Kia Cadenza mang sứ mệnh cạnh với BMW 5-Series , thực hay mơ các bác ơi ?????

Tienthinh

Xe tăng
Xe độ của Mẹc vẫn dùng lô gô của các hãng độ mà, brabus chẳng hạn.Còn mấy Bác chê xe khác thì em chịu,em không khen xe Hàn nhưng em thấy mấy Bác tay chơi xe thực thụ họ ít phải để ý và so sánh nói ra bằng lời.Vịt ta có hãng oto nào tương đương KIA thôi là em cảm thấy tự hào lắm rồi.Còn nhà sản xuất nào cũng có chiêu PR sản phẩm của họ.

Thang N.

Xe tăng
@ bác Luu Lehong: bác làm em hình dung ra cảnh một teen khoe bạn trai của teen đó có siêu xe KIA những không biết siêu xe đó của hãng nào!!!:-/ (vì bị thay lô gô rồi), thế thì ngượng chết.

Sonbh

Xe tăng
@ bác Luu Lehong: bác làm em hình dung ra cảnh một teen khoe bạn trai của teen đó có siêu xe KIA những không biết siêu xe đó của hãng nào!!!:-/ (vì bị thay lô gô rồi), thế thì ngượng chết.
Cụ Thang N cứ nói thế :)) ngại chết đi được, cụ Tiến Thịnh " Nọng trong người rồi đọ " , kekekekekekekekekekekekekekekek

toan1477

Xe điện
Xe độ của Mẹc vẫn dùng lô gô của các hãng độ mà, brabus chẳng hạn.Còn mấy Bác chê xe khác thì em chịu,em không khen xe Hàn nhưng em thấy mấy Bác tay chơi xe thực thụ họ ít phải để ý và so sánh nói ra bằng lời.Vịt ta có hãng oto nào tương đương KIA thôi là em cảm thấy tự hào lắm rồi.Còn nhà sản xuất nào cũng có chiêu PR sản phẩm của họ.
bác nói thế này mấy ông chê logo độ lại nín hết thì mất vui.
bản thân em bữa trước ở thớt gì mới bị xóa có đưa hình cái logo TOY được độ lại cấm thấy ông Nhật nào ho he , chán vãi.

toan1477

Xe điện
chuyện thường thôi. đàn bà không hiểu về xe là bình thường , kể cả bản thân bác nếu bỏ logo của một con xe lạ ra thì bác cũng "chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc "

Thang N.

Xe tăng
chuyện thường thôi. đàn bà không hiểu về xe là bình thường , kể cả bản thân bác nếu bỏ logo của một con xe lạ ra thì bác cũng "chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc "
Ke ke. Vâng, mời bác đưa ảnh một con xe nào mà bác cho là lạ rồi đưa ảnh lên đây cho anh, chị em xem có phát hiện ra xe đó là xe gì sau khi bỏ lô gô ra không nhé. Có thể có con xe đối với bác là lạ nhưng đối với người khác thì quen lắm ợ.

Về chuyện bác bảo đàn bà không hiểu về xe là bình thường thì tôi cũng không biết có đúng hay không bởi vì tôi không là đàn bà và cũng không được đại diện cho đàn bà để có thể nói hay nhận xét rằng: đàn bà không hiểu về xe là bình thường;))

Chỉnh sửa cuối:

Tienthinh

Xe tăng
e sẽ mua con KIA. vi đảng cấp nó có thể kém xa nhưng giá thành chắc chắn sẽ rẻ hơn nhiều, và để cạnh tranh được với BMV thì e tin rằng con KIA này cũng phải có những ưu điểm của nó.
ưu điểm của nó chưa chắc đã hơn BMW nhưng có thể sẽ hơn thằng TOY

nguyenvietha

Xe tải
Theo em Kia đú với BMW thì khác j chim cú lại đú vơi phượng hoàng. MMission impossible

Pelorus

Xe buýt
E nghĩ về giá thì e nó cạnh tranh được:D, còn về thương hiểu, đẳng cấp, chất lượng thì còn khoảng cách ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Hôm nay em có việc phải vào Kia GP, thấy có mấy chú Cadenza, thấy nhiều bác bên box Hàn khen nên em cũng cố mất chút thời gian ngó tý. Sau khi ngắm nghía nội thất thì thấy rất nhiều đồ chơi như: Ghế da chỉnh điện có nhớ vị trí, camera lùi, loa Infiniti, cửa nóc panorama...nhưng chất liệu da và nhựa ko đẹp, gương chiếu hậu giống như của Morning, được cái hình thức bên ngoài trông hầm hố, vành lốp to, nước sơn dày và bóng bảy...Em bận cũng ko kịp lái thử nên ko biết máy móc và vận hành em nó ntn, theo em thì Cadenza chỉ nên cạnh tranh với Camry thôi, còn với serie 5 thì quá tầm với nhiều quá. À mà giá em này bao nhiêu nhỉ?~X(

Thích Thì Thế

Xe đạp
Chả có cái ảnh nào, không dẫn chứng mở ngoặc kép cũng như chưa có thông tin chi tiết gì mà em thấy gạch đá cứ theo gió bão bay ầm ầm :D

semi amatuer

Xe đạp
Chỉ có trên otofun Kia mới được đem ra so sánh với BMW thôi!

Chỉnh sửa cuối:

nazcar

Xe hơi
Qua cái thời sử dụng xe hơi chỉ để khẳng định đẳng cấp rồi. Xe hơi là một loại phương tiện đi lại, bởi vậy, tùy theo mỗi người và tại mỗi thời điểm thì cần loại phương tiện đó phục vụ mình như thế nào. Cái nghĩa của sự phục vụ nó sâu sắc và đa dạng lắm. Vd: mình vào quán trà đá vỉa hè uống cốc trà đá 2k đồng, đấy là mình được phục vụ nước uống. Nhưng có người thì khi họ khát nước, có nhiều tiền, v.v họ đến những quán sang trọng để được nhân viên ở đó phục vụ. Với họ, thế mới là được phục vụ! Nói như vậy thì hiểu rằng việc tận hưởng sự phục vụ của phương tiện xe hơi nó cũng phụ thuộc vào mỗi người và điều kiện của người đó. BMW, Mer, Audi, Porche, RR, .v.v nó sản xuất ra những sản phẩm để phục vụ những người sẽ bỏ tiền ra mua/thuê nó. Nói cho vui là nếu KIA làm được một sản phẩm cạnh tranh với 5 Series mà khiến cho giá của 5 S nó giảm xuống thì em cảm ơn KIA nhiều lắm bởi vì em tiết kiệm được ít tiền khi mua 5 S vào năm sau.
Galaxy cạnh trạnh với iPhone, iPad có làm chúng giảm giá đâu bác ?

Khi so sánh cần đặt trên một mặt bằng tương đương về cả xuất xứ/quy trình sản xuất/R&D/thương hiệu/hiệu suất làm việc ....

hungblue

Xe tải
Cadenza, dòng xe cao cấp của Kia Motors (Hàn Quốc) đã chính thức đến với thị trường trong nước thông qua nhà sản xuất, lắp ráp và phân phối độc quyền thương hiệu Kia tại Việt Nam là Thaco Trường Hải.

Nằm trong phân khúc sedan hạng sang, Kia Cadenza đến với thị trường Việt Nam sẽ phải cạnh tranh trực tiếp với các mẫu xe khác là BMW 5-series, Audi A6, Mercedes-Benz E-class ( .......hoang đường ???!!!)

Cadenza sử dụng động cơ Lamda II MPI CVVT V6 dung tích 3.5 lít và hộp số tự động 6 cấp. Với động cơ này, mẫu xe hạng sang của Kia đạt công suất 286 mã lực cùng mô-men xoắn cực đại 338 Nm.

Ngoài ra, Cadenza còn được trang bị hệ thống đèn LED, ống xả kép mạ crôm, hệ thống điều khiển hành trình, ghế bọc da sang trọng có tích hợp hệ thống sưởi và thông gió cùng cửa sổ trời toàn cảnh Panorama. Hệ thống giải trí cao cấp với dàn âm thanh Infinity nối với 12 loa cùng dàn CD 6 đĩa.

Hệ thống an toàn của mẫu xe sang này gồm 8 túi khí, hệ thống cân bằng điện tử EPS, hệ thống chống bó cứng phanh ABS, hệ thống phân bổ lực phanh EBD, camera lùi và đèn pha tự động phát sáng tùy theo từng điều kiện.

Hiện, Thaco Trường Hải mới chỉ giới thiệu chiếc Cadenza ra thị trường nhưng giá vẫn chưa chính thức công bố. Khách hàng Việt Nam chỉ có thể đặt hàng mẫu xe này sau 15 ngày nữa và khi đó giá bán của mẫu xe hạng sang này mới rõ ràng.

imbenley

Xe tải
chò PR mới của Kia ấy mà cụ , gọi là cạnh tranh với Bỉm 5 series thực chất chắc chỉ giám so với mấy anh TOYOTA tị túi khí thôi. làm sao nó đủ đẳng cấp để sánh với các cụ được

otohagiang

Xe container
Khỉ gió, hyundai genesis còn chưa đủ tuổi nữa là cadenza là anh em của azera, xe sang thì Đức, Anh vô đối, LÉ XÙ còn chưa dám ho he nữa là Hàn, còn xe bình dân thì Hàn đang lên, nói chung anh Hyundai muốn nhảy vào phân khúc xe sang thì phải lập thương hiệu hạng sang, còn thương hiệu hyundai cho đập chết toyota là được rồi, không nên nhảy lên chiếu trên

Sonbh

Xe tăng
Khỉ gió, hyundai genesis còn chưa đủ tuổi nữa là cadenza là anh em của azera, xe sang thì Đức, Anh vô đối, LÉ XÙ còn chưa dám ho he nữa là Hàn, còn xe bình dân thì Hàn đang lên, nói chung anh Hyundai muốn nhảy vào phân khúc xe sang thì phải lập thương hiệu hạng sang, còn thương hiệu hyundai cho đập chết toyota là được rồi, không nên nhảy lên chiếu trên
Cụ nói thế nào ý, em thấy Huyndai, Kia mà đập chết được Toy, Honda, Nissan hơi khó đấy cụ ah, được cái xe rẻ nhiều options thôi chứ chất lượng thì chưa thể với được với mấy anh Nhật , Mỹ đâu ah, mấy anh Nhật , Mỹ cũng tiến lên chứ ko chỉ mình Huyndai , Kia đi lên đâu ah.