Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Nôi84

Xe hơi

Đay ạ lúc nấy có lối mạng không có anh ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Bộ phanh này ko hịn rồi!
Cái chế cụ tự kiểm tra xem kim 3 cạnh có chặn đc khi phao xăng nâng lên ko.
Joăng thì cụ tìm tấm amiang ướm lên, gõ nhẹ để tạo hình rồi cắt

Thưa các cụ hôm nọ lang thang trên mạng thấy bộ má phanh nây em đã đặt lấy 1 bộ và giơ đẵ về đên nha nhờ các cụ kiểm hộ có phải hàng chinh háng không ạ em mua 470k cả tiên ship ạ

Đay ạ lúc nấy có lối mạng không có anh ạ
Bộ phanh này ko hịn rồi!
Của mua là của được ! Lăn tăn mà làm gì. Bộ má phanh sau hịn trước Hải Đăng bán 260k giờ lên 280k rồi

tranthangub

Xe buýt
Cháu vào trang đó ko thấy đc báo giá như cụ nhỉ?
nhưng trang website bán online thường sẽ cấp acc cho các đại lý để cập nhật giá và tình trạng kho. với những khách lẻ khi truy cập mà không đăng nhập thì sẽ không có cái đó Cụ ạ

Nôi84

Xe hơi
Bộ phanh này ko hịn rồi!
Vâng em cam ơn cụ đă tư vân ạ lúc em đê thây xăng trào lên nhung không đê ngó vao o kinh thi xăng hơn 1 nủa o kinh cụ ạ

kiacd5newborn

Xe tải
Các cụ cho Em hỏi V2 của Em bị hiện tượng 2 hôm thứ 7 và CN vừa rồi Em không khởi động sáng nay ra lấy xe thì cái kim xăng không thấy ngửng như mọi khi mà đi khoảng 5 KM mới thấy nó nhúc nhích lên trưa em thử lại thì vẫn thấy nhúc nhích vậy là bị hiện tượng gì ah. Em cảm ơn

bluestar2006

Xe container
Vang thư cụ ct cai doang bên dưới con tôt lăm ạ cái bên trên thi nó bi đứt mât tâm 1 cm chau lam rơi đoan đáy rôi khác phục thê nao được cụ ct nhỉ?
Cụ ct cho cháu hỏi thêm là cái kim 3 cạnh hôm nọ chau lắp vào đê máy thi xăng trào lên tân loc gió ạ nhưng cháu đẵ thư xoay nó nhung vân vây ạ cụ ct có nhiêu kinh nghiệm đoán bệnh này giúp chau với ạ nhà cháu cảm ơn cụ nhiêu

Bác kiểm tra việc đóng mở của kim 3 cạnh thì phải tháo nắp CHK ra, lắp phao sao cho rãnh của kim 2 ngạnh sắt của phao, đáy kim tì vào ngạnh thứ 3 bên dưới. Khi phao nổi nó sẽ đẩy kim lên đậy vào lỗ xăng vào.
Để kim đóng kín thì nón cao su của kim cần sạch và nhẵn (có thể hằn 1 vết tròn do tì vào lỗ phía trên thôi), phao không được thủng.

Còn cái gioăng nắp CHK xe bác đang mất 1 đoạn, cũng là 1 nguyên nhân để xăng trào lung tung. Gioăng này chất liệu như bìa ép, bác thử dùng dây gai tẩm keo máy để thay đoạn đứt xem có được không nhé..
Các bác nói gõ amiang làm gioăng thì đa phần đang nghĩ đến cái gioăng bên dưới, giữa CHK với cổ hút. Còn gioăng mặt CHK nếu có tấm amiang loại dày + khéo léo thì cũng sẽ làm được.

minh0406

Xe tải
Manulife Company, 29 Nguyễn Đình Chiểu, HBT, HN
Ô cuối cùng thì mợ 0406 lại về Phạm Gia ah? Bao lần nhà em qua đấy mà ko thấy nhỉ.
Chứ em gặp mợ từ hồi mợ mở cửa hàng ở mặt đường TKC, bên số chẵn cơ.
Vâng. Em mới về đây ạ. Chào bác.

bluestar2006

Xe container
Các cụ cho Em hỏi V2 của Em bị hiện tượng 2 hôm thứ 7 và CN vừa rồi Em không khởi động sáng nay ra lấy xe thì cái kim xăng không thấy ngửng như mọi khi mà đi khoảng 5 KM mới thấy nó nhúc nhích lên trưa em thử lại thì vẫn thấy nhúc nhích vậy là bị hiện tượng gì ah. Em cảm ơn
Cái thanh quét ở cảm biến xăng xe bác nó mòn, ko tiếp xúc với cuộn dây điện trở. Đi một lúc nó lại tiếp xúc, kim đồng hồ đo xăng lại vọt lên đó.

Nôi84

Xe hơi
E
Bác kiểm tra việc đóng mở của kim 3 cạnh thì phải tháo nắp CHK ra, lắp phao sao cho rãnh của kim 2 ngạnh sắt của phao, đáy kim tì vào ngạnh thứ 3 bên dưới. Khi phao nổi nó sẽ đẩy kim lên đậy vào lỗ xăng vào.
Để kim đóng kín thì nón cao su của kim cần sạch và nhẵn (có thể hằn 1 vết tròn do tì vào lỗ phía trên thôi), phao không được thủng.

Còn cái gioăng nắp CHK xe bác đang mất 1 đoạn, cũng là 1 nguyên nhân để xăng trào lung tung. Gioăng này chất liệu như bìa ép, bác thử dùng dây gai tẩm keo máy để thay đoạn đứt xem có được không nhé..
Các bác nói gõ amiang làm gioăng thì đa phần đang nghĩ đến cái gioăng bên dưới, giữa CHK với cổ hút. Còn gioăng mặt CHK nếu có tấm amiang loại dày + khéo léo thì cũng sẽ làm được.
Chau cam ơn cụ ct rất nhiêu ạ

tranthangub

Xe buýt
Xe cháu đang có cảm giác bơm chợ lực yếu hay đó. Khi để garati 1000 đánh lái cháu cam thấy hơi nặng . Khi đạp ga lên tý thì đánh lại nhẹ. Cái này có cách nào chỉnh ko ạ . Khi mua về cháu có xả dầu thay dầu mới ( dầu số tự động ) , thay phớt thước lái do rỉ dầu ạ

Nôi84

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi vấn đê nây với ạ cái ắc quy của em hết điên sắn có cái ắc quy 100ah em định lăp vào đề thử thi có được không ạ ?