Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

mazda323-2000

Xe tải
Mô tả hiện tượng bằng hình ảnh dù bù ga điều hoà đóng nhưng cần nhồi thêm ga để chế độ bù làm việc hiệu quả
( nguyên nhân do bệnh rơ trục, kẹt "đồng xu" bởi chế cũ, căn chỉnh chế chưa chuẩn )

Có khắc phục được cái kẹt đó không cụ, và khắc phục như nào xin cụ hướng dẫn. Xe em cũng phải nhồi 1 phát ga mới lên (sau khi rửa chế mới bị mới tệ)

Hugorabbit

Xe đạp
Chào mừng bác vào với " niềm tự hào " hỵ vọng nó k bay hơi quá nhanh :)
Bộ khóa đk từ xa bọn e hay mua ở chợ giời loại Goridon giá 250k và bộ chuột giá 140k về tự lắp lấy.
Còn ra thợ thì chắc cộng thêm khoảng 200- 300k công và dây điện.
Dạ em cảm ơn cụ ạ! tình hình là thân hình em hơi nặng ký nên chắc cũng khó bay hơi lắm ạ :">

phivu

Xe hơi
cuối cùng vụ của Linh Đan chỉ chấp nhận như thế là ok nhất à bác Hải, nếu muốn ngon hơn chắc phải thay 1 số thứ :), xe em cũng đang toi dù bù ga :(

Linh Đan 1414

Xe tải
Dạ hết rồi bác ạ. Chả động gì đến chế, mà nó tự hết ạ

Linh Đan 1414

Xe tải
Mô tả hiện tượng bằng hình ảnh dù bù ga điều hoà đóng nhưng cần nhồi thêm ga để chế độ bù làm việc hiệu quả
( nguyên nhân do bệnh rơ trục, kẹt "đồng xu" bởi chế cũ, căn chỉnh chế chưa chuẩn )

Hehe nhìn cái hiểu ngay, đúng chất thầy giáo ạ

phivu

Xe hơi
Cụ Hải sắp tới lại vất vả đây, e nghe xã đồn Trường Hải đang định thỉnh cụ về giúp không biết vụ gì to lắm hay sao đấy ạ
Bác Linh Đan 1414 ở phố nào Nam Định vậy ạ?

cuối cùng vụ của Linh Đan chỉ chấp nhận như thế là ok nhất à bác Hải, nếu muốn ngon hơn chắc phải thay 1 số thứ :), xe em cũng đang toi dù bù ga :(
Không gì là không thể, xe Linh Đan cần căn chỉnh lại chế ngon hơn, thay và khắc phục một số lỗi như: dây cao áp tt, gioăng cửa, cao su máy và gầm, compa kính điện 2 cánh trước v.v
Dù bù ga hỏng e là khó kiếm cái thay thế ....tuy nhiên không phải không có cách khắc phục, thay thế bằng phương án khác đơn giản và hiệu quả. Đi ọp để chia sẻ thông tin

Linh Đan 1414

Xe tải
Không gì là không thể, xe Linh Đan cần căn chỉnh lại chế ngon hơn, thay và khắc phục một số lỗi như: dây cao áp tt, gioăng cửa, cao su máy và gầm, compa kính điện 2 cánh trước v.v
Dù bù ga hỏng e là khó kiếm cái thay thế ....tuy nhiên không phải không có cách khắc phục, thay thế bằng phương án khác đơn giản và hiệu quả. Đi ọp để chia sẻ thông tin
Có các cụ mó tay vào xe e khác hẳn. Hồi hộp đi off chui với các cụ quá ạ

hat65

Xe điện
Có khắc phục được cái kẹt đó không cụ, và khắc phục như nào xin cụ hướng dẫn. Xe em cũng phải nhồi 1 phát ga mới lên (sau khi rửa chế mới bị mới tệ)
Cụ nào bị bệnh phải nháy ga khi bật ac thì mới có bù ga có thể tự làm như cháu hướng dẫn sau có khả năng hết bệnh và thêm đc cái chân ga nhẹ.
Tháo ecu đuôi trục bướm ga ( dùng tròng cỡ 12) rồi kéo các long đen chêm ra ( nếu sợ quên thứ tự thì chuụp ảnh lại). Trong cùng là 1 lò xo xoắn có 2 đầu gài, đầu lò xo phía trong cắm vào 1 cái lỗ thì để nguyên vị trí, đầu lò xo phía ngoài nó gài vào cái tai sắt, ta cần chuyển đầu lò xo này gài vào chỗ khác của tai sắt sao cho lực hồi vì của lò xo tác dụng lên tai sắt nó nhẹ đi.
Chú ý khi siết ecu phải lấy tovit chèn tai sắt để giữ kẻo laàm hỏng bướm ga.
Chúc các cụ thành công!

Cụ nào bị bệnh phải nháy ga khi bật ac thì mới có bù ga có thể tự làm như cháu hướng dẫn sau có khả năng hết bệnh và thêm đc cái chân ga nhẹ.
Tháo ecu đuôi trục bướm ga ( dùng tròng cỡ 12) rồi kéo các long đen chêm ra ( nếu sợ quên thứ tự thì chuụp ảnh lại). Trong cùng là 1 lò xo xoắn có 2 đầu gài, đầu lò xo phía trong cắm vào 1 cái lỗ thì để nguyên vị trí, đầu lò xo phía ngoài nó gài vào cái tai sắt, ta cần chuyển đầu lò xo này gài vào chỗ khác của tai sắt sao cho lực hồi vì của lò xo tác dụng lên tai sắt nó nhẹ đi.
Chúc các cụ thành công!
Cái này thi công có lâu không cụ hat65, nếu không quá phức tạp hôm nào Linh Đan 1414 lên cụ thao tác trên xe đó để nhà cháu học mót tí nghề, đi lang thang sửa chữa lưu động kiếm chai rượu nhé

vuahung105

Xe container
Chúc các cụ thành công!
Hay quá. Thanks PCT.
Lúc nào e phải thử mới đc. E đi quen thì thấy bt. Cho mượn xe toàn bị thắc mắc sao chân ga nặng thế ??? ( hay chân mềnh khỏe nhi? ) :)

cucar

Xe tải
Một là bác kiếm cái cầu trì hịn thì chân nó dày hơn sẽ chặt.
2. Chỉnh lại phần chân nhận cầu trì cho chặt
3. Đệm thêm miếng đồng mỏng khi cắm cầu trì.
4. Bla blo.... miễn sao nó chặt :)
Cảm ơn bác ..e sẽ mò mẫm xem sao.mới vào hạ mà e đi sờ tay xuống bảng cầu chì thấy nóng quá nên cũng hoảng, hy vọng chế cháo lại sẽ có kết quả khả quan có gì e lại xin thỉnh các bác

hat65

Xe điện
[QUOphútYêu xe hơn bồ, post: 29013820, member: 328728"]Cái này thi công có lâu không cụ hat65, nếu không quá phức tạp hôm nào Linh Đan 1414 lên cụ thao tác trên xe đó để nhà cháu học mót tí nghề, đi lang thang sửa chữa lưu động kiếm chai rượu nhé[/QUOTE]

Dăm phut cụ ah

Có các cụ mó tay vào xe e khác hẳn. Hồi hộp đi off chui với các cụ quá ạ
[QUOphútYêu xe hơn bồ, post: 29013820, member: 328728"]Cái này thi công có lâu không cụ hat65, nếu không quá phức tạp hôm nào Linh Đan 1414 lên cụ thao tác trên xe đó để nhà cháu học mót tí nghề, đi lang thang sửa chữa lưu động kiếm chai rượu nhé
Dăm phut cụ ah[/QUOTE]

Linh Đan 1414 xem kìa ....cụ hat65 nói chỉ xử lý trong dăm phút thôi....vại thì HN thẳng tiến nhé, nhưng tuần này nghe nói nóng lắm, nên để tuần sau mát mẻ hãy lên(lên ngày thường thôi, còn ọp chui để tuần khác nhé )
Hôm nay anh lên cụ hat65 xin được cái logo otofun , anh để dành tặng chú để đi xe biển 36 đỡ bị bắt nạt ở Nam Hà, Nam Định

dongco

Xe tăng
hôm nay đầu tháng ,em về chào các cụ ạ. chúc các cụ luôn vững vàng tay lái, vạn dặm bình an!

Linh Đan 1414

Xe tải
Cái này thi công có lâu không cụ hat65, nếu không quá phức tạp hôm nào Linh Đan 1414 lên cụ thao tác trên xe đó để nhà cháu học mót tí nghề, đi lang thang sửa chữa lưu động kiếm chai
Cháu ủng hộ nhiệt tình các cụ có món gì hay cứ triển trên xe cháu. Cụ Hat mó tay vào thì thứ gì cũng yên tâm nhớn:Do->
Cái này thi công có lâu không cụ hat65, nếu không quá phức tạp hôm nào Linh Đan 1414 lên cụ thao tác trên xe đó để nhà cháu học mót tí nghề, đi lang thang sửa chữa lưu động kiếm chai rượu nhé
Dc PCT thi công thì còn gì bằng. CT với PCT mà triển thì hôm nào cháu lên các cụ có món gì hay cứ xe cháu mà chọc chạch. Vụ bù ga điều hòa thợ dưới cháu đều bó tay. Chỉ các cụ nhà ta là trị dc. Cháu lại dc hiểu thêm về nguyên lí của bù ga điều hòa, mỗi ngày góp một ít cố gắng phâ
Linh Đan 1414 xem kìa ....cụ hat65 nói chỉ xử lý trong dăm phút thôi....vại thì HN thẳng tiến nhé, nhưng tuần này nghe nói nóng lắm, nên để tuần sau mát mẻ hãy lên(lên ngày thường thôi, còn ọp chui để tuần khác nhé )
Hôm nay anh lên cụ hat65 xin được cái logo otofun , anh để dành tặng chú để đi xe biển 36 đỡ bị bắt nạt ở Nam Hà, Nam Định

[/QUOTE]
Dạ cảm ơn cụ Yêu xe hơn bồ, em xử lý ngay vụ lô gô này, quả thật nhiều lúc ức ứa nước mắt vụ phun sơn e căm mãi:D. Vâng ạ hôm nào mát trời e lên chảo hỏi các bác ạ.

dongbaclangtu

Xe điện
Cụ Linh Đan cứ vướng đâu tìm trong các tập thớt chuyên môn là cũng đc cỡ 70% rồi. Độ hăng hái thích mò mẫm của cụ đến đâu thôi.
Xe cũ nó khỏi bệnh nọ lại có bệnh khác, vừa đi vừa theo dõi và xử lý.

Cụ Linh Đan cứ vướng đâu tìm trong các tập thớt chuyên môn là cũng đc cỡ 70% rồi. Độ hăng hái thích mò mẫm của cụ đến đâu thôi.
Xe cũ nó khỏi bệnh nọ lại có bệnh khác, vừa đi vừa theo dõi và xử lý.
Xe của Linh Đan 1414 rất được yêu quý ở Nam Định, được đám thợ sơn tắm nhẹ cho 1 lớp sơn phủ toàn thân =)) Nên chú ấy đang chim cú lắm lắm !