Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Hôm qua em đem xe ra thợ quen báo giá làm lại đồng,xe mục mọt nhiều quá ít nhất mất 15 củ ,đang chán chả biết nên làm hay chia tay em nó luôn đây ;(
mục mọt nhưng chưa đâm đụng, máy chất, đồ chất thì 15t làm cũng đáng thôi...chỉ e tuy chưa đâm đụng, nhưng mọt vậy thì máy cũng đã cũ lắm rồi. Bán cắt lỗ, làm con tử tế hơn đỡ mất thời gian, đau đầu, lo lắng

Các bác xem giúp em chiếc này với. em đang định đi xem

Xe tương đối nguyên bản, bên tài chắc có đâm nhẹ thì phải. lên xe phi ra cao tốc thử xe đi bác, lao vào đường xấu mấm mô xem có lục cục gì không ? trả người ta 75t chắc là lấy được

thinhquocltd

Xe tăng
em bán Ps 2004 đăng ký 2005, bác nào thích alo em tả cụ thể thêm nhé 0982.009.354

trunghiepsy

Xe hơi
Hôm nay con vợ em đến phần đại tu cần gạt mưa. Cụ nào có bộ cơ của cần gạt mưa để lại cho em ạ. Bộ của em trục bị dơ quá rồi giờ gạt hay bị mắc kẹt nửa chừng lắm ạ!

dongco

Xe tăng
Xe tương đối nguyên bản, bên tài chắc có đâm nhẹ thì phải. lên xe phi ra cao tốc thử xe đi bác, lao vào đường xấu mấm mô xem có lục cục gì không ? trả người ta 75t chắc là lấy được
Cụ Xồm khoẻ ko, hàng họ dạo này chạy tốt ko cụ?
E nói thật nhiều cụ cứ tham vấn hoài rồi lại ko nghe lời các cụ trưởng lão, loanh quanh lại rước cục...nợ, lại thốt lên "biết thế..." Chán...
E còn ít đồ Pride muốn tặng các cụ mà chưa có thời gian dọn và chụp, hì hì...

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Các bác xem giúp em chiếc này với. em đang định đi xem

Xe này vẫn còn tương đối nguyên bản, mỗi tội chủ cũ không giữ gìn, có va quệt vỏ một số chỗ nên móp mép, vấn đề giá bao nhiêu thôi cụ ạ

vuahung105

Xe container
Hôm nay con vợ em đến phần đại tu cần gạt mưa. Cụ nào có bộ cơ của cần gạt mưa để lại cho em ạ. Bộ của em trục bị dơ quá rồi giờ gạt hay bị mắc kẹt nửa chừng lắm ạ!
A còn một bộ 2nd, còn tốt. Hôm nào tiện a gửi cho

trunghiepsy

Xe hơi
Vâng nếu dc vậy thì còn gì bằng ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ

Trungamv

Xe hơi
Máy tốt thì cứ để mà đi bác à. Bán thì được bao nhiêu đâu
Máy thì ngon cụ a,em ra thăng Long nhẹ cái là lên 100 ngay,xe nhà em chạy chuẩn chưa đến 20 vạn,mới làm bộ hơi mới từ năm ngoái ,ghét mỗi cái thân vỏ cứ dưới mưa là xe đầy nước thôi :(

chinhbillgates

Xe tải
Máy thì ngon cụ a,em ra thăng Long nhẹ cái là lên 100 ngay,xe nhà em chạy chuẩn chưa đến 20 vạn,mới làm bộ hơi mới từ năm ngoái ,ghét mỗi cái thân vỏ cứ dưới mưa là xe đầy nước thôi :(
Xe bác đời bao nhiêu, xe e cũng kia pride b đời 1997 nhưng vẫn ok bác à. Theo e bác mua lọ keo người ta hay dính kính ấy, bác về bác phụt kín mít hết chỗ hở, còn khi nào có đk bác đi hàn lại chỗ mục mọt thôi

maund

Xe tải
E nói thật nhiều cụ cứ tham vấn hoài rồi lại ko nghe lời các cụ trưởng lão, loanh quanh lại rước cục...nợ, lại thốt lên "biết thế..." Chán...
Việc gì phải chụp hê. cứ call em phi đến luôn. :D

Trungamv

Xe hơi
Xe bác đời bao nhiêu, xe e cũng kia pride b đời 1997 nhưng vẫn ok bác à. Theo e bác mua lọ keo người ta hay dính kính ấy, bác về bác phụt kín mít hết chỗ hở, còn khi nào có đk bác đi hàn lại chỗ mục mọt thôi
Xe em đời 2002 ko trợ lực,nhiều chỗ nó mọt thủng to bằng quả trứng gà rồi ạ,ghét mỗi cái bị nước vào thôi ;)

maund

Xe tải

PXP

Xe hơi

Các bước thì cụ bên trên nói rồi, chẳng tư véo gì thêm....chỉ là gợi ý cách cắt lỗ nhanh, đẹp, gọn bằng công cụ cắt lỗ chuyên dụng như sau. Cắt các lỗ có kích thước lớn trên tấm tapi này là công đoạn khó chính xác, khó thi công nhất, đặc biệt là các lỗ có chồng lấn của 2 lỗ để thành hình lỗ có hình số 8.... có công cụ này thì khỏi lo nữa, quan trọng là tháo ra để biết lỗ đó ф bao nhiêu thôi ? Lên các cửa hàng bán công cụ trên các phố Thuốc Bắc, Lãn Ông, hàng Thiếc .....của HN để tìm mua
Cảm ơn Bác, cái này MN gọi là mũi khoét đây.

PXP

Xe hơi
Dạ vâng ạ!
1 Chuẩn bị cần 1 tấm Alu, 1 cái khoan, 1 cái súng bắn gim, 1 con dao trổ, 1 cái bút đánh dấu, 1 túi lở chuyên cho tapi, khoảng 2m-2,5m da.
2. Thi công: bác tháo hết tấm tapi cũ và đánh dấu từng tấm theo cách riêng. Lấy tấm tapi cũ úp lên tấm Alu và lấy bút vẽ theo mẫu.nếu tấp tapi cũ còn đủ lỗ lắp lở thì đánh dấu theo luôn còn ko thì đánh dấu thủ công hơi mất thời gian hơn một chút. Sau đó lấy dao trổ cắt tấm Alu theo mẫu vẽ. Dúng tay bẻ nhẹ tấm alu sẽ đứt theo đường cắt. Tiếp theo lấy khoan các lỗ để bắt vít lở( khoan theo hình oval dài) cắm vít vào sau đó up lên tấm da lấy bút vẽ theo và cắt tấm da theo hình. Dùng súng bắn gim gim da vào tấm alu. Sau đó phập vào cửa, vậy là xong thôi ạ.
Oh.
Cảm ơn cụ nhiều, cai súng bắn ghim hơi khó tìm đây.....mình sẽ làm theo.

trunghiepsy

Xe hơi
Nay đi đường thấy vợ bác nào bị hắt hủi mà thương quá..ko biết có trong hội mình ko ạ???

Địa chỉ nhận đồ thì rõ rồi, sao phải hỏi ? Cảm ơn chú hỏi thăm, anh vẫn đủ sức khoẻ để nhận đồ :)) có tặng bộ kích điện thì anh nhận ngay nhé.....hôm trước lại phải câu nhờ điện
Mà xe chú đang lên sóng kìa=))