Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

PXP

Xe hơi
nó là 1 trong 3 cái nằm sau đèn pha bên lái ấy . nhìn màu dây trong sơ đồ để nhận ra rowle ấy bác ah.
1. dây màu xanh/ sọc đỏ
2. dây màu vàng
3. dây xanh lá cây / sọc vàng
4. dây nữa màu gì - khó nhìn quá :)
cái nam châm - thì đúng là nằm ở mặt hít của lốc nén
hoặc nếu dây không còn nguyên bản - thì nhờ người ngồi trong xe, nổ máy, bật và tắt AC
còn mềnh thì sờ tay vào 2 cái role ấy - cái nào không nhẩy thì đúng là cái ấy đang tèo :)
Ôi! cảm ơn cụ King nhiều, chiều nay em sẽ lột V2 ra xét kỹ lại lần nữa.

chinhbillgates

Xe tải
E tháo ra để xem có chỗ nào mục mọt ko để phi ra tiệm hàn bảo nó hàn cho phát, bọn gara bảo kiểm tra cho mà nó cứ bảo bận. Tháo ra 1 tuần rồi mà vẫn chửa có thời gian ngâm cứu tiếp. Các bác cho e hỏi liệu ốp sàn gỗ cho nó được ko nhỉ (ý tưởng nhỏ). Hay ốp bằng cái gì cho đẹp các bác nhỉ. E còn có ý tưởng chế còn 3 ghế thôi cho nó rộng ấy, nhưng trả có thời gian, tháo ra rồi mà vẫn chửa lắp được, chỉ lắp đúng ghế lái để đi thôi

bluestar2006

Xe container
E tháo ra để xem có chỗ nào mục mọt ko để phi ra tiệm hàn bảo nó hàn cho phát, bọn gara bảo kiểm tra cho mà nó cứ bảo bận. Tháo ra 1 tuần rồi mà vẫn chửa có thời gian ngâm cứu tiếp. Các bác cho e hỏi liệu ốp sàn gỗ cho nó được ko nhỉ (ý tưởng nhỏ). Hay ốp bằng cái gì cho đẹp các bác nhỉ. E còn có ý tưởng chế còn 3 ghế thôi cho nó rộng ấy, nhưng trả có thời gian, tháo ra rồi mà vẫn chửa lắp được, chỉ lắp đúng ghế lái để đi thôi

Trông thế này cũng tốn gần tấm tôn đó bác nhỉ. Nhân tiện lột ra thì bác làm triệt để luôn, mọt lốm đốm như phần hốc bánh thì gò và thay, bóc hết cái bitum dán chống ồn.
Phía sau thông với cốp, bác chế cái đệm là thành giên bản Betahotel luôn.

Pasionpt

Xe hơi
Kim báo nhiệt độ của em Cd 5 không chạy? Có thể có những trường hợp lỗi gì ạ? Mong các bác nhiều kinh nghiệm chia sẻ ạ?

PXP

Xe hơi

Mặc quần áo bình thường thì vẫn đẹp như ai, nhưng mà lột hết ra thì trông ghê quá, khi nào rảnh sẽ lột hết đồ V2 ra xem có ghê không!

Kim báo nhiệt độ của em Cd 5 không chạy? Có thể có những trường hợp lỗi gì ạ? Mong các bác nhiều kinh nghiệm chia sẻ ạ?
1 -Hỏng đồng hồ báo nhiệt
2- Hỏng cảm biết báo đồng hồ
3- Đứt dây điện
( đơn giản chỉ là chém, trúng thì tốt chả trúng thì trật )

Pasionpt

Xe hơi
Có khi đấu nhầm cả dây điện phải không bác?

chinhbillgates

Xe tải
Trông thế này cũng tốn gần tấm tôn đó bác nhỉ. Nhân tiện lột ra thì bác làm triệt để luôn, mọt lốm đốm như phần hốc bánh thì gò và thay, bóc hết cái bitum dán chống ồn.
Phía sau thông với cốp, bác chế cái đệm là thành giên bản Betahotel luôn.
Cảm ơn bác, cho e hỏi liệu cửa hàng gò hàn bình thường nó có làm được ko bác nhỉ? Hay cứ phải đánh ra gara bác nhỉ? E định làm hết chỗ mục mọt rồi dán tấm cách âm và ốp gỗ liệu có khả quan ko nhỉ?

PXP

Xe hơi
Cảm ơn bác, cho e hỏi liệu cửa hàng gò hàn bình thường nó có làm được ko bác nhỉ? Hay cứ phải đánh ra gara bác nhỉ? E định làm hết chỗ mục mọt rồi dán tấm cách âm và ốp gỗ liệu có khả quan ko nhỉ?
Mình nghĩ chỉ nên ốp cách nhiệt thôi chứ ốp gỗ dễ gãy bể, mục...không ổn lắm

vuahung105

Xe container
1 -Hỏng đồng hồ báo nhiệt
2- Hỏng cảm biết báo đồng hồ
3- Đứt dây điện
( đơn giản chỉ là chém, trúng thì tốt chả trúng thì trật )
Bác chém chuẩn thế còn gì.
Ca này e đã kiểm tra bằng cách gí đầu dây cảm biến vào máy rồi mà kim k ngỏng lên đc. Nên chỉ còn trường hợp 1 và 3 :)

Chỉnh sửa cuối:
Bác chém chuẩn thế còn gì.
Ca này e đã kiểm tra bằng cách gí đầu dây cảm biến vào máy rồi mà kim k ngỏng lên đc. Nên chỉ còn trường hợp 2 và 3 :)
Hi vọng là trường hợp 2 ( lại sắp có xiền )

Pasionpt

Xe hơi
Cám ơn bác! em hỏi vì hôm nọ đọc mộ bài em hiểu nhầm là đấu quạt trực tiếp thì kim báo nhiệt không chạy ạ.

Pasionpt

Xe hơi
Lốp xe Cd5 mòn nên mua mới hay cũ là tiết kiệm nhất ạ?

vuahung105

Xe container
Lốp xe Cd5 mòn nên mua mới hay cũ là tiết kiệm nhất ạ?
Lốp xe mình cũng rẻ nên thay mới cho lành.
Lốp bristone bác Hải xồm thay có 850k/quả.
Nếu bí thì tthay 2 quả một lần.