Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
CT ơi giúp em với, e mới tậu V2 CD5 ps 2004, tính up ảnh khoe các cụ mà giờ đang công tác chưa chụp được. Nợ lễ ra mắt sau vậy. e nhờ CT chỉ em cách lắp Camera hành trình cho V2.
E thấy phải đi dây điện trên kính chắn gió và vòng theo khung xe góc xe, sau đó xuống Tablo. mà e chưa biết tháo cái nắp Tablo và ốp nhựa cửa ra sao, mong các CT chỉ giúp. hình minh hoạ càng tốt. E cám ơn các cụ nhiều ạ
Tiện thể e tự gthieu, e ở Q9. bác nào ở Q9, thủ Đức nhá em cái nhé, có gì off giao lưu cho xum tụ ạ :D
Chào bác đến vs PC.em ở Q12,khu vực hoạt động thì linh tinh lắm,chủ yếu là khu GV,1 đoạn Phạm Văn Đồng.còn Q9 thì em chỉ lên đến ngã tư Thủ Đức thôi(vì em chưa biết tuổi nên xưng hô theo OF nhé).lắp cam hành trình ko khó đâu ạ.tháo ốp cột A trước tiên bác tháo nẹp khung cửa ạ sau đó bác dùng con dao nậy cái lẫy(2 cái thì phải) là ra và xuống taplo thôi ạ,sau đó là ra tẩu thuốc ạ trong quá trình luồn dây trên trần bác nhớ nhẹ tay kẻo gẫy xốp trần nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Cái quạt hỏng là loại bánh răng như này a ạ

Mấy cái dù đấy là dù bù ga buổi sáng phải ko bác Yêu xe hơn bồ . Cái bướm gió của e buộc chặt rồi có cụ nào biết cách khắc phục để khôi phục lại bù ga buổi sáng chỉ e với
Cái quạt anh không lắp dậu bảo vệ ạ. Để trần chuồng nguy hiểm a ạ. Hôm trc e bị chém phát đứt tay
Nếu quạt chưa hư,bác làm cái cánh taobao nhé.có gì bác nhờ bác Hai Xom order bên fb nhé.em sẽ cho link ạ :)

Linh Đan 1414

Xe tải
Hôm nay. Cũng chế quạt như của Linh Đan 1414 nhưng chưa hài lòng lắm! Chắc phải tính lại chút

Nhân tiện đi chợ anh ngó thấy 1 đống dù, chẳng biết có chế cháo được cho Pride không ?

Cái cánh quạt này không biết có phải dùng cho Pride không các cụ nhỉ ? Người bán nói dùng cho Pride, nhưng giá đắt quá ! Zững 200k. Linh Đan 1414 kiểm tra xem có giống cái quạt hỏng không nhé !

Theo kinh nghiệm sử dụng của e thì chế thêm quạt nên lắp ở trên taplo như của e cạnh cửa gió.
Xe e điều hòa lạnh ko sâu nên e lặp cạnh cửa gió để hút luôn khí lạnh ở cửa gió ra thổi xuống hàng ghế sau, chủ yếu phục vụ hàng ghế sau nhưng hôm 40 độ mới đủ mát. Nhược điểm là ko dc thẩm mĩ lắm. Nhưng có cái quạt đó rất hay hôm nào khoảng 31 , 32 * là khỏi cần Ac chơi quạt thôi cũng mát ạ

tranthangub

Xe buýt
Nguyên trạng nó như thế chỉ là bị hỏng răng. Cái này khắc phục được mình lắp thêm long đen trong ngoài là ok
em còn 1 chiếc quạt két nước theo xe ( hồi xưa mòn chổi than mà không tìm được chỗ bán chổi than ( chổi dọc ) . Nên cháu mua quạt mới để chạy đường dài an tâm ( em ghệ cũ ) . Giờ vẫn lưu kho. Cụ cần thì cháu gửi cho ( cả bộ cả khung vẫn chạy bình thường ạ )

mazda323-2000

Xe tải
Xin hỏi cụ Chủ tịch, cụ Phó Chủ tịch về vụ nâng ga điều hòa:

Xe em bù ga điều hòa phải dí ga 1 cái mới lên (giống xe cụ Linhdan 1414 trước), sợ cái selenoi yếu nên đã lặn lội Chợ giời tìm đc 1 cái giá 150k, về lắp vào vẫn không tự động nâng mà vẫn phải dí ga cái mới lên. Thử cả hai con Selenoi vẫn kêu tạch tạch. Dùng mồm hút dù vẫn thụt thò. Ông cao su cắm đã đúng và có thử đảo đi đảo lại vẫn không đc. Thử cả hai con selenoi thì thấy thế này: Bật AC không thấy dù động tĩnh gì, xe tụt garanty không lên (không dí ga) dù selenoi vẫn "tạch", nhưng khi tắt AC lại thấy dù thụt một cái.

Và cái selenoi em mua nó lại có lỗ hổng thông với ống nối ống cao su, nhìn thì có vẻ nó cấu tạo thế, hay nó bị thủng??

Như vậy là làm sao các cụ nhỉ và em xin các cụ hướng xử lý thì tốt. Xin cảm ơn

bluestar2006

Xe container

Xe em bù ga điều hòa phải dí ga 1 cái mới lên (giống xe cụ Linhdan 1414 trước), sợ cái selenoi yếu nên đã lặn lội Chợ giời tìm đc 1 cái giá 150k, về lắp vào vẫn không tự động nâng mà vẫn phải dí ga cái mới lên. Thử cả hai con Selenoi vẫn kêu tạch tạch. Dùng mồm hút dù vẫn thụt thò. Ông cao su cắm đã đúng và có thử đảo đi đảo lại vẫn không đc. Thử cả hai con selenoi thì thấy thế này: Bật AC không thấy dù động tĩnh gì, xe tụt garanty không lên (không dí ga) dù selenoi vẫn "tạch", nhưng khi tắt AC lại thấy dù thụt một cái.

Và cái selenoi em mua nó lại có lỗ hổng thông với ống nối ống cao su, nhìn thì có vẻ nó cấu tạo thế, hay nó bị thủng??

Bác bịt cái lỗ thủng ở con solenoid lại, chứ nguyên bản con Toyota đó không có lỗ đó đâu. Bình thường khi ống cao su thông, không nứt thì thay con sol loại này vào sẽ có tác dụng rõ rệt ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Em vài lần đóng cửa bị sập chuột, tự khóa, một lần tất cả chìa đều trong xe, đành phải móc ...
Theo các bác nguyên nhân nào khi đóng cửa chuột tự sập ạ.
Chắc nó lỏng nên tự tụt xuống, bác dùng miếng cao su chẳng hạn để tạo ma sát cho nó chẳng hạn.

Linh Đan 1414

Xe tải
em còn 1 chiếc quạt két nước theo xe ( hồi xưa mòn chổi than mà không tìm được chỗ bán chổi than ( chổi dọc ) . Nên cháu mua quạt mới để chạy đường dài an tâm ( em ghệ cũ ) . Giờ vẫn lưu kho. Cụ cần thì cháu gửi cho ( cả bộ cả khung vẫn chạy bình thường ạ )
Ô thế thì tốt quá. Bác gửi cho e xin cái cánh quạt hoặc cả bộ dư của bác thì tốt quá. Bác hộ e cứ gửi xe khách đi qua nđ e ra lấy ạ. Số dây thép của e 0973353285. Như a xốm nói là ( em ngại lắm, ngại lắm ) :D

tranthangub

Xe buýt
Ô thế thì tốt quá. Bác gửi cho e xin cái cánh quạt hoặc cả bộ dư của bác thì tốt quá. Bác hộ e cứ gửi xe khách đi qua nđ e ra lấy ạ. Số dây thép của e 0973353285. Như a xốm nói là ( em ngại lắm, ngại lắm ) :D
Xe nam định hay xe gì cụ . Cháu ở quảng ninh lên cụ hỏi xem xe nào qua. Xin được số xe đi qua chỗ cụ thì tốt .

Linh Đan 1414

Xe tải
Dạ bác cứ gửi xe về nđ hoặc xe thanh hóa, nghệ an cũng dc và cho e số của nhà xe là e ra đón ạ

Ối xời ! vậy thì chốt luôn thôi...gửi xe mà làm giề ? Gửi luôn mấy mem PC người Quảng Ninh như dongbaclangtu, Sún Sún....đằng nào Vào Hạ chẳng gặp nhau, thế cho nó tình cảm và .....đỡ ngại :))

Cụ hàng ngày ở đâu ? gặp nhao cái ...nhà cháu còn 1 võ nữa :)) may ra thì được, xe của Linh Đan 1414 giờ ngon rồi, không cần dí diếc gì nữa. Hôm trước cũng vừa xử lý cho 1 chiếc tại HN bệnh y chang, xe của cụ Tè

Theo kinh nghiệm sử dụng của e thì chế thêm quạt nên lắp ở trên taplo như của e cạnh cửa gió.
Xe e điều hòa lạnh ko sâu nên e lặp cạnh cửa gió để hút luôn khí lạnh ở cửa gió ra thổi xuống hàng ghế sau, chủ yếu phục vụ hàng ghế sau nhưng hôm 40 độ mới đủ mát. Nhược điểm là ko dc thẩm mĩ lắm. Nhưng có cái quạt đó rất hay hôm nào khoảng 31 , 32 * là khỏi cần Ac chơi quạt thôi cũng mát ạ
cái quạt của chú lắp ở taplo vướng quá ! bởi chú kẹp còn anh đặt hẳn lên taplo luôn, nhanh, gọn, cơ động và rất chắc chắn ( công nghệ mới Made in HaiXom :))) hôm nào gặp nhau anh truyền cho.....anh cũng đang kiếm thêm 1 cái quạt nho nhỏ có lồng để đặt kẹp giữa 2 ghế trên, như vậy việc đưa gió lạnh xuống sau xe mới hiệu quả mà không cần quạt công suất lớn

CT ơi giúp em với, e mới tậu V2 CD5 ps 2004, tính up ảnh khoe các cụ mà giờ đang công tác chưa chụp được. Nợ lễ ra mắt sau vậy. e nhờ CT chỉ em cách lắp Camera hành trình cho V2.
E thấy phải đi dây điện trên kính chắn gió và vòng theo khung xe góc xe, sau đó xuống Tablo. mà e chưa biết tháo cái nắp Tablo và ốp nhựa cửa ra sao, mong các CT chỉ giúp. hình minh hoạ càng tốt. E cám ơn các cụ nhiều ạ
Tiện thể e tự gthieu, e ở Q9. bác nào ở Q9, thủ Đức nhá em cái nhé, có gì off giao lưu cho xum tụ ạ :D
Tháo cột A cột B tuy không khó nhưng mà rất khó:)) chưa tháo, chưa xem tháo bao giờ thì không nên mạo hiểm 1 mình, cụ nên nhờ thợ hoặc giao lưu với anh em PC chi hội Miền Nam giúp đỡ...nếu chưa làm ngay được mà cụ sốt quá thì cứ vòng dây sát mép trên, mép bên kính lái cố định tạm bằng băng dính trong, dùng cam cho đỡ vật, bao giờ có cứu trợ thì luồn lại sau

tranthangub

Xe buýt
Tháo cột A cột B tuy không khó nhưng mà rất khó:)) chưa tháo, chưa xem tháo bao giờ thì không nên mạo hiểm 1 mình, cụ nên nhờ thợ hoặc giao lưu với anh em PC chi hội Miền Nam giúp đỡ...nếu chưa làm ngay được mà cụ sốt quá thì cứ vòng dây sát mép trên, mép bên kính lái cố định tạm bằng băng dính trong, dùng cam cho đỡ vật, bao giờ có cứu trợ thì luồn lại sau
em vẫn tự lắp mà có gì đâu . ko cần phải tháo cụ ạ. máy cái đó là ốp nhựa . cụ cứ chạy theo viền . cầm đầu bút bi dí theo. dí tới đâu dây ấn vào tới đó . xuống tới taplo thì đi qua khe với cánh cửa . tháo hộp đựng đồ ra . buộc theo giây cáp trong đó ăn theo tới tẩu là xong ạ

FS2016

Đi bộ
em vẫn tự lắp mà có gì đâu . ko cần phải tháo cụ ạ. máy cái đó là ốp nhựa . cụ cứ chạy theo viền . cầm đầu bút bi dí theo. dí tới đâu dây ấn vào tới đó . xuống tới taplo thì đi qua khe với cánh cửa . tháo hộp đựng đồ ra . buộc theo giây cáp trong đó ăn theo tới tẩu là xong ạ
Em cũng tính làm như vậy ạ, Cám ơn cụ nhé, mai về tới VN tiến hành ngay và up hình cho V2 lên chào hỏi các bác luôn :D