Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 83 - Mãi là Niềm tự hào

linhmaem

Xe tải
Em đang ở Khâm Thiên nhưng quê Xuân Mai chiều nay đang tính về lấy xe ra vì đang làm điều hòa. Sửa ngoài này đắt quá về quê cho rẻ
Bác sửa chỗ nào thế? Em cũng đang định đi làm lại điều hòa đây. Chắc phải thay lốc. Trời nóng không điều hòa kém bực mình lắm.

Landaucuoivo2

Xe tăng
Chào các Bác, em đang định làm lại cái điều hòa CD5 chuẩn bị cho mùa hè, chắc là phải thay lốc vì thợ đã làm một số lần mà không ăn thua. Tiện thể sửa luôn một số lặt vặt nữa. Các Bác cho em hỏi gara nào uy tín giới thiệu em với, giá cả thế nào?. Em ở Xuân Mai, mà về Hà Nội sửa cũng được. Cảm ơn các Bác trước!!!
Bác về Trôi (Phùng) hỏi thăm Điện lạnh Hùng Tráng, em làm ở đấy khá ưng ý bác nhé.

Vuha.bdann

Xe tải
2 nút màu xanh kia để làm gì vậy bác deewey

deewey

Xe buýt
2 nút màu xanh kia để làm gì vậy bác deewey
1 nút cho đèn gầm: bấm nút này và vặn công tắc đèn là đèn vàng sáng
1 nút cho cam lùi: đèn đỏ có em váy đỏ ngắn nào đứng cạnh mông em là em bật để canh xem có bóc tem PC của em ko

Cụ có ở gần Xuân Mai ko? Có thì em giúp cụ đc đấy
Úi xời ! Thế thì chết nhà cháu rồi ! Nhà cháu ở Cầu Giấy cơ ạ, thôi để dịp nào tiện cụ tư vấn cho cũng được vậy

thientuanxd

Xe tải
1 nút cho đèn gầm: bấm nút này và vặn công tắc đèn là đèn vàng sáng
1 nút cho cam lùi: đèn đỏ có em váy đỏ ngắn nào đứng cạnh mông em là em bật để canh xem có bóc tem PC của em ko
Cái bộ đèn gầm của bác mua ở đâu đấy ạ ? trong có vẻ hay, em cũng thích học theo roài ạ

Porsche_CD5

Xe điện
Em cũng đang đau đáu vấn đề này đấy bác ợ!
Bác cứ làm phong bì đôi lít bảo kinh chạy cửa anh [@Cerato-6134;69799] là xong có lô dán ngay mua hàng toàn đc loại hịn, chứ bg mà tổ chức mời anh ấy lên xin nhập hội ăn xong lại rước anh ấy đi cầu tây thì tốn gấp mấy lần đấy bác ạ

HƠI ĐEN CHO ĐỘI CHẠY XE CHƯA QUEN. NHƯNG MÀ MÌNH PHỤC MÌNH GHÊ !
CHUYỆN THỨ 1:
Sau rất nhiều lời động viên, xúi giục, thách thức của anh em , bạn bè, vợ con ...cộng thêm niềm tin vào trình lái của bản thân sau nhiều ngày chạy loanh quanh khu vực sinh sống, cộng thêm 2 lần dám chạy xe vào phố ( chạy xe đi làm ở phố Yết Kiêu). Hôm nay nhà cháu quyết tâm đi làm vào đúng giờ cao điểm, 6h ngủ dậy, ăn sáng đàng hoàng, ngồi xem tivi đến đúng 7h45 nhà cháu giong xe ra bãi, trời mưa, kính lái, gương chiếu hậu mờ mịt nhưng nhà cháu rất tự tin bò vào phố theo tuyến Láng, Nguyễn Chí Thanh, Kim Mã ....ngay đoạn chùa Kim Sơn, đang bò sau một xe khác, bất ngờ xe đó phanh, nhà cháu cũng phanh và ....uỵch! ngó lại hóa ra 1 chú Mai Linh hôn nhẹ vào mông bên phải, no vấn đề nhà cháu chạy tiếp, đoạn nhà in Tiến Bộ xe máy ô tô, nhung nhúc ( cụ nào ở Hà Nội chắc chẳng lạ gì ) nhưng nhà cháu rất bình tĩnh nhẹ nhàng vượt qua tất cả, đến giữa Nguyễn Thái Học đoạn gần lối rẽ sang Lê Duẩn, nhà cháu từ từ xinhan xin chuyển làn, chạy đựoc 1 đoạn 1 chú xe máy len lên giữa xe nhà cháu và xe làn trong để tạt ra ngoài giữa đừong và ....uỵch ! Chú đó bị má phải nhà cháu va vào, nhưng không sao, loạng choạng tí thôi...sau 50 phút vất vả, mờ mịt tầm nhìn cuối cùng nhà cháu cũng đến đựoc cơ quan trên phố Yết Kiêu.

CHUYỆN THỨ 2:
Sau giờ làm việc buổi sáng, cậu lớp trưởng và mấy sinh viên râu bạc của lớp rủ thầy đi làm vài quai cho mát ruột ngày mưa lạnh, thấy chiều không có giờ lên lớp nhà cháu tặc lưỡi Ok ! Điện thoại hết pin, nhà cháu tranh thủ cắm sạc tại quán, sau khi ăn xong nhưng chưa chém xong, thầy trò vừa ngậm tăm đi bộ về trường, vừa đi vừa chém tiếp....về đến trường chợt nhớ ra việc phải lấy điện thoại cho con gái trên Hàng Bài, nhà cháu giong xe lên phố, của đáng tội nhà cháu chạy cũng ngọt phết, hơn nữa cũng già rồi chả đua tốc độ ở HN được, sau khi lấy điện thoại xong yêu cầu thợ dán cho cái màn hình, đang dán dở nhà cháu chợt nhớ ra cái điện thoại để quên ở quán cơm...! Ôi giời, nhà cháu vội vàng giục giã thợ dán khẩn trương, chạy vội ra xe rẽ vào hàng Khay, lộn xuống Bà Triệu vừa chạy vừa nghĩ : bình tĩnh, phải bình tĩnh, nếu còn thì sẽ còn, nếu mất thì âu cũng là số, không đựoc chạy ẩu, chạy vội.....phần vì mải nghĩ thế, phần vì chưa chạy ô tô trên đường này bao giờ, nhà cháu chạy lạc sang làn xe máy, khi nghĩ ra thì không kịp nhập làn nữa vì đã đến ngã tư Trần Hưng Đạo rồi, một anh cảnh sát chạy ra giơ gậy, nhà cháu gật đầu ra hiệu đã hiểu, bình tĩnh nép vào vỉa hè, mở cửa bứoc ra, đc cảnh sát chào và thông báo lỗi: Bác chạy sai làn đường. Nhà cháu vui vẻ gật đầu cái rụp : Ờ mình biết lỗi mình rồi, mình xin lỗi vì đang vội về lấy cái điện thoại để quên ở quán cơm. Đc ấy hỏi tiếp : Bác làm ở đâu? Mình giảng viên Mỹ thuật ở Yết Kiêu, mình biết mình sai rồi, bạn cho mình nộp phạt nhanh để mình còn về lấy điện thoại. Mời bác sang bốt làm việc, bác cho xem bằng lái, lỗi của bác phạt 1t cộng thu bằng lái .....Mình hiểu rồi thông cảm nhé, giải quyết nhanh cho mình! Xòe tờ 5l . Ok, bác rút kinh nhiệm nhé ! Ok cảm ơn bạn.

CHUYỆN THỨ 3:
Cũng chẳng có gì đặc biệt, trên đường về khi rẽ từ Trần Hưng Đạo ra Phan Bội Châu, xe máy dừng đèn đỏ đỗ vào làn rẽ phải, nhà cháu còi, họ dẹp vào nhưng hơi hẹp, nhà cháu lách lên ...1 chú xe máy chen lên bên phải bị bánh trước xe mình chèn vào lốp ...phải lùi lại cho chú đó thoát. Xe về đến bãi,ra lấy xe máy, sờ túi, khóa xe máy ....mất ! Đúng là chán trọn bộ luôn, nhưng mà vui vì dù sao cũng đã bước đầu vượt qua cửa ải Vào Phố Giờ Cao Điểm Trong thời tiết mưa gió Nhưng vẫn về đến nhà an toàn

KẾT LUẬN:
- Bên phải của mình ( bên phụ ) rất dễ tổn thương dù là mông hay má .
- Bây giờ mới thấy thương người chạy ô tô, xe máy ở Hà Nội chạy ẩu quá ! Khi chạy xe máy mình cũng từng thế, giờ phải thay đổi
- Hà Nội không vội đựoc thật ! Khi sai hãy vui vẻ nhận lỗi, chẳng may có mắc tội hối lộ 1 chút thì về kiểm thảo với vợ, chứ mình sai mình phải chịu, không nóng nảy, trách móc ai cả
- Mình phục mình quá !

P/S:
-làm sao để khắc phục lỗi mờ kính lái, ướt gương các cụ nhể ? Cậu "Cán bộ đường lối" của cơ quan mình nói là nên chạy điều hòa, nhưng chạy điều hòa thì máy yếu và phải đóng kính ....mà đóng kính khi trời mưa thì nhìn gương sao đựoc ??? Chưa đóng kính gương bị mưa đã khó nhìn rồi, đóng lại thì.... Thắc mắc quá, xin kinh nhiệm các cụ
- Các cụ cho nhà cháu hỏi : nhà mình có cụ nào " Trên thông thiên văn, dưới tường địa lý" không ạ ? Nếu có xin cho hỏi : Nhà cháu thuổi Giáp Thìn (1964) ngày hôm nay với nhà cháu là ngày gì mà hơi đen thế ạ ? Xin cảm ơn các cụ trước

XIN HẾT,XIN CẢM ƠN CÁC CỤ ĐÃ ĐỌC HẾT BÀI !

Chỉnh sửa cuối: