là chạy khoảng 40 đến 50km/h khi đi qua những con lươn giảm tốc khi xuống cầu vượt Ngã Tư Sở sẽ bị văng đuôi . ( Xe Getz thấy gần như hiện tượng này rất ít)
Xăng dầu thì thấy đi lại trong thành phố trùn bình khoảng + -10l /100km ( Xe Getz 1.4 số AT chắc chắn tốn xăng hơn, với Getz MT 1.1 thì khoảng 7,5 đến 9/ 100km trong thành )
Nói chung ngon với tầm tiền đó, dễ mua de bán lỗ cũng chịu được nếu mua mới . :)) Tất nhiên nếu cố thêm 1 chút nữa thì Getz 1.1 MT sẽ cảm thấy chắc chắn hơn nhiều, nhưng nếu thích AT thì chọn Matiz em nghĩ hợp lý hơn về khoản uống xăng ạ .
Phụ tùng thay thế của oto thì chẳng có hãng nào rẻ hơn và sẵn hàng như GM Daewoo đâu ạ. Có nhiều thứ rẻ hơn cả đồ xe máy .
phân tích của cụ rất hay.
Nhưng về vấn đề xăng nghe hơi nhìu nhỉ. Chả lẽ ăn như VỊT 1.6 của am à

honda_accord

Xe tải
up cái!
em thấy matiz đời dáng cũ khi điều hòa chạy quạt gió và máy gầm lên, thế đời mới có cải thiện được tí nào không các bác.
Doăng cửa của đời mới vẫn như đời cũ, đóng cửa lòi cả săm ra ngoài( có lần em nhìn thấy mấy anh taxi đóng cửa)
Máy V3, chu kỳ pittong được chia như V6 bốc ở đề pa, bốc phết.
Đọc mạng thấy người ta bán con matiz đời 99 mà giá vẫn 90 triệu, trời đi 10 năm bán vẫn hòa vốn. Sợ thật, thế mới biết chẳng xe nào bằng matiz ở cái giá.

honda_accord

Xe tải
up cái!
em thấy matiz đời dáng cũ khi điều hòa chạy quạt gió và máy gầm lên, thế đời mới có cải thiện được tí nào không các bác.
Doăng cửa của đời mới vẫn như đời cũ, đóng cửa lòi cả săm ra ngoài( có lần em nhìn thấy mấy anh taxi đóng cửa)
Máy V3, chu kỳ pittong được chia như V6 bốc ở đề pa, bốc phết.
Đọc mạng thấy người ta bán con matiz đời 99 mà giá vẫn 90 triệu, trời đi 10 năm bán vẫn hòa vốn. Sợ thật, thế mới biết chẳng xe nào bằng matiz ở cái giá.

Bughati

Xe buýt
Matiz còn đc cái ưu điểm là nhỏ gọn, ngõ nào cũng vào đc, e ngày nào cũng đi khoảng 50km nên thấy matiz là hợp. Chuyện xăng cộ thì đúng là mùa hè đi trong TP khoảng 9l. Nhưng ra đường trường thì ít hơn, máy nhỏ nên hao xăng la đúng. nhiều bạn bè bảo đổi xe nhưng trong tầm tiền ấy thì Matiz vẫn là ổn hơn cả.

tuyenmatis

Xe hơi
em cung vua lay con matis doi cuoi 2003 bien 29u 0464 tãi hoan luong cac cu a em lay no gia 125 cu no sang ten cho minh cac cu thay gia do co duoc ko co cu nao bit thi chi cho em voi nhe, em di con nay luc o so 2 co cam giac nhu luc dap ga mai no voi len hay sao y co cu nao biet vi sao ko neu biet chi cho em voi nhe

naiveboy79

Xe buýt
Đúng như bác này nói, cái khoản đóng cửa sao mà xyz thế không biết, em đi matiz super, đóng cửa cứ kêu như đóng cửa chuồng gà ý, còn các cài khác thì cũng OK với tầm ít tiền như mình. Xăng thì mình đi mùa này cũng không dùng điều hoà chiều lạnh nhiều nên tầm quanh quẩn 8l/100km trong thành phố (từ cầu Hà Đông - Quang Trung - cầu Hà Đông, thời gian sáng từ 07h0-7h50, chiều 17h10-18h10'). Nói chung khoản xăng phụ thuộc vào giờ đi, người đi và đường lúc đó đông hay vắng, lúc đầu em cũng lăn tăn về khoản này, về sau cứ kệ, đi cho thoải mái tinh thần :)

Khoai lang

Xe buýt
em thấy đi cũng ok đới chứ, xe em AT mà hôm trước em tét trên đường pháp vân - cầu giẽ, chở 4 người(về quê) thế mà vẫn lên 1 lít, cảm giác lái vẫn ok. nói chung là tầm tiền đó thì matiz nhập khẩu là OK(b)(b)(b)

ufo7200

Xe hơi
Em đi Matiz Joy mùa hè bật điều hòa đi trong thành phố cũng phải 9 - 10l / 100km chứ không ít đâu ạ, đi đường trường thi khác nhiều.

Alan1

Xe hơi
em có cái Matiz SE mua từ 2002, đến giờ vẫn chạy tốt, mỗi cái đồng hồ báo xăng bị hỏng chưa sửa được

dinhhunghd

Xe buýt
Nếu matiz đi đường hỗn hợp thì khoảng 6l ko điều hoà còn có điều hoà khoảng 7l. Tắc đường thì ko tính được. Xe đạt chất lượng cao với số tiền bỏ ra. Về độ ồn và vào cu đương nhiên thua getz. Nhưng getz lại thua spark 2012

phucloc8899

Xe container
Em đã từng có 1 em đời 2001, đi nhỏ gọn tiết kiệm xăng , đồ rẻ, đi yếu, ồn kinh khủng, nói chung xe cũ loại rẻ tiền mà 10 năm tuổi trở lên thì thì chán lém,tầm 100 em thích CD5 hơn

Chỉnh sửa cuối: