[TNGT] Kia Forte số sàn bị dính ga gây tai nạn đây ạ ...

moi_vao_nghe

Xe đạp
Tết này lại phải đi xe máy..pó tay mấy cụ tập lái

hiep.economic

Xe buýt
bản này chỉ có 1 túi khí thui các cụ nhỉ?

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Các kụ cho em hỏi. Gặp tình huống thế này thì ông em ngồi cạnh kéo phanh tay hộ và giật số về N hộ có giảm thiểu tai nạn và thiệt hại được không ạ. Xe dân sự thì lấy đâu ra phanh phụ. Mà lão LX cũng biết cách đâm đấy nhể, đâm vậy là tối thiểu hóa thiệt hại rồi, chứ phi thẳng vào gốc cây hoặc tường nhà thì có khi lên bàn thờ ấy chứ!
Cụ ơi trường hợp dư lày, người ngồi trên xe đang choáng, chưa định thần xem làm gì thì nó đã đâm vào lan can roài ạ ... Nhanh lắm cụ ạ ... May là không phải ngoài đường đấy, ko thì khối người ra đi theo.

Cụ chủ thớt cho em hỏi có phải cơ quan cụ có hội trường hay tổ chức đám cưới ko ạ? để em còn biết mà tránh đến dự!
Hì hì ... Đúng roài cụ ạ ... Em thấy gần như ngày nào cũng tổ chức đám cưới ạ ... Số đen thì phải chịu thoai.

Giật số về N thì quán tính làm xe càng vọt nhanh, về D thì vỡ hộp số, tắt chìa khóa điện rồi kéo phanh tay có lẽ hay hơn (trừ trường hợp đang xuống dốc)!
Phanh tay nó chỉ giảm có tí lực thôi, mà phải kéo mạnh lắm ...

Số sàn mà cụ. Làm gì có N.
Chuẩn đớ cụ ... Có số 0 1 2 3 4 5 thoai ... Gạt về 0

bản này chỉ có 1 túi khí thui các cụ nhỉ?
Đúng roài ạ ... Vì nó phang bên phải là chính mà chỉ có túi khi bên lái nổ.

anhtho

Xe ngựa
Các kụ cho em hỏi. Gặp tình huống thế này thì ông em ngồi cạnh kéo phanh tay hộ và giật số về N hộ có giảm thiểu tai nạn và thiệt hại được không ạ. Xe dân sự thì lấy đâu ra phanh phụ. Mà lão LX cũng biết cách đâm đấy nhể, đâm vậy là tối thiểu hóa thiệt hại rồi, chứ phi thẳng vào gốc cây hoặc tường nhà thì có khi lên bàn thờ ấy chứ!
Khó nói lắm các cụ à. Chỉ hơi ngạc nhiên là cái ông này đã đạp đổ cổng rồi lại còn phi thêm 70m và đâm tiếp đổ tường. Chắc ông 'dậy lái' cũng là lái mới. Hồi trước em cũng hướng dẫn 1 bà, tới lúc bà ấy 'điên' lên thì quả thực quá sợ (may mà em tập trong bãi). Lúc đó có kịp nhìn đến cần số hay phanh tay đâu, em chồm luôn túm vô lăng (hình như ảnh hưởng phim Mỹ) và lái cho tới lúc bà ấy nhả được cái chân ga ra ! May mà không lao vào cây cối hay các chướng ngại vật khác. Được cái sau vụ đấy, bà chị khen em KHỎE !

adco

Xe điện
Em đoán là 1 vụ đánh bom cảm tử = xe (bắt chước tụi hồi giáo cực đoan đó mà ) . Nhưng bom khg nổ nó mới ra vầy . :-|
Em vọt

HollowKnight

Xe hơi
Khó nói lắm các cụ à. Chỉ hơi ngạc nhiên là cái ông này đã đạp đổ cổng rồi lại còn phi thêm 70m và đâm tiếp đổ tường. Chắc ông 'dậy lái' cũng là lái mới. Hồi trước em cũng hướng dẫn 1 bà, tới lúc bà ấy 'điên' lên thì quả thực quá sợ (may mà em tập trong bãi). Lúc đó có kịp nhìn đến cần số hay phanh tay đâu, em chồm luôn túm vô lăng (hình như ảnh hưởng phim Mỹ) và lái cho tới lúc bà ấy nhả được cái chân ga ra ! May mà không lao vào cây cối hay các chướng ngại vật khác. Được cái sau vụ đấy, bà chị khen em KHỎE !
Em dạy lái thì không cầm phanh tay hay vồ vô-lăng, em ngồi ghế phụ hơi khom người, hai tay ôm đùi phải của đương sự. Có biến là em gồng người nhấc đùi đương sự lên ạ.

mat_troi_ha_noi

Xe tải
đi tập xe mà lại bế cháu nhỏ đi nhỉ ?