KIA K3 đã có mặt tại Việt Nam phục vụ các cụ rồi nhé!!!

horse78

Xe tải
Con này động cơ , hộp số ko khác gì k5 , option còn hơn k5 một số tính năng . kích thứoc cơ sở nếu em ko nhầm cũng hơn bản trước không phải tự nhiên anh Hải bỏ optima tập trung vào k3 như thế này . nếu so sánh động cơ , hộp số và option với cam 2.0 em nghĩ là cam ko có cửa đâu ạ . chỉ có khung gầm là vấn đề muôn thủa của xe hàn
Lạy cụ. Sao cụ lại đưa K3 so với Camry rồi nhấc K3 lên chiếu trên, người ta cười cho.

Bản K3 1.6 vẫn dùng động cơ Gamma giống Forte.

Không phải anh Hải bỏ optima (K5), bỏ cadenza (K7) để tập trung vào K3 mà giá các con này cao quá không bán được, người trẻ chuộng công nghệ, không muốn bỏ nhiều tiền chẳng thể mua những xe này, còn người có nhiều tiền không thèm quan tâm đến công nghệ họ cũng chẳng thèm mua K5, K7 vì nó giá ngang ngửa Camry, người sẵn sàng bỏ nhiều tiền, yêu công nghệ sẽ chọn xe Đức, hoặc các xe gì gì đó mà không phải là HQ.

Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
Lạy cụ. Sao cụ lại đưa K3 so với Camry, người ta cười cho.

Không phải anh Hải bỏ optima (K5), bỏ cadenza (K7) để tập trung vào K3 mà giá các con này cao quá không bán được, người trẻ chuộng công nghệ, không muốn bỏ nhiều tiền chẳng thể mua những xe này, còn người có nhiều tiền không thèm quan tâm đến công nghệ họ cũng chẳng thèm mua K5, K7 vì nó giá ngang ngửa Camry, người sẵn sàng bỏ nhiều tiền, yêu công nghệ sẽ chọn xe Đức, hoặc các xe gì gì đó mà không phải là HQ.
Em thấy quảng cáo K3 1.6 dùng máy thế hệ mới Dual CVVT,vậy là khác với Forte chứ

horse78

Xe tải
Em thấy quảng cáo K3 1.6 dùng máy thế hệ mới Dual CVVT,vậy là khác với Forte chứ
Cụ nhầm rồi. K3 1.6 dùng động cơ Gamma, 2.0 là Nu. Cái Dual CVVT là công nghệ điều khiển van biến thiên nạp và xả.

mati

Xe buýt
Cụ nhầm rồi. K3 1.6 dùng động cơ Gamma, 2.0 là Nu. Cái Dual CVVT là công nghệ điều khiển van biến thiên nạp và xả.
Forte dùng động cơ Gamma 1.6 CVVT (chỉ biến thiên van nạp) giống với i30 thế hệ cũ nên công suất có 124hp.Em K3 thấy trên website Trường Hải quảng cáo loại 1.6 Gamma nhưng van biến thiên cả nạp và xả (Dual CVVT) nên công suất tăng lên 128hp.Cụ xem thêm ở đây

Chỉnh sửa cuối:

tiger_beer

Xe hơi
Nói chung là giá thế này sẽ khó bán hơn. Bản 1.6 tiêu thụ là chính, bản 2.0 chắc để làm thương hiệu thôi. Các bác cứ khen xe nhiều option, ngon trong tầm tiền, nhưng hãy nhìn lại quá khứ: forte hơn vios mọi mặt, doanh số có bằng vios không. Giờ k3 2.0 giá gần bằng altis, nhìn là biết kết quả rồi. Rất nhiều hãng xe muốn đối đầu với toyota nhưng kết quả ra sao. New focus bán chạy nhất thế giới, option hơn đứt altis, nhưng về VN thì sao. K5 option hơn camry rồi cũng chịu cùng số phận. Sonata 2013 tăng giá xe và tăng option, nhìn mãi ngoài đường không được 1 em. Nói chung là ở VN, xe bình dân thì xe Nhật vẫn được ưu tiên số 1, không đủ tiền mới nghĩ đến xe Hàn.

horse78

Xe tải
Nói chung là giá thế này sẽ khó bán hơn. Bản 1.6 tiêu thụ là chính, bản 2.0 chắc để làm thương hiệu thôi. Các bác cứ khen xe nhiều option, ngon trong tầm tiền, nhưng hãy nhìn lại quá khứ: forte hơn vios mọi mặt, doanh số có bằng vios không. Giờ k3 2.0 giá gần bằng altis, nhìn là biết kết quả rồi. Rất nhiều hãng xe muốn đối đầu với toyota nhưng kết quả ra sao. New focus bán chạy nhất thế giới, option hơn đứt altis, nhưng về VN thì sao. K5 option hơn camry rồi cũng chịu cùng số phận. Sonata 2013 tăng giá xe và tăng option, nhìn mãi ngoài đường không được 1 em. Nói chung là ở VN, xe bình dân thì xe Nhật vẫn được ưu tiên số 1, không đủ tiền mới nghĩ đến xe Hàn.
Cụ nói chuẩn.

ca_vang

Xe tải
Bác phát biểu E trả thấy đúng ở điểm gì

batmancar

Xe điện
cụ chém hơi quá rồi đó. Xe hàn cạnh tranh đc vì giá rẻ, giá đắt thì xem lại. E chả bênh xe nhật vì e cũng đi xe hàn.
Cũng tùy người thôi, em đủ tiền mua cam hay altis nhưng em ko mua, em chơi em morning và highlander. Mặc dù high đắt hơn và xe nhật nhưng em vẫn ghét cái chìa dài, mỗi lần vào xe lại phải bỏ điều khiển ra mở cửa, trong khi M n chẳng bao giờ phải động vào khóa smartkey cả. Em yêu sự tiện nghi hơn.

lizpo

Xe hơi
Thì ở bên nc ngoài thì toy nó chỉ là hãng bình dân.... hãng xe nhật đa phần ở bên nc ngoài cũng chỉ bán chạy là xe bình dân . Nhưng cụ phải "thấm" 1 điều là xe nhật bên nc ngoài nó cũng op nhiều hơn xe mĩ xe đức và rẻ hơn trong tầm tiền cùng phân khúc mới đc chọn cụ nhé . Ở vn khi em xem xe nhật bản lắp ráp em cảm giác như bị lừa và bị chăn tiền ..... fortunner em chưa xem nhưng nghe ráp cái công nghệ cổ với giá e lè lưỡi ..... vn ta có cái chạy theo cái ngu hơi nhiều ( ko phải e ám chỉ xe nhật) nhưng cụ thấy đấy .... ra cái mới chê ỏng eo xong hết vòng đời bển nó sale off để đẩy hàng thì vn làm giá kêu vì khan hàng ..... thế éo nào spacy chạy 15 năm đắt hơn fon đời mới .... mua sưu tập giá cao đã đành nhưng mua về xài vì nó bền =)) em xjn lỗi cụ chứ đó là sự thật. Em hỏi cụ xe toy bền 20 năm cụ có hóa vàng ko ????? Quan điểm em nói thật em ko thik xe hàn, e thik xe nhật và đức hơn nhưng nếu đó là bản nhập ..... vn ăn bẩn ở mọi ăn bớt đc giảm chi phí cũng làm ..... xã hội nói đơn giản ăn quán cụ nào dám khẳng định yên tâm ???? Quê thằng bạn em nó trồng rau sạch nhập về hn mà vẫn phun thuốc phè phè như bt kìa.
Vn ta chuộng nhật vì thấm vào máu rồi, xe máy phải honda, mà oto là phải toy mới đỉnh ( trong đại bộ phận dân vn) em vẫn nhớ 2007 hay 2008 em mua aprillia125 xong đổi sang r6 ( xe máy) bị bgai nó kêu ầm giời sao ko mua sh trong khi đó có lx mua từ cuối 2005 cho nó đi >_<
Tóm lại e ko ghét xe nhật nhưng ghét kiểu ăn bớt của dân vn cụ nhé

DreamLiner

Xe tải
Ở Việt Nam (e xin nhấn mạnh ở mềnh) thì nói thật Toy vẫn chắc cú các cụ ạ, thật đấy, mặt dù e đang đi xe Hàn nhập :( nhưng nếu chung phân khúc, ngang ngang giá tiền thì Toy nó bóp cổ hết. Bọn Cam, Crv mới nó đang bẻ cổ mấy ae Hàn cùng phân khúc như ngóe :(

nk31

Xe tải
cụ chém hơi quá rồi đó. Xe hàn cạnh tranh đc vì giá rẻ, giá đắt thì xem lại. E chả bênh xe nhật vì e cũng đi xe hàn.
Em ko chém ạ . em chỉ chia xẻ quan điểm của em. đối với chiến lược xe mới của kia VN dựa trên những thông tin mà em biết .

Cho em hỏi là bác đã thử test cả 02 xe cùng lúc chưa hay chỉ là EM NGHĨ
em đang sử dụng k5 cũng đi nhiều cam 2.0 của nhà rồi ạ k3 thì em chưa đựoc đi nhưng hỏi mấy ông phụ trách kt của kia vn thì thấy bảo về máy 2.0 và hộp số 6 cấp dùng chung với k5 . ( hộp số 6 cấp của forte hiện nay cũng là loại này ) . em rất khách quan khi đánh giá động cơ và hộp số của k5 và cam 2.0 vì đã test nhiều lần . xe nào cũng có ưu , nhựoc điểm riêng nhưng riêng 2 món ở 2 dòng xe trên thì kia thắng toy ạ :D
đây cũng là quan điểm của em . nói trước để các cụ đỡ hiểu lầm em pr cho kia . tk cụ

Lạy cụ. Sao cụ lại đưa K3 so với Camry rồi nhấc K3 lên chiếu trên, người ta cười cho.

cụ cứ kiểm tra lại thông tin của cụ đi ạ . Mỗi người một quan điểm sử dụng . Mỗi hãng , mỗi sản phẩm đều hướng tới một đối tượng khách hành nhất định . Em ko nói đến sự yêu thích , thi hiếu mà chỉ phân tích sản phẩm mới của kia theo quan điểm của em thôi . tk cụ

Nếu em mua k3 em sẽ lấy bản 2.0 vì theo em bản này hợp lý nhất . Còn mua xe nhật với xe hàn thì tùy quan điểm mỗi người . em ko tranh luận .
Thì ở bên nc ngoài thì toy nó chỉ là hãng bình dân.... hãng xe nhật đa phần ở bên nc ngoài cũng chỉ bán chạy là xe bình dân . Nhưng cụ phải "thấm" 1 điều là xe nhật bên nc ngoài nó cũng op nhiều hơn xe mĩ xe đức và rẻ hơn trong tầm tiền cùng phân khúc mới đc chọn cụ nhé . Ở vn khi em xem xe nhật bản lắp ráp em cảm giác như bị lừa và bị chăn tiền ..... fortunner em chưa xem nhưng nghe ráp cái công nghệ cổ với giá e lè lưỡi ..... vn ta có cái chạy theo cái ngu hơi nhiều ( ko phải e ám chỉ xe nhật) nhưng cụ thấy đấy .... ra cái mới chê ỏng eo xong hết vòng đời bển nó sale off để đẩy hàng thì vn làm giá kêu vì khan hàng ..... thế éo nào spacy chạy 15 năm đắt hơn fon đời mới .... mua sưu tập giá cao đã đành nhưng mua về xài vì nó bền =)) em xjn lỗi cụ chứ đó là sự thật. Em hỏi cụ xe toy bền 20 năm cụ có hóa vàng ko ????? Quan điểm em nói thật em ko thik xe hàn, e thik xe nhật và đức hơn nhưng nếu đó là bản nhập ..... vn ăn bẩn ở mọi ăn bớt đc giảm chi phí cũng làm ..... xã hội nói đơn giản ăn quán cụ nào dám khẳng định yên tâm ???? Quê thằng bạn em nó trồng rau sạch nhập về hn mà vẫn phun thuốc phè phè như bt kìa.
Vn ta chuộng nhật vì thấm vào máu rồi, xe máy phải honda, mà oto là phải toy mới đỉnh ( trong đại bộ phận dân vn) em vẫn nhớ 2007 hay 2008 em mua aprillia125 xong đổi sang r6 ( xe máy) bị bgai nó kêu ầm giời sao ko mua sh trong khi đó có lx mua từ cuối 2005 cho nó đi >_<
Tóm lại e ko ghét xe nhật nhưng ghét kiểu ăn bớt của dân vn cụ nhé
nếu các bác chịu khó search và tìm hiểu về động cơ và hộp số của cam vn thì bao giờ cũng sau cam mỹ 1 đời công nghệ . không phải tự nhiên cam mỹ nó đắt thế chạy ngon hơn hẳn . riêng em cam 2.0 thì chắc chắn vẫn dùng động cơ , hộp số của đời cam trước .

thangh253

Xe hơi
bản 2.0 nói chung là ngon nhất ah

phuongdm

Xe tải
So với Camry thì em ko dám, nhưng so với Altis thì bản 2.0 của em này hơn Altis về mọi mặt từ kiểu dáng, cảm giác lái và những gì nó mang lại cho các cụ muốn mua xe để đi và hưởng thụ. Em theo trường phái hưởng thụ, ko quan tâm đến lúc bán và thương hiệu, cứ cái gì ngon, bổ, giá hợp lý là em chơi, chuyện bán vài năm sau tính, kệ nó chứ. Nói that, theo quan điểm của em, thời điểm này bỏ tiền ra mua Altis thì chỉ có đại gia, vì nó quá đắt so với những gì nó mang lại, nhưng các đại gia này có điểm hơn mình đó là tầm nhìn xa, thôi thì chấp nhận kém tiện nghi, lái hơi lởm 1 chút, bần tiện 1 chút, nhưng sau này bán được giá, he he.

Chỉnh sửa cuối:

IZZ

Xe tăng
Cụ nói có vẻ vô lý nhưng rất đau đó lại là thực tế ở VN :))

horse78

Xe tải
So với Camry thì em ko dám, nhưng so với Altis thì bản 2.0 của em này hơn Altis về mọi mặt từ kiểu dáng, cảm giác lái và những gì nó mang lại cho các cụ muốn mua xe để đi và hưởng thụ. Em theo trường phái hưởng thụ, ko quan tâm đến lúc bán và thương hiệu, cứ cái gì ngon, bổ, giá hợp lý là em chơi, chuyện bán vài năm sau tính, kệ nó chứ. Nói that, theo quan điểm của em, thời điểm này bỏ tiền ra mua Altis thì chỉ có đại gia, vì nó quá đắt so với những gì nó mang lại, nhưng các đại gia này có điểm hơn mình đó là tầm nhìn xa, thôi thì chấp nhận kém tiện nghi, lái hơi lởm 1 chút, bần tiện 1 chút, nhưng sau này bán được giá, he he.
Em nghĩ cụ không khách quan cái đoạn này.

nataka

Xe tải
Đợi 1,2 tháng thấy sản phẩm bán ra ít hơn chắc kiểu gì cũng down xuống hoặc tăng thêm đồ, em nghĩ 620-630 bản 1.6AT là chuẩn các cụ nhỉ?

Minepin_8x

Xe máy
Mẫu xe này thể thao đẹp, cơ mà đắt quá các cụ nhỉ?