KIA cerato không đề nổ được

STARIUS

Xe buýt
Lỗi không đề máy đc. Công tắc chân phanh, cảm biến vị trí trụccơ, bơm xăng chết. Xe cũ của e cứ 2 năm một là bị lần lượt như thế.

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
T
Đây ạ cái chìa đó đây , em nghĩ sẽ có lúc khóa từ bị hết pin nên sẽ phải dùng chìa cơ nhưng em thử vài lần rồi mà k mở được ạ mong các cụ chỉ giáo.
heo em thì cái chìa khoá cơ chỉ để mở cửa thôi cụ ạ, vì hết pin mà nên có mở được cửa đâu. Sau khi mở được của thì có 1 cái lỗ dưới vô lăng cụ đút cái cục kia vào là dùng nổ được 1 lần để đi đến chỗ thay pin. Nếu em nhớ không nhầm là như vậy.

viethost.net

Xe tải
Chìa cơ để mở cửa bên lái đó cụ, đút vào quay theo chiều kim đồng hồ cửa mở, ngược lại là khoá.

viethost.net

Xe tải
Chắc chắn có vấn đề rồi. Kể cả ac quy không còn điện thì chìa cơ này vẫn mở được cửa cụ nhé.
Cụ đem đi sửa đi ko hết ac quy thì botay.com

Dathbq

Đi bộ
Chào các cụ, hôm 06/02/2018 Kia bình Tân báo thay cầu chì tổng (vì kỹ thuật báo cầu chì tổng xe em có mối hàn ???? mà từ khi mua xe tới giờ em ko hề biết cầu chì tổng nó nằm ở đâu và bị hàn lúc nào vì xe em lần trục trặc lớn này là lần đầu tiên), xong em lấy xe về chạy bình thường, đến hôm nay lại lặp lại tình trạng cũ và em đang để xe ngoài sân nhà thờ Đắc Lộ chờ tí nữa ra thử đề lại xem sao. Em thật sự hoang mang vì đã 3 lần vào hãng, tổng thời gian để kỹ thuật hãng tìm bệnh là hơn 20 ngày, các bác có cao kiến gi giúp em với ạ, cảm ơn các bác.

Eagle eye

Xe hơi
Nghe ghê quá, kết quả sửa chữa như thế nào cụ chia sẽ kinh nghiệm với ae nhé.

Bình minh food

Xe tải
Đây ạ cái chìa đó đây , em nghĩ sẽ có lúc khóa từ bị hết pin nên sẽ phải dùng chìa cơ nhưng em thử vài lần rồi mà k mở được ạ mong các cụ chỉ giáo.
trong hộc cốp bệ tì tay, bên trong có một cái lỗ, cụ nhét cái Smartkey vào thì đề nổ được mà không cần smartkey còn pin cụ nhé.

Vusonce

Xe đạp
chào các bác, em mới tham gia OF, các bác cho em hỏi xe em cerato nhập 2010 khoảng hơn tháng nay bị triệu chứng đề không nổ, kể cả dùng phương thức đề khẩn cấp cũng không được, để khoảng hơn 2 tiếng sau thì đề nổ bình thường. Tình trạng trên đã bị tới lần thứ 3, đưa vào hãng kiểm tra lần đầu nghi bình yếu thay bình vẫn bị, 2 lần sau kiểm tra vẫn không biết lỗi gì, các bác giúp em với ạ (lần thứ 2 bị cách lần 1 tuần lễ, lần 3 cách lần 2 gần 3 tuần, em đưa vào Trường hải hôm t2 nay TH báo mai lấy xe về vì ko tìm ra lỗi gì)
Cụ Xem xe cụ có hiển thị chìa khoá vàng trên tally ko? Nếu có
chào các bác, em mới tham gia OF, các bác cho em hỏi xe em cerato nhập 2010 khoảng hơn tháng nay bị triệu chứng đề không nổ, kể cả dùng phương thức đề khẩn cấp cũng không được, để khoảng hơn 2 tiếng sau thì đề nổ bình thường. Tình trạng trên đã bị tới lần thứ 3, đưa vào hãng kiểm tra lần đầu nghi bình yếu thay bình vẫn bị, 2 lần sau kiểm tra vẫn không biết lỗi gì, các bác giúp em với ạ (lần thứ 2 bị cách lần 1 tuần lễ, lần 3 cách lần 2 gần 3 tuần, em đưa vào Trường hải hôm t2 nay TH báo mai lấy xe về vì ko tìm ra lỗi gì)
Cụ xem xe cụ có hiện biểu tượng chìa khoá vàng trên taplo ko? Như xe của e ra hãng báo hỏng bộ nhận chìa khoá từ nên ko đề nổ đc( dùng 2 phương thức giống cụ) báo giá 5 củ nhưng thực ra là lỗi ic cảm biến chân phanh có 200k( e nhờ 1 cụ mang máy đến đo thì phát hiện ra lỗi này).bây h xe đề ngon lành.

Drive new

Xe đạp
trong hộc cốp bệ tì tay, bên trong có một cái lỗ, cụ nhét cái Smartkey vào thì đề nổ được mà không cần smartkey còn pin cụ nhé.
Thế hả cụ có như vậy thì mới cứu được lúc nguy nan cảm ơn cụ nhé, chứng tỏ KFT còn có nhiều điều để khám phá nhỉ cccm .

Bố NaNa

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn các bác , tình trạng xe em không phải bị công tắc chân phanh vì em đã bị và thay 1 lần rồi. Tình trạng xe là đề động cơ quay nhưng không nổ, khoảng 30 giây thì tắt máy. Lúc này chân phanh bị bó cứng, đề khẩn cấp không được. Nhưng khoảng 2 giờ sau thì lại đề nổ bình thường, chạy bình thường nhưng lập lại 3 lần trong 1 tháng. Vừa rồi vào Trường Hải lấy xe về nhận được thông tin sau :

Em trước cũng bị nhưng là do công tắc chân phanh với thỉnh thoảng do em đạp chưa hết phanh. Cơ mà vụ còi bấm lúc kêu lúc không thì em bị suốt, không biết có phải bình thường không ạ.

Hung010708

Đi bộ
chào các bác, em mới tham gia OF, các bác cho em hỏi xe em cerato nhập 2010 khoảng hơn tháng nay bị triệu chứng đề không
nổ, kể cả dùng phương thức đề khẩn cấp cũng không được, để khoảng hơn 2 tiếng sau thì đề nổ bình thường. Tình trạng trên đã bị tới lần thứ 3, đưa vào hãng kiểm tra lần đầu nghi bình yếu thay bình vẫn bị, 2 lần sau kiểm tra vẫn không biết lỗi gì, các bác giúp em với ạ (lần thứ 2 bị cách lần 1 tuần lễ, lần 3 cách lần 2 gần 3 tuần, em đưa vào Trường hải hôm t2 nay TH báo mai lấy xe về vì ko tìm ra lỗi gì)
Tôi cũng đang bị tình trạng như bác. Xe bác xử lý thế nào rồi

Tuanthuyhoang666

Đi bộ
Bác kiểm tra cái bơm xăng xem nó có hoạt động trơn tru ko
Cám ơn các bác , tình trạng xe em không phải bị công tắc chân phanh vì em đã bị và thay 1 lần rồi. Tình trạng xe là đề động cơ quay nhưng không nổ, khoảng 30 giây thì tắt máy. Lúc này chân phanh bị bó cứng, đề khẩn cấp không được. Nhưng khoảng 2 giờ sau thì lại đề nổ bình thường, chạy bình thường nhưng lập lại 3 lần trong 1 tháng. Vừa rồi vào Trường Hải lấy xe về nhận được thông tin sau :

Tình hình vk 2 của cụ thế nào rồi đã khắc phục được bệnh kia chưa ?

Tuanthuyhoang666

Đi bộ
Xe tôi cerato 2010 hôm trước cũng bị vậy. Gara phán hộp đen. Tôi về bổ ra thay con ic 74HC573D ok liền. Đi 1 tháng rồi

Tuanthuyhoang666

Đi bộ

bobe

Xe hơi
Xe e trc bị ntn, hiện tg là đề nổ đc 5s, có lên ga nhưng lịm dần. Bị chập chờn, đã vệ sinh bướm gió, thử thay bình mới nhưng ko hết. Sao check phần điện thì báo lỗi ko kết nối đc với hệ thống imobilazer. Sửa hết 2.5 củ thì khỏi hẳn. Về google thì biết hệ thống này nó là 1 kiểu hệ thống chống trộm (chống sao chép chìa smartkey), của e nó bị chập chờn nên lúc bị lúc ko.