Thảo luận Kia Carnival Signature Diesel 22 vs Ford Explorer Limited 19

Phỗng new

Xe điện
Hai cái xe công năng nó khác nhau, cụ hỏi khó :D

seed0608alo

Xe buýt
Cụ có vẻ quan trọng hoá vấn đề khi cứ sợ người ta nhìn vào tưởng lái xe hay chủ xe nhỉ, em đang chạy canival 2022 e kệ chả quan tâm tới thằng nào ở ngoài đường nghĩ về mình như nào , anh em bạn bè biết mình như nào là dc cụ ạ

Thudovang

Xe buýt
Tự lái thì Ex. Còn ngồi sau thì Carnival sướng cái lưng cái chân hơn hẳn cả các xe 8-10 tỏi ý chứ =)) :D

Amigos

Xe tải
Cụ có vẻ quan trọng hoá vấn đề khi cứ sợ người ta nhìn vào tưởng lái xe hay chủ xe nhỉ, em đang chạy canival 2022 e kệ chả quan tâm tới thằng nào ở ngoài đường nghĩ về mình như nào , anh em bạn bè biết mình như nào là dc cụ ạ
E lái thử explorer xog cug chốt carnival rồi cụ ạ. Kệ thôi. E cug tính thuê tài riêng

ubisapro

Xe trâu
E là e vote exp, đa dụng hơn nhiều.

simca

Xe hơi
Em đi mấy chỗ trèo đèo lội suối không hợp, chỉ chơi đường bằng nên em chọn Carnival. Exp máy xăng em thấy tạm chứ cũng không lực lắm.

Nhà em garage tách biệt với nhà nên em không bị dầu hôi. Tính em thì lành - ăn mặc tuyền toàng lại gốc dân kĩ thuật, chả quan tâm hình thức. Ai đánh giá ông chủ hay tài xế em chả quan tâm, ông nào khinh cứ việc. Chỉ lo mình có kiếm được lo gia đình là chấm hết.

xehoi2020

Đi bộ
Có mua bán gì đâu cụ, có khi là bố lái xe thuê mất việc lên OF chém gió đó=)), ông Cường đô la ô ý lái con RR đi Sa Pa chắc ô này mà thấy cũng tưởng lái xe thuê:D

ar3a

Xe điện
Em đi mấy chỗ trèo đèo lội suối không hợp, chỉ chơi đường bằng nên em chọn Carnival. Exp máy xăng em thấy tạm chứ cũng không lực lắm.

Nhà em garage tách biệt với nhà nên em không bị dầu hôi. Tính em thì lành - ăn mặc tuyền toàng lại gốc dân kĩ thuật, chả quan tâm hình thức. Ai đánh giá ông chủ hay tài xế em chả quan tâm, ông nào khinh cứ việc. Chỉ lo mình có kiếm được lo gia đình là chấm hết.
Carnival đổ dầu 0.001s nổ máy lúc nguội cũng không có mùi gì cụ nhé. Ổn hơn cả xe xăng.

DungKLB

Xe máy
explorer đa dụng hơn nhiều cụ. dùng đi cafe được, ăn phở được. carnival đi cf, ăn phở trông cứ như ở quê lên. giống lái thuê tranh thủ trốn giờ làm đi ăn uống :))))
Chuẩn cụ ơi. KIA noá là xe dịch vụ mà. Nhưng nếu bỏ qua cái mác xe thì dùng carnival rộng rãi , lên xuống cửa trượt rộng thanh thang vợ con lên xuống dễ dàng

helloglk

Xe máy
Chuẩn cụ ơi. KIA noá là xe dịch vụ mà. Nhưng nếu bỏ qua cái mác xe thì dùng carnival rộng rãi , lên xuống cửa trượt rộng thanh thang vợ con lên xuống dễ dàng
trước em ngồi Sedona rồi. rộng rãi, sướng ghê luôn. gia đình vợ con ông bà đi nữa thì tha hồ xuyên việt,

lanAltis

Xe tải
Em vào tham khảo đang tính làm em carnival bản dàu phục vụ gđ đây ạ, cụ nào có xe lướt bản mới bán ko ạ. Em đang có nhu cầu thực sự ạ.

caisua

Xe lăn

Cụ làm con starex hay transit, solati làm mobihome ổn

Chỉnh sửa cuối:

CuTiVoDich

Xe điện
Có những loại xe yêu chiều ng cầm lái như porsche 911, bmw x5, audi r8, vv. Và có những loại xe sinh ra để dành cho ng ngồi sau, vd như carnival. E là ng thích cầm lái nên k thích carnival thôi chứ e k có phân biệt ng lái thuê với cả ông chủ. Còn tiềm lực e có thì e mới mua chứ ạ.

Tất nhiên, cảm giác lái chỉ là 1 trog những tiêu chí chọn xe mà thôi nên e mới cân nhắc. Cụ nói nghe tiêu cực quá. Xã hội lúc nào chẳng có ng này ng kia, đâu nhất thiết phải vơ đũa cả nắm đâu hihi

Chúc cụ 1 tuần làm việc hiệu quả nhé
em cũng đang lăn tăn chọn xe cho gia đình đây, lăn tăn giữa Carnival và suv, mục đích cùng gia đình xuyên VIệt hàng năm. Thích Canival lắm rồi mà có 2 điểm làm em chưa quyết được: 1 là gầm thấp 2 là quá nhiều ngừoi phàn nàn về tiếng kêu lạch cạch khi đi vào đường xóc và cửa lùa không biết đã hết bị lỗi giống Sedona đời trước chưa.

DungKLB

Xe máy
em cũng đang lăn tăn chọn xe cho gia đình đây, lăn tăn giữa Carnival và suv, mục đích cùng gia đình xuyên VIệt hàng năm. Thích Canival lắm rồi mà có 2 điểm làm em chưa quyết được: 1 là gầm thấp 2 là quá nhiều ngừoi phàn nàn về tiếng kêu lạch cạch khi đi vào đường xóc và cửa lùa không biết đã hết bị lỗi giống Sedona đời trước chưa.
gần thấp thì đúng vì nó là dòng xe đô thị cụ à. Còn cửa điện đã khắc phục dc rồi ko bị như sề. E đã lái carnival thấy chạy ngon ổn đấy. Dù vừa lái cả rx350 là GLS400

simca

Xe hơi
Cụ làm con starex hay transit, solati làm mobihome ổn
Thôi, mobihome em không ham. Giờ em chỉ phi đến khách sạn hay resort 3 - 5 sao, ăn ngủ trọn gói, mặc dù cá nhân em là thằng có thể sương gió & phượt tốt nhưng bà xã thì hơi yếu nên em bỏ qua mấy option dãi nắng dầm mưa đấy bác ạ.

Mấy em bác nêu thì em lại phải đổi bằng nên hơi ngại.

Amigos

Xe tải
Có mua bán gì đâu cụ, có khi là bố lái xe thuê mất việc lên OF chém gió đó=)), ông Cường đô la ô ý lái con RR đi Sa Pa chắc ô này mà thấy cũng tưởng lái xe thuê:D
comment sặc mùi toxic quá cụ - diễn đàn là nơi mọi ng đưa ra quan điểm cá nhân, nhưng ko có nghĩa là cụ có thể comment công kích ng khác đâu cụ. Còn muốn biết thêm về e thì mời cụ cà phê tâm sự, hoặc cụ có thể vào group travel để tìm hiểu thêm ạ :D

ar3a

Xe điện
Gầm thấp thì nâng cấp giảm sóc, nâng gầm cao thêm được 3-5cm thành 20-22cm mà lại khắc phục được bệnh chòng trành khi vào cua cũng như giảm sóc tốt hơn. Vụ cửa lùa thì em không thấy hiện tượng này. E ở trong nhóm có vài chục người khác đang chạy carnival cung không thấy nhắc đến bệnh này.

xehoi2020

Đi bộ
comment sặc mùi toxic quá cụ - diễn đàn là nơi mọi ng đưa ra quan điểm cá nhân, nhưng ko có nghĩa là cụ có thể comment công kích ng khác đâu cụ. Còn muốn biết thêm về e thì mời cụ cà phê tâm sự, hoặc cụ có thể vào group travel để tìm hiểu thêm ạ :D
=))=))=))