Kia Phote và LAC ai hơn ai??? tại sao ko có ai giao bán Phote cũ nhỉ???

coldman

Xe đạp
Em xin lỗi cụ, em sài PS suốt ngày, cái KFT và CDX đều dùng PS cả, có điều ông CDX có màu đỏ trong nội thất, nhiều ánh kim và sài tương fảnn nhiều hơn nên đẹp hơn, KFT ko làm PS ko lên cái da bóng và mìn thế kia đâu cụ ơi, ko tin cụ vác 5D mark II bắn KFT xem có được thế ko....:D
Nội thất KFT chơi theo dòng cổ điển cách tân, hơi nhiều chi tiết và rườm rà, còn CDX thì mang nét hiện đại đơn giản, vụ này thì Lac ăn KFT roài, khỏi bàn đi cụ
em ghé ngang qua đây thấy các cụ fang chém kinh quá nên góp vui tý
ông này ba chớp ba nháng quá, ông nhìn cho kỹ, đọc cho kỹ rồi hãy phát biểu ông ạ. cái hình nội thất KF trong bài test xe của otosaigon là hình người ta chụp thưc tế đấy bố, còn hình nội thất Lac đưa trên này là hình đã xử lý. mắt ông nhìn thế mà cũng khoe là xài PS suốt, mắt ông để trang trí à?

_MBBG_

Xe điện
ông này ba chớp ba nháng quá, ông nhìn cho kỹ, đọc cho kỹ rồi hãy phát biểu ông ạ. cái hình nội thất KF trong bài test xe của otosaigon là hình người ta chụp thưc tế đấy bố, còn hình nội thất Lac đưa trên này là hình đã xử lý. mắt ông nhìn thế mà cũng khoe là xài PS suốt, mắt ông để trang trí à?
=))=))=))=))=))khà khà khà.....đấy cứ phải gặp người như cụ

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ nhìn thấy ở đâu bán Lac số tự động thì chỉ cho em với. Em đang vật quá. Tiền nằm trong túi rồi mà mãi ko mua được xe.

nikexpress

Xe tăng
Em đang đi forte đây, nhưng nhìn Lac cũng khoái lắm, thực ra mỗi con một vẻ, đều đẹp với tầm tiền 30k. Em cũng bán Forte nếu ai trả em 31k để đủ tiền mua Lac đấy, ai có nhu cầu cứ PM, xe màu bạc biển 30S

pypo

Xe máy
hơ hơ hơ tay lái của LAC thật vậy tay lái của KF là giả hả cụ,cụ nên nhớ KF dc trang bị trợ lực điện còn LAC chỉ dc trang bị trợ lực dầu mà thôi cho nên LAC làm gì có dc tính năng đi châm tay lái nhẹ đi nhanh tay lái nặng,còn lấy xe mà đi tán gái thì vứt cụ ạ ăn nhau ở cái mồm chứ gái theo vì cái xe mà nội dung hình ảnh mà xí như cụ thì cũng buồn nhỉ :((
Ơ thế theo cụ bây giờ dẻo mồm đi xe đạp tán được gái đẹp à...
Cu là người thiên cổ rồi về năm 2000 mà nghĩ lại đi nha...:-B

_MBBG_

Xe điện
Ơ thế theo cụ bây giờ dẻo mồm đi xe đạp tán được gái đẹp à...
Cu là người thiên cổ rồi về năm 2000 mà nghĩ lại đi nha...:-B
cụ ơi nhà em gái sài ko hết,về chuyện tế nhị này còn do cái duyên của mỗi người cụ ạ,cho cụ cưỡi Mẹc túi cụ có $ nhưng cụ ko sát gái như em thì ủ mưu cả năm vẫn đồng ko mông quạnh thôi cụ ơi,đọc xong mấy dòng cụ viết là em biết ngay tình trường cụ mới qua lớp 1 ko tin cụ cứ alo di uống bia với em em gọi lần lượt ra cho cụ xem 0914646462

heroesdaubu

Xe điện
Thời gian sẽ trả lời ạ. với em KF/Cerato là quá tốt trong tầm tiền. Em thấy các xe của GM phần firmware cho ECU ko ổn lắm thì phải. Đợt trước con Cap mới ra cũng bị, giờ đến lượt anh Lac. Hệ điều hành mà chạy ko ổn thì chỉ có kêu trời. Giá xe cũng được như máy tính thì tốt, ai cũng có thể cài lại hệ điều hành nếu bị lỗi, chả cần vào hãng.

sepbu

Xe điện
cụ ơi nhà em gái sài ko hết,về chuyện tế nhị này còn do cái duyên của mỗi người cụ ạ,cho cụ cưỡi Mẹc túi cụ có $ nhưng cụ ko sát gái như em thì ủ mưu cả năm vẫn đồng ko mông quạnh thôi cụ ơi,đọc xong mấy dòng cụ viết là em biết ngay tình trường cụ mới qua lớp 1 ko tin cụ cứ alo di uống bia với em em gọi lần lượt ra cho cụ xem 0914646462
Em cũng mới chỉ qua lớp mẫu giáo ... hôm nào alo Cụ , Cụ ủ mưu dùm em nhé !

tutamtichduc

Xe buýt
Điểm 10 cho sự cải tiến kiểu dáng

Nếu chỉ so sánh về mẫu mã, Kia Forte xem ra chiếm khá nhiều ưu thế với các đàn anh “đồng trang lứa” như Honda Civic, Toyota Altis và Ford Focus tại trường Việt Nam…. và gần như đè bẹp được chú “bé ốc tiêu” Toyota Vios có giá tương đương! Phần đầu xe của Forte hao hao mẫu Honda Civic tại thị trường Mỹ và phần đuôi làm người ta liên tưởng tới … Lexus IS, Forte trông khá thể thao và cân đối, đặc biệt là khi ngắm nhìn từ góc xéo từ phía trước hay sau tới.

Nội thất là yếu tố có vẻ được nhà sản xuất khá chú tâm nâng cấp, gần như không còn thấy tí chút nét “Spectra” nào trong tòan bộ cabin xe. Táp lô đồng hồ dạng “ống” thường thấy trên các thiết kế thể thao đã được ứng dụng, khiến nội thất Forte bắt mắt hơn hẳn. Hơn nữa, một số trang bị cách đây không lâu được xem là VIP, là xa xỉ thì nay nghiễm nhiên có thể được tận hưởng trong Forte như keyless go, Bluetooth… LCD trên ODO của Forte cũng đảm nhiệm khá nhiều chức năng hiển thị như nhiều mẫu xe cao cấp khác : odo, tripA, B, tiêu hao nhiên liệu, vận tốc trung bình của quãng đường… Tuy nhiên, việc chọn đọc thông số lại không được tích hợp trên vô lăng như chế độ nghe nhạc, mà lại nằm rời như nút reset trip truyền thống, điều này không gây bỡ ngỡ cho các bác tài lâu năm cầm lái xe đời cũ nhưng xem ra không thú vị bằng việc “sờ soạng” đâu đó trên vô lăng để thay đổi thông tin cần xem….

Theo đánh giá của anh Hùng, 1 thành viên OS đã sở hữu Kia Forte thời gian gần đây, chiếc xe này có thể nói là “đáng đồng tiền bát gạo” và thật hài lòng khi đã chọn mua “em nó”. Điều hài lòng nhất với nó là cảm giác êm ái và tin cậy khi vận hành, “ăn uống” (tiêu hao nhiên liệu) vừa phải với dưới 9 lít trong nội thành và chỉ hơn 6 lít cho 100km đường trường.

Vận hành : “ Đáng đồng tiền bát gạo” :

Cuối tuần vừa rồi, chúng tôi đã có hành trình trải nghiệm cùng Forte với quãng đường gần 250 km cùng sự góp mặt của Bác Sỹ OS và “quái xế điên” F1racer, hành trình trải qua Bình Dương, Bình Phước rồi trở về với các cung đoạn đường đa dạng đủ để chiếc Forte vừa được “độ đèn rọ ***” có dịp phồ bày hết sở trường sở đoản của mình….

Đại Lộ Bình Dương phần đã qua Thủ Dầu Một cho phép chúng tôi thử độ gia tốc của xe, cảm nhận chung là khó đòi hỏi hơn được ở 1 chiếc Sedan tầm trung trang bị động cơ 1.6 và hộp số tự động 4 cấp. Xe cho cảm giác ngọt ngào và bốc khi tăng ga dù ở tôc độ nào, chế độ số +,- khá thời thượng đủ để chủ nhân cảm thấy chẳng thua kém gì ai. Cabin tuy không tạo cảm giác thênh thang và tĩnh lặng như các đàn anh Camry, Accord hay Sonata nhưng cũng đủ thoải mái và thư giãn cho 4 người chúng tôi trong chuyến thử nghiệm này. Tốc độ thử nghiệm có lúc nhanh chóng lên đến 160km/h, tất nhiên ở tốc độ này thì tiếng động cơ vọng vào Cabin khá rõ nhưng độ ồn theo chúng tôi là chấp nhận được ở dòng xe trung bình như vậy. Điều đáng lưu ý là Kia Forte có một đặc điểm rất “ăn tiền” : chạy càng nhanh tay lái càng nặng, tính năng ưu việt này trước giờ chỉ hay gặp trên các mác xe được cho là cao cấp! Gồng người khi “tài điên” F1racer cho xe “nhai” mớ đèn phản quang phân luồng dày đặc trên QL 13 gần Chơn Thành ở tốc độ non 140km/h, tiếng lục cục từ gầm xe vọng lên chúng tôi nghe được là khá lớn nhưng sự ổn định lại thật sự có gây ít nhiều ngạc nhiên, nhất là với chính người lái vốn đang sử dụng Civic 1.8…. Sau khi “bão” ở các cung đường thoáng đạt, ở quãng đường còn lại chúng tôi có thể cảm nhận được cảm giác “nghỉ ngơi” với vận tốc dao động từ 80-100km/h cùng dàn âm thanh 6 đĩa (thật sự cảm giác căng thẳng nếu có chỉ là lo ngại các máy sấy tóc của các anh Giao Thông, thật tình bọn em chỉ muốn test xe chứ nào đâu thích phạm luật! )…

Êm ái ngay khi ở vận tốc 120km/h​

Chỉ hơi bồng bềnh khi đạt vận tốc 160km/h​

Với 4 người trên xe và quãng đường 221 cây số lái thử, Forte chỉ uống khiêm tốn 15 lít xăng. Có thể nói đây là 1 con số đầy mong muốn cho mẫu xe trẻ trung về kiểu dáng, vừa phải về công suất, tiện nghi vuợt trội so với chi phí phải bỏ ra cho các mẫu xe cùng hạng.

em muốn nhắn tới cụ thế này,em đề nghị hội LAC và hội KF làm chứng cho em và cụ cùng so tài depa quãng đường 500m xem em nào ngon hơn,sau đó Hà Nội Hải Phòng xem em nào ít nhiên liệu hơn,ai thua cuộc thì mời toàn bộ hội LAC và hội KF ăn nhậu no say 1 ngày,em đợi tin cụ............

về Hải Phòng mà chỉ nhậu no say thôi hehehe

saphia1115

Xe buýt
Sau 1 thời gian chạy KF, em thấy thế này ạ:
Tháng 9 năm ngoái, em lấy con KF 29k, giá lúc đó của Lacetti CDX có 26k,
Trọng lượng KF nhẹ hơn, Lac nặng hơn mà momen xoắn gì đó của lac lại yếu hơn, cùng 1.6 --->> KF bốc hơn và có lẽ ăn ít hơn Lac.
Mấy ông đi LAc rao bán liên tục ko ai mua, chỉ bán về các vùng quê, em gặp ở quê em lac nhiều vô kể, thế mới tài!
KF em chưa thấy ai rao bán cả, hay chạy chán thì vứt đi nhỉ?X_X

khactuyen

Xe tăng
Trọng lượng KF nhẹ hơn, Lac nặng hơn mà momen xoắn gì đó của lac lại yếu hơn, cùng 1.6 --->> KF bốc hơn và có lẽ ăn ít hơn Lac.
Mấy ông đi LAc rao bán liên tục ko ai mua, chỉ bán về các vùng quê, em gặp ở quê em lac nhiều vô kể, thế mới tài!
Em thấy cũng có nhiều bác bán đó, tuy nhiên bán đi toàn lên đời cao hơn kha khá chứ ko mua dòng tương đương.

sepbu

Xe điện
Vâng , cái này em thấy đúng ... chán quá ... nên phải vứt ạ !

_MBBG_

Xe điện
em chán cái topic này rồi vì các cụ đi Lac toàn ăn bồ hòn ko à

Chick

Xe tải
ko,em vẫn thấy LAC chỉ dc cái dáng ngoài mà thôi còn ăn xăng hơn óp sừn ko full bằng KF tay lái dầu nặng hơn đi đường trường rất khó vượt loại siêu trường vì độ vọt kém khóa cửa tụ động kiểu nửa vời (nguy kiểm) dạt đến tốc độ cần thiết chức năng chốt tự động hoạt động...OK...nhưng bất cứ vị trí nào móc tay vào lẫy là chốt mở nghe cái đẹt,xinhan ko tích hợp trên gương,

Động cơ 1.6L - hộp số tự động 6 cấp: không mấy hợp lý
Do nhập khẩu từ Hàn Quốc nên Lacetti chỉ có 1 lựa chọn duy nhất về động cơ xăng. Đó là động cơ 4 xy-lanh 1.6L, công suất cực đại vào khoảng 111 mã lực yếu hơn 13 mã lực so với động cơ 1.6L trên Kia Forte. Trong khi hầu hết các đối thủ cùng phân hạng sử dụng hộp số tự động 4 cấp thì Lacetti CDX lại sử dụng tới hộp số tự động 6 cấp. Tuy rằng tỉ số truyền của hốp số tự động 6 cấp này khá hợp lý: 4.584; 2.964; 1.912; 1.446; 1.00; 0.746; nhưng lại không thể hiện được ưu điểm khi hoạt động cùng động cơ hơi yếu và một khối lượng tịnh khá nặng của xe (trên 1.3 tấn).

Bồng bềnh ở tốc độ thấp

Lacetti sử dụng hệ thống treo mềm hơn những mẫu xe cùng phân hạng, cùng với trọng lượng xe khá nặng bởi vậy người ngồi trên xe sẽ có những cảm giác hơi bồng bềnh ở tốc độ thấp khi đường không thực sự phẳng. Cảm giác này rất dễ làm say xe với những người ngồi ghế phụ.

Chạy xe trên phố ở tốc độ 20-50 km/h, Lacetti CDX không cho cảm giác vọt và linh hoạt. Đặc biệt khi đạp hết ga để tạo cú vượt, độ trễ của xe chắc hẳn sẽ tạo cảm giác “ghê chân” với những người không quen xe. Có lẽ sức mạnh động cơ không đủ để phối hợp linh hoạt cùng hộp số tự động 6 cấp. Lúc này ưu điểm duy nhất của hộp số chỉ là tạo cảm giác êm ái hơn khi chuyển số so với hộp số tự động 4 cấp trên các đối thủ cùng phân hạng. Cũng ở tốc độ đó trong thành phố, xe thường xuyên phải tăng giảm tốc độ, lúc này hộp số tự động 6 cấp sẽ khiến động cơ 1.6L hay phải làm việc ở vòng tua máy cao. Đó cũng là một lý do khiến mức tiêu thụ nhiên liệu của xe trên phố là khá cao, khoảng 13-14 lít/100 km (tham khảo nhiều chủ xe Lacetti CDX).

Huyền Linh (Autovina)
Nhà cháu thử chạy sh vs lx cái nào cũng có độ trễ cả :| ( 2 bánh nhưng cháu nghĩ vì lí do j đó mà nhà sx mới làm thế,chứ vặn cái vọt ngay thỳ cháu cũng ko ưa lắm :D

Cái này xâu xấu, xấu nhất là vô lăng và hốc gió

Cái này đèm đẹp giống mấy xe đắt tiền

Cháu thề là nội thất KF ko thế so sánh dc vs Lac ạ,cháu đã từng đi cả 2 xe ạ,da bọc của Lac nhìn sang hơn nhiều :D

Chỉnh sửa cuối:

ducgetz

Xe hơi
Em vừa mới đổi xe, sự lựa chọn giữa 15L/100 km và 10L/100 km trong nội thành làm em phân vân lắm. Cuối cùng em chọn Cerato à không ân hận gì

lucky-luke

Xe buýt
Cháu cũng thề với cụ là cụ nói đúng! Thậm chí xe cháu còn nửa da nửa nỉ thì ko có cửa để so cơ! Dưng mà quan trọng là mình vẫn yêu vợ 2 và vẫn thấy mình lựa chọn đúng cơ cụ ạ! Túm lại là quan điểm mỗi người một khác! Các cụ cứ đưa mấy cái thớt có tít này ra làm ae Củ Sâm bất hòa quá! Vậy nên, kính đề nghị các cụ chỉ nêu nhận xét về con xe mình đang đi thui (cả ưu và nhược) và ko đá sang nhận xét vợ ông hàng xóm để tinh thần Box mình thoải mái hơn tý đê!

honda_accord

Xe tải
Bác nào đi Kia cerato/ fote thì ở lại còn bác nào đi Lạc thì về với toppic lạc thì sẽ hết binh đao, bác về lạc thì tha hồ chê fote có phải hơn không!

Kho

Xe điện
Thế cụ có hứng thú làm tí tranh luận về kỹ thuật giữa 2 thằng này với em xem thử ai hơn ai không ??? Em có cuộc hẹn tròn 1 năm sau với 1 số bác chạy Lac thời kỳ đầu và đến giờ thì hình như các bác ấy không onl nữa nên em chẳng biết kết quả thế nào ! ^#(^
còn em đây LPC sẽ lại tiếp tục..........KFC