Kia morning lệch lái

tidus.

Xe hơi
Em không biết để thớt này ở đâu mong các cụ min mod đi qua nhẹ tay a. Tình hình là thế này a. Mấy hom nay em phát hiện vợ 2 của em cứ thích nhao về bên trái ( bên lái ) muốn em ý đi thẳng thì vô lăng cứ phại vặn lệch 5-10 độ. Em đã kiểm tra áp suất lốp 2 bên như nhau 2,3kg a. 2 bánh sau 2.2 kg.. Xe chỉ có mình em chạy loanh quanh trong phố nên đảm bảo không húc vào ổ trâu hay gờ kệ gì a.
Sáng nay em có phi vào hãng ở Giải Phóng thì gặp ngay bác K3 mới lấy được 3 ngày cũng bị hiện tượng y như e, chú sale hẹn để xe đấy kiểm tra báo sửa mất 2 ngày. Em nghe thấy thế chán luôn vì đang vội nên em đi về..
Em lên đây mong các cụ cao nhân bắt bệnh giúp em và cho em xin địa chỉ uy tín để xử lý bệnh này của em nó a. Em cám ơn a.

banhk0xe

Xe hơi
cụ ơi đem xe vào kia giải phóng làm gì cho mất công.xe em cũng bị như xe của cụ,cụ đem ra 68 lê văn lương đảm bảo hết ngay.em cũng vừa làm ở đó.thất vọng về các showroom kia lắm

tidus.

Xe hơi
cụ ơi đem xe vào kia giải phóng làm gì cho mất công.xe em cũng bị như xe của cụ,cụ đem ra 68 lê văn lương đảm bảo hết ngay.em cũng vừa làm ở đó.thất vọng về các showroom kia lắm
Vâng thế xe cụ nguyên nhân bị bệnh là gì a. Sửa những gì và chi phí hết bao nhiêu a.?

tidus.

Xe hơi
Chứ mấy hôm nay đi thẳng mà tay vẫn phải giữ khư khư vô lăng vê phải khó chịu quá a. :(

banhk0xe

Xe hơi
Chứ mấy hôm nay đi thẳng mà tay vẫn phải giữ khư khư vô lăng vê phải khó chịu quá a. :(
Em bị như cụ .qua 2 showrom kia.là giai phong va cau dien mất 4 luot mat tg ,buc minh ma ko chua đc.tìm trên mang thay cho 68 lê văn lương lên em đi thử.hài long that cụ ạ.mất có 600k.cho nhanh mà đỡ mệt khi vào mấy anh đại lý kia.em cung ko biet bị benhj ji.chỉ biết lệch lái.ko nhầm thì bệnh v2 cụ là nhao lái thì phải cái bệnh đó fai chỉnh bằng máy.vào may dại lý kia chỉnh bằng tay ko het dc dau

tidus.

Xe hơi

banhk0xe

Xe hơi
Ý cụ là sao a.? Xe của em là xe nhập đời 2009 số zic zăc.. Còn xe bác kia là xe mới mà có liên quan gì đến nhau đâu?
Vô lăng nhà em nó như này cơ a.

Đang đêm không ra chụp ảnh được lấy tạm cái nhìn nghiêng này a. :)
Cụ longoutu cụ ấy ghét em đấy cụ ạ.cụ ý chém em kinh lắm.

tidus.

Xe hơi
Em bị như cụ .qua 2 showrom kia.là giai phong va cau dien mất 4 luot mat tg ,buc minh ma ko chua đc.tìm trên mang thay cho 68 lê văn lương lên em đi thử.hài long that cụ ạ.mất có 600k.cho nhanh mà đỡ mệt khi vào mấy anh đại lý kia.em cung ko biet bị benhj ji.chỉ biết lệch lái.ko nhầm thì bệnh v2 cụ là nhao lái thì phải cái bệnh đó fai chỉnh bằng máy.vào may dại lý kia chỉnh bằng tay ko het dc dau
Có cụ nào vừa dẫn link bài của cụ em vừa đọc rồi a. Nhà em ở Hoàng Mai đang định mai phi ra Trường Trinh thì cụ bảo nó chuyển về Le Văn Lương :( mai lại phải mất công đi xa.. Cám ơn cụ đã giúp em a. :)

long.autohn

Xe buýt
Cụ longoutu cụ ấy ghét em đấy cụ ạ.cụ ý chém em kinh lắm.
Khổ lắm, Em cứ phải nói mãi, Em có phải trẻ con đâu mà chấp mấy việc lặt vặt, xe của Cụ tidus là xe nhập đó

tidus.

Xe hơi
diễn đàn bây giờ có nhiều cụ nguy hiểm phết ;) em mở thớt hỏi bệnh và chỗ sửa xe.. một số cụ toàn cm đâu đâu.. cuối cùng vẫn chưa biết nguyên nhân của bệnh là gì? chỗ sửa ở đâu uy tín? bó tay

tidus.

Xe hơi
các cụ nghĩ gì em mở thớt "này nọ" em em chả quan tâm.. em xin nhiệt tình rót rượu hầu các cụ giúp em.. tuy xe em là xe cỏ nhưng nó cõng em băng qua bao nhiêu nẻo đường, tránh mưa tránh nắng, nó bị bệnh mà em không biết cách chữa em cũng xót lắm a.

oto16ahn

Xe điện
xe cụ có thể đang bị loi cảm biến momen .cụ ở Hn em khám giúp cụ .sdt em ở chữ ký a!

tidus.

Xe hơi
xe cụ có thể đang bị loi cảm biến momen .cụ ở Hn em khám giúp cụ .sdt em ở chữ ký a!
Em vào diễn đàn bằng dt nên không xem được phần chữ ký a. :( cụ cho em xin địa chỉ và sdt đi a. Mai em qua khám luôn a.

moimuaxe2013

Xe tăng
em mở thớt hỏi bệnh và chỗ sửa xe.. một số cụ toàn cm đâu đâu.. cuối cùng vẫn chưa biết nguyên nhân của bệnh là gì? chỗ sửa ở đâu uy tín? bó tay.
Trả lời giúp cụ:
- nguyên nhân: 01 chiếc lốp trước bị chửa mặt.
- chỗ sửa: ra hàng bán lốp mà thay.
- tiền công: miễn phí vì nó nằm trong tiền bán cái lốp mới rồi.

Chẳng ai tư vấn bựa như em cả. Nếu không phải cụ đừng mắng và coi như cụ không đọc bài này, em ngứa mồm thì giúp cụ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tidus.

Xe hơi
Trả lời giúp cụ:
- nguyên nhân: 01 chiếc lốp trước bị chửa mặt.
- chỗ sửa: ra hàng bán lốp mà thay.
- tiền công: miễn phí vì nó nằm trong tiền bán cái lốp mới rồi.

Nếu không phải cụ đừng mắng và coi như cụ không đọc bài này, em ngứa mồm thì giúp cụ thôi.
Em cám ơn cụ a. Em vừa sửa hôm nay rồi.. Chỉnh lại độ chụm và cân bằng động hết 500k a.

matiz08

Xe điện
Lỗi nhao lái thì đã số phải chỉnh lại cân bằng động, các kụ cứ tỏ ra nguy hiểm vãi,:)), làm cụ chủ càng sợ,he he. Cân bằng mà không được thì lúc đấy mới là nguy hiểm,he he

thanhyx

Xe đạp
Em vào thớt hơi muộn vì thấy cụ đi sửa rồi. Nhưng cũng comment lên đây chút để chia sẻ kinh nghiệm của em. Bệnh này là chủ yếu là do lốp cụ ạ. Cái lốp xe của cụ chắc loại 175/50r15, ta hay gọi lốp béo bề mặt lốp lớn, độ dày lốp mỏng. Loại này sau một thời gian chạy thường hay bị biến dạng lốp (không phải là mòn đâu nhé cụ) khiến bề mặt lốp bị nghiêng và làm lệch lái. Cách sửa có nhiều cách: Cách đơn gian và tiết kiệm nhất đó là xem lại cả 4 quả của xe chọn lấy 2 quả ngon (thường thì 2 quả sau ít biến dạng) thay vào phía trước đi là sẽ ok; hoặc là thay 02 quả trước đang bị nghiêng mặt thì ngon hơn. Các loại lốp bản mỏng rất hay bị hiện tượng này cụ ạ (kể cả các xe xịn). Những cụ nào chạy các loại xe sử dụng lốp bản mỏng này sẽ thấy nhanh phải thay hơn các loại lốp tròn rất nhiều (thậm chí thay lốp kể cả khi lốp chưa mòn nhiều).