[CCCĐ] KIA CD5 Ks di động thần thánh và hành trình xuyên bắc nam Lào

29M-1732

Xe buýt
Từ lâu kia CD5 Khách sạn di động đã thực hiện những chuyến đi ấn tượng như chinh phục các điểm cực bắc, cực nam, tây bắc, tây nam... và gần như toàn bộ đất nước VN, lần này vẫn vai trò là khách sạn di động, em nó đã làm một chuyến xuyên từ Bắc lào sang Nam Lào với nhiều kỉ niệm đáng nhớ.
Việc đi xuyên Lào đã có nhiều cụ đi rồi, cũng đã chia sẻ những hình ảnh đẹp bên Lào, những kinh nghiệm khi lái xe sang Lào nên em không nói nhiều về những lĩnh vực đó nữa.
Trong thớt này em muốn được chia sẻ cảm nhận về chuyến đi 9 ngày trên đất lào với chiếc kia CD5 thần thánh đã phục vụ em và gấu một cách trung thành và cần mẫn với đúng thiên chức là một văn phòng và khách sạn. Hành trình đi như thế nào? đi đến đâu?... em sẽ nói trong phần sau. để các cụ dễ hình dung KS di động nầy thế nào em xin up trước một số hình ảnh về em nó.

Một sô hình ảnh chiếc kia CD5 khách sạn di đông thần thánh đã phục vụ mẫn cán em và gấu

Yen Viet

Xe tải
Xe này tối cụ với gấu nghỉ luôn ở đây à

gld

Xe điện
hai vợ chồng cụ chủ đi về có phải thay đôi giảm sóc sau k\:D/:P

slaz8

Xe ba gác
EM thấy có chút phục cụ, hóng xem cụ kể chuyện

willboy

Xe buýt
Hóng hành trình của cụ chủ, em đang ấp ủ chuyến đi lào, vợ 2 e chân ngắn giống xe cụ chủ nên hóng xem có chiến được ko? em cứ voka cụ đã!

thachnhung

Xe container
Hóng hành trình cụ. Xe này đi vậy sinh hoạt có ổn ko nhỉ???

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ chủ có camry nhưng chỉ để đi giao dịch thôi thì phải, nhắc đến "CD5 khách sạn" là em đã nhớ ra đọc bao nhiêu thớt của cụ rồi.
Cả nhà đều to cây nhưng chỉ CD5 chinh chiến :)) ( hình như F1-F2 của cụ cũng thanh niên hết rồi)

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Rất, rất cảm ơn cụ. Cụ là người tiếp theo chứng minh cho mn thấy rằng, chẳng có gì là khó? Có chăng là ở lòng người. Matiz hay CD5 còn chiến được.
Cccm nếu chưa đi hãy " bơm xăng và lên đường" đất nước mình đẹp lắm, nước bạn còn đẹp hơn, thân thiên hơn, tình người hơn...

thaihana

Xe điện
Phục cụ chủ quá, chúc vợ chồng cụ có chuyến đi như ý.

Em lần trước đọc thấy phục cụ dùng cả nồi cơm điện nấu cơm trên xe. Chúc vc cụ có hành trình thú vị

29M-1732

Xe buýt
hai vợ chồng cụ chủ đi về có phải thay đôi giảm sóc sau k\:D/:P
Đã là ks thì nó có đủ các thiên chức là KS mà cụ

Hóng hành trình cụ. Xe này đi vậy sinh hoạt có ổn ko nhỉ???
Cụ hãy xem các hành trình em nó đã đi thì sẽ có câu trả lời có ổn kg, và câu trả lời là quá ổn cụ ạ

Cụ chủ có camry nhưng chỉ để đi giao dịch thôi thì phải, nhắc đến "CD5 khách sạn" là em đã nhớ ra đọc bao nhiêu thớt của cụ rồi.
Cả nhà đều to cây nhưng chỉ CD5 chinh chiến :)) ( hình như F1-F2 của cụ cũng thanh niên hết rồi)
Cám ơn cụ sau bao năm chinh chiến thì F1 nhà em đã trưởng thành và sở hữu xe hịn hơn Ks này, chỉ có 2 vc già chinh chiến thôi

Rất, rất cảm ơn cụ. Cụ là người tiếp theo chứng minh cho mn thấy rằng, chẳng có gì là khó? Có chăng là ở lòng người. Matiz hay CD5 còn chiến được.
Cccm nếu chưa đi hãy " bơm xăng và lên đường" đất nước mình đẹp lắm, nước bạn còn đẹp hơn, thân thiên hơn, tình người hơn...
Em tâm đắc ý cụ, trong mọi chuyến đi bất kỳ ở hoàn cảnh nào thì ý chí người điều khiển xe và niềm đam mê quyết đinh 99% sự thanh công, em vẫn đồng hành cùng CD5 một phần muốn kiểm tra xem độ già nua của mình chứ kg phải của xe, nếu đi trên một chiếc xe khủng chuyên phượt mọi chuyện sẽ khác cụ nhỉ

toanthangcs

Xe điện
Rất nể cụ từ ngày trước.

29M-1732

Xe buýt
Để chuẩn bị cho chuyến đi, em đã nghiên cứu kinh nghiệm của các cụ đi trước, đặc biệt là phần làm thủ tục cho xe qua cửa khẩu, lúc đầu em định đi CK long sập về CK bờ y, sau vì có cụ vân matiz đi trước tư vấn là cửa khẩu long sập không phải cửa khẩu quốc tế nên phía Lào không cấp phép đi toàn nước Lào vì vậy em đi CK nậm cắn . Cũng vì thay đổi lịch trình mà em được gặp lại cụ yensuong trong chuyến đi hà giang 4 năm về trước, cảm kích tấm lòng VC cụ yensuong tiếp đón nồng hậu tại nhà, sau này cụ nào có qua ck nậm cắn cũng phải đi qua sân nhà cụ yensuong ở con cuông nghệ an đấy

Sau khi chia tay nhà cụ yensuong, nhà em tiếp tục cửa khẩu nậm cắn thẳng tiến, và cửa khẩu nặm cắn là đây

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Đã là ks thì nó có đủ các thiên chức là KS mà cụ

Cụ hãy xem các hành trình em nó đã đi thì sẽ có câu trả lời có ổn kg, và câu trả lời là quá ổn cụ ạ

Cám ơn cụ sau bao năm chinh chiến thì F1 nhà em đã trưởng thành và sở hữu xe hịn hơn Ks này, chỉ có 2 vc già chinh chiến thôi

Em tâm đắc ý cụ, trong mọi chuyến đi bất kỳ ở hoàn cảnh nào thì ý chí người điều khiển xe và niềm đam mê quyết đinh 99% sự thanh công, em vẫn đồng hành cùng CD5 một phần muốn kiểm tra xem độ già nua của mình chứ kg phải của xe, nếu đi trên một chiếc xe khủng chuyên phượt mọi chuyện sẽ khác cụ nhỉ
Em cũng không còn trẻ. Lào em ở từ những năm 80,đường khuvieng ở vientiane là em làm năm 1996 đó cụ ạ,
Em muốn tự lx đưa Gấu nhà em đi kgawps nước Lào, nhưng vì Gấu chưa nghỉ hưu, mà giờ thì đang làm trong ngành...ko được đi tự do. VN thì em đưa đi nh rồi.

29M-1732

Xe buýt
Cuối giờ buổi sáng nhưng ck nậm cắn rất vắng vẻ, việc làm thủ tục qua ck phía VN nhanh chóng, đơn giản, thân thiện, các chú hải quan còn muốn hỏi thăm nói chuyện tương đối lâu về hành trình nhà em sẽ đi, sau khi xuất cảnh ck phía VN bắt đầu sang làm thủ tục nhập cảnh bên Lào thì ... hết giờ làm việc dù lúc này mới 11h trưa, vậy là nhà e bơ vơ đi kg xong về cũng kg được, đành đánh xe vào cái chợ chung giữa 2 nước việt lào nghỉ trưa và tự nấu ăn, đây cũng là một trải nghiệm thú vị vì nơi nghỉ ngơi ăn uống của mình hoàn toàn yên tĩnh và 2 đầu cửa khẩu đã có người canh gác tránh làm phiền ha ha ha

Xin nói thêm nếu chuyến này kg phải đi với ks di động đã được trang bì đầy đủ bếp ga với đồ ăn thì chỉ có cách nhịn đói vì không ai có thể ra vào từ 2 phía VN và Lào

chlmsun

Xe tăng

trantu0784

Xe tải
Chạy cái đời này nhà cháu nói nhỡ mồm đi xa thế không may em nó ốm ra thì gay cụ ạ.

vuhuyarzt

Xe đạp
Chúc cụ thượng lộ bình an

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Cuối giờ buổi sáng nhưng ck nậm cắn rất vắng vẻ, việc làm thủ tục qua ck phía VN nhanh chóng, đơn giản, thân thiện, các chú hải quan còn muốn hỏi thăm nói chuyện tương đối lâu về hành trình nhà em sẽ đi, sau khi xuất cảnh ck phía VN bắt đầu sang làm thủ tục nhập cảnh bên Lào thì ... hết giờ làm việc dù lúc này mới 11h trưa, vậy là nhà e bơ vơ đi kg xong về cũng kg được, đành đánh xe vào cái chợ chung giữa 2 nước việt lào nghỉ trưa và tự nấu ăn, đây cũng là một trải nghiệm thú vị vì nơi nghỉ ngơi ăn uống của mình hoàn toàn yên tĩnh và 2 đầu cửa khẩu đã có người canh gác tránh làm phiền ha ha ha

Xin nói thêm nếu chuyến này kg phải đi với ks di động đã được trang bì đầy đủ bếp ga với đồ ăn thì chỉ có cách nhịn đói vì không ai có thể ra vào từ 2 phía VN và Lào

Tuyệt vời ! Mọi chuyện đúng kế hoạch chứ ạ?