Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

Mr Tom3011

Xe máy
Em đang định mua lại con Cerato hatchback 2.0L bản nhập. Con này cực hiếm trên thị trường chỉ có bản 1.6L nên em tìm thông tin về nó khó quá ạ. Cụ nào đi con này cho em hỏi có mấy túi khí ạ? Có option nào khác so với bản 1.6L ko ngoài cái cục máy, em chỉ biết khác cái ghế lái chỉnh điện thôi.

Em xin cám ơn.
Em vừa lấy một em, nhưng lại là 1.6:))

Triệu Khôi

Xe tải
Kia Forte SX 2011 màu lông chuột đi hơn 3,5v 415tr có cụ nào yêu ko ạ?

Bình minh food

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút, con forte nhà em cả năm e chả bật đèn gầm, hôm qua bật thử không còn sáng nữa, biểu tượng trên taplo cũng mất luôn. Cái này nó bị đứt cầu chì hay cháy bóng ah, e chả bật mấy khi mà bị cháy thì chất lượng đèn kém quá
Em thấy các cụ trên này bảo hỏng công tắc đèn gầm, cụ phải thay công tắc, mà thay ở bên trong phần Vô lăng ấy ạ, cụ ra hãng làm cho nhanh, hay qua lê văn thiêm ấy, thấy bảo giờ là gara Toàn Thịnh, em cũng chửa qua đó bao giờ vì em toàn vô hãng làm thôi.

tu.TQK

Xe tải
e chuyên cung cấp ắc quy cho các bác nhé

Newbie Hihi

Xe đạp
Em chào các cụ ạ. Các cụ cho em hỏi chút, Em mới mua Forte 09 bản hàn xẻng ở gara, Vậy cần bảo dưỡng hay sửa chữa những gì không ạ?
Và đi bảo dưỡng ở đâu ạ.
E cảm ơn cccm

thangpicanto

Xe buýt
Em chào các cụ ạ. Các cụ cho em hỏi chút, Em mới mua Forte 09 bản hàn xẻng ở gara, Vậy cần bảo dưỡng hay sửa chữa những gì không ạ?
Và đi bảo dưỡng ở đâu ạ.
E cảm ơn cccm
Em nghĩ là tùy vào ODO và tình trạng xe của cụ. Như em hồi mới mua k biết, mua lúc ODO hơn 8 vạn. Chạy 1 thời gian xong đến bảo dưỡng lớn, thay đồ các thứ thấy oải phết :D

Newbie Hihi

Xe đạp
Em nghĩ là tùy vào ODO và tình trạng xe của cụ. Như em hồi mới mua k biết, mua lúc ODO hơn 8 vạn. Chạy 1 thời gian xong đến bảo dưỡng lớn, thay đồ các thứ thấy oải phết :D
Cụ chạy thêm nhiều ko. Bảo dưỡng lớn tổng hết bn ạ :D

thangpicanto

Xe buýt
Cụ chạy thêm nhiều ko. Bảo dưỡng lớn tổng hết bn ạ :D
Em chạy thì cứ độ loanh quang 1k-2k/tháng. Còn bảo dưỡng lớn thì em k rõ con số tổng, vì mỗi lần em sửa 1 tí.
Trong túi cứ có tí tiền, cộng với cảm giác xe đang k ổn ở chỗ nào đó là vác ra gara. Hôm thì thay nước làm mát + sục két nước. Hôm thì thay dầu hộp số, dầu phanh. Đắt nhất là thay tổng phanh cụ ợ.
Đến bây giờ, thì thấy gara phán là em coi như bảo dưỡng xong rồi :D Hnao thích thì ra thay đai cam nữa thôi

Newbie Hihi

Xe đạp
Công nhận em mới lấy xe chả hiẻu cái gì =)) có khi nó hỏng chả biết ý :)) Sắp tới đủ 9v5 e bảo dưỡng thì bảo dưỡng gói nào cụ nhỉ

thangpicanto

Xe buýt
Công nhận em mới lấy xe chả hiẻu cái gì =)) có khi nó hỏng chả biết ý :)) Sắp tới đủ 9v5 e bảo dưỡng thì bảo dưỡng gói nào cụ nhỉ
Em cũng k biêt gì đâu. Toàn nằm vùng trên Of hóng các cụ và bỏ tiền ngu ra làm học phí cụ ợ. Vài lần là sẽ đỡ ngu :D Em fun tí
Theo em, chả bit đúng k, thì với dòng xe cũ + cỏ, nên chọn 1 gara nào quen, uy tín, tiện đường đi lại (gần nhà hoặc gần chỗ làm) để làm. K biết thì đi mò. Kinh nghiệm của em, là gara nào mà chịu khó sửa thì mình nên chọn cụ ợ :D

Newbie Hihi

Xe đạp
Em cũng k biêt gì đâu. Toàn nằm vùng trên Of hóng các cụ và bỏ tiền ngu ra làm học phí cụ ợ. Vài lần là sẽ đỡ ngu :D Em fun tí
Theo em, chả bit đúng k, thì với dòng xe cũ + cỏ, nên chọn 1 gara nào quen, uy tín, tiện đường đi lại (gần nhà hoặc gần chỗ làm) để làm. K biết thì đi mò. Kinh nghiệm của em, là gara nào mà chịu khó sửa thì mình nên chọn cụ ợ :D
vậy l;à nên vào hãng bảo dưỡng hay là ra gara người ta kiểm tra cho ạ :D

thangpicanto

Xe buýt
Em nói rồi mà cụ
Còn thì em thấy vào hãng thì yên tâm hơn, nếu k tìm dc gara nào ưng ý

Vusonce

Xe đạp

Xe của e là forte sli 2010, dạo này hay hiện lên đèn(chìa khoá nằm giữa xe). Phải chờ một lúc mới đề nổ được. Các cụ phán cho e có lỗi lầm gì ở đây ko ạ! Nhiều lúc đề ko được ức chế quá!

atamd

Xe hơi

Xe của e là forte sli 2010, dạo này hay hiện lên đèn(chìa khoá nằm giữa xe). Phải chờ một lúc mới đề nổ được. Các cụ phán cho e có lỗi lầm gì ở đây ko ạ! Nhiều lúc đề ko được ức chế quá!
Thay pin remote đi cụ

lox bui M3

Xe buýt
Cho e hỏi xe em K3 2015 đi 6 vạn thì hạng mục bảo dưỡng gồm những gì ạ ?