Chi hội KIA. Còn bảo hành. Tính phí khi kiểm tra lỗi xe. Đúng hay sai

Chào các bác.
Em mới lấy em mor si 2017.
Xe nặng vô lăng. Xỉa phải nhiều.
Em mang KIA thì đuta xe vô xong

Chưa giải quyết đuọc gì
Kêu em vô đưa bảng báo giá
1. Kiểm tra vô lăng nặng free (120k)
2. Kiểm tra xỉa (1xx x em quên rùi) nhân 2 bên

Em hỏi xe còn bh tại sao lại phát sinh phí kiểm tra trong khi chưa sửa chữa thay thế gì ? Thì nói phần xỉa có thể do đi đường ổ gà... nên ko free

Vậy đúng hay sai ạ

quandicom

Xe buýt
Bậy, chả mất gì hết cụ nhé. Kiểm tra để kết luận theo ý kiến của khách là nghĩa vụ của họ. Bố đại lý này chưa học gương vụ Ford rồi

Bậy, chả mất gì hết cụ nhé. Kiểm tra để kết luận theo ý kiến của khách là nghĩa vụ của họ. Bố đại lý này chưa học gương vụ Ford rồi
Nó nói xỉa lái có thể do em đi vô ổ gà.... nên vậy.
Em alo thẳng hotline trang chủ kia nó nó free. Nhung hỏi em mục nào tính phí. Nv có nói lý do không. Thì em tl xong tong đài cung báo tùy trường hợp có gì a trao đổi trực tiếp nv giải thích. Túm lại là tổng đài huề vốn.

Em alo chủ xe. Hỏi có va chạm ko. Chủ xe cũng nói nặng với xia là bị từ 5k km (nay 10k) vô ra chỉnh cũng vậy nên ghét để đi luôn đến giờ

Em xuống quầy nói. Nó nói đợi kt kiểm tra coi bị gì. Giải quyết ok mới tính phí phần kiểm tea xỉa đó. Còn ko ok thì ko tính phí.
Hiện em đang chờ

anhducbn86

Xe hơi
Trong thời gian bảo hành thì free hết phí kiếm tra chứ

quandicom

Xe buýt
cụ vả vỡ mặt nó ra...xe nào đi đường mà không có ổ gà, ngập nước, lên xuống dốc... Đấy là bài test bắt buộc kiểm tra xe để thương mại sản phẩm rồi, xe có phải để trưng bày hay đi đường không có chướng ngại vật đâu, nó sinh ra cái giảm sóc làm gì. Lèo nhèo cụ cho làm biên bản xác nhận rõ ràng gửi thẳng cho Trường Hải và Báo chí làm việc.

Viet Cat

Xe máy
Cụ bắt nó trả lời bằng văn bản hoặc cụ quay clip lại để làm việc đi ạ. Xe em đi 1k em phát hiênk nhao lái, em vác vào hãng đòi check, các cậu ý chỉnh các kiểu nó cũng đỡ đi tý nhưng ko hết. Em bảo điều hoà ko đủ mát, các cậu ý lại tháo lọc kiểm tra 1 vòng xong ngồi thử các kiểu xong phát hiện em lấy gió ngoài, trời nóng mà em bật điều hoà số nhỏ nên chuyển gió trong cái là được. Loanh quanh em làm cả buổi chiều và chả mất đồng nào.

Nói nhỏ với cụ là vụ nhao lái thì ra chỉnh độ chụm bằng máy Hunter thôi, chứ trong hãng chỉnh tay ko hết được đâu cụ ạ :)

Cụ bắt nó trả lời bằng văn bản hoặc cụ quay clip lại để làm việc đi ạ. Xe em đi 1k em phát hiênk nhao lái, em vác vào hãng đòi check, các cậu ý chỉnh các kiểu nó cũng đỡ đi tý nhưng ko hết. Em bảo điều hoà ko đủ mát, các cậu ý lại tháo lọc kiểm tra 1 vòng xong ngồi thử các kiểu xong phát hiện em lấy gió ngoài, trời nóng mà em bật điều hoà số nhỏ nên chuyển gió trong cái là được. Loanh quanh em làm cả buổi chiều và chả mất đồng nào.

Nói nhỏ với cụ là vụ nhao lái thì ra chỉnh độ chụm bằng máy Hunter thôi, chứ trong hãng chỉnh tay ko hết được đâu cụ ạ :)
xong nó nói đảo mâm : không thu thêm phí
2 cái của mục đó nó tính em 264k
mà em cũng chả nói nũa vì cũng không đang nhiêu, vì coi như công đảo mâm đi. đảo mâm xong ok, hết xỉa
nó cũng chỉ cho em mâm em nhảy nhẹ 3 cái, mà mâm thì chắc chỉ trong chế độ bảo hiểm chứ không bảo hành rồi

và tiện cho em hỏi : volang nó hơi nặng là do nó vậy hay sao ạ. em vủa từ si 2016 MT chuyển qua 2017 AT thì AT nặng hơn xe cũ em đi
xe cũng mua lại, chủ cũ cũng nói nó nặng từ trước, mà chỉnh hoài không hết. vơi chủ cũ lúc em gọi thì có sẵn xe của bạn bác ây kế bên, cùng AT 2017 bác ấy cũng nói xe đó cũng nặng