Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

NamDronie

Xe máy
Xe em mua của bác yêu xe nên đã độ đầy đủ kính điện trợ lực, sơn xe không 1 vết xước. Hiện tại chỉ bị 1 vấn đề nhỏ là cứ bật quạt gió là điều hòa chạy, công tắc AC bấm hay không bấm cũng sáng, thấy bảo rơle máy nén bị hỏng nên thế, các bác phán giúp em với. Cảm ơn các bác.

maund

Xe tải
Anh em mình già rồi mà Mậu :)))))
Bác cứ nói quá. Ối cụ còn già hơn anh em mình. Cơ mà tuổi tác ko quan trọng, quan trọng là có niềm đam mê :D.
Hôm of chui đầu năm a ko đi tiếc quá.

Crydevil

Xe hơi
Bác cứ nói quá. Ối cụ còn già hơn anh em mình. Cơ mà tuổi tác ko quan trọng, quan trọng là có niềm đam mê :D.
Hôm of chui đầu năm a ko đi tiếc quá.
Uhm a thấy ae hẹn hò nhau rồi nhưng đúng hôm nhà có việc nên ngậm ngùi nhìn mọi ng off vui vẻ hiu hiu

Duysuqkhi

Xe tải
Chào các cụ, các mợ!
Hôm nay nhà em tiến hành thay nước làm mát cho V2, đã xử lý theo gợi ý của cụ CT và cách làm theo hướng dẫn của cụ King. Kết quả sau khi thay nước thấy kim đồng hồ báo nhiệt đã hoạt động!
Tuy nhiên nổ máy mãi kim cũng chỉ lên tới qua vạch C tí (trước đó nó nằm ở kịch kim bên trái) chả nhẽ máy V2 nhà em lại mát vậy sao hay kim báo nhiệt báo sai ạ? Xin ý kiến các Cụ ạ?

NamDronie

Xe máy
Chào các cụ, các mợ!
Hôm nay nhà em tiến hành thay nước làm mát cho V2, đã xử lý theo gợi ý của cụ CT và cách làm theo hướng dẫn của cụ King. Kết quả sau khi thay nước thấy kim đồng hồ báo nhiệt đã hoạt động!
Tuy nhiên nổ máy mãi kim cũng chỉ lên tới qua vạch C tí (trước đó nó nằm ở kịch kim bên trái) chả nhẽ máy V2 nhà em lại mát vậy sao hay kim báo nhiệt báo sai ạ? Xin ý kiến các Cụ ạ?
Em đi cao tốc hoặc đường thoáng kim ko lên tí nào luôn. Đi phố tắc đường mới lên.

Duysuqkhi

Xe tải
Xe em mua của bác yêu xe nên đã độ đầy đủ kính điện trợ lực, sơn xe không 1 vết xước. Hiện tại chỉ bị 1 vấn đề nhỏ là cứ bật quạt gió là điều hòa chạy, công tắc AC bấm hay không bấm cũng sáng, thấy bảo rơle máy nén bị hỏng nên thế, các bác phán giúp em với. Cảm ơn các bác.
Bác lấy xe này bao nhiêu củ vậy?

vuahung105

Xe container
Nhưng nhớ đừng khoe món dây điện với role. Kẻo lại nhặt đc dép :)

Duysuqkhi

Xe tải
Nhưng nhớ đừng khoe món dây điện với role. Kẻo lại nhặt đc dép :)
em đã độ lại đám dây điện và role rồi cụ ạ, hôm nay xúc rửa két nước thì kim nhiệt độ đã hoạt động trở lại. Hôm trước thay dầu máy và hai quả lốp trước (Mit giá 900k/quả)
giá quá đẹp.... giờ thấy đi máy nổ êm hơn nhiều cụ ạ

vuahung105

Xe container
em đã độ lại đám dây điện và role rồi cụ ạ, hôm nay xúc rửa két nước thì kim nhiệt độ đã hoạt động trở lại. Hôm trước thay dầu máy và hai quả lốp trước (Mit giá 900k/quả)

giá quá đẹp.... giờ thấy đi máy nổ êm hơn nhiều cụ ạ
Bác mua lốp rẻ thế nhi? Sản xuất năm nào thế ? ( nhìn trên lốp ấy )
Mà bác nên thay luôn dầu số đi cho chắc chắn, nếu k biết chủ cũ thay chưa ?

Duysuqkhi

Xe tải
Hàng đã về!
Chào các cụ, hôm nay em mua cái bulong van xả két nước cho kia cd5, em mua cua 2B hàng Honda, cảm nhận thấy ren mịn hơn thì phải?ko biết có lắp vừa ko, em chưa thử? Các cụ có chuyên môn về ren cho em xin ý kiến

vuahung105

Xe container
Bác cứ lắp thử - rồi cho ý kiến
Cho nó .... chính xác :)