Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

hat65

Xe điện
Nếu ở cạnh có giắc điện nhiều chân thì là ecu cho xe saì bec phun

Chuột cái chỉ khác chuột đực là nó có 4 dây để đấu vào hộp tổng và dẫn tiếp đến các chuột khác, nếu đúng là tại chuột thù em nghĩ anh tự thay đc ạ.
Nhà cháu dốt lắm nên cứ phải nhotholam cụ ạ
Cchuột đực có 35k thôi. Bác cứ thử như e bảo, cùng lắm là có thêm con chuột cái dự phòng :)
Hệ hệ ! Chữa là phải hết chứ thế này nhà cháu chệu, thôi cứ phải triệu hồi Nghĩa trang thôi
Đực cái cháu thấy đồng giá mà.
Nếu thay thì cụ mua cái cùng loại về chỉ rút cái cũ ra rồi cắm cái mới vào thôi. Cụ chỉ cần xem giắc điện ở trên xe có thứ tự màu dây có giống giắc điện ở bộ mới ko thôi.
Tức là phải tháo ra xem trước đúng không cụ ? Thôi nhà cháu để thotulam, rồi nhân tiện học lóm vậy
CẢM ƠN CÁC CỤ ĐÃ TƯ VẤN

hat65

Xe điện
Để chắc chăn và tiêết kiệm nhất cụ thử làm theo cách cháu nhé.
Cụ dùng chìa mở cửa lái hoặc đóng mở chôốt cửa lái ( nếu điều khiển xe cụ loại 2 nút bấm) xem các cửa còn lại có đóng, mở theo của lái ko?
- nếu các cửa kia theo cửa lái, chốt cửa lái cụ kéo ấn thấy nhẹ nhàng thì loại trừ chuột cái hỏng. Khi đó cụ kiểm tra các đầu dây ở hộp. Nếu ko có gì bất thường thì phải thay hộp
- nếu các cửa kia ko theo, chập chờn,ấn chốt cửa lái thấy ko nhẹ nhàng thì tháo chuột cửa lái ra xem
Tốt nhất cụ mượn hộp xe khác thử là nhanh nhất

pipo_nhoc

Xe buýt
Mãi mới được hôm trời nắng đẹp e cho vợ 2 đi tắm gội sạch sẽ trông yêu quá các cụ ah, e có làm mấy kiểu ảnh để các cụ bình phẩm ạ

pipo_nhoc

Xe buýt

dongbaclangtu

Xe điện
Lão Trần Hoàng Anh cũng thấy có cái dán tương tự nhưng chắc đầu tư nhiều hơn nên em thấy tem dán gần kín :D.
Hai lão khởi xướng phong trào đua xe trong PC đây.

Em trộm ảnh của lão Hoàng Anh lên đây nhận đồng đội.

Bamboo029

Xe buýt
e cũng chưa nghe thấy bao h, tốt nhất là các bác cứ chỉnh rồi theo dõi khi nào bugi đạt màu gạch cua là chuẩn tối ưu rồi ( chú ý thay lọc gió và vẹ sinh lọc gió thường xuyên là đc )
Lọc gió ở chỗ nào và thay thế nào bác nhỉ?

pipo_nhoc

Xe buýt
Lọc gió ở chỗ nào và thay thế nào bác nhỉ?
Lọc gió là bên trong cái hộp đen đậy chế hoà khí ấy ạ, bác tháo cái nắp hộp đen ấy ra là thấy nó, vòng tròn có xốp màu vàng ấy ạ mà có khi xe bác lâu không thay nó chuyển màu từ vàng sang đen rồi ấy.

pipo_nhoc

Xe buýt
Lão Trần Hoàng Anh cũng thấy có cái dán tương tự nhưng chắc đầu tư nhiều hơn nên em thấy tem dán gần kín :D.
Hai lão khởi xướng phong trào đua xe trong PC đây.

Em trộm ảnh của lão Hoàng Anh lên đây nhận đồng đội.
Cụ này thấy em dán đẹp quá đú theo đấy

pipo_nhoc

Xe buýt
đẹp đấy bác ah. nhìn cá tính hơn
Em rót rượu mời cụ mà máy nó không cho ạ :) cụ cho em hỏi cái vụ còi chíp và khoá gập ạ.
1. Vụ còi chíp xi nhan đấu xong thì bỏ nó ở trong khoang máy có phải không ạ? cái còi chip này mua tại cửa hàng xe máy hay sao ạ?
2. Chìa khoá em thấy cụ có độ thành 1 chìa và có nghe nói ở đó cũng có chìa gập không biết cụ độ dưới Hà Nội này hay trên cụ ạ?

Mong tin cụ

vuahung105

Xe container
Em rót rượu mời cụ mà máy nó không cho ạ :) cụ cho em hỏi cái vụ còi chíp và khoá gập ạ.
1. Vụ còi chíp xi nhan đấu xong thì bỏ nó ở trong khoang máy có phải không ạ? cái còi chip này mua tại cửa hàng xe máy hay sao ạ?
2. Chìa khoá em thấy cụ có độ thành 1 chìa và có nghe nói ở đó cũng có chìa gập không biết cụ độ dưới Hà Nội này hay trên cụ ạ?

Mong tin cụ
Còi chíp xi nhan thì dùng còi chíp xe máy là đúng rồi. Đấu xong bác cứ bỏ nó phía đầu xe chỗ mấy cái rơle ấy. Tuy nhiên nó kêu khá to nên e phải dùng băng dính bịt bớt 1/2 vào.
Còn bộ khóa gập chìa thì nhiều bác độ giống e rồi. Bộ Goridon giá 250k. Về cắt chìa lắp vào. Tuy nhiên chất lượng bộ này cũng bình thường. Khoảng cách đk chỉ khoảng 10-15m thôi. K xa như bộ cũ.

pipo_nhoc

Xe buýt
Còi chíp xi nhan thì dùng còi chíp xe máy là đúng rồi. Đấu xong bác cứ bỏ nó phía đầu xe chỗ mấy cái rơle ấy. Tuy nhiên nó kêu khá to nên e phải dùng băng dính bịt bớt 1/2 vào.
Còn bộ khóa gập chìa thì nhiều bác độ giống e rồi. Bộ Goridon giá 250k. Về cắt chìa lắp vào. Tuy nhiên chất lượng bộ này cũng bình thường. Khoảng cách đk chỉ khoảng 10-15m thôi. K xa như bộ cũ.
Cái bộ chìa khoá này là phải thay cả bộ tổng (bộ màu đen) hay chỉ thay cái chìa khoá không thôi ạ? chìa khoá của em vẫn dùng loại 2 nút từ xưa mãi hả hỏng cơ mà em thấy bộ của cụ đẹp nên ham hố tí.
Cái vụ còi chíp dây lấy từ đâu ra ạ em thấy dây điện chạy hết vào khoang máy mà - cái vụ điện đóm này em gà lắm cụ có miêu tả hình ảnh cho em dễ hình dung thì tốt quá. Thanks cụ

vuahung105

Xe container
Cái bộ chìa khoá này là phải thay cả bộ tổng (bộ màu đen) hay chỉ thay cái chìa khoá không thôi ạ? chìa khoá của em vẫn dùng loại 2 nút từ xưa mãi hả hỏng cơ mà em thấy bộ của cụ đẹp nên ham hố tí.
Cái vụ còi chíp dây lấy từ đâu ra ạ em thấy dây điện chạy hết vào khoang máy mà - cái vụ điện đóm này em gà lắm cụ có miêu tả hình ảnh cho em dễ hình dung thì tốt quá. Thanks cụ
Một bộ goridon gồm 2 chìa gập và 1 hộp đk từ xa, dây dợ đủ cả.
Còn đấu còi chíp thì bác seach trong thớt chuyên môn có đủ cả honhf ảnh lẫn sơ đồ đấu. E ngại viết lại lắm

pipo_nhoc

Xe buýt
Một bộ goridon gồm 2 chìa gập và 1 hộp đk từ xa, dây dợ đủ cả.
Còn đấu còi chíp thì bác seach trong thớt chuyên môn có đủ cả honhf ảnh lẫn sơ đồ đấu. E ngại viết lại lắm
Vâng em lại thấy cụ đang chê cái khoá goridon này, sắp chuyển sang bộ khác ạ steelmate j đó, cái bộ goridon có vẻ không ổn ạ? Em có đọc qua bên thớt chuyên môn rồi mà ko thấy hình ảnh ạ sơ đồ đấu em có đọc được văn tả cảnh của cụ rồi ạ. Em chỉ thắc mắc vụ lấy dây điện của xi nhan là cụ trích dây ra ở ngay trong khoang máy hay là lấy từ trong cabin ạ. Em hơi gà cụ đừng cười em nhé.

vuahung105

Xe container
Vâng em lại thấy cụ đang chê cái khoá goridon này, sắp chuyển sang bộ khác ạ steelmate j đó, cái bộ goridon có vẻ không ổn ạ? Em có đọc qua bên thớt chuyên môn rồi mà ko thấy hình ảnh ạ sơ đồ đấu em có đọc được văn tả cảnh của cụ rồi ạ. Em chỉ thắc mắc vụ lấy dây điện của xi nhan là cụ trích dây ra ở ngay trong khoang máy hay là lấy từ trong cabin ạ. Em hơi gà cụ đừng cười em nhé.
Chuẩn đấy. E đang định thay đây.
Còn dây thì e đấu vào giắc cắm chỗ cụm công tắc tổ hợp sau vô lăng.
Cười gì đâu. Bác đọc lại thì thấy e cũng gà chả kém bác tẹo nào :)

Chỉnh sửa cuối:

chick_be07

Xe buýt
Báo cáo các cụ: Sau một thời gian "giằng xế", em quyết định đưa em Beta lên sàn. Các cụ xem thoải mái, trả giá thoải mái, em đơn giản lắm ạ. Số em 0904974969.

Xe em Beta đời 96, đăng ký lần đầu 99. Em ko sang tên, tên vẫn chủ cũ ở Thanh Trì, Hà Nội.

Em ấy có ảnh ở 2 link này, chủ thớt cũng là em:

http://www.otofun.net/threads/em-mang-xe-ra-ve-graffiti.904196/

http://www.otofun.net/threads/canh-bao-em-bi-thit-mat-acquy-o-khu-dai-kim.912384/

Giá em mua ngày 01/02/2015 là 67 triệu, mua về tự đăng kiểm. Xe sửa thêm khoảng 20 triệu bao gồm:

# Cấy trợ lực: 5 triệu

# Vành đúc: 4 triệu, mới thay hồi tháng 5/2015

# 4 lốp Mít: em thay 2 quả sau 2 triệu hồi tháng 5/2015

# Ác quy :)) (theo link trên đấy ạ, tháng 8/2015)

# Bọc lại toàn bộ nội thất, tapi, trừ nóc đã làm từ trước (cả chống nóng): hơn 5 củ

# Thay toàn bộ 4 phanh, tăng bua, curoa, rotuyn

# Điều hòa đã làm lại hết hồi tháng 7/2015

# Gầm sàn ổn (em có ảnh phẫu thuật lúc làm nội thất đó)

# Cũng ko có lỗi gì lớn

Em còn đầy đủ hóa đơn sửa chữa, các bác cần cứ bảo em up lên.

Hôm trước em đưa về gara sửa, may quá ko hỏng thước lái mà bị hỏng "con gì thập thập ấy" - em ko nhớ chính xác tên chi tiết. Nó bé thôi. Anh chủ thay cho ko lấy tiền. Giờ lái lại ngon lành rồi các bác nhé!

Hiện em mua xe khác rồi nên cũng túc tắc bán. Em cũng chưa đăng kiểm lại, các cụ xem giúp em, em sẽ trừ vô giá.

Các cao thủ định giá giúp em đi!

Chỉnh sửa cuối: