Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

tuansaker3291

Xe đạp
Website
congnghesohungvuong.com
Tháo ra cũng không khó nếu hiểu nguyên lý cụ ạ. Tất cả các tấm ốp nhựa hay ốp cửa đều được gắn vào thành xe bắng chốt cài bằng nhựa và sắt. Đầu tiên cụ lấy tovít nhỏ cụ luồn vào vị trí nào đấy và phanh ra 1 khe nhỏ đủ nhìn vào bên trong. Sau đó cụ soi tìm vị trí cái chốt và kê đầu tô vít vào vị trí sát chốt và bẩy nhẹ. Cái chốt ấy sẽ bật ra khỏi lỗ. Cụ làm lần lượt từng chốt một cho đến hết. Lúc lắp vào thì chỉ việc đặt đúng vị trí và ấn vào là xong. Chúc cụ thành công.
Đây đúng là thứ em tìm bấy lâu nay cụ ạ, cảm ơn cụ nhiều lắm lắm, và ý tưởng của cụ đã thực hiện chính là việc em chuẩn bị làm... Không biết cái keo cụ dán là keo gì đấy ạ???

tuansaker3291

Xe đạp
Website
congnghesohungvuong.com
CÔNG CUỘC TÁI THIẾT
Cụ nhà ta đã dạy "Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền"
và cũng đã có cụ trong hội nói với em rằng " chơi xe cỏ là phải biết cách chơi, không phải cứ thấy hỏng hóc là mua mới và thay thế trừ những bộ phận bắt buộc"
ngẫm đi ngẫm lại em chí lý, và em bắt đầu vào cuộc tái thiết những bản nội thất của em nó, biến cái chuồng gà của em thành em thiếu nữ trăng tròn đích thực.
và đúng là không có gì là không thể, mọi việc có khó khăn đến mấy thì nếu mình yêu và đam mê em nó thì cũng sẻ trở lên rễ ràng.

Xốp để lót trong tấm tapi, vừa làm đẹp vừa chống nóng

Da mua ngoài chợ

Cắt CNC Khung tapi

cắt Alumi và tạo hình để tạo xương những chỗ yếu và vỡ

phủ keo để bọc da

với phương châm dán nhầm còn hơn bỏ sót,

và cuối cùng thì em cũng hài lòng về tác phẩm của mình.
em đang nghiên kứu bọc nốt quả vô lăng nữa các cụ ợ.

Tuyệt vời, đây đúng là thứ em cần và là ý tưởng của em tại thời điểm này luôn, em cũng đã đọc bài cái tháo các chi tiết nhựa này của bác...

Bác có thể chỉ em loại keo bác dùng để dán và cho em xin bản thiết kế cắt CNC vật liệu tấm alumi vào mail ptuan.it.32@gmail.com được không ạ, nếu em nhờ bác cắt hộ thì có được không ạ?

Cảm ơn bác!

Duysuqkhi

Xe tải
Cụ Cerato ơi.... cháu mua được đồ như của cụ rồi mà cháu nhìn không hiểu gì ạ. Cụ làm ơn chỉ cháu cách lắp đặt đi dây, nếu khó thì cụ giới thiệu cháu chỗ uy tin có thể xử lý giúp cháu vụ này ạ... tổng 2 đồ này cháu lấy là: 4 chuột x 30K = 120K, khóa cửa xe từ xa: 250K. Tổng 370K. Cảm ơn cụ đã tư vấn, cháu ưng lắm ạ.. :)
Chào cụ!Cụ mua những đồ đó ở đâu vậy? Em cũng định thay lại mấy con chuột và điều khiển từ xa. Cảm ơn cụ! có gì Zalo em nhé, 0989204787

Dieu1954

Xe hơi
Em đặt chỗ căn này ạ
Nhân dịp nhà mới Chủ tịch vừa khai móng, đúng vào ngày này 6 năm trc PC ra đời. Chúc các bác và nhất là các thành viên mới có nhiều niềm vui, nhiều điều thú vị khi tham gia sinh hoạt cùng PC.
Em post lại quy chế ở đây cho các thành viên mới tiệntheo dõi, hơi dài, cám ớnac bác đã đọc.

1 – ĐỊNH NGHĨA:
- Off thường niên: Hàng năm PC có các cuộc off thường niên như : Du Xuân, Vào Hạ, Chào Thu, Sinh Nhật PC;
- Off chính: các cuộc off được tổ chức có kế hoạch, địa điểm cụ thể từ trước, địa điểm có thể ở HN hoặc các địa phương theo 1 sự kiện nào đó;
- Off chui, off chi hội: Các cuộc off của các chi hội địa phương, hoặc ở HN nhưng phát sinh tự phát, không nằm trong kế hoạch tổ chức của tập thể.

(off thường niên cũng đc tính vào off chính)

2 – QUY CHẾ KẾT NẠP THÀNH VIÊN:
- Thành viên mới bắt đầu tham gia PC yêu cầu phải sinh hoạt trên OtoFun, sau khi có nguyện vọng tham gia PC xin mời giới thiệu về tóm tắt về bản thân, vợ 2 và không phận hoạt động. Sau một thời gian sinh hoạt, chém gió trên 50 bài (số lượng bài chém gió dựa trên chất lượng chứ ko định lượng, chém gió là để chia sẻ chứ ko phải chém kiểu : em chào các bác, voka bác, like bác…câu bài), sau 2 lần tham dự off chính (với các thành viên ở HN) và 1 lần off chi hội + 1 lần off chính sẽ được xem xét kết nạp là thành viên chính thức và được cấp phát logo PC
- Thành viên đã được kết nạp nếu có nguyện vọng tham gia group PC trên facebook yêu cầu giới thiệu nick trên face và có yêu cầu thì ad sẽ mời vào sinh hoạt trên face
- Các thành viên đã sinh hoạt trên face cũng nên duy trì sinh hoạt trên OF vì dù sao PC cũng xuất phát từ OF và phát triển thành viên mới cũng từ OF nên nếu không sinh hoạt thì không nhận ra nhau
- Các thành viên sau khi đã được kết nạp và mời vào sinh hoạt trên face nhưng không có đóng góp, chia sẻ vào các sự kiện của PC mà chỉ có nhu cầu cá nhân, sau 30 ngày sẽ bị mời out ra khỏi group
- Các thành viên bán xe ra ngoài, không bán cho thành viên chính thức của PC yêu cầu gỡ lại logo để tránh những việc đáng tiếc xảy ra (sự thật là đã có xảy ra)
- Các thành viên bán xe cho thành viên chính thức nếu có nguyện vọng sẽ được cấp lại logo mới.
- Việc rà soát thành viên sẽ tiến hành theo từng lần off chính.
Trân trọng.
Thật buồn là tôi hôm nay mới độc thớt này các bác cho tôi đăng ký ngay với nhé :
Lý lịch tôi: Nghiêm Xuân Điều 62 t nhà ở SN: 41 tổ 25 P. Ngọc Thụy Quận Long Biên Hà Nội. V2 của tôi Kia CD5 2001 Thường xuyên hoạt động Hà Nội - bắc Giang - Thái Bình . Kinh phí đóng góp thế nào cho tôi gửi bác CT nhé . Thật tình tôi phải cảm ơn bác CT và các bác trong chi hội đã trao đổi chia sẻ rất nhiều thông tin bổ ích cho mọi thành viên trong đó có tôi mong rằng chi hội tồn tại mãi mãi và phát triển mạnh

maund

Xe tải
Thật buồn là tôi hôm nay mới độc thớt này các bác cho tôi đăng ký ngay với nhé :
Lý lịch tôi: Nghiêm Xuân Điều 62 t nhà ở SN: 41 tổ 25 P. Ngọc Thụy Quận Long Biên Hà Nội. V2 của tôi Kia CD5 2001 Thường xuyên hoạt động Hà Nội - bắc Giang - Thái Bình . Kinh phí đóng góp thế nào cho tôi gửi bác CT nhé . Thật tình tôi phải cảm ơn bác CT và các bác trong chi hội đã trao đổi chia sẻ rất nhiều thông tin bổ ích cho mọi thành viên trong đó có tôi mong rằng chi hội tồn tại mãi mãi và phát triển mạnh
Chú ơi 26.11 này off chú sắp xếp thời gian đi giao lưu, trao đổi cùng anh em PC nhé.

Mr_Bon

Xe máy
Chào cụ!Cụ mua những đồ đó ở đâu vậy? Em cũng định thay lại mấy con chuột và điều khiển từ xa. Cảm ơn cụ! có gì Zalo em nhé, 0989204787
Cụ ơi e mua ở Vinh Hương 64 Lê Gia Định. Cửa hàng nó nằm khoảng giữa giữa bên phải ( 2vc ac trung tuổi). E thấy giá nó same nhau về chuột. Khoảng 25k-30k cụ nhé. Nhưng khiển từ xa thì ở đây bán giá cao hơn chỗ khác. Giá khiển khoảng 190k-250k. Tùy loại có khóa hay không cụ nhé.

Duysuqkhi

Xe tải
Thêm tin này kể ra cũng giảm niềm vui chứ không đến nỗi buồn vì xe cỏ được như thế cũng là tốt phải không CT? nhưng sao em không thấy hao dầu CT nhỉ, liệu có phải cái màu đen đen đó là hậu quả của buổi sáng trời lạnh nổ máy nó cứ ho khụ khụ một lúc rồi mới ngọt máy không? Hôm trước cái tẩu thuốc lá của em nó không có điện, em đành phải chế thêm ổ có 3 tẩu, vì dùng nhiều thiết bị như máy phát nhạc FM, cam hành trình, khử mùi, quạt, bơm điện, sau khi thực hiện kiểm tra theo hướng dẫn của CT thì cầu chì 15A không đứt, tháo màn hình ra kiểm tra tẩu thuôc không thấy đứt dây, lắc cái jăc cắm vào tẩu thì lại có điện, chắc nó bị lỏng, như vậy hiện nay em có 4 lỗ tẩu kể cũng tiện
Qua theo dõi thớt em thấy mọi người cứ làm theo trình tự CT hướng dẫn kiểu gì cũng ok, CT tài thật, tiện đây em up tấm hình bộ tẩu chế để các cụ chiêm ngưỡng nhé, cái cục to vuông bên dưới là bộ đổi điện 12vdc thành 220vac đấy ah

Nhà cháu cũng đang muốn đấu lại cái tẩu thuốc để làm ổ sạc pin dth. Rất mong bác đã có kinh nghiệm chỉ giáo. Giắt hông nhà cháu:0989204787

Vfun

Xe hơi
Có người đang bán Kia Pride 1993 biển xanh xe của bộ giao thông, giá 57tr xe hình thức còn được nhưng một số cái bên trong bị han rỉ không biết có nên mua không ạ

Duysuqkhi

Xe tải
Có người đang bán Kia Pride 1993 biển xanh xe của bộ giao thông, giá 57tr xe hình thức còn được nhưng một số cái bên trong bị han rỉ không biết có nên mua không ạ
Theo em, bác nên ktra kỹ. Tuy nhiên với tuổi đời khá cứng (24năm) thì xe này tầm 27tr là mua được.

Vfun

Xe hơi
Theo em, bác nên ktra kỹ. Tuy nhiên với tuổi đời khá cứng (24năm) thì xe này tầm 27tr là mua được.
Cảm ơn cụ ạ, em đã hủy kèo rồi, mới đặt cọc 3 triệu nhưng mà em thấy giá chát quá nên ko lấy nữa, xe sản xuất 1991 đăng ký lần đầu ở VN 1997 giá 57tr

NGOCHANPRIDE

Xe máy
em chào các bác ạ. em vừa mới mua con kia pride b, nhưng nó bị chết đồng hồ contermet và cao su bát bèo. có bác nào biết chỗ sửa và thay thế ko ạ, cho e địa chỉ gara với. e ở hà nội ạ.

maund

Xe tải
em chào các bác ạ. em vừa mới mua con kia pride b, nhưng nó bị chết đồng hồ contermet và cao su bát bèo. có bác nào biết chỗ sửa và thay thế ko ạ, cho e địa chỉ gara với. e ở hà nội ạ.
Bác sang tập 86 có các bác cao thủ nhé.

Hugorabbit

Xe đạp
Các cụ giúp em với xe em nổ máy có tiếng kêu tạch tạch 1 lúc thì chết máy không làm sao nổ được nữa ạ hix hix

bluestar2006

Xe container
Các cụ giúp em với xe em nổ máy có tiếng kêu tạch tạch 1 lúc thì chết máy không làm sao nổ được nữa ạ hix hix
Bác xem có lỏng, tuột cái dây cao áp trung tâm ko vậy.