Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 67 - Mãi là Niềm tự hào

thinhquocltd

Xe tăng
Đó thực ra là họ chưa làm đúng vì ngại hàn ở dưới bác ạ và khi đã hàn cho bác như vậy rồi thì bảo vậy thôi. Đã hàn xương như vậy thì chắc chắn là sàn xe sẽ khó trải và không đẹp( muốn đẹp thì phải làm theo kiểu lão King bảo ) và cơ bản là làm thay đổi khoảng cách sàn lên ngồi sẽ khó chịu như lão Kid nói đó ạ.
E và cậu bác sỹ nhà e đang bí mật thực hiện dự án ”Trả lại tên cho cụ”. Vì thời gian khoảng hơn tháng, nên bao giờ dự án gần xong sẽ báo cáo toàn bộ qúa trình và ra mắt nhà mình để đỡ sốt ruột ạ.

ramada

Xe điện
Ới CT ơi, hum qua mợ Thêu gửi mấy quả ổi mà quên ở ghế sau, thấy CT ít đi xe nên sợ 2 tuần sau lại mốc thì chít :D
CT ra kiểm tra luôn xem còn đủ hai quả ko hay chuột tha mất roài kìa :))

Landaucuoivo2

Xe tăng
ok, bác cứ xúc tiến và gom nhu cầu đến hết thứ 5, thứ 6 chuyển xe khách BK là ok rồi.
:.....................
lần OF sau là áo phông đồng phục, các bác cho ý kiến về màu săc và kiểu dáng dần đi nhé.
Em thấy áo phông đồng phục cũng rất hay và ý nghĩa. Em thấy vừa rồi hội Gà (KFC) họ sinh nhật với đồng phục đẹp đới. Các cụ có thể tham khảo nhỉ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Mấy hum nay trông thi học kỳ và chấm thi nên không vào hóng các cụ được, chỉ vào rồi lại ra thui. Em thấy các bác đang có dự án ô dù gì hoành tráng phết. Nếu mà đăng ký được ô và cả người cầm ô thì ok các bác nhẩy

bluestar2006

Xe container
Ới CT ơi, hum qua mợ Thêu gửi mấy quả ổi mà quên ở ghế sau, thấy CT ít đi xe nên sợ 2 tuần sau lại mốc thì chít :D
Ổi tròn, giò dài anh ơi. Em thấy đủ cả rùi
Sau 24h , ổi vẫn ăn được ạ :D

trongc

Xe tăng

trongc

Xe tăng
Mấy hum nay trông thi học kỳ và chấm thi nên không vào hóng các cụ được, chỉ vào rồi lại ra thui. Em thấy các bác đang có dự án ô dù gì hoành tráng phết. Nếu mà đăng ký được ô và cả người cầm ô thì ok các bác nhẩy
TTK bẩu roài, chỉ được ô, k đc mẫu (e dự chắc TTK đặt trước mất rùi :D)

trongc

Xe tăng
Ổi tròn, giò dài anh ơi. Em thấy đủ cả rùi
Sau 24h , ổi vẫn ăn được ạ :D
ơ thế là giò chớ hông phải dưa chuột ạ, thế mờ bác Cé chụp khoe dưa chuột chứ.
(hay dưa chuột của bác Cé bé quá nên k dám biếu CT nhể :)) )

Pride 1412

Xe tăng
Riêng chỗ gót chân lái xe thì bác bảo thợ gỡ cái dầm ngang đó ra, cho nó lộn xuống gầm. Các chỗ khác để nguyên cũng được bác ạ
Ý của CT là nộn cái thanh em đánh dấu xuống ạ :)
Đó thực ra là họ chưa làm đúng vì ngại hàn ở dưới bác ạ và khi đã hàn cho bác như vậy rồi thì bảo vậy thôi. Đã hàn xương như vậy thì chắc chắn là sàn xe sẽ khó trải và không đẹp( muốn đẹp thì phải làm theo kiểu lão King bảo ) và cơ bản là làm thay đổi khoảng cách sàn lên ngồi sẽ khó chịu như lão Kid nói đó ạ.
em thì thấy là nếu gá dưới gầm thì có vẻ không chắc bằng trên sàn xe ạ. hay là bỏ cái thanh đó đi ạ. Em cũng đang lo khoản thay đổi khoảng cách sàn xe, chân em thì cũng hơi dài ạ, còn vụ trải sàn cho phẳng thì phủ chống gỉ rồi dùng loại xốp cứng trải bằng vào khoảng trống giữa các thanh đan cho phẳng trám silicon rồi trải 2 lớp sàn lên xốp đó ạ. E chưa biết nên dùng xốp nào hiện tại đang dự kiến dùng loại thùng xốp hoa quả 20k/ thùng như hình ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Pride 1412

Xe tăng
Của em dỡ ra nó thế sẵn ạ :P còn sau thì em mua thêm tấm mút nhét xuống dưới cái nỉ cũ (giặt lại) + công thợ (thêm vụ đánh hóa chất da nội thất) hơn củ :( chả bít rẻ hay đắt nhưng mà băt buộc phải làm ạ

Em thấy họ dùng cái này ạ (em mượn hình ảnh thôi còn thợ nó mua ở đâu thì em ko rõ mà nhìn mỏng mỏng thôi)
http://xaydungtinphat.vn/chong-on/bong-thuy-tinh-cach-am.html
Loại này mềm chắc em không dùng được vì của em đan nhiều xương nên nếu lót vật liệu mềm thì khi đi vào sẽ lõm và có thể ngã ngựa như chơi ạ :)

bluestar2006

Xe container

em thì thấy là nếu gá dưới gầm thì có vẻ không chắc bằng trên sàn xe ạ. hay là bỏ cái thanh đó đi ạ. Em cũng đang lo khoản thay đổi khoảng cách sàn xe, chân em thì cũng hơi dài ạ, còn vụ trải sàn cho phẳng thì dùng loại xốp cứng trải bằng vào khoảng trống giữa các thanh đan cho phẳng rồi trải 2 lớp sàn lên xốp đó ạ. E chưa biết nên dùng xốp nào hiện tại đang dự kiến dùng loại thùng xốp hoa quả 20k/ thùng như hình ạ.

Chính là cái thanh đó vì nó ở vị trí gót chân của bác lúc lái xe.
Còn xốp đệm những chỗ còn lại thì bác có thể tìm loại giống dép xốp, thảm xốp, chứ xốp thùng đông lạnh dẫm vài hôm nó xẹp xuống và không hồi lại được

Pride 1412

Xe tăng
Còn xốp đệm những chỗ còn lại thì bác có thể tìm loại giống dép xốp, thảm xốp, chứ xốp thùng đông lạnh dẫm vài hôm nó xẹp xuống và không hồi lại được
Dùng gỗ ván ép được không CT nhỉ, cái này rẻ nhất ạ

ramada

Xe điện
Sao CT ko tư vấn cho luôn cả tấm đệm bông ép vào đó nhỉ =))

ZINGGE

Xe tăng

em thì thấy là nếu gá dưới gầm thì có vẻ không chắc bằng trên sàn xe ạ. hay là bỏ cái thanh đó đi ạ. Em cũng đang lo khoản thay đổi khoảng cách sàn xe, chân em thì cũng hơi dài ạ, còn vụ trải sàn cho phẳng thì dùng loại xốp cứng trải bằng vào khoảng trống giữa các thanh đan cho phẳng rồi trải 2 lớp sàn lên xốp đó ạ. E chưa biết nên dùng xốp nào hiện tại đang dự kiến dùng loại thùng xốp hoa quả 20k/ thùng như hình ạ.
Đúng là lên bỏ cái thanh đó đi vì nếu để và khi bác độn sàn lên thì bác đi ga sẽ rất khó chịu và chắc chắn là bác đi đường dài sẽ mỏi cẳng lắm ạ ( sau này bác sẽ được chiêm nghiệm ạ ), còn vụ lót xốp của cụ thì em thấy không ổn đâu ạ,vì chỉ ở gầm ghế thì được chứ còn những chỗ hay dẫm vào thì 1 thời gian sẽ xẹp đi lồi lõm xấu lắm. Nếu bác tìm được loại mút sợi (loại như cái đệm giường ấy nhé ) cho vào thì em thấy ổn nhất ạ.

ZINGGE

Xe tăng

bluestar2006

Xe container
Sao CT ko tư vấn cho luôn cả tấm đệm bông ép vào đó nhỉ =))
Đệm bông ép cũng được đấy ạ. Nhưng bây giờ còn có đệm công nghệ 3D nữa bác nhể (trẻ con tè dầm thoải mái đúng không bác :D)

bluestar2006

Xe container
Các bác đông thế mà chả chém gì, thế này bao giờ mới có nhà mới nhỉ??? :D

Chỉnh sửa cuối: