[Funland] Kí sự em đi mua xe tại Vinfast Đại Việt

Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Cái gốc của vấn đề với cả hai bên đó là bán cái xe này chỉ thu được/chỉ mất có 269 triệu.

trích từ thớt:
Chốt lại giờ hợp đồng đặt xe Vinfast của mình sẽ được làm lại mức giá, hồi xưa kí là 289tr, nhưng bây giờ giảm đâu đó còn 269tr, trừ trực tiếp vụ 50% phí trước bạ vào giá xe.

Công nhận Vanh phét hot thật, đặt hàng gì mà đến mùa quýt vẫn chưa có xe thế này nhỉ.
Âu cũng chỉ vì tiền. Ngày xưa khi manh nha cũng tưởng là mình đỉnh cao. Ra rồi thì cũng mãnh liệt tụt quần thôi.
Đi mua xe mà cứ như đi xin chúng nó vậy. Đòi tiền về mua chỗ khác.
Mua xe ngoià cảm nhận về giá trị vật chất thì tinh thần cũng quan trọng không kém.
Cụ chủ cũng kiên trì thật
Công nhận khổ quá bác chủ ơi :D
Đẩy lên cho vin thấy vào giải quyết giúp cụ chủ. Fadil khan hàng từ cuối năm ngoái rồi.
Cũng phải nói là do cụ chủ thớt ham cái giảm giá. Em mua xe hãng khác, sale nó phục vụ mình từ A-Z, đem xem đi đăng kiểm, đăng ký, mình chỉ ra bấm số, lái về tận nhà cho mình, 3 năm rồi mà vẫn cứ alo nhắc lịch hẹn, hỏi han xe có làm sao không. Thoải mái thằng người nên ko có ý định đổi sang hãng xe khác một cách mãnh liệt nữa.
Chủ thớt kiên trì thật. Thôi mình đã chọn, đã có mãnh liệt thì phải cố thôi. Hóng xem lúc nào thớt bay!
Chủ yếu bọn sale nó muốn cụ chủ bỏ cọc để nó đớp mấy chục cụ chủ đc km
Giờ thời nào mà còn cọc để mua xe hả cụ?? mấy cái chiêu trò giảm giá qua mồm sale thì khó nuốt lắm. Tiền mình thì mình cứ nắm chắc, mua xe thì chốt giá, có xe giao ngay, ko thì lượn.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng

Cái gốc của vấn đề với cả hai bên đó là bán cái xe này chỉ thu được/chỉ mất có 269 triệu.

trích từ thớt:
Chốt lại giờ hợp đồng đặt xe Vinfast của mình sẽ được làm lại mức giá, hồi xưa kí là 289tr, nhưng bây giờ giảm đâu đó còn 269tr, trừ trực tiếp vụ 50% phí trước bạ vào giá xe.
Cái gốc vấn đề VF do vô tình hay hữu ý đã làm mất ý nghĩ đẹp đẽ với đồng hương.
Em thì nhìn thấy sự bất công và rối loạn về giá bán. Điều này sẽ gây ra không ít khó khăn cho việc bán hàng của VF cũng như các chủ xe sau này....

Canhdongbattan

Xe máy
Em ngồi hóng, mùa hè nóng nực không biết cụ chủ có xe mát đi không?

meoden85

Xe buýt
Hợp đồng e trả thẳng 382tr, không bớt gì mà cũng bị ăn bom đây a. Nay hẹn giao xe mà giờ báo chưa có.😂

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tui thì nghĩ vụ này tới hơn chín chục phần trăm là do mấy thằng nhân viên kia cò quay. Còn công ty (dù là đại lý đi nữa) thì nó cũng chỉ là ở mức không nhiệt tình lắm với việc bán hàng khuyến mại như thế mà thôi

Em thì nhìn thấy sự bất công và rối loạn về giá bán. Điều này sẽ gây ra không ít khó khăn cho việc bán hàng của VF cũng như các chủ xe sau này....

Huthasa

Xe lăn
Xe VF là hãng xe ảo giá nhất em mà em biết.

taplai2012

Xe ngựa
Tui thì nghĩ vụ này tới hơn chín chục phần trăm là do mấy thằng nhân viên kia cò quay. Còn công ty (dù là đại lý đi nữa) thì nó cũng chỉ là ở mức không nhiệt tình lắm với việc bán hàng khuyến mại như thế mà thôi
Do nhân viên cũng có thể quy lỗi quản lý bán hàng của VF, như vậy quyền hạn sale quá lớn, át cả hãng. Có thể can thiệp trực tiếp vào việc mua bán giữa khách và hãng.

tuanzs

Xe container
Chờ đợi tí cho háo hức, tận hưởng đi cụ.

;))

taplai2012

Xe ngựa
Xe VF là hãng xe ảo giá nhất em mà em biết.
Chính sách giá phức tạp rối loạn, mỗi khách mua với một mức giá khác nhau khá phù hợp với bđs, nơi các nhà đầu cơ tìm thấy cơ hội kiếm.lời. Với hàng hóa tiêu sản như ô tô e nghĩ nó tác dụng ngược.

hanoi1971

Xe tải
Có thể VF hiện nay tập trung cao độ cho xe điện chứ mấy cái xe xăng làm ra không lãi nhiều. Đặc biệt con Fadil là mua lại bản quyền của ông gì đó thì khi bán được con xe nào cũng có thể phải trả phí cho chính hãng nên biên lợi nhuận có khi âm. Nói chung là vai trò của Fadil là tạo được sóng trên thị trường xe hạng A đã đạt rồi nên VF cũng không cần quá chăm sóc nữa chăng.

QMintech

Xe tăng
Vào đẩy xem anh V xử lý ra sao nếu muốn IPO cho Tây lông :)

fireman

Xe tăng
Có thể VF hiện nay tập trung cao độ cho xe điện chứ mấy cái xe xăng làm ra không lãi nhiều. Đặc biệt con Fadil là mua lại bản quyền của ông gì đó thì khi bán được con xe nào cũng có thể phải trả phí cho chính hãng nên biên lợi nhuận có khi âm. Nói chung là vai trò của Fadil là tạo được sóng trên thị trường xe hạng A đã đạt rồi nên VF cũng không cần quá chăm sóc nữa chăng.
Xe điện giờ có ma nó mua cụ ạ. Ko tập trung vào fadil xe chủ lực thì tập trung vào đâu.

lavie500

Xe tăng
Vâng

trích từ thớt:
289tr là do Vinf trả thêm 50% tiền thuế trước bạ. Giờ thay hợp đồng còn 269tr và người mua tự bỏ cả 100% thuế TB

Vo_thuong

Xe điện
Trong quê em cũng có bà chị họ mua Fadil giảm giá 70 triệu cho đồng hương Hà Tĩnh và cũng được hẹn giao xe vào tháng 5 (đặt hành trước tết). Chỉ khác cụ chủ là họ thông báo trước thời gian giao xe :).
Được giảm 70 triệu cũng ngon nhưng nên báo trước thời gian giao xe chứ như cụ chủ mô tả thì chán thật :(

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Vâng

trích từ thớt:
Cụ ở bên dưới đã nói hộ em, cám ơn ạ. Giá ra biển vẫn như cũ

289tr là do Vinf trả thêm 50% tiền thuế trước bạ. Giờ thay hợp đồng còn 269tr và người mua tự bỏ cả 100% thuế TB

vutranhung

Xe tăng
Cụ chủ bị lỗi hẹn nhiều lần nên bực là phải, xe trước tết toàn hẹn giao tháng 5 mà hẹn giao cụ chủ sớm vậy là có vấn đề.
Giờ ko chỉ Fadil mà Cross, Seltos cũng đều phải cọc cạch trước đợi đấy mà chồng tiền ra mua là được luôn( trừ khi chịu mất thêm tiền)

cusao

Xe lăn
Bài này là pr ngược he he, để cho thấy vĩnh phét luôn cháy hàng, xe sản xuất ko kịp
Không phải thế !
Em hiểu bài này là cách làm tiền của sales còn xe vinfast có cháy hay không là không thể hiện.

lavie500

Xe tăng
Tiện đây các cụ am hiểu cho em hỏi: Trước tết em cũng đổi xe, em lấy con Vios G 2020. Vì gần hết tháng 12 mới có ý định đổi xe (chạy trước bạ) nên đúng thời điểm khan hiếm xe. Em phải đặt xe qua sale đại lý toyota nhưng phải làm hợp đồng công chứng nối từ tên người khác sang tên mình.
Tức là hoá đơn là tên người khác, xe mới vừa xuất xưởng. đi đăng ký và lấy biển là lần đầu và tên mình luôn (qua hợp đồng công chứng nối). Giá thì vẫn đúng theo giá hãng 570tr, khuyến mại gói dán kính.
Em muốn hỏi là có sảy ra vẫn đề vướng mắc gì trong quá trình sử dụng hay dịch vụ gì ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng