Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

PXP

Xe hơi
Các bác cho em hỏi hộp này cái gì với, xe DM của em bị tèo cái đèn thắng và đờ mi khi em gắn đèn sau HNam mới mua hộ em nên nhờ thợ thì thợ lôi ra đc cái hộp như này
Vấn đề là em chưa thấy cái này trên kia pride hay cd5 lần nào( bây giờ thợ bỏ hộp và câu thẳng cũng ok)
Các bác help em với

Em nghi bác bị ba cả nhắc bà hai theo dõi xem bác có đi với bà ba không rồi :D vì em mò mãi CD5 của em cũng không thấy cái hộp như của cụ.

Crydevil

Xe hơi
Cụ Cerato và các các Cụ khác ơi nhà mình mai có ai hẹn hò ở quán Trà mầm kg nhỉ ?Nhà cháu họp ké với ự
Thường thì các bác ý cứ sáng t7 nào chả phở, cafe rồi trà ở đấy bác! Anh em ko hẹn nhau đâu ah, cứ tiện ai qua thì qua là gặp nhau thôi bác ạ :D gọi là off chui mà lị :D

vuahung105

Xe container
À quên chụp cái ruột, nhưng ruột thì bị nuớc vô nên tèo òi, vấn đề là mình mới thấy cái hộp này lần đầu tiên, các xe khác không có, hộp này nó khiển cả hệ thống lạnh (beta hay cd5 hộp khiển hệ thốnh lạnh nằm dưới mô tơ quạt gió taplo) ko như xe khác mới đau chả nhẽ xe mình có hộp đen?, huhu
Chi tiết hộp này thì e chưa biết
Nhưng pride khác thì cái hộp đen đen nằm dưới hộp gió là phần điều khiển ngắt điều. Hòa khi bác đạp mạnh ga, để hỗ trợ tăng tốc vượt xe khác chẳng hạn, thời gian ngắt lốc khoảng 30s thôi. Nó liên quan đến cái công tắc ở sát sàn xe, khi nào đạp ga hết cỡ là nó đóng công tắc này.
Bác tháo ra e ngó xem có phải cái ấy k ?

Nghia pride

Xe máy
bác PXP kiếm dưới tay mở capo trên chân côn xem có không với

Nghia pride

Xe máy
Không phải hộp đó bác King ơi, con DM thì không có cái hộp í mà có hộp này mới đau chứ, em cũng thấy cái hộp này lần đầu tiên

Nghia pride

Xe máy
Bác King nói hộp này đúng không? con DM thì không có hộp này
Hồi sáng con DM thợ bỏ luôn hộp kia rồi đi thêm dây nóng cho đèn sau cũng không có gì xảy ra

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Bác King nói hộp này đúng không? con DM thì không có hộp này
Hồi sáng con DM thợ bỏ luôn hộp kia rồi đi thêm dây nóng cho đèn sau cũng không có gì xảy ra

Chuẩn rồi bác ui.
Tháo ra mà k vấn đề gì xảy ra thì makenno thôi ợ.
Trong hệ thống điện pride cũng k thấy có món này. Kk

trường apple

Xe máy
Các cụ cho em hỏi cái nắp bình nước rửa kính cd5 dùng chung với xe nào ạ

bluestar2006

Xe container
À quên chụp cái ruột, nhưng ruột thì bị nuớc vô nên tèo òi, vấn đề là mình mới thấy cái hộp này lần đầu tiên, các xe khác không có, hộp này nó khiển cả hệ thống lạnh (beta hay cd5 hộp khiển hệ thốnh lạnh nằm dưới mô tơ quạt gió taplo) ko như xe khác mới đau chả nhẽ xe mình có hộp đen?, huhu
Thục ra đây là lần thứ 2 em thấy cái hộp này, và đều hỏng cả. Em cũng tìm trên các tài liệu đang có nhưng chưa thấy nó liên quan gì đến đèn đóm cả bác Nghĩa à.

PhamQuangThanh

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là dàn nóng kia cd5 bây h bao nhiêu tiền và ở đâu bán ạ?

bluestar2006

Xe container
Không phải hộp đó bác King ơi, con DM thì không có cái hộp í mà có hộp này mới đau chứ, em cũng thấy cái hộp này lần đầu tiên

À xe cho thị trường Canada có 1 cái hộp điều khiển đèn DRL, có vẻ nó là cái hộp này đó ạ.

amatuer

Xe tải
Hic, e còn phải thay cả dây phanh tay, cụ có thể cho e xin 1-2 địa chỉ gara ở Hà nội mà các cụ Pride nhà m hay sửa ah (khu vực quận cầu Giấy, Thanh Xuân thì tốt ah)
Máy phát xe bác đang có vấn đề rồi nhé. Nếu dây nhợ nối vào máy phát vẫn đủ thì xác suất lớn là chết máy phát, trong đó bộ tiết chế à nghi can chính
Cụ chỉ giúp e địa chỉ gara để xử lý cái máy phát ah (e ở hà nội ah), vs xe e phải thay dây phanh tay mà e hỏi phamgia và hải đăng đều ko có, cụ chỉ giúp e nơi thay dc ko ah

bluestar2006

Xe container
Cụ chỉ giúp e địa chỉ gara để xử lý cái máy phát ah (e ở hà nội ah), vs xe e phải thay dây phanh tay mà e hỏi phamgia và hải đăng đều ko có, cụ chỉ giúp e nơi thay dc ko ah
Dây phanh 2 nơi đó mà ko có thì hơi khó rồi, bác dùng FB thì vào mấy nhóm bán phụ tùng oto post bài xem.
Còn máy phát thì bác qua ngõ 85 Láng Hạ, vào trong hỏi gara của bác Toản (gara nhỏ thôi) nhờ sửa. Chủ yếu cách sửa là thay máy phát bãi vừa chân với Pride, có bảo hành.

amatuer

Xe tải
Dây phanh 2 nơi đó mà ko có thì hơi khó rồi, bác dùng FB thì vào mấy nhóm bán phụ tùng oto post bài xem.
Còn máy phát thì bác qua ngõ 85 Láng Hạ, vào trong hỏi gara của bác Toản (gara nhỏ thôi) nhờ sửa. Chủ yếu cách sửa là thay máy phát bãi vừa chân với Pride, có bảo hành.
E cám ơn cụ, nếu có cụ cho e xin số đt của bác Toản dc ko ah để e hỏi chuẩn bị kinh phí, hôm trước e tưởng hỏng acquy thay mất toi 1tr6 ak. Mà cái dây phanh có thể dùng của loại khác rùi m điều chỉnh độ dài phù hợp dc ko ah

bluestar2006

Xe container
E cám ơn cụ, nếu có cụ cho e xin số đt của bác Toản dc ko ah để e hỏi chuẩn bị kinh phí, hôm trước e tưởng hỏng acquy thay mất toi 1tr6 ak. Mà cái dây phanh có thể dùng của loại khác rùi m điều chỉnh độ dài phù hợp dc ko ah
Em ko lưu số bác Toản, nhưng thay máy phát bãi sẽ tốn chừng 1,5M cả công xá bác nhé