Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 79 - Mãi là Niềm tự hào

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Anh Đông nào nhỉ... Chết chết... Mượn danh giảng viên quá... Bác nào muốn cưới em này thì cứ việc thôi. (nhà phải không có gì ngoài điều kiện nhé) :P
Ơ thế trường bác không có người này à? Chẳng có nhẽ nhà gần trường...???

67campha

Xe tăng
Ơ thế bác không thấy trong sài gòn có ông mua 1 con dream thái 3 cục còn mới nguyên à đời 1997.
Có người trả 250 củ mà không bán đấy ạ
mới nguyên là để trưng bày bác ah. hay là PC góp xiền cưới e này về trưng bày. :D:D

Landaucuoivo2

Xe tăng
Chính xác đấy bác ạ. Mà em nghe thiên hạ đồn bác ấy định chuyển nhượng em cd5 để rước em Nu thì phải ( em chém bừa zậy)
Dạ cám ơn Thầy ạ. Nhà cháu chẳng có điều kiện ạ. Ô anh Vợ cháu vừa đẩy được cục nợ ấy đi roài 165 củ đời 2001 đấy. Hehe... I love Pride :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
mới nguyên là để trưng bày bác ah. hay là PC góp xiền cưới e này về trưng bày. :D:D
Nhưng tiếc là nó đã đi hơn 40.000 rồi. Có lẽ giá cũng không còn được giống như con dream đâu

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Dạ cám ơn Thầy ạ. Nhà cháu chẳng có điều kiện ạ. Ô anh Vợ cháu vừa đẩy được cục nợ ấy đi roài 165 củ đời 2001 đấy. Hehe... I love Pride :D
Em thấy dòng Nu này nhìn xe và nội thất cũng ổn. Sao giá lại rẻ mà cũng ít người dùng các bác nhỉ.
Chẳng có lẽ nó là con nghiện, đồ thay thế đắt

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Đợt tới em làm lại đồng sơn xem có chỗ nào mọt mại thì làm lại cả. Sơn từ trong ta ngoài, có lẽ em sơn màu xanh giống của bác đấy.
Nhưng em đang băn khoăn là gần nhà em có ông làm đồng sơn chuyên nghiệp rất chuẩn và đẹp, nhưng lại không có lò hấp. Còn một số chỗ thì có. Không biết có cần thiết phải qua lò này không các bác nhỉ.
Bác zing vào tư vấn em phát.
Em cũng định cho lên thái bán sắt vụn để bác zing gọt dần nhưng xa quá nên có lẽ bán ở hoa thanh quế cho gần

Chỉnh sửa cuối:

Landaucuoivo2

Xe tăng
Em thấy dòng Nu này nhìn xe và nội thất cũng ổn. Sao giá lại rẻ mà cũng ít người dùng các bác nhỉ.
Chẳng có lẽ nó là con nghiện, đồ thay thế đắt
Chuẩn đới cụ ợ: xe ông anh vợ em đi 2 năm. Mua 230tr, sửa trong 2 năm 145tr ( các kiểu) xăng dầu quân đội cấp không tính... Bán được 165tr may quá... Khổ hơn nuôi bác nghiện, mà đồ thì đắt vô cùng... :D. Gạ em bán CD5 được bi nhiêu sang tên Nu-II em ứ chơi... :P

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Chuẩn đới cụ ợ: xe ông anh vợ em đi 2 năm. Mua 230tr, sửa trong 2 năm 145tr ( các kiểu) xăng dầu quân đội cấp không tính... Bán được 165tr may quá... Khổ hơn nuôi bác nghiện, mà đồ thì đắt vô cùng... :D. Gạ em bán CD5 được bi nhiêu sang tên Nu-II em ứ chơi... :P
Như vậy riêng đồ sửa trong 2 năm mất toi con cd5ps hịn rồi. Chết thật bác nào ngắm nghía dòng NU này cungz chào tạm biệt đi nhé trừ khi nhà có gara và cây xăng nhé
Em thấy pride chưa con nào sửa lên đến 40 củ cả. Nếu lên tầm đấy có lẽ phải ngon lắm

Chỉnh sửa cuối:

ZINGGE

Xe tăng
Đợt tới em làm lại đồng sơn xem có chỗ nào mọt mại thì làm lại cả. Sơn từ trong ta ngoài, có lẽ em sơn màu xanh giống của bác đấy.
Nhưng em đang băn khoăn là gần nhà em có ông làm đồng sơn chuyên nghiệp rất chuẩn và đẹp, nhưng lại không có lò hấp. Còn một số chỗ thì có. Không biết có cần thiết phải qua lò này không các bác nhỉ.
Em cũng định cho lên thái bán sắt vụn để bác zing gọt dần nhưng xa quá nên có lẽ bán ở hoa thanh quế cho gần
Thực ra có phải họ cứ cho vào lò là để hấp sấy đâu bác ơi. Đó là để khỏi bụi bẩn và bụi sơn không làm ảnh hưởng tới người xung quanh thôi mà vì khi sơn là phải sạch ạ. Còn thời tiết nắng nóng này thì không phải cần đến buồng sấy đâu bác cứ yên tâm đi. Cơ bản là sự cẩn thận tỷ mỷ của bác thợ thôi ạ. Bác cứ chiến đi nếu không được nữa thì mang đây em cân sắt cho Gang thép ạ.=))

Landaucuoivo2

Xe tăng
Màu xanh đậm hơn chút nữa cho nó khỏe xe bác ợ. Mí cả bác mất công làm thì nên cẩu máy ra làm cả bên trong nữa cho nó đồng bộ. Chắc mất khoảng 15M đới vì tháo ra nhiều thứ muốn thay lắm. :D Có phòng sấy sơn thì sẽ đảm bảo hơn: Sơn khô đều, tránh bụi ...

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Thực ra có phải họ cứ cho vào lò là để hấp sấy đâu bác ơi. Đó là để khỏi bụi bẩn và bụi sơn không làm ảnh hưởng tới người xung quanh thôi mà vì khi sơn là phải sạch ạ. Còn thời tiết nắng nóng này thì không phải cần đến buồng sấy đâu bác cứ yên tâm đi. Cơ bản là sự cẩn thận tỷ mỷ của bác thợ thôi ạ. Bác cứ chiến đi nếu không được nữa thì mang đây em cân sắt cho Gang thép ạ.=))
Vâng. Cám ơn bác zing ạ. Vì em thấy tay gần nhà em nó làm nhìn nước sơn rất chuẩn và thờ làm đồng cũng rất đẹp. Và em thấy khi làm xe chắc chán nó phải tháo máy rồi.
Em còn thấy nếu xe làm lại toan bộ nó còn tháo cả kính ra hết sau kho sơn xong thì mới gắn lại ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Màu xanh đậm hơn chút nữa cho nó khỏe xe bác ợ. Mí cả bác mất công làm thì nên cẩu máy ra làm cả bên trong nữa cho nó đồng bộ. Chắc mất khoảng 15M đới vì tháo ra nhiều thứ muốn thay lắm. :D Có phòng sấy sơn thì sẽ đảm bảo hơn: Sơn khô đều, tránh bụi ...
Em nghĩ là đồ thay thì chắc cũng có nhưng ít thôi vì xe em đã thay và làm lại tương đối nhiều rồi ạ.

Landaucuoivo2

Xe tăng
Vâng. Cám ơn bác zing ạ. Vì em thấy tay gần nhà em nó làm nhìn nước sơn rất chuẩn và thờ làm đồng cũng rất đẹp. Và em thấy khi làm xe chắc chán nó phải tháo máy rồi.
Em còn thấy nếu xe làm lại toan bộ nó còn tháo cả kính ra hết sau khi sơn xong thì mới gắn lại ạ
Đúng đới bác ạ. Trừ kính lái và kính hậu nhé. Vì lắp tay không chuẩn bằng zin từ nhà máy đâu nhé. Các loại kính khác hạ hết. Bác tham khảo thêm chuồng gà nhà em bên topic khoe xe ợ :P .

nhim07

Xe tăng
Đúng đới bác ạ. Trừ kính lái và kính hậu nhé. Vì lắp tay không chuẩn bằng zin từ nhà máy đâu nhé. Các loại kính khác hạ hết. Bác tham khảo thêm chuồng gà nhà em bên topic khoe xe ợ :P .
Thầy vẫn chưa đánh xe vào ga ra ợ?

ZINGGE

Xe tăng
Dậy chuẩn bị lễ lạt vào nhà mới nào các bác ơi. CT đang chuẩn bị khăn áo rồi kìa. Chúc cả nhà một tuần mới , tháng mới gặp nhiều may mắn ạ.

Cerato-6134

Xe container
Dậy chuẩn bị lễ lạt vào nhà mới nào các bác ơi. CT đang chuẩn bị khăn áo rồi kìa. Chúc cả nhà một tuần mới , tháng mới gặp nhiều may mắn ạ.
Quân nhân mà quan liêu quá, đúng là sống trong bao cấp có khác, chờ đến 300 trang nhá, mà 300 ko có ai nhắc nhở thì cứ 1000 trang cho nó mấu.

bluestar2006

Xe container
Kính báo cáo các bác,

Em với bác Cé cũng định kéo dài thớt lên 300 trang cho đỡ tốn tài nguyên OF thật, nhưng đã qua tháng 7 ÂL, em lại mở Tập 80 mới để nhà mình chiên khoai.
Mí cả để mấy bác đang rập rình có thêm động lực để mua xe ạ :)

Kính mời các bác sang nhà mới đây ạ:

http://www.otofun.net/threads/729649-kia-pride-cd5-beta-tap-80-mai-la-niem-tu-hao